Chợ oto Hà Nội có cụ nào mua ở đây rồi cho em ý kiến

Renault

Xe hơi
Em cũng có chút kinh nghiệm với chỗ này chia sẻ cung các cụ: Hôm đó em xem một chiếc Altis 2005, tắm lại toàn bộ xe. Hỏi chú sale the được giai thích là xe này có bảo hiểm nên cứ 1 năm chủ xe lại sơn lại toàn bộ một lần cho mới. Bó tay với mấy ông ở đó [-X

khoaanycar

Xe tải
cụ quan tâm mấy cái đó làm gì hơi đắt hơn chút nhưng đc cái đỡ mất công tìm kiếm cụ ạ.cụ nhờ ae nào biết về xe xem chất lượng ok là mình múc cụ ạ.

30L 4588

Xe buýt
Riêng với chợ ôtô HN em có một ấn tượng xấu. Cách đây hơn năm em xem 1 em BMW giá khá hợp lý. mặc cả xong em hẹn chiều đến lấy xe. Chiều đến xe vẫn còn nhưng 4 lazang đã bị thay bằng 4 lazang khác. Em chẳng thèm đôi co nên bỏ đi luôn. Từ đó ko bao giờ quay lại đó nữa.
Em cũng bị 1 lần và chắc never quay lại chỗ đó. Hồi đó khi em mua 1 con xe cũ thấy mấy chạy rất êm, đứng cạnh và sờ tay vào mới biết máy đang nổ nhưng hôm khi lấy xe về thấy máy kêu ầm ầm. Em cần thận đi thay dầu máy hết thì lại thấy máy nổ rất êm chứng tỏ toàn bộ dầu máy đã thay bằng dầu cũ rồi mà thợ thay dầu kêu sao anh đi để dầu bẩn thế, hết sạch cả độ nhớt.

theway

Xe tải
Nghe các cụ tả mà sợ quá. Tránh đi cho nó lành

chervy

Xe đạp
Em nói thật với cụ, hồi 2010 em định mua xe, lượn vào đây kiếm mấy em Ford Mondeo , thấy mấy bác sâu ở đây nói luyến thắng, em vớ được 1 em laser 2005 còn cứng, định đổi ý hỏi giá thì bác sâu có vẻ ko muốn bán bảo có người đặt rồi hướng em mua mấy em mông 2003, em bực mình đi về...kết quả là múc 1 em focus 2010 mới cứng ở ford thủ đô, chênh hơn mông đau 2003 bác ý báo có 1 tý...:), đấy, còn lại là tùy bác

E thấy ở đây giao rất nhiều xư ford modeo 2003-2005 giá cũng rất hợp lý. Cụ nào đã từng mua xe ở đây cho e hỏi mấy vấn đề sau:
1. Chất lượng xe sau khi mua về sử dụng có đúng như họ quảng cáo ko?
2. Chế độ bảo hành có tốt ko?
3. Giá cả như vậy có đắt hơn chính chủ bán ko?
4. Mua xe ở đây có ưu điểm và nhược điểm gì so với mua của chính chủ
5........
E là lái mới có gì các cụ đừng ném đá, mong các cụ chỉ giáo nhiệt tình, e sẽ hậu tấn nếu mua được xe.

jan13th

Xe hơi
Salon họ kênh giá nhiều lắm, vì họ cũng mua của khách rồi phải bán cao hơn để có lãi. Nhiều salon vớ vẩn còn tua công tơ này nọ mệt mỏi lắm. Tốt nhất là mua chính chủ cụ ạ, tuy tìm hơi lâu và khó hơn.

tuan_mazda3

Xe tăng
Em thấy mua chính chủ được thì cũng tốt, hoặc không cần mua chính chủ, ủy quyền qua 1,2 người cũng được rồi, miễn là xe cá nhân chạy, dắt thợ đi check xe là được. Giá có thể hợp lý hơn salon nhưng lại phải tự làm giấy tờ và cũng ko có chế độ bảo hành như salon. Ai có nhiều bác hồ cứ ra salon mà chọn, ít tiền thì vào of xem có bác nào bán lại thì mua thôi

mr11289

Xe hơi
Website
thegioidieuhoa.net
Em cũng có chút kinh nghiệm với chỗ này chia sẻ cung các cụ: Hôm đó em xem một chiếc Altis 2005, tắm lại toàn bộ xe. Hỏi chú sale the được giai thích là xe này có bảo hiểm nên cứ 1 năm chủ xe lại sơn lại toàn bộ một lần cho mới. Bó tay với mấy ông ở đó [-X
Thực ra cụ nói bó tay là không đúng, em không có xe nhưng em làm bên sơn em thấy có cụ rất giữ xe thấy sước nhẹ là cụ đã cho vào sơn rồi, cụ nào khó tính thì chăm chút cho làm quây mỗi năm dịp tết đấy cụ à.

mr11289

Xe hơi
Website
thegioidieuhoa.net
Lão anh em hôm qua nhờ em đi xem con mon 2 vạch 29x 2307 ở chợ oto Hà Nội, em bê nguyên xe em đến để so sánh kẻo lão ấy không tin. Kính thưa các cụ là dây nhợ đi lại hết, các đường ống thay hết toàn bộ, khoang máy rửa sạch sẽ. Nhưng hệ thống điện chế cháo tùm lum, đống ống ấy so với ông zin thì lởm kinh khủng.
Ngồi lên xe thì chạy không tải rung như công nông, máy chạy thì hú, lên ga rồi hạ đột ngộ bị nấc, chết luôn máy.
Cụ nào có ý định thì nghỉ ngay con này nhé.
Em rất thích hóng chủ đề này, xe của chợ mà cụ, bán ô tô không được thì quay sáng bán công nông. Em thích ý tưởng của cụ là bê cả 2 chiếc ra để so. Vụ này xe dởm là biết ngay.

chungduclan

Xe buýt
Hồi năm ngoái em có qua chỗ này 1 lần, nói chung không thiện cảm lắm.

thanh040506

Xe trâu
Thứ nhất hãy xem thực tế, đừng tin vào những điều họ quảng cáo. Ai bán hàng mà chẳng nói hay.
Thứ hai giá xe ở đây chắc chắn đắt hơn mua xe của chính chủ, vì họ còn phải hạch toán có lãi chứ, họ ko thể làm ko công. Nhưng tìm được xe chính chủ sẽ rất kỳ công, nhiều chính chủ ko biết giá trị thực của xe mình nên hét giá trên trời, nếu bạn ko rành về giá có khi bị mua đắt hơn salon.
Thứ 3 mua xe ở đại lý thì thủ tục sẽ thuận lợi hơn vì họ rất rành thủ tục. Bạn chỉ việc chọn xe giao tiền và nhận xe còn họ sẽ làm thủ tục cho bạn hết.
Chuẩn men. Vodka cụ nhé.
E cũng giống cụ, mua xe mới hoặc ra đại lý cho chắc.

Renault

Xe hơi
Thực ra cụ nói bó tay là không đúng, em không có xe nhưng em làm bên sơn em thấy có cụ rất giữ xe thấy sước nhẹ là cụ đã cho vào sơn rồi, cụ nào khó tính thì chăm chút cho làm quây mỗi năm dịp tết đấy cụ à.
Sơn quây thì OK. nhưng cụ biết là để tắm cả xe thì thế nào rồi đấy: tháo hết toàn bộ. Khi ráp vào thì lủng củng, thiếu thừa, chế cháo loạn hết cả

no1knowme

Xe máy
Sơn lại xe thì e thấy có nhiều chứ có gì lạ đâu ạ, chắc cách mấy chú sâu ở đấy nói ko đc thuyết phục cho lắm với tâm lý mình ko tin mấy chú sâu cho lắm :D. Chứ ông sếp e chỉ cần vết xước như que tăm bắt đi sơn ngay ( e thề luôn ), cuối năm lại cho vào hãng sơn toàn bộ, chưa năm nào sót cả :))

luu.vinh1982

Xì hơi lốp
Số 2 Lê Văn Thiêm hả cụ chủ. Nếu đúng vậy, thì em khuyên là không nên. Mấy thằng nó bán hàng song là phủi *** luôn đấy. Mà lúc mua thì nói hay đủ kiểu luôn. Sau khi lấy xe về, cần nó kiểm tra dầu, kiểm tra khung gầm, bảo dưỡng để đi lại cho yên tâm...thì nó thoái thác, hỏi thằng A, thì thằng A đá sang thằng B, hỏi tiếp thằng B thì nó lại đá tiếp sang C.

Còn về giá, thì nó là salon, nên chẳng có chuyện bán rẻ đâu.

Em đã từng mua con Laser ở đây rồi, và đây là kinh nghiệm xương máu của em luôn đấy.

chungnv38

Xe máy
Số 2 Lê Văn Thiêm hả cụ chủ. Nếu đúng vậy, thì em khuyên là không nên. Mấy thằng nó bán hàng song là phủi *** luôn đấy. Mà lúc mua thì nói hay đủ kiểu luôn. Sau khi lấy xe về, cần nó kiểm tra dầu, kiểm tra khung gầm, bảo dưỡng để đi lại cho yên tâm...thì nó thoái thác, hỏi thằng A, thì thằng A đá sang thằng B, hỏi tiếp thằng B thì nó lại đá tiếp sang C.

Cảm ơn cụ đã chia sẻ, thêm 1 chỗ đưa vào blacklist

mr11289

Xe hơi
Website
thegioidieuhoa.net
Trích dẫn luu.vinh1982 viết Nghía cột cây số

Cảm ơn cụ đã chia sẻ, thêm 1 chỗ đưa vào blacklist
Nghe vậy các cụ có nhiều thành kiếm với chợ thật, em cũng không thích mấy ông ở chợ, chém gió với vẩn xe thì có biệt hiệu đồng nát. Thực sự là không thể ưu.

Em cũng từng qua chợ một lần khi nghe tin bài anh em đồn thổi.

Binhtn99

Xe buýt

Em đã từng mua con Laser ở đây rồi, và đây là kinh nghiệm xương máu của em luôn đấy.
Giật cả mình, em đang định qua đây :)

mr11289

Xe hơi
Website
thegioidieuhoa.net
Salon họ kênh giá nhiều lắm, vì họ cũng mua của khách rồi phải bán cao hơn để có lãi. Nhiều salon vớ vẩn còn tua công tơ này nọ mệt mỏi lắm. Tốt nhất là mua chính chủ cụ ạ, tuy tìm hơi lâu và khó hơn.
Cụ no xa quá, chợ hay ở đâu cũng tua công tơ hết. Để mà mua xe không tua công tơ cũng có cách là để ý xe còn lốp zin hay không, là biết được xe đi mấy vạn.

Lên

Xe tăng
Website
panamaexpress.net
Em vẫn thích chính chủ hơn lên không biết nhưng đi chợ là phải có cáo đi cùng