[Funland] Choáng vì gấu nhà đòi mở outler gà rán mùa cô vít

minhaudi

[Tịch thu bằng lái]
Một ngày đẹp trời, gấu nhà em kêu buồn bã, rồi bảo là chán cái vụ mẹ bỉm sữa bán hàng online lắm rồi. E thấy con cái cũng tuổi rưỡi, nên khuyên gấu gửi con đi nhà trẻ hoặc nhờ bà nội trông cho rồi xin đi cty mà làm cho khuây khỏa. Thế là gấu bắt đầu cầm điện thoại để “lai sâu” cho em độ 2 chục cái thư xin việc khắp nơi mà không có hồi đáp. Cũng phải, kế toán ít kinh nghiệm, bình thường xin việc đã khó, nay lại dịch dã cô vít thế này đâu dễ mà xin việc ngay được. Chưa kịp động viên thì gấu nhà em đã nhất quyết đòi rút ngân quỹ gia đình 50 củ để mở outlet gà rán cp five star rồi. Em đã khuyên hết nước hết cái là covid19 như này, hàng quán có khả năng phải đóng cửa mà mình lại đi mở outlet gà rán thì quá bằng ... hâm. Nhưng rồi tình hình là rất tình hình, gấu nhà em nước mắt lưng tròng, đòi sống đòi chết phải khởi nghiệp, phải kinh doanh cho bằng được chứ cứ quanh quẩn trong nhà thế này thì trầm cảm mà chết?!!??!! Em điếng cả người, bỏ lên đây tâm sự cùng cccm. Giờ e không biết phải thế nào cho phải luôn cccm ạ?

Gatrongthien

Xe buýt
Hỏi vợ cụ xem có cần đối tác không, em có nghề này đấy nhé.

NAT Center

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
advenza.net
Giai đoạn này mà khởi nghiệp đồ ăn thì hơi rủi ro. Cụ xem có khởi nghiệp bán đồ ăn onlinen thì đỡ hơn, đừng đổ vốn nhiều thuê mặt bằng này nọ. Làm từ từ thôi cụ ạ.

tolai80

[Tịch thu bằng lái]
Lo bò trắng răng cụ ơi, tình hình dịch dã cũng đang kiểm soát tốt hơn nhiều rồi, nên dù có giãn cách thì mấy kiểu như gá rán five star, kfc vẫn bán tốt mà. Ko muốn ngồi tại quán thì đem về, ko muốn đi lại thì alo ship, giờ now, grab tràn ngập đường, chẳng đáng lo đâu

vandatAT

Xe container
Tầm này start up thì 90% rước "mẹ" về nhé :D

accord1992

Xe tăng
Căn bản là 50 củ có to với cụ không. Không thì cũng là một bài học.

tolai80

[Tịch thu bằng lái]
Giai đoạn này mà khởi nghiệp đồ ăn thì hơi rủi ro. Cụ xem có khởi nghiệp bán đồ ăn onlinen thì đỡ hơn, đừng đổ vốn nhiều thuê mặt bằng này nọ. Làm từ từ thôi cụ ạ.
Mấy cửa hàng bán gà five star này nó cũng liên kết với bên ship hàng hết mà cụ
ngan già nhà em chuyên gọi foody mang đến tận nhà cho bọn trẻ nhà em
thấy bẩu ship ko mất tiền

ngao

[Tịch thu bằng lái]
Một ngày đẹp trời, gấu nhà em kêu buồn bã, rồi bảo là chán cái vụ mẹ bỉm sữa bán hàng online lắm rồi. E thấy con cái cũng tuổi rưỡi, nên khuyên gấu gửi con đi nhà trẻ hoặc nhờ bà nội trông cho rồi xin đi cty mà làm cho khuây khỏa. Thế là gấu bắt đầu cầm điện thoại để “lai sâu” cho em độ 2 chục cái thư xin việc khắp nơi mà không có hồi đáp. Cũng phải, kế toán ít kinh nghiệm, bình thường xin việc đã khó, nay lại dịch dã cô vít thế này đâu dễ mà xin việc ngay được. Chưa kịp động viên thì gấu nhà em đã nhất quyết đòi rút ngân quỹ gia đình 50 củ để mở outlet gà rán cp five star rồi. Em đã khuyên hết nước hết cái là covid19 như này, hàng quán có khả năng phải đóng cửa mà mình lại đi mở outlet gà rán thì quá bằng ... hâm. Nhưng rồi tình hình là rất tình hình, gấu nhà em nước mắt lưng tròng, đòi sống đòi chết phải khởi nghiệp, phải kinh doanh cho bằng được chứ cứ quanh quẩn trong nhà thế này thì trầm cảm mà chết?!!??!! Em điếng cả người, bỏ lên đây tâm sự cùng cccm. Giờ e không biết phải thế nào cho phải luôn cccm ạ?
Nhà em đây cũng mua nhượng quyền thương hiệu cp Five star, gần đây bán vẫn ngon lắm, đơn đi ầm ầm, nhất là buổi trưa các cty gọi về ăn ầm ầm, đơn 400-500k là chuyện bình thường.
cụ chủ: gì chứ nếu mợ nhà muốn đầu tư kinh doanh kiểu này, em thấy ổn, ko phải đi làm thuê làm mướn tự chủ cụ ơi, cụ cứ mạnh dạn để mợ khởi nghiệp xem sao, vài chục đáng j, chưa đến 1 cây vàng :)) :))

Phonglantrang

Xe buýt
50 củ để học sờ tát úp thò cũng rẻ mà. Cụ cứ để gấu làm xem sao. Biết đâu thành công

duchung_bmw

Xe tăng
Nhu cầu ăn uống mà với tính của bà con mình thì chưa sợ cô vít,quan trọng mở đúng mặt hàng phù hợp thị hiếu,chi trả dân địa phương.như gần nhà em, thanh niên bọn nó vẫn đi ăn ốc đều, khá đông vào buổi tối, có 2 hàng ốc, cách nhau độ 100m,. một quán bình dân, một quán khá max vì là ốc biển.em quan sát thấy quán bình dân, khách ăn vẫn ổn, quán ốc biển đắt thì ít hắn, mặc dù thời gian đầu cũng khá đông khách.em ăn thử quán ốc biển thấy giá chát, mà cũng chả ngon gì, lên em kết luận ăn uống vẫn làm đc, nhưng phải đánh đúng.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ nên đồng ý vì kiểu gì cũng có lợi . Thành công thì thêm thu nhập vợ chồng vui vẻ mà không thành công thì tiếng nói của cụ càng thêm có trọng lượng trong mọi lĩnh vực:))

minhaudi

[Tịch thu bằng lái]
50 củ để học sờ tát úp thò cũng rẻ mà. Cụ cứ để gấu làm xem sao. Biết đâu thành công
Thực ra em có tìm hiểu sơ bộ về cái gà rán cp five star thì thấy cũng có vẻ được lòng giới trẻ, cả bọn con nít nữa, menu kiểu cũng đa dạng, nên về sản phẩm thì có vẻ ok
Còn em đang băn khoăn khoản mua nhượng quyền thương hiệu đc những j và mặt bằng như nào hợp lý, thuê to mặt phố hay trong ngõ cũng ok
Mệt óc với gấu quá cụ ạ

onghabeo

Xe tăng
Nếu vợ cụ mà làm ngon e sợ sau này Cụ bỏ việc mà đi giao gà mất , em thấy nhiều quán gà vẫn khai trương ầm ầm mùa dịch đấy , ăn ngon vừa miệng các con hay dân văn phòng thì lại chả đông

Bên em vừa bàn giao cái thứ 2 cho bên gà này

Paul Kellerman

Xe đạp
Coi như bỏ vài trăm triệu để chữa bệnh trầm cảm cho vợ cụ đi. Còn nếu làm ăn tốt thì ok quá rồi.

MinhThanhLong

[Tịch thu bằng lái]
là khởi nghiệp với mô hình dư lày à cụ thớt ???? giờ thấy nhiều nhỉ, tuần nào cũng phải mò sang đây mua cho cậu ấm

minhaudi

[Tịch thu bằng lái]
Thấy gấu em kêu là bán gà rán này khách cũng đặt qua app rồi có bên thứ 3 tới lấy đi giao bt đc, nhưng vẫn cần có mặt bằng nữa ạ, vừa bán tại quán ( ăn tại đó hoặc đem về nên vẫn cần mặt bằng nho nhỏ) vừa bán giao hàng

goldsunhn

Xe buýt
Thực ra em có tìm hiểu sơ bộ về cái gà rán cp five star thì thấy cũng có vẻ được lòng giới trẻ, cả bọn con nít nữa, menu kiểu cũng đa dạng, nên về sản phẩm thì có vẻ ok
Còn em đang băn khoăn khoản mua nhượng quyền thương hiệu đc những j và mặt bằng như nào hợp lý, thuê to mặt phố hay trong ngõ cũng ok
Mệt óc với gấu quá cụ ạ
Cụ tìm hiểu được gì chia sẻ em với ạ.
Mặt bằng e có rồi, tiền nhượng quyền thương hiệu hết bn hả cụ?