[Funland] Choáng với bảng so sánh “năng lực tự làm của Vinfast” trên báo Mẽo

vuronaldo05

Xe tải
Mèn đét ơi sao ở đây lắm ông ảo tưởng sức mạnh thế nhỉ? Toàn đám vô công rồi nghề làm gì có chuyên môn, số liệu mà phân tích. Mở mồm ra là chửi để lấy số má cái đã. Méo ai người ta thèm quan tâm đám này đâu, ảo tưởng vừa thôi =)) =)) =))
Cụ này mới là seeder chính hiệu nè, tuy ăn nói có hơi mất dạy

Cái màn PR này của Vin thô thiển thế mà cũng bưng bô cho được hehe

muoibaconcho

Xe điện
Thằng người khổng lồ ngu vãi, để cho người khác đứng lên vai đi tè mà không đập cho phát như đập ruồi.
Khổng lồ nó chả ngu đâu mà nó còn thâm nữa cơ.

Gấu và thỏ cùng đi chơi, thỏ muốn mượn oai gấu nên ngồi lên vai gấu. Ai thấy thỏ cũng sợ chạy hết, thỏ sướng lắm.
Lát sau, buồn tè quá, thỏ tè luôn trên vai gấu. Dù có cố đấy xa ra nhưng cũng dính tí vào vai gấu. Thỏ sợ gấu giận, nên nói: Anh gấu ơi, anh đừng giận tôi nhé, tôi lỡ làm dính một tí vào vai anh rồi. Gấu giả nhời: Không sao, bạn bè mà, ai để ý chuyện đó.
Chốc sau, gấu buồn ị, gấu cứ để yên thỏ trên vai mà ngồi ị. Rồi gấu hỏi: Thỏ ơi, thỏ có phiền không nếu chẳng may bị dính 1 tí. Thở liền giả nhời: Không sao đâu, bạn bè mà.
Thế là gấu túm luôn thỏ đưa xuống để chùi mít.

Ngồi trên vai khổng lồ mà không học được công nghệ lõi của nó thì sớm muộn gì cũng bị nó móc ra chùi đít thôi.

vuronaldo05

Xe tải
Khổng lồ nó chả ngu đâu mà nó còn thâm nữa cơ.

Gấu và thỏ cùng đi chơi, thỏ muốn mượn oai gấu nên ngồi lên vai gấu. Ai thấy thỏ cũng sợ chạy hết, thỏ sướng lắm.
Lát sau, buồn tè quá, thỏ tè luôn trên vai gấu. Dù có cố đấy xa ra nhưng cũng dính tí vào vai gấu. Thỏ sợ gấu giận, nên nói: Anh gấu ơi, anh đừng giận tôi nhé, tôi lỡ làm dính một tí vào vai anh rồi. Gấu giả nhời: Không sao, bạn bè mà, ai để ý chuyện đó.
Chốc sau, gấu buồn ị, gấu cứ để yên thỏ trên vai mà ngồi ị. Rồi gấu hỏi: Thỏ ơi, thỏ có phiền không nếu chẳng may bị dính 1 tí. Thở liền giả nhời: Không sao đâu, bạn bè mà.
Thế là gấu túm luôn thỏ đưa xuống để chùi mít.

Ngồi trên vai khổng lồ mà không học được công nghệ lõi của nó thì sớm muộn gì cũng bị nó móc ra chùi đít thôi.
Toàn mua mứt thải của nó không chứ ở đó mà đòi "ngồi trên vai người khổng lồ" phỏng cụ hehe

Chỉnh sửa cuối:

luu3

Xe buýt
Toàn dân grab mở miệng ra là chửi mà biểu phân tích sản xuất auto , bó tay

Không đâu cụ, diễn đàn này dù sao cũng liên quan đến ô tô, có nhiều cụ am hiểu nên nhiều tiếng nói phản biện. Chứ ngoài xã hội người ta đang tung hô anh Vova như thánh sống vì những bài quảng cáo dạng như thế này.

Mà cái Otofun này nói phải tội là nó cũng hơi bé, không tạo ảnh hưởng gì đến xã hội ngoài kia đâu.

duongtm

Xe tăng
Thế méo nào mà xe chưa ra, giá chưa công bố, của doanh nghiệp VN làm mà các bố nhảy vào chửi kinh thế nhỉ.

Cứ tàu ngầm xem thế nào có phải hơn không???

dibo

Xe buýt
Em sợt được trên mạng, cụ nào biết tiếng Anh dịch hộ cái để biết tầm vóc công ty Tư vấn Mỹ này:
View attachment 1981525
Cháu guc ko ra côngty Altera Solution làm cái đánh giá này cccm ạ.

Theo đây thì cty đó quy mô 1-10 người.

https://www.linkedin.com/company/altera-solution?trk=similar-companies_org_title

Một trang khac thì cho ra 1 chi nhánh của cty ở... Ukraina.
Nhầm rồi, nó đây https://www.alteraengineering.com/contact

X Trail 2009

Xe buýt
Tìm cái nguồn từ Altera Solutions mà không thấy đâu.

vuronaldo05

Xe tải
Chuẩn cụ, em chạy grab mà. Cụ không chạy grab thì thuộc loại nào thế hehe.
Thế chạy grab thì không được quyền nói hả cụ?

Sao cụ lại sỉ nhục những người chạy grab vậy cụ:
"Of tập hợp của thất học, bất mãn lái xe thuê mà cụ."

Quán Gió

Xe hơi
Chả ác cảm gì với Cụ ấy nhưng tần suất xuất hiện mấy cái bòy đội bcs nhấp nhổm nhiều quá bẩn mắt phản cảm nên E phải cho vào lít đen.
Gia đình chúng em xin cảm ơn cụ, mong cụ thông cảm! :)

THTin

Đi bộ
Mềnh không nghĩ OF có kiểu tranh luận chụp mũ thế này đâu. Đừng quote lại nữa bạn nhé, tốn cmn mất mấy phút của mềnh.
Đừng chấp anh ơi. Bệnh của nhiều người Việt là tranh luận theo kiểu nhét chữ vào mồm như vậy rồi.

Chỉnh sửa cuối:

isak

Xe tăng

MerB

Xe điện
Thế chạy grab thì không được quyền nói hả cụ?

Sao cụ lại sỉ nhục những người chạy grab vậy cụ:
Em bảo em chạy grab mà. Sỉ nhục ai đâu? Chẳng nhẽ em tự sỉ nhục mình. Chắc cụ cũng chạy grab giống em nên chạnhlòng sao? Còn câu kia cũng chẳng phải em nói. Các cụ ở đây đúc kết lại, em chỉ nói leo thôi cụ nhá.

1.25 ton

Xe điện
Em x
Có sao đâu hả cụ. Công nghệ và thiết bị tân tiến nhất thì mua lại rồi. Nó tương tự như nấu cơm trong một cái nồi xịn vậy thôi. Trung Nguyên cũng từng áp dụng chiến lược "Dứng trên vai người khổng lồ" như VF đang làm.
Vấn đề quan trọng nhất là "Hãy đứng trên vai của người khổng lồ chứ đừng nên ngủ gật trên vai họ"
Theo như bài phân tích của hãng tư vấn Mỹ thì Vinfast đã bỏ qua bước "đứng trên vai người khổng lồ " mà đã nhảy vọt một bước dài, lên ngôi đầu bảng xếp hạng những người khổng lồ.
Được ví như Ford thời kỳ của 1914, hoạch định lại nền công nghiệp sản xuất ô tô với dây chuyền sản xuất lớn, em hy vong Vinfast sẽ sản xuất ra sản phẩm rẻ, bền, đẹp như Model T.

vuronaldo05

Xe tải
Em bảo em chạy grab mà. Sỉ nhục ai đâu? Chẳng nhẽ em tự sỉ nhục mình. Chắc cụ cũng chạy grab giống em nên chạnhlòng sao? Còn câu kia cũng chẳng phải em nói. Các cụ ở đây đúc kết lại, em chỉ nói leo thôi cụ nhá.
Thế câu này thì cụ muốn nói về cái gì?

Đúng như cụ nói thì cụ tự sỉ nhục chính mình à (?)
Cụ có là thằng grab "thất học" như cụ thừa nhận thì các cụ grab khác cũng không thất học như cụ đâu nhé

Chỉnh sửa cuối:

dibo

Xe buýt
Nếu đúng công ty này em nghi là công ty ma, tra địa chỉ thấy là một cái nhà xưởng, không phải thuộc dạng tư vấn, cũng địa chỉ đó nhưng là công ty hoàn toàn khác. Trang web cũng khá nghèo nàn. Tin tức thì đố cụ nào tìm được tin gốc bằng tiếng Anh
Không hẳn thế, nhiều công ty mới hoặc khởi nghiệp họ đăng ký trụ sở ở những hub house giảm chi phí thôi. Địa chỉ trên có khá nhiều cty mà. Công ty kia cũng là mới hoạt động thôi, tên miền đăng ký tháng 1/2018. Bọn tư vấn dạng này thì nhiều vô thiên lủng ở Michigan. Chắc giá rẻ, dễ tính với khách hàng nên ông VF mới thuê :D

Thằng trên là cty con của thằng này http://www.crazydiamondperformance.com/about-us . Như vậy cty mẹ là cty nhỏ/siêu nhỏ chuyên cung cấp giải pháp xe chạy CNG (ga - khí) thành lập 2012 do 1 lão làm cho bộ phận nghiên cứu chế tạo xe chạy CNG ở General Motors. Người của GM tách ra mở cty. Vậy là lại dính dáng đến GM nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Embebandiem

Xe tăng
Em đi ỉa phát đã, rồi vào còm sau.
Lão là CEO mới của VIN PHÉT hử :))

Doanh nghiệp méo có kế hoạch sx, méo có công nhân, méo có cái gì liên quan tới chuyên nghiệp, có mỗi cái vỏ nhà xưởng, xe mẫu, vài con robot lởm mà đã tuyên bố thế. Khác méo gì lão trên kia, vừa coi bài xong kêu đi ỉa, thế thì lão ắt hơn người rồi, việc gì dễ ta làm trước :))