[Funland] Chơi Cryptocurrency

Cận Thị

Xe buýt
cụ dùng bot để trade à? Chứ crypto mà cụ kịp cắt lỗ 1-2% thì tài thật. Ngoài ra spread crypto khá cao ..Ví dụ Ada spread là 2.9% thì cụ cắt lỗ 1-2% kiểu gì?
chơi future mới có đặt sl và tp cụ ơi, chơi spot thì tự đặt lệnh bằng cơm thôi. mà spot thì cần gì phải cắt.

Atmosphere

Xe tải
mua dot hoặc link đi cụ. Ko nhân tài khoản nhưng chắc chắn.
Dot là con nền tảng được web 3 foundation hỗ trợ, sau này có khả năng làm nền tảng cho web 3.0. link thì là oracle tốt nhất bây giờ. cả 2 con này hold đều tốt

hoang26

Xe tăng
Các cụ có kinh nghiệm giải thích hộ tại sao lại có những cú lên xuống khiếp thế? Là do các nhà đầu tư tổ chức đột ngột mua bán hàng chục/trăm triệu USD?
Nhiều lần tự nhiên tăng giảm mạnh trong 1 thời gian ngắn như thế theo cụ là do cái gì ngoài việc cá mập nó điều khiển thị trường. Cái này bình thường có gì đâu, khi nắm 1 số lượng lớn khống chế rồi thì thích điều giá thế nào chả được. Tin tức ra sau chỉ là cố nhồi nhét để hợp lý thôi. Mọi thông tin các cụ sàn nó biết hết, từ việc mua bao nhiêu, giá nào, đặt các mức ở giá nào, thậm chí hiện tại có bao nhiêu thằng đang online trên sàn.

vội cái gì

Xe đạp
Mn cho e ý kiến con "ont". E đang hot con này kiếm ít cháo.

Sales Vinhomes

Xe máy
Em chịu thua món này, nhìn chưa hiểu gì cả. Ngày ngày nhìn bảng này lên xuống chắc em đau tim lắm

bachkhoak40

Xe điện
"Như Satoshi đã nói, nếu bạn vẫn không hiểu ở thời điểm này, tôi không thể giúp bạn.

#Bitcoin đã đi từ một giao thức ít người biết đến, được gọi là thuốc diệt chuột, nó được gọi là đồ sưu tập, nó được gọi là lừa đảo, nó chỉ dành cho tội phạm, nó chỉ dành cho những người lập trình trong bóng tối… cho đến một ngày, cả một quốc gia sử dụng nó như một loại tiền tệ.

Chưa bao giờ có lịch sử nào trong cuộc đời bạn, hay cuộc đời cha mẹ bạn, hay cuộc đời ông bà bạn chứng kiến một loại tiền mới được hình thành [từ một giao thức]. Cho nên, nếu bạn vẫn còn không tin ở thời điểm này, hãy đứng bên ngoài, thậm chí đừng quân tâm… hãy đứng bên ngoài và theo dõi một thị trường tiền tệ mới được tạo ra và cả thế giới bỏ rơi bạn, rồi để sau này bạn phải giải thích cho con bạn tại sao bạn chứng kiến sự chuyển giao tài chính lớn nhất của thế giới và bạn đứng đó và không làm gì cả.” - Isaiah Jackson phỏng vấn trên FOX Business

Source:

bachkhoak40

Xe điện
Tóm tắt lịch sử tiền tệ thế giới.
Ai cũng nói đô la bạc xanh của Mỹ sẽ thống trị Thế Giới thêm nhiều trăm năm nữa.

Bạn hãy tưởng tượng mình cùng đi về quá khứ cận hiện đại của các đồng Fiat giấy từng đã 1 thời thống trị nền kinh tế Thế Giới ntn?

+ Năm 1450-1530 là fiat của nước Bồ Đào Nha Thống trị khoảng 80 năm rồi sụp đổ.

+ Năm 1530-1640 là fiat của nước Tây Ban Nha thống trị 110 năm rồi sụp đổ.

+Năm 1640-1972 là fiat của nước Hà Lan thống trị Thế Giới trong 80 năm rồi sụp đổ.

+Năm 1720-1815 đồ fiat của Pháp thống trị Thế Giới trong 95 năm rồi sụp đổ.

+Từ 1815-1920 đồng fiat của Anh thống trị Thế Giới trong 105 năm rồi sụp đổ.

+Từ 1920 đến 2021 fiat của Hoa kỳ đã và đang thống trị Thế Giới.

Nếu bạn ở giai đoạn 1815 đến 1920 có ai nói với bạn đồng fiat nước anh sẽ không thống trị Thế Giới nữa thì bạn sẽ cười họ và nói họ khùng.

Nhưng có 1 đồng tiền là thống trị Thế Giới hơn 5000 năm ở lịch sử là đồng tiền của các vị vua ai cập là đồng xu vàng luôn thống trị Thế Giới từ xưa đến 2008. Đến 2008 đã thay đổi khái niệm lưu trữ công sức và giá trị thặng dư của nhân loại ở 1 hình thức khác cao hơn.

Đơn Giản vì Fiat giấy sẽ trở đi theo 7 chu kỳ giai đoạn rồi trở về giá trị của nó là zero.Tiền giấy đang âm thầm đánh cắp giá trị lao động của nhân loại.

Chỉnh sửa cuối:

blogtienso

Xe buýt
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
Dot là con nền tảng được web 3 foundation hỗ trợ, sau này có khả năng làm nền tảng cho web 3.0. link thì là oracle tốt nhất bây giờ. cả 2 con này hold đều tốt
Ngoài ra còn có con NEAR, ALGO

Craftman

Xe buýt
Em có vài lời khuyên cho các cụ mới đầu tư:
- Đầu tiên nên chọn sàn uy tín, tránh dính vào sàn lừa. Cụ nào mới bắt đầu thì nên mở tài khoản trên sàn Binance theo hướng dẫn chi tiết trong link: https://crypto.invest247.net/
- Nên giao dịch spot hoặc futures 1x, cần đặt stoploss tự động. Chỉ nhớ 1 nguyên tắc là lỗ ít lãi nhiều, không chịu chấp nhận khoản lỗ nhỏ thì khó thành công được.
- Nếu các cụ muốn giao dịch futures, ăn giao dịch cả 2 chiều lên và xuống thì em khuyên thật lòng các cụ nên để bot giao dịch tự động, sẽ loại bỏ cảm xúc bản thân cũng là nguyên nhân chính gây thua lỗ kể cả với những người phân tích, nhận định cực tốt. Đây là cách kiểm soát cảm xúc tốt nhất. Các cụ sẽ không thể nào trade tốt bằng bot trong futures được đặc biệt là về dài hạn. Cụ nào muốn dùng bot inbox em tư vấn nhé. zalo em 0818622562

Craftman

Xe buýt
Em xác định ko margin, future. Chỉ chơi spot và chiến lược là trung bình giá, dùng mấy con auto bot để mua khi thị trường xuống, bán khi thị trường lên. Cò con thôi, không ham nhân 2 hay nhân 10 tài khoản. Target 1%/tháng cũng hơn lãi suất ngân hàng rồi.
spot là chân lý cụ ơi, choi future là dễ bay màu lắm, kaka.
Thế cụ chạy bot được nhiều hơn đó, 1 ngày được 0.3-0.5% bình thường. Bot chạy futures!

Đây là bot lúc đang chạy test trong quá trình nâng cấp, sau khi nâng cấp rất bá :D Chẳng phải làm gì, cứ vứt đó là ok

bachkhoak40

Xe điện
CHIẾN THUẬT TRUNG BÌNH GIÁ TRONG THỊ TRƯỜNG CRYPTO
==================================
Chiến thuật này là cách hiệu quả nhất mà tôi biết để gia tăng số lượng crypto.

KHI NÀO NÊN MUA?
Chúng tôi cho rằng tích lũy tiền điện tử là nền tảng của những người mới tham gia vào thị trường này. Nhưng cách tốt nhất để làm điều đó là gì?
Bạn nên:
Mua bắt đáy
Phân tích biểu đồ giá
Căn thời gian gia nhập thị trường
Đổ tất cả tiền mua luôn một lúc
Đừng, đừng, đừng và đừng làm như vậy.
Có một phương pháp tốt hơn. Phương pháp này hiệu quả hơn cho cả số lợi nhuận và tâm trí của bạn. Nó được gọi là trung bình giá (dollar-cost averaging), hay còn gọi là DCA.
Chúng ta sẽ học cách để làm điều đó và đến với kế hoạch thực hiện nó.

TRUNG BÌNH GIÁ LÀ GÌ?
Trung bình giá (DCA) trong thị trường crypto hoạt động như sau:
Bạn trích ra số lượng tiền bạn muốn để đầu tư vào crypto: giả sử 9,000 đô la
Bạn chọn tần suất và khoảng thời gian cho việc đầu tư của bạn: giả sử hàng tuần trong vòng một năm.
Bạn cam kết với lịch trình và bạn theo dõi đến cuối
Chỉ có vậy!
Sẽ thực sự đơn giản để thực hiện các điều trên: bạn có thể lên kế hoạch mua tiền điện tử của bạn vào 8h tối Chủ nhật, mua một phần ETH và một phần BTC mỗi tuần 1 lần. Bạn sẽ mua $173 cho 2 đồng coin này vào mỗi Chủ nhật, vị chi là mua 52 lần trong suốt một năm, tổng tiền đầu tư hết $9,000.
Chiến thuật này đảm bảo rằng bạn kết thúc với giá trung bình của 52 ngày chủ nhật trong suốt cả năm. Bạn không bao giờ mua quá thấp, bạn không bao giờ mua quá cao. Bạn đã giảm tác động của sự biến động. Và chi phí cơ sở của bạn là mức giá trung bình của hai đồng coin đó trong suốt 1 năm.

THAY ĐỔI CÁC BIẾN ĐỘNG
Tất nhiên bạn có thể thay đổi được số lượng, khoảng thời gian hay tần suất thành những gì bạn thích.
Số lượng phụ thuộc vào giá trị tài sản ròng mà bạn muốn để dùng cho tiền điện tử. Nếu bạn không còn trẻ hoặc ít rủi ro bất lợi, 1-5% có thể phù hợp, nếu bạn trẻ hơn hoặc nhiều rủi ro chấp nhận được, 5-20% có thể hợp lý. Thậm chí tôi biết một số người trong ngành đầu tư tới– 50% hoặc nhiều hơn – Tôi đoán điều đó mang lại nhiều lợi nhuận cho họ. (Chúng tôi sẽ nói về các yếu tố phân bổ thời gian khác).
Khoảng thời gian đầu tư cũng là một điều cần cân nhắc. Nếu khoảng thời gian quá ngắn, bạn sẽ nhận thấy bản thân đầu tư quá nhiều trong xu hướng ngắn hạn. Còn nếu quá thì bạn đã bỏ lỡ một phần của thị trường ở phía trước. Không ai có câu trả lời hoàn hảo vào khoảng thời gian, một số người chọn khoảng thời gian từ 6-12 tháng, một số khác chọn khoảng thời gian lâu hơn những người khác. Tuy nhiên, nếu ít hơn 3 tháng thì hiệu suất đầu tư sẽ khá kém. Với việc đầu tư dài hơi hơn, tôi nghĩ rằng 12 tháng dường như hợp lý nếu bạn bắt đầu DCA ngay bây giờ.
Với tần suất, tôi thích một tuần 1 lần. Bạn có thể chọn hai tháng một lần. Thậm chí DCA hàng ngày.

ĐỪNG TỐI ƯU HÓA QUÁ MỨC
Điều này nghe có vẻ quá đơn giản phải không? Đó chính là mấu chốt!
Những lỗi lớn chúng ta khi tham gia thị trường crypto phát sinh từ tâm lý. Chúng ta thường muốn tối ưu hóa quá mức. Chúng ta bị FOMO – “hội chứng sợ mất cơ hội” rồi mua ở đỉnh và bán ở đáy khi gặp FUD - “trạng thái lo lắng, hoài nghi”. Chúng ta nghĩ rằng chúng ta có khả năng phân tích và chọn lọc, quan sát thực tế để mà hiểu được thị trường sẽ đi như thế nào, nhưng điều đó chỉ là một sai lầm về tâm lý khác. Chúng ta là con người với bộ não mang đầy cảm xúc – chúng ta đưa ra quyết định ngu xuẩn khi đắm chìm trong sự biến động cực độ của thị trường.
Vậy nên chúng ta không cần quá thông minh trong chiến thuật của chúng ta. Chỉ cần kỉ luật hơn thường lệ.
Hãy nghĩ theo cách này: quyết định đầu tư thật sự quan trọng là quyết định để đầu tư vào crypto. Đó là hướng đi thực sự tốt cho bạn. Hoặc nó sẽ không đi đến đâu. Bạn không cần tối ưu hóa quá khi đưa ra quyết định.
Đó là lí do tại sao DCA là chiến thuật mua tôi gợi ý trong bài viết này.
Đó là thứ chúng ta ít làm sai nhất.

DCA BẰNG TIỀN LƯƠNG CỦA BẠN
DCA là không giới hạn số lần mua.
Do đó, DCA sẽ dễ để thực hiện hơn nếu dùng nguồn thu nhập như tiền lương.
Bạn chỉ cần chọn một tỷ lệ phần trăm tiền lương của bạn để phân bổ. Và bạn phân bổ tỷ lệ phần trăm để mua crypto trong số tiền lương.
DCA bằng tiền lương là một cách để quy đổi chậm dãi tiền tài sản của bạn thành tiền điện tử. Thực hiện nó là nội dung chủ yếu của bài viết này.
Quay lại ví dụ ở đầu bài viết, nếu bạn mua DCA Bitcoin hàng tuần $173 thì số tiền bạn có sau một năm hiện tại sẽ là $16,918, trong khi số tiền đầu tư chỉ là $9,169, mức tăng trưởng lên tới hơn 84%.( ảnh 2 )

LỜI CUỐI
Bạn không cần cố gắng bắt đáy. Hay đọc biểu đồ để tìm điểm mua đẹp. Hay căn thời gian tham gia vào thị trường.
Bạn chỉ cần mua và quên khoản đầu tư đó đi.
Bạn có thể tính chi phí DCA của bạn trong quá trình đầu tư để có thể nắm bắt được mức giá mình trả cho mỗi đồng coin trong suốt 1 năm qua.
Và hãy nhớ rằng, phần khó nhất của việc DCA là giữ kỉ luật để tuân theo kế hoạch. Bạn không thể tác động đến sự biến động thị trường và thay đổi tiến trình. Đừng tin cảm xúc của bạn hiện tại. Tuân theo kế hoạch DCA mà bạn đã quyết định.
Đôi khi điều này thực sự khó để làm.
Nhưng đó là cách bạn chiến thắng trong cuộc hành trình này.
Và khi thị trường tiền điện tử đi vào mùa đông hay gặp phải những tin tức tiêu cực thì cộng đồng tốt và luôn nhắc nhở tích cực thường là điều bạn cần nhất.