Chổi Dầu - Phát minh ngớ ngẩn nhất???

Kiabuoisang

Xe container
Khiếp, toàn cụ yêu xe như con, quý xăng như máu 3:-O.
Em thì chả ủng hộ cái món làm vệ sinh bằng các loại chổi. Lý do : Khi ta phất chổi, bụi bặm sẽ bay tung tóe và chui vào cơ thể con người qua đường hô hấp ----> về lâu về dài không có lợi và chóng die.
Em thì chỉ giữ cho nội thất sạch sẽ thơm tho, còn ngoại thất thì kệ, bụi thích bám bao nhiêu thì tùy. Khi nào bụi bám nhiều quá thì mang ra hàng rửa xe phụt cho 1 phát hết 10K. Chả phải lo xước này khác.
Khi nào bẩn hẳn thì mang rửa. Chẳng bao giờ em lau xe hay phủi bụi cả.
Tóm lại : Quan điểm của em thì xe là nô lệ, hầu hạ em chứ không phải em là nô lệ của nó, nhất là món làm đẹp.
Xe em luôn có cái vỏ bẩn nhất cơ quan, nhưng nội thất thì lúc nào cũng là sạch nhất.
Em chỉ qua tâm đến việc đảm bảo yêu cầu về mặt kỹ thuật để khả năng vận hành an toàn nhất thôi.

Chuối Hột

Xe tải
Khiếp, toàn cụ yêu xe như con, quý xăng như máu 3:-O.
Em thì chả ủng hộ cái món làm vệ sinh bằng các loại chổi. Lý do : Khi ta phất chổi, bụi bặm sẽ bay tung tóe và chui vào cơ thể con người qua đường hô hấp ----> về lâu về dài không có lợi và chóng die.
Em thì chỉ giữ cho nội thất sạch sẽ thơm tho, còn ngoại thất thì kệ, bụi thích bám bao nhiêu thì tùy. Khi nào bụi bám nhiều quá thì mang ra hàng rửa xe phụt cho 1 phát hết 10K. Chả phải lo xước này khác.
Khi nào bẩn hẳn thì mang rửa. Chẳng bao giờ em lau xe hay phủi bụi cả.
Tóm lại : Quan điểm của em thì xe là nô lệ, hầu hạ em chứ không phải em là nô lệ của nó, nhất là món làm đẹp.
Xe em luôn có cái vỏ bẩn nhất cơ quan, nhưng nội thất thì lúc nào cũng là sạch nhất.
Em chỉ qua tâm đến việc đảm bảo yêu cầu về mặt kỹ thuật để khả năng vận hành an toàn nhất thôi.
Chăm sóc xe cũng là một sở thích của đa số mà cụ, ai cũng bẩn như cụ thì ra đường có gì mà ngắm nữa? Em nói thật là em cũng chẳng bao giờ lau bằng chổi gì cả mặc dù đã từng mua chổi dầu. Nội thất thì đúng là bẩn thì không chịu được nên em dọn khá thường xuyên. Tuy nhiên mỗi lần rửa xe xong nhìn xe bóng đẹp thích phết, chỉ tiếc là không có thời gian để rửa nên có khi cả tháng em mới rửa một lần, xe lại hay đi xa nên nhìn lúc nào cũng như trâu. Tóm lại là em ủng hộ các cụ thường xuyên giữ gìn xe sạch đẹp chứ đừng như em với cụ kia buổi sáng

dencao

Xe buýt
Chết thật, e có 1 cái mua lâu rồi dùng được đúng 1 lần xong vứt xó luôn, xe bẩn để qua đêm đọng sương nó hơi ẩm, e cáng lau thấy càng bẩn, tức điên luôn

WHITE TIGER

Xe container
Báo cáo các bác là em mới mua 1 chiếc chổi dầu, mỗi lần xe bụi bẩn em lại mang ra làm vài nhát là sạch bóng. Tuy nhiên hôm nay em phát hiện ra là xe em xước hết cả rồi (vì bụi cọ vào lớp sơn để lại các vết xước như sợi tóc). Ấm ức quá, em phải phọt lên đây để các bác chưa dùng biết và rút kinh nghiệm. Đây quả là một trong những phát minh ngớ ngẩn nhất chăng?
Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng không cụ.Nếu chỉ bị bụi bám thì phải lấy chổi lông gà phủi trước rồi mới dùng chổi dầu.Nếu bị bùn đất bám lên thì phải rửa xe,chứ cứ đem ra cọ mà xe đầy bùn đất bám là xước xe là phải

chuyendt

Xe tải
Em cũng dùng chổi lông gà nhân tạo (giống chổi lông gà nhưng sợi ni lông) mà chưa thấy gì.
Các bác cho em hỏi, khi đỗ lâu (ví dụ sáng gửi xe ở bãi, chiều đi làm về) xe bị bụi trên kính lái thì các bác làm thế nào?
1. Gạt nước khô
2. Gạt nước có phun nước rửa kính: -> kính bị vết bẩn 2 bên do gạt nước không tới.
3. Lấy chổi lông lau: không sạch hết bụi.
4. Cách khác.
Iem bao giờ cũng chuẩn bị sẵn 1 can 5 lit có nước sẵn ở trong. Iem rửa mặt cho em nó 1 phút là xong, vừa đỡ tốn nước rửa kính lại không sước kính và mòn gạt kính

Kiabuoisang

Xe container
Iem bao giờ cũng chuẩn bị sẵn 1 can 5 lit có nước sẵn ở trong. Iem rửa mặt cho em nó 1 phút là xong, vừa đỡ tốn nước rửa kính lại không sước kính và mòn gạt kính
Bái phục !!!

zero4803

Xe buýt
em nghĩ chổi dầu thì dành cho xe nào có mái che,đỗ lâu ngày ở bãi thì mới dùng thôi,vì lúc ấy trên xe cũng chỉ toàn là bụi,phủi nhẹ tay thì cũng đỡ 1 phần,chứ xe cụ nào nói để ở ngoài,sương lại bám vào,nó dính lắm,làm sao mà phủi được

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Chổi dầu nhà em bán đây - 09 121 020 86 - mời các cụ chém gió ạ

Chào các cụ!

Giá: 160.000đ/c - Vận chuyển miễn phí Hà Nội (mấy quận mới xa quá thì các cụ thông cảm dùm em)
Nhà em bán chổi dầu đây ạ. Em xin khẳng định các cụ là chổi dầu nhà em làm rất tốt. Em bảo hành cho các cụ luôn.
Có thể các cụ sử dụng chưa đúng cách nên có các cụ cảm thấy phiền lòng, rắc rối. Chứ em bán hàng nghìn cái cho lái xe chuyên nghiệp khắp cả nước người ta rất thích. Cánh lái xe có chổi của em thì gần như giảm rất nhiều tiền rửa xe và công sức làm sạch xe.
Các cụ sài chổi dầu theo cách lau bụi, không lau đất cát , tránh nước là ngon lành cành đào ngay. Em đảm bảo lau chổi dầu luôn làm cho xe sạch đẹp và tiết kiệm.

Bán chổi dầu lau xe ô tô. call: 0912.10.20.86

Bạn cần chiếc xe luôn luôn bóng loáng sạch sẽ. Giờ đây mọi chuyện rất đơn giản chỉ với vài cái phẩy tay nhẹ nhàng là chiếc xe của bạn sẽ sạch bóng

Vì sao bạn cần phải sử dụng chổi dầu?

Do điều kiện khí hậu Việt Nam nóng ẩm mưa nhiều và đường phố Việt Nam cực kỳ ô nhiễm bụi bẩn, nên sau khi lưu hành trên đường hoặc dừng đỗ lâu trên phố thì chiếc xe đẹp đẽ của chúng ta sẽ bị một lớp bụi mỏng bám lên trên thành xe. Nếu chúng ta chưa kịp phủi bụi đi thì chỉ cần một lượng nước mưa nhỏ hoặc do trời ẩm cao sẽ làm cho lớp bụi bám két chặt trên xe, khiến cho chiếc xe trở nên xấu xí lem luốc, mất đi độ sáng bóng của sơn. Không những làm cho chiếc xe mất đi vẻ sang trọng mà còn làm cho mầu sơn mau xuống mầu và vỏ xe có nguy cơ bị rỉ sét.

Cách khắc phục nhanh nhất là khi lớp bụi chưa kịp bám chặt vào xe ta nên lau, phủi chúng đi. Bạn có thể dùng chổi, khăn thông thường để lau phủi, tuy nhiên khăn và chổi (lông gà) thông thường khác sẽ không thể phủi sạch bụi vì chúng sẽ làm bụi bay lên và lại quay lại bám vào vỏ thành xe ngay khi ta vừa quét, lau. Dùng khăn ẩm thì chắc chắn sẽ làm bẩn thêm vì bụi và hơi ẩm nước sẽ tạo ra những vệt bẩn thật đáng ghét.

Với chiếc chổi dầu của chúng tôi các bạn sẽ không phải lo lắng về chiếc xe của bạn nữa. Mỗi chiếc chổi có công dụng lau sạch bụi trên xe và làm sơn trên xe được sáng bóng như khi vừa mới rửa.

Tại sao chiếc chổi dầu lại làm sạch được xe?

Chổi dầu của chúng tôi có tác dụng lau bụi nhưng không theo cách thông thường. Mà tất cả các bụi bẩn được chổi lau sạch và giữ chúng lại trên sợi bông nên tỉ lệ bụi quay trở lại xe sẽ là rất nhỏ không đáng kể. Điều này sẽ giúp cho xe được sạch sẽ và bóng bẩy. Mỗi lần lau xong ta chỉ việc rũ nhẹ chổi dầu và cho vào túi bảo quản cho lần sử dụng kế tiếp.

Chổi dầu của chúng tôi được làm bằng sợi bông 100% rất mềm mại. Chất dầu trên chổi rất an toàn cho da tay người sử dụng và sơn xe.

Ngoài chức năng làm sạch bụi xe ô tô, chổi dầu chúng tôi còn có thể giúp các mẹ lau chùi nhà cửa như cửa ra vào, cửa sổ, bàn ghế tủ gỗ. Hàng ngày các mẹ có dùng chổi lau qua các cánh cửa, bàn ghế tủ sẽ tiết kiệm được thời gian và công sức lao động vì chỉ cần lau qua 1 lần là đã sạch, không phải lau đi lau lại nhiều lần.
Dùng chổi dầu thường xuyên không những giữ cho xe luôn sáng bóng sạch sẽ mà tiết kiệm được chi phí rửa xe. (số lần rửa xe sẽ ít hơn nhiều so với việc không dùng chổi dầu)

Lưu ý: Chổi dầu chỉ để lau bụi, không lau đất, cát và nước.

Xin gọi số: 09.121.020.86

Ngoài ra nhà em còn chế độ giặt chổi dành riêng cho các lái xe chuyên nghiệp (rất kinh tế)

Chỉnh sửa cuối:

RedAnt

Xe tải
Chổi lông gà phủi bụi xe là vô đối, các cụ mua thì chọn loại làm bằng lông cổ gà rất mềm,mượt. Giá rổ khoảng trên 160 k/cái nhé

vt_hoa

Xe tăng
EM mua 1 chổi dầu ở BigC lau đúng như qui trình của cụ bán chổi nhưng chả thấy sạch hay bóng gì cả, lại còn bị bui xơ bông bám đầy xe. Em dự có 2 nguyên nhân: Một là BigC bán chổi rởm - Hai là em quá ngu nên mất tiền oan

kimithanh

Xe tăng
Báo cáo các bác là em mới mua 1 chiếc chổi dầu, mỗi lần xe bụi bẩn em lại mang ra làm vài nhát là sạch bóng. Tuy nhiên hôm nay em phát hiện ra là xe em xước hết cả rồi (vì bụi cọ vào lớp sơn để lại các vết xước như sợi tóc). Ấm ức quá, em phải phọt lên đây để các bác chưa dùng biết và rút kinh nghiệm. Đây quả là một trong những phát minh ngớ ngẩn nhất chăng?
khi bác lau khô chổi ko rửa, các hạt cát sẽ bám trên sợi lông chổi, khi bác dùng lại các hạt đó sẽ như dao lam chà lên bề mặt như giấy nhám vậy. theo em là bác nên dùng với nc và bác giặt thật sạch chổi là dc

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
khi bác lau khô chổi ko rửa, các hạt cát sẽ bám trên sợi lông chổi, khi bác dùng lại các hạt đó sẽ như dao lam chà lên bề mặt như giấy nhám vậy. theo em là bác nên dùng với nc và bác giặt thật sạch chổi là dc
Cụ ơi cụ mà giặt chổi là vứt luôn chổi đi. Hết tác dụng của chổi dầu. Cứ để như vậy các cụ rũ mạnh, lắc lắc trên tay là bay hết cát,
còn chổi là lau bụi, ko lau nước, cát, đất ạ
Các cụ ủng hộ em - em bảo hành luôn - khi nào sài em hướng dẫn cách dùng các cụ sài thử thích ngay.

doilamegi

Xe buýt
e "nà" ko dùng chổi dầu mà e dùng chổi lông gà bằng nilon, theo e có mấy cái hay của nó:
1-Khi xe bụi: sờ, nắm, tựa, va quệt vào xe nó bẩn người nên phủi cho sạch - phủi xong e đập vài cái cho hết bụi - cất vào xe.
2-Ko bao giờ e phủi xe khi xe đang ướt cả vì cát + bụi bám lau bằng khăn, chổi...sẽ làm xước xe ngay.
3-Khi nảo ra xe e lấy khăn ướt lau sạch gạt nước cái đã sau đó mới bơm và gạt nước.
4-Còn xe mà bụi đất bám đầy thì e mang ra hàng cho nó lành.
5- e xin hết ợ!

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Bác cứ mạnh dạn mua 1 cái chổi dầu rồi so sánh với chổi lông gà nhé. 160.000đ cũng không đắt đâu. Sài cẩn thận được 6 tháng đấy.
Không phải em nói hay, mà là tác dụng nó rất tốt. Nếu không tin bác mua tạm hàng tung của cũng được.
Nếu thích thì mua ủng hộ em, em bảo hành 1 tháng cho sản phẩm. Ngoài ra em còn giặt lại với chi phí rẻ hơn rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

ym9972

Xe buýt
Em tưởng chổi dầu chỉ dùng để quét, rửa các bộ phận máy (thay cho mình dùng chổi nhúng dầu) thôi chứ các cụ nhể; quét bụi thì tránh thế nào bị hạt bụi bám vào => làm sao khỏi xước???

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Cụ yên tâm không xước đâu. Xước xe thì em bán được cho ai. Nếu không tin cụ cứ đi ra đường, chỗ nào nhiều xe đỗ như các khách sạn lớn, trung tâm hội nghị... (Hà Nội nhiều nhất), để ý 1 tý là thấy cánh lái xe chuyên nghiệp hay dùng chổi cán gỗ mầu nâu (là của nhà em) để lau xe. Cụ cứ hỏi chất lượng chổi dầu là cụ hiểu liền. Cánh lái xe rất thích chổi dầu nhà em làm, họ còn mua để tặng nhau như một món quà.
Ngoài lau vỏ xe, còn lau được cửa gỗ, bàn ghế gỗ, lau rất nhanh và sạch ạ - mấy mẹ gấu vẫn thường mua của nhà em đấy ạ

SmallRiver

Xe điện
Bamvolang nói:
Cụ yên tâm không xước đâu. Xước xe thì em bán được cho ai. Nếu không tin cụ cứ đi ra đường, chỗ nào nhiều xe đỗ như các khách sạn lớn, trung tâm hội nghị... (Hà Nội nhiều nhất), để ý 1 tý là thấy cánh lái xe chuyên nghiệp hay dùng chổi cán gỗ mầu nâu (là của nhà em) để lau xe. Cụ cứ hỏi chất lượng chổi dầu là cụ hiểu liền. Cánh lái xe rất thích chổi dầu nhà em làm, họ còn mua để tặng nhau như một món quà.
Ngoài lau vỏ xe, còn lau được cửa gỗ, bàn ghế gỗ, lau rất nhanh và sạch ạ - mấy mẹ gấu vẫn thường mua của nhà em đấy ạ
Chổi nhà cụ mang nhãn hiệu gì vậy?

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Chỉnh sửa cuối:

CRV Silver

Xe hơi
Các bác làm em băn khoăn quá vì mới gọi điện tính đặt 1 cái về tắm rửa cho vợ 2 :(