[Funland] Chơi forex

Duy Gia Bảo

Đi bộ
Có cụ nào đang trade forex không show profit cho mn chiêm ngưỡng phát nào.
Sẵn cho em hỏi có nên ôm dầu giá này khôngạ

TrucLam123

Xe hơi
Profit cụ mà lên Fb, gg, diễn đàn xanh lét đày. Nhưng tổng lại thì nó vẫn thua cụ ạ.
Em mà biết dầu nó tăng thì em vô liền này. Hiện tại thì em ko có tk. Nào. Biết đâu sang năm có hưng lại lập cái 50Usd )) . Mà chả biết định ngĩa thế nào la.nó lên hay xuống. Có khi. Là tăng trong 1h nhưng nếu 4h thì là lại giảm. Có khi tuần này là tăng nhưng nếu tính theo tháng là giảm. Có khi tính theo năm lại là đứng yên vị trí. Cụ tính hỏi mốc. Thời gian nào ạ.

bachkhoak40

Xe điện
Em vừa cháy tk. Mất hơn 60 củ. Mới thử một phát đầu tiên mà bay trong vòng ko đến 30'. Giờ vẫn chưa ngủ vì ko biết ăn nói với Mụ chung phòng như nào đây. Mai Mụ ấy giết em quá. Lúc đưa tiền, e bảo mua cổ phiếu. Loay hoay thế nào sau 1 tuần tìm hiểu thì dính cái này. Thật ko dại nào bằng cái dại nào.
Chơi món này phải học hành đàng hoành cụ ạ, không thì cũng phải theo anh em nào đã tham gia cứng 2-3 năm gì đó để họ bày cho cách bắt đầu như thế nào, chứ húc vào ngay thì 100% là toang, không sớm thì muộn thôi

bachkhoak40

Xe điện
Các cụ cho hỏi Forex có kiểu nào thả một miếng, chờ vài tháng cất vó có được không. Như kiểu đặt giá dầu, đợi cuối năm nó lên ấy. Hay cứ phải giới hạn thời gian ngắn.
Hơi khó, vì nó phụ thuộc vào mã dầu sàn đó là hợp đồng kì hạn hay ko, phí lãi suất qua đêm ra sao, mỗi ngày trả phí này cũng căng. Chơi cặp lệnh nào có phí dương thì đỡ hơn

huyyy

Xe buýt
Chơi Forex này có giống sàn vàng ảo ngày xưa không? Có thể đánh lên và đánh xuống, hồi 10 năm trước em nạp vào có 2k$ mà kiếm được 3k từ vàng ảo, nhưng nạp tiền vào thì dễ rút tiền ra khó, nên để chơi tiếp đến vài hôm sau thì cháy tài khoản. Cạch mặt luôn.
Đúng chơi forex có thể đánh lên và xuống. Về vấn đề nạp tiền giờ đã dễ hơn rất nhiều có thể nạp bằng thẻ visa debit , credit đều được. Để tiện lợi và an toàn nên dùng ví điện tử, 2 ví phổ biến nhất hiện là Neteller và Skillr em dùng Net. Rút tiền thì tùy chính sách của broker thường sẽ là 1 đến 3 ngày làm việc. Forex có sử dụng đòn bẩy 1 đánh lên 100 200 300 và mất tiền cũng rất nhanh, tải khoản stock thì đòn bẩy mặc định là 1:1. Speard là chênh lệch giá bid và ask cái này tùy borker và tùy loại tài khoản giao dịch chúng ta lựa chọn. Forex là 50/50 và không dành cho tay mơ . Tạm thế.

phuongmit

Xe cút kít
Lắm ông kêu bọn bảo đánh lô đề là k hiểu biết, các ông đánh coin với forex thì là chiên za tài chánh ;))

đi hai cẳng

Xe buýt
Sao như đánh bóng vậy, đợt e mới biết oánh bóng cũng ham ngồi cả ngày canh rung , rồi các thứ. trận dc trận mất tóm lại là mất.

dendo

Xe tải
Mới chơi 1 vài lần đầu thì xác định mất là 100% cụ ạ. Cái gì cũng vậy phải học và học rất nhiều mới có thể làm ra lợi ích cho mình. Khuyên cụ sẽ mất ít nhất vài cái tk nữa mới mong vỡ ra được nhiều thứ nên mới đầu chỉ nên làm tk nho nhỏ để trải nghiệm thôi. Fx cũng hay đấy nhưng không dành cho các bạn thích ăn sổi đâu. À mà nhớ tránh bọn cò mồi môi giới đầu tư kiểu ủy thác hay bán phần mềm trading ra nhé, kiếm được thì chúng nó cũng chả gọi đến cụ đâu. Còn thực sự thích fx thì hãy tự trang bị kiến thức và kinh nghiệm nhất là quản lý vốn tốt thì không thua đâu cụ ạ, học fx cũng sẽ giúp cụ rất nhiều trong cuộc sống hay kinh doanh những nghề khác do đây là 1 trò chơi tâm lý, ai kiểm soát tốt tâm lý và cảm xúc đều có thể sinh lời ( ít nhiều tùy người). Chúc cụ an toàn với gấu mẹ nhá :D
À mà em không cò hay môi giới gì fx đâu nhé. Chia sẻ chút kn thực tế thui
Thấy cụ tự tin ko thua fx, cụ có kinh nghiệm gì chia sẻ đi

Hung Phuc

Xe điện
Em vừa cháy tk. Mất hơn 60 củ. Mới thử một phát đầu tiên mà bay trong vòng ko đến 30'. Giờ vẫn chưa ngủ vì ko biết ăn nói với Mụ chung phòng như nào đây. Mai Mụ ấy giết em quá. Lúc đưa tiền, e bảo mua cổ phiếu. Loay hoay thế nào sau 1 tuần tìm hiểu thì dính cái này. Thật ko dại nào bằng cái dại nào.
98% Người chơi chết đó cụ, nhiều chuyên gia nọ kia cũng phơi xác hết, tốt nhất là nên tránh xa nó ra

TrucLam123

Xe hơi
Tâm lý trong forex cụ phải giỏi hơn ăn trộm và cờ bạc bịp hãng tham gia nếu nói về tâm lý. )). Mình đã so sánh rồi đó tâm lý forex khó hơn đánh bóng và đánh đề. Cụ nào muốn thử tâm lý thì cứ vào sẽ vỡ nhẽ sau 2 năm.

Dark_Man

Xe buýt
Nghèo thì lâu chứ giầu thì mấy :(

Duy Gia Bảo

Đi bộ
Update Dầu đã chạm ngưỡng 19, cụ nào muốn ôm dầu lâu dài free fee qua đêm thì hộp em

xe ngua go

Xe buýt
Ki
Em mạo muội giải thích không biết có chính xác hoàn toàn không.
Forex là chơi ngoại hối, tài sản tạo thành cặp như đô la mẽo với vàng, đô la mẽo vơi bảng anh,....
long thì cặp ts cụ đánh tăng thì cụ ăn, short thi khi cặp ts của cụ đánh giảm thì cụ cũng ăn và ngược lại.
Tại sao lại bay là vì do tỷ lệ đòn bẩy cao, cụ có 100$ cụ có thể chọn đòn bẩy x100 lần thành lệnh 10k$, nếu giá lên 1% nếu ko dùng đòn bẩy cụ được 1$ nếu dùng đòn bẩy trên cụ được 100$, nhưng nó xuống 1% nếu cụ không có đòn bẩy thì cụ chị mất 1$ nhưng dùng đòn bẩy cụ đi hết 100$.
Nghiệt ngã lắm :((
Như vậy em phang luôn 100$ cứ cần gì phải đòn bẩy cụ nhỉ.

xe ngua go

Xe buýt
Giai đoạn này muốn đánh L ô cũng ko đc, vì NN dừng luôn cả xổ số.
Em thấy kiếm tiền Forex rất dễ mà thua sạch tài khoản thì cũng rất nhanh. Bỏ vào 100$, đánh đúng chiều và chơi tốt thì 1 ngày cũng lãi 100$ đc, nhưng sai cái là cháy tk luôn.
Em nói thật với cụ đã là đánh bạc thì 100 thằng thì đến 99 thằng có máu ăn thua, ki ki cóp cóp tính tính toán toán lãi ra được mấy đồng, xong thua phát cay mũi oánh gấp thếp để gỡ những gì đã được thế là lại đi ăn cắp.