[Funland] Chơi forex

bachkhoak40

Xe điện
Món này chơi vui vui kiếm cafe thôi , xa đà quá chỉ nuôi người khác :))
Chuẩn cụ, nếu đầu tư nghiêm túc thì hãy đầu tư dần dần, đầu tư vừa phải kiếm lợi nhuận thấp mỗi ngày. Sau đó khi đã có trình độ ổn rồi thì quyết định vốn và pp đầu tư cũng chưa muộn. Thị trường vẫn còn đó và diễn ra hàng ngày, hàng trăm năm nay rồi.

mai đăng chơn, Hòa Hải, Ngũ Hành Sơn, Đà Nẵng
Em ko chơi forex mà đã từng chơi hàng hóa phái sinh, nom cũng giống nhau nhưng em nghĩ nó là sàn hàng hóa và dựa trên giá trị hàng hóa thật để đối chứng nên ít bị làm giá hơn, (mặc dù vẫn có như trường hợp dầu vừa rồi âm). Bị cháy tài khoản hết khoản 130 củ, giờ mới lo học và nghiên cứu lại, nhìn lại nhật ký giao dịch trc đây thấy đánh ngu lắm. Nhưng càng nghiên cứu càng thấy rất khó thắng, nhưng ko phải là ko thể dù chỉ 5%.

bachkhoak40

Xe điện
Em ko chơi forex mà đã từng chơi hàng hóa phái sinh, nom cũng giống nhau nhưng em nghĩ nó là sàn hàng hóa và dựa trên giá trị hàng hóa thật để đối chứng nên ít bị làm giá hơn, (mặc dù vẫn có như trường hợp dầu vừa rồi âm). Bị cháy tài khoản hết khoản 130 củ, giờ mới lo học và nghiên cứu lại, nhìn lại nhật ký giao dịch trc đây thấy đánh ngu lắm. Nhưng càng nghiên cứu càng thấy rất khó thắng, nhưng ko phải là ko thể dù chỉ 5%.
Cụ hãy xem lại mục tiêu, từ đó mới ra được hành động đúng

Vn-Index

Xe tải
Em tham gia chứng từ 2006 đây, cũng qua đủ cung bậc, học các lớp, tham gia các kênh, giờ có tuổi yên phận rồi tham gia đầu tư thôi chứ không lướt lát nữa. Khuyên cụ nào mới bập vào thì thời điểm này là tốt để đầu tư chứng khoán. Tiêu chí chọn mã nào tốt như VNM, BVH, VCB...mua vào để đấy 1 thời gian, ít nhất không lỗ, cứ lựa trend mà mua đi, bán lại kiếm lời thôi.

Mr.Alo

Xe lăn
Em tham gia chứng từ 2006 đây, cũng qua đủ cung bậc, học các lớp, tham gia các kênh, giờ có tuổi yên phận rồi tham gia đầu tư thôi chứ không lướt lát nữa. Khuyên cụ nào mới bập vào thì thời điểm này là tốt để đầu tư chứng khoán. Tiêu chí chọn mã nào tốt như VNM, BVH, VCB...mua vào để đấy 1 thời gian, ít nhất không lỗ, cứ lựa trend mà mua đi, bán lại kiếm lời thôi.
Chứng thì hold to die ko sợ mất trắng :D , giờ vào cũng được nhưng hơi muộn chút :D

Vn-Index

Xe tải
Chứng thì hold to die ko sợ mất trắng :D , giờ vào cũng được nhưng hơi muộn chút :D
Cứ margin vài lần xem, đi như thường ạ. Nhưng mà như cụ chủ dính vào món này mà không nghiên cứu trước, mới 60t đã run hết cả người thì khó thật. Nói chung đầu tư vào các kênh này thì phải dư dật kinh tế chút, xác định thua là chính trước khi có bài học và để thắng lại.

Mr.Alo

Xe lăn
Cứ margin vài lần xem, đi như thường ạ. Nhưng mà như cụ chủ dính vào món này mà không nghiên cứu trước, mới 60t đã run hết cả người thì khó thật. Nói chung đầu tư vào các kênh này thì phải dư dật kinh tế chút, xác định thua là chính trước khi có bài học và để thắng lại.
Forex thì có thể ăn nóng ngay chứ chứng thì xác định tiền dư đầu tư thôi cụ . Ném vào cả năm được 20-30% nếu may mắn :))

bachkhoak40

Xe điện
Chắc là cụ chuyên Chứng VN rồi, cụ có theo đội nhóm tổ lái nào không?

Vn-Index

Xe tải
Forex thì có thể ăn nóng ngay chứ chứng thì xác định tiền dư đầu tư thôi cụ . Ném vào cả năm được 20-30% nếu may mắn :))
Ý em là để học hỏi dần chứ tất tay mở bát ngay thì kết quả cụ đã thấy

Hàng hoá phái sinh chơi có nhanh cháy tài khoản không cụ

Mr.Alo

Xe lăn
Bỏ công nghiên cứu thì học đánh XÈNG, BẮN CÁ có lâu hơn học đánh FOREX không các cụ nhỉ ^^
Em nghĩ cháy túi nhanh hơn :))

bachkhoak40

Xe điện
Kaka, giàu chậm thôi mới bền cccm ạ

mai đăng chơn, Hòa Hải, Ngũ Hành Sơn, Đà Nẵng
Hàng hoá phái sinh chơi có nhanh cháy tài khoản không cụ
Cũng tương tự nhau thôi ạ, vì nó nhảy bước giá bằng ngoại tệ, tùy mình chơi loại hàng gì nữa. Được cái sàn giao dịch hàng hóa đã đc nhà nước cấp phép nên cũng yên tâm vì chính thống hơn forex. Nhưng đã chơi loại này theo kinh nghiệm của em giờ thì bác phải xác định là tiền nộp vào coi như mất thì tâm lý mới thoải mái chơi đc.