[Funland] Chơi forex

Dickycheung

Xe hơi
Xin can cụ, trò này là tài xỉu bịp 100%, sàn thì ko được cấp phép, mỗi sàn chỉ chạy tầm 6 tháng là sập, lại đẻ sàn mới ...
Vâng đang có đứa em rủ vào gói cũng có 1k đô,chơi thì có người phát lệnh ,nó bảo cái sàn của nó cũng đc mấy năm rồi ạ

Em hóng, thấy món này dạo này nhiều người tham gia.

bachkhoak40

Xe điện
Vâng đang có đứa em rủ vào gói cũng có 1k đô,chơi thì có người phát lệnh ,nó bảo cái sàn của nó cũng đc mấy năm rồi ạ
Cụ cho em tên sàn đây là biết ngay cụ, IB đọc lệnh cho cụ là ăn 3% mỗi lệnh trade bất kể thắng thua đấy. Thường là thầy bà đọc lệnh kiểu gấp thếp, từ 2$ -4-8-16-32-64-128 ... Nên tk 1k thì tổng lệnh trade lên đến cả 10k mỗi lần chơi khoảng 30p

bachkhoak40

Xe điện
Cụ tra gg dùng từ khóa như BO lừa đảo, BO đọc lệnh, thầy bà BO ... nhiều lắm

Dickycheung

Xe hơi
Cụ cho em tên sàn đây là biết ngay cụ, IB đọc lệnh cho cụ là ăn 3% mỗi lệnh trade bất kể thắng thua đấy. Thường là thầy bà đọc lệnh kiểu gấp thếp, từ 2$ -4-8-16-32-64-128 ... Nên tk 1k thì tổng lệnh trade lên đến cả 10k mỗi lần chơi khoảng 30p
Dạ sàn GGtrade cụ ơi,cụ nói quá chuẩn với những gì em biết

dinhcuongkt

Xe đạp
Mấy cụ chơi dầu thì qua bên em cho an toàn, vừa hợp pháp vừa yên tâm về vốn vì bên sở giao dịch hàng hoá việt nam có cơ chế cắt lỗ: còn 40% tk là cắt lỗ. Ngoài ra bên em còn 19 mặt hàng hoá cơ sở khác để trade như: lúa mỳ, đậu tương, cà phê, bạc....
Cám ơn các cụ

Xe Bò Giấy

Xe tăng
cụ nên cảnh báo ae xưởng cụ,
giờ mấy cái BO này bọn nó đang lùa gà nhiều, cái này gần giống fx nhưng ko phải fx.
mấy trò này ở VN thì chỉ có nạp mà ko có rút. Tỷ lệ DIE là 100%.
Cái bọn nó mời chào là bọn được ăn hoa hồng từ sàn nên nó vẽ ra viễn cảnh toàn các triệu phú $ tương lai.

bachkhoak40

Xe điện
TẢN MẠN TRADER CUỐI TUẦN
Khi mới vào nghề hoặc trải qua 1 giai đoạn #SML, anh em sẽ cảm thấy nghi ngờ và tự hỏi, hoặc post lên hỏi "Có ai thành công trong nghề trading này chưa?". Đây là một câu hỏi mà chắc chắn nó đã từng hoặc vẫn đang nằm trong đầu 1 số cccm thiện lành.
Chúng ta cùng bàn 1 chút về chủ đề này nhé.
Trader thành công trên thế giới thì chúng ta thấy nhiều rồi. Họ quản lý các quỹ. Họ dùng PTCB, PTKT, thuật toán... đủ kiểu. Hoặc họ làm trader cá nhân, không đụng đến tiền của ai. Họ có tên Soros, Minervini, Darvas, Livermore, Gann, Wyckoff, Tudor John, Ed Seykota, Peter Brandt... Cụ mợ có thể tìm đọc series sách cực hay Market Wizards (có sách tiếng Việt) để hiểu về họ.
Tất nhiên, so lượng người thành công và lượng người thất bại, thì tầm toàn cầu với ở Việt Nam chắc cũng không khác nhau là mấy. Thất bại nhiều hơn thành công rất nhiều. Việc đột nhiên gặp được 1 trader thành công chắc nó khó như kiểu việc đột nhiên ra đường gặp 1 người làm nghề phi công vậy, khá khó.
Một điểm nữa về nghề trading là đối với các nghề khác, ví dụ như bác sĩ, như phi công, khi họ đã lành nghề rồi thì khả năng sai sót là cực ít. Có bác sĩ mổ cả trăm ca không tạch ca nào. Có phi công bay cả đời chả rơi chiếc máy bay nào. Nhưng cái ông trader lành nghề thì trade 10 vẫn tạch chừng 5. Và từ cái tỷ lệ tạch này khiến ông trader rất ngại lên tiếng, chia sẻ. Đúng thì bà con cho rằng nó là trader xịn, có gì lạ. Sai thì nguyên một cái bô úp vào đầu, nói là nó chém gió chứ trade vậy còn thua tao bứt lông chân con nhỏ bạn gái đếm chẵn lẻ để trade. Vậy nên, đối với người trading mà không làm dịch vụ (bán signal, copytrade, làm IB...) họ chả lên tiếng chia sẻ làm gì, đỡ mất công bị ném dép, úp bô. Thêm nữa, cộng đồng trading thực sự là 1 cộng đồng khá độc hại (toxic) mà phần đa luôn nghi ngờ, nói xấu... do tác động của các thành phần lừa đảo gây nên. Chính vì môi trường như vậy, sự chia sẻ khá bị hạn chế.
Quay lại câu hỏi đầu bài là "Có ai thành công trong nghề này chưa". Tôi có thể tự tin mở to mắt ra, nhìn vào mắt anh em và trả lời rằng "Có. Và tôi biết họ". Có 1 số người trong group này mà tôi quen ngoài XH, nhưng họ chỉ vào đây ngồi chơi, lâu lâu bấm like và comment vui vẻ. Đơn giản vì cái vấn đề xã hội xấu mà tôi nêu ở trên. Họ không muốn bị dính vào những tranh cãi vô ích, bị chửi bới, mỉa mai, xỏ xiên các kiểu.
Để thành công, chúng ta nên sửa câu hỏi thành "Người thành công họ làm việc đó như thế nào?". Tôi gợi ý anh em tìm đọc sách Market Wizards để thấy con đường nhiều người đã đi. Nó đơn giản chỉ bao gồm mấy thứ : bắt đầu thật nhỏ, có kế hoạch giao dịch, có kỷ luật, không từ bỏ... những thứ chúng ta đã đọc mà thôi.
Anh em mình trong này chắc tầm 90-95% là thất bại và sẽ rời khỏi trading trong vài tháng tới. Không sao cả. Hãy tối thiểu hóa thua lỗ nhé anh em. Nếu bỏ 100 usd vô trade mà không thắng thì 1.000 hay 10.000 kết quả đều tương tự. Hãy từ từ và kỷ luật.
Chúc ccccm trader thiện lành cuối tuần vui vẻ !!!

Chỉnh sửa cuối:

MrDzang

Đi bộ
E thấy có lãi là chốt ngay. Ăn nhỏ mà chắc chứ cái này phải tìm hiểu nhiều hơn mới tham đc :3 e thấy cứ chết ở đâu thì gỡ lại ở đó

bachkhoak40

Xe điện
E thấy có lãi là chốt ngay. Ăn nhỏ mà chắc chứ cái này phải tìm hiểu nhiều hơn mới tham đc :3 e thấy cứ chết ở đâu thì gỡ lại ở đó
Nó phải theo phân tích chứ cụ, sl và tp. Chứ vào lệnh mà cứ phải canh chart như vậy thì mệt lắm

thah163

[Tịch thu bằng lái]
forex này kiếm dễ nhưng mất cũng dễ vì k có kĩ thuật. các cụ tìm hiểu kĩ thuật am hiểu thì tỉ lệ win sẽ cao . đa số người mới chơi mất vì nghĩ nó dễ quá và k học bài bản kiến thức của nó

bachkhoak40

Xe điện
VNindex không biết trụ được bao nhiêu, khuyên cccm đang ôm chứng cân nhắc phương án thoát hàng.