[Funland] Chơi OS bị public thông tin cá nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

safenoodles

Xe cút kít
Lãnh đạo yên tâm, bọn em không bao giờ bán dữ liệu của thành viên đâu.....nếu người mua trả giá cao cao thì bọn em cũng suy nghĩ lại đấy keke.

Đùa thôi, chứ trên OF các bạn kỹ thuật bảo vệ dữ liệu của thành viên khá tốt, tất cả đc mã hóa (các dữ liệu, thông tin ở chợ giời, khu kinh doanh) nên ko dùng tool quét đc. Còn trường hợp các nick đặt mật khẩu kém (123456, tennguoiyeucu....) thì hay bị mất mk nhưng bọn em phát hiện vẫn hỗ trợ tv lấy lại đc. Còn bán dữ liệu thì ko, nếu bán thì chỉ bán nguyên cái OF thôi chứ bán dữ liệu lẻ tẻ làm gì mắc công :D
Bác ơi, OF có bán cổ phần không ạ? Cty OTV tiềm năng đó ạ.

khong_co_xe

Xe tăng
Em chơi OF và OS khá lâu, cỡ từ năm 2007-2008...

Bên OS phải xác thực nick bằng số điện thoại. Và gần đây có tình trạng có một số thành viên, bằng cách này hay cách khác, truy xuất được thông tin cá nhân của thành viên khác. Khi tranh luận không vừa ý, họ public thông tin cá nhân của người khác khi chưa được phép.

Em có warning vấn đề này cho Mod bên đó nhưng tình hình không thay đổi...và cũng ko nhận được sự phản hồi.

Em mở thớt này, để:

1. Khuyến cáo các cụ cẩn thận khi đăng ký thông tin cá nhân ở một số diễn đàn, vd như OS.

2. Mong OF tránh không đi vào vết xe đổ như OS.
Thật ak cụ! Hồi trước có đk mem mà mãi chưa được xác thực, gì mà khó

ngonhubu01

[Tịch thu bằng lái]
Em chơi OF và OS khá lâu, cỡ từ năm 2007-2008...

Bên OS phải xác thực nick bằng số điện thoại. Và gần đây có tình trạng có một số thành viên, bằng cách này hay cách khác, truy xuất được thông tin cá nhân của thành viên khác. Khi tranh luận không vừa ý, họ public thông tin cá nhân của người khác khi chưa được phép.

Em có warning vấn đề này cho Mod bên đó nhưng tình hình không thay đổi...và cũng ko nhận được sự phản hồi.

Em mở thớt này, để:

1. Khuyến cáo các cụ cẩn thận khi đăng ký thông tin cá nhân ở một số diễn đàn, vd như OS.

2. Mong OF tránh không đi vào vết xe đổ như OS.
Ôi giời ôi vào chốn như lờ thấy min quần hường mở thớt đôi co là biết sẽ có đôi co với quần hồng nào đây, nhưng đâu ngờ là qvietdn

Bất ngờ vì Formosa Fan đã hiên ngang vỗ ngực tuyên bố làm AK47 bên OS và làm M16 bên OF , ôi sao mong manh dễ vỡ thế.

Chuyện leak thông tin user trên Xenforo là chuyện bình thường thôi có gì mà nhảy cẫng lên vậy , đến Facebook bị chạy tool lấy thông tin used mà lính của Zuckerberg mắt lồi vẫn chỉ biết chạy đua theo. Nhưng qvietdn tự khoe nhà cửa, chỗ làm, nghề nghiệp thì chỉ cần vô tình va vấp ngoài đời là lộ, chứ có phải tài năng của thằng nhóc trucle giảng viên FPT đâu . Thôi về chốn như lờ có vài dòng không cu bán cồn tương lên Facebook thì toi.

Hại Điện

Xe container
Ôi giời ôi vào chốn như lờ thấy min quần hường mở thớt đôi co là biết sẽ có đôi co với quần hồng nào đây, nhưng đâu ngờ là qvietdn

Bất ngờ vì Formosa Fan đã hiên ngang vỗ ngực tuyên bố làm AK47 bên OS và làm M16 bên OF , ôi sao mong manh dễ vỡ thế.

Chuyện leak thông tin user trên Xenforo là chuyện bình thường thôi có gì mà nhảy cẫng lên vậy , đến Facebook bị chạy tool lấy thông tin used mà lính của Zuckerberg mắt lồi vẫn chỉ biết chạy đua theo. Nhưng qvietdn tự khoe nhà cửa, chỗ làm, nghề nghiệp thì chỉ cần vô tình va vấp ngoài đời là lộ, chứ có phải tài năng của thằng nhóc trucle giảng viên FPT đâu . Thôi về chốn như lờ có vài dòng không cu bán cồn tương lên Facebook thì toi.
Thôi ấy về bển ấy chơi đê, mềnh chán roài.

Bển, chuyện public thông tin cá nhân người khác không phải là cá biệt. Bển, có một số thành viên thiếu giáo dục, tranh luận ko lại người ta thì: (1) Mang gia đình vợ con người khác ra cạnh khóe, (2) tìm rồi up thông tin cá nhân của người khác.

Đó là hành vi của những thằng THIẾU GIÁO DỤC.
.........

Nhân tiện cũng có vài lời đến Xếp Lam Quần Hường Lamnk:

Trước, cảm ơn sếp mở thớt rộng đường dư luận. Sau, việc (1) và (2) là phổ biến ở OS. Tiếc là khi report thì sếp cũng....KCMN. Chơi như vậy thì cũng đếch đẹp sếp ah.

ngonhubu01

[Tịch thu bằng lái]

Bển, chuyện public thông tin cá nhân người khác không phải là cá biệt. Bển, có một số thành viên thiếu giáo dục, tranh luận ko lại người ta thì: (1) Mang gia đình vợ con người khác ra cạnh khóe, (2) tìm rồi up thông tin cá nhân của người khác.

.........

Trước, cảm ơn sếp mở thớt rộng đường dư luận. Sau, việc (1) và (2) là phổ biến ở OS. Tiếc là khi report thì sếp cũng....KCMN. Chơi như vậy thì cũng đếch đẹp sếp ah.
Thưa cụ chỗ nào em cũng chơi, nhưng em chỉ lót dép hóng vì mỗi nơi có chất riêng. Em hóng cà phan là chính vì bên chốn như lờ thì 50% thớt là của cu bán cồn khổ nhục kế để cò phòng, cụ cũng đâu có vừa cũng là KOL không thứ nhất thì cũng thứ nhì. :)):)):))

Chốn như lờ tự do quá trớn là do lơ xe với pêđê hòa nhập tranh lộn với thành viên sòng phẳng, dạo này đỡ rồi chứ ngày xưa hở tí là Gừng Ngân Hà (bên cà phan thì ỏn ẻn) chứ bên chốn như lờ hở tí là đòi đến nhà em chém nên lạnh gáy lắm

Chỉ với 1 còm của mình mà làm @lamnk chủ tịt mất cơ số lượt view cũng có lỗi quá :rolleyes:
View attachment 2448739

mà có chuyện gì lớn nhỉ?
Sẵn mình thanh minh giùm cho lam mụi, hôm trước cái thớt bão lụt miền Trung thấy ảnh đăng clip youtube cá nhân cây ngã đổ ngay nhà ảnh ở Quảng Ngãi, mình click vô xem thì thấy đầy đủ info như tên ảnh là Hà quốc Việt, nhà cửa con cái,... thôi mà. Chứ rảnh đâu mà đi leak cho mệt. 🆒
Hại Điện vào minh oan cho Lamnk nhanh lên

ngocvt

Xe buýt
Ko, dữ liệu đấy bắt buộc phải mở công khai (lịch sử hoạt động của nick, đã viết bài nào, còm ở đâu) còn dữ liệu riêng tư như email, sđt, inbox thì chỉ nick đó mới xem đc, mod hay smod hay admin (trừ admin kỹ thuật) cũng ko xem đc.

Em bổ sung thêm tý, inbox là cái riêng tư cao nhất nên kể cả là kỹ thuật cũng ko thể xem đc. Inobx của các bác bị xem trộm là khi mật khẩu của các bác đã bị mất.
xem đc hết, ai bảo bác là k xem đc thế =))

Hại Điện

Xe container
Thưa cụ chỗ nào em cũng chơi, nhưng em chỉ lót dép hóng vì mỗi nơi có chất riêng. Em hóng cà phan là chính vì bên chốn như lờ thì 50% thớt là của cu bán cồn khổ nhục kế để cò phòng, cụ cũng đâu có vừa cũng là KOL không thứ nhất thì cũng thứ nhì. :)):)):))

Chốn như lờ tự do quá trớn là do lơ xe với pêđê hòa nhập tranh lộn với thành viên sòng phẳng, dạo này đỡ rồi chứ ngày xưa hở tí là Gừng Ngân Hà (bên cà phan thì ỏn ẻn) chứ bên chốn như lờ hở tí là đòi đến nhà em chém nên lạnh gáy lắm

Hại Điện vào minh oan cho Lamnk nhanh lên
Một ngày chỉ "like" được một lần, chán vãi :D

Pigwalk

Xe container

Lamnk

Xe máy

.........

Tôi sang đây trả lời vì trả lời bên CNL thì lại thành cậy thế sân nhà, mà anh bị nhiều người chửi quá thành ra hội đồng anh.

anh nói chán bỏ mẹ

bên CNL *** bác bác em em đi nhẹ nói khẽ cười duyên như bên này, văn hóa 2 bên nó khác hẳn nhau.
CNL toàn bọn tự nhận là 7h 7n tâm thần tw2 biên hòa thì anh cũng tự hiểu nó sẽ như nào.
Gừng ở cà phân thì ngoan như cún, sang CNL thì hổ báo cáo chồn chửi bới om xòm.
CNL chửi nhau thì chửi thẳng mặt, cùng lắm là bem níck.
Chơi CNL mà ko chịu được bơm vá, ko chịu được nhiệt thì 1 là chỉ đọc đừng còm, 2 là lượn luôn.
Anh chơi cũng lâu mà ko tự cảm nhận được thì chứng tỏ anh cũng chẳng thuộc về nơi đấy, anh ko sinh hoạt nữa cũng tốt.

Còn lấy gia đình của thành viên ra để nói là nghiêm cấm, nick vi phạm xử lí như nhau.
Về xử lí bài report thì đội min mod còn có công việc khác, ai rảnh đâu trực 24/24 đi xử lí báo cáo của anh.
Anh bị report bem ních, nhưng report của anh mod chưa xử lí thì akay lập thớt chứ gì.

Việc để lộ thông tin cá nhân, bản thân anh ko đủ trình độ giữ kín, để lộ ra trong link youtube, giờ đi gào lên ăn vạ diễn đàn.

Nhảm.

xecon

Xe điện
Trôi sâu quá, mình kéo lên cho vui :))

Gừng

Xe container
Tôi sang đây trả lời vì trả lời bên CNL thì lại thành cậy thế sân nhà, mà anh bị nhiều người chửi quá thành ra hội đồng anh.

anh nói chán bỏ mẹ

bên CNL *** bác bác em em đi nhẹ nói khẽ cười duyên như bên này, văn hóa 2 bên nó khác hẳn nhau.
CNL toàn bọn tự nhận là 7h 7n tâm thần tw2 biên hòa thì anh cũng tự hiểu nó sẽ như nào.
Chơi CNL mà ko chịu được bơm vá, ko chịu được nhiệt thì 1 là chỉ đọc đừng còm, 2 là lượn luôn.
Anh chơi cũng lâu mà ko tự cảm nhận được thì chứng tỏ anh cũng chẳng thuộc về nơi đấy, anh ko sinh hoạt nữa cũng tốt.

Còn lấy gia đình của thành viên ra để nói là nghiêm cấm, nick vi phạm xử lí như nhau.
Về xử lí bài report thì đội min mod còn có công việc khác, ai rảnh đâu trực 24/24 đi xử lí báo cáo của anh.
Anh bị report bem ních, nhưng report của anh mod chưa xử lí thì akay lập thớt chứ gì.

Việc để lộ thông tin cá nhân, bản thân anh ko đủ trình độ giữ kín, để lộ ra trong link youtube, giờ đi gào lên ăn vạ diễn đàn.

Nhảm.

bẩm

Lam chủ tịch dạy chí phair ạ

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em lại ủng hộ công khai thông tin cá nhân kết nối trên mạng.
Nó hạn chế mấy quả anh hùng bàn phím với bọn lừa đảo trên mạng ngay và luôn.
Đèo mựa, ko làm gì bậy bạ thì sợ giề!
Cụ nhìn đời đơn giản quá. Trái đất ai cũng được như cụ thì yêu biết mấy.

meotamthe

Xe cút kít

anh nói chán bỏ mẹ

Nhảm.
Cho em hỏi CNL là viết tắt của cái gì, em thật sự không biết, em tò mò thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng