[Funland] Chơi với người giàu hay chơi với người nghèo ?

BinhLee

Xe tăng
chơi với ai thì cụ cứ là chính mình thôi. cái gì hay cụ học được, chơi với người nợ nần nhiều khi học được cái sự lì lợm của con nợ cụ ạ. giàu hay nghèo quan trọng sự chân thành mà.
Khó lắm cụ ạ: chơi với thằng bạn kia của em lần đi hát hò thằng bạn đi cùng nó tí cho em cắn kẹo đấy cụ ạ. Tí nữa thì cởi chuồng đứng cột điện, không thì lại nhét tỏi vào mồm em nhân viên rót bia #:-s#:-s#:-s

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ nhân tiện thằng bạn chơi thân từ bé lại dính phốt lô đề báo nợ tiền trăm em lại tự đặt cho mình câu hỏi Chơi với người giàu, nhưng không hợp - chơi với người nghèo, nhưng hợp cạ em tạm gọi như thế với hoàn cảnh của em.
1/ Người giàu, nhưng không hợp của em: Là người bạn rất có ý chí từ người từ bàn tay trắng lăn lộn trong cuộc sống để bây giờ cũng là chủ một doanh nghiệp. Trong mối quan hệ hợp tác em cũng học hỏi được nhiều điều bổ ích từ bạn ấy, bạn ấy cũng rất quý em . Tuy nhiên tính cách thì lại khác hoàn toàn với em và bạn ý luôn muốn con người mình thay đổi tích cực hơn để thành công khiến em không thoải mái lắm, luôn phải có một khoảng cách. Bạn ý là một người nghiêm túc rượu chè năm thuở mười thì đi cho có lệ , tối đi làm về chỉ loanh quanh ở nhà, luôn cảnh giác trong các mối quan hệ (vậy ko rõ có cảnh giác với mình ko ?), lúc nào cũng công việc,...
2/ Người nghèo nhưng hợp cạ: Là thằng bạn em chơi từ nhỏ, đi với nó mình sống đúng con người của mình, đi với nó em biết bia bọt, rồi hát hò có tay vịn, massage,... nhiều trận cũng tới bến, những hôm có chuyện buồn rủ nó đi nhậu nhẹt nó luôn sẵn sàng
Tuy nhiên người ta hay bảo "gần mực thì đen, gần đèn thì rạng" mà bạn em thì liên tục dính vào nợ nần lâu lâu lại báo nợ dù kinh tế gia đình ko khá giả cho lắm, em cũng đứng ra giúp không dưới 2 lần trả nợ hộ nó và khuyên bảo rồi nhưng một thời gian lại đâu vào đấy. Vậy theo các cụ em có nên hạn chế chơi với bạn hư của em không và nên thay đổi theo anh bạn kia để thành công hơn không

?
Chốt lại:
Giàu không chơi mí bác!
Nghèo cũng không chơi mí bác!

Vì bác mí là nguyên nhân.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ nhân tiện thằng bạn chơi thân từ bé lại dính phốt lô đề báo nợ tiền trăm em lại tự đặt cho mình câu hỏi Chơi với người giàu, nhưng không hợp - chơi với người nghèo, nhưng hợp cạ em tạm gọi như thế với hoàn cảnh của em.
1/ Người giàu, nhưng không hợp của em: Là người bạn rất có ý chí từ người từ bàn tay trắng lăn lộn trong cuộc sống để bây giờ cũng là chủ một doanh nghiệp. Trong mối quan hệ hợp tác em cũng học hỏi được nhiều điều bổ ích từ bạn ấy, bạn ấy cũng rất quý em . Tuy nhiên tính cách thì lại khác hoàn toàn với em và bạn ý luôn muốn con người mình thay đổi tích cực hơn để thành công khiến em không thoải mái lắm, luôn phải có một khoảng cách. Bạn ý là một người nghiêm túc rượu chè năm thuở mười thì đi cho có lệ , tối đi làm về chỉ loanh quanh ở nhà, luôn cảnh giác trong các mối quan hệ (vậy ko rõ có cảnh giác với mình ko ?), lúc nào cũng công việc,...
2/ Người nghèo nhưng hợp cạ: Là thằng bạn em chơi từ nhỏ, đi với nó mình sống đúng con người của mình, đi với nó em biết bia bọt, rồi hát hò có tay vịn, massage,... nhiều trận cũng tới bến, những hôm có chuyện buồn rủ nó đi nhậu nhẹt nó luôn sẵn sàng
Tuy nhiên người ta hay bảo "gần mực thì đen, gần đèn thì rạng" mà bạn em thì liên tục dính vào nợ nần lâu lâu lại báo nợ dù kinh tế gia đình ko khá giả cho lắm, em cũng đứng ra giúp không dưới 2 lần trả nợ hộ nó và khuyên bảo rồi nhưng một thời gian lại đâu vào đấy. Vậy theo các cụ em có nên hạn chế chơi với bạn hư của em không và nên thay đổi theo anh bạn kia để thành công hơn không

?
Chốt lại là cụ giàu hay nghèo??

Mr.Saclo

Xe tăng
Bạn bè hay chơi với ai tử tế và hợp cạ thì chơi, quan trọng gì giàu nghèo vì giàu hay nghèo cùng chả ai mang tiền cho mình.Chơi với nhau vì cái tình. Muốn giàu thì tự mình bươn thôi cụ.

quasin3000

Xe tăng

?
Cùng đẳng cấp là tốt nhất. Đã kết bạn thì không kể giàu nghèo.

Sau mấy chục năm, người giàu, kẻ nghèo, chỉ còn bạn và bè. Bè chỉ khi vui và bạn khi buồn. Bất kể chúng nó giàu hay nghèo.

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cảnh giác vs ng tử tế và thân thiết với thằng nát!
Tài thật!

BinhLee

Xe tăng
Cùng đẳng cấp là tốt nhất. Đã kết bạn thì không kể giàu nghèo.

Sau mấy chục năm, người giàu, kẻ nghèo, chỉ còn bạn và bè. Bè chỉ khi vui và bạn khi buồn. Bất kể chúng nó giàu hay nghèo.
em chỉ sợ không đi cùng được mấy chục năm với thằng bạn xã hội của em ý vì ở lâu mình còn ngập sâu hơn nó nên em mới phải hỏi vậy

ChimQuáKhổ

Xe buýt
E chơi gái, chả cần biết giàu hay nghèo miễn xinh là chơi được

nomnom

Xe buýt
Em chỉ chơi với người tử tế đàng hoàng,còn giàu hay nghèo ko quan trọng:)>-:-bd:)>-

BinhLee

Xe tăng
Cụ cảnh giác vs ng tử tế và thân thiết với thằng nát!
Tài thật!
Vì em thấy ông tử tế kia ông sống đúng kiểu thanh niên nghiêm túc ý mình ko thoải mái, còn bạn em thôi thì mình thấy thoải mái, lại chơi vs nhau từ bé. Đừng gọi nát nặng nề lắm cụ ơi

BinhLee

Xe tăng
Em chỉ chơi với người tử tế đàng hoàng,còn giàu hay nghèo ko quan trọng:)>-:-bd:)>-
em chỉ gọi giàu - nghèo cho dễ phân biệt thôi. Bác thử trả lời giúp em xem có nên duy trì hay hạn chế việc chơi bời với thằng bạn XH kia của em ?

BinhLee

Xe tăng
Vì chủ thớt chê thằng giàu, lại hợp với thằng nghèo cờ bạc nên em mới hỏi...:)):))
Giàu nhưng ko hợp tính, nghèo nhưng hợp tính lại chơi với nhau từ nhỏ đi học cùng nhau

huyvq75

Xe tải
Em chơi cả hai ạ

Lant

Xe tải
Có câu: chơi với 5 thằng x, bạn sẽ là thằng x thứ 6
Cụ tham khảo