chọn CX5 hay Santafe 2015 5 chỗ máy dầu

Cam già

Xe đạp
Nhà cháu đang ở với vợ 2, em cam già xuất đài đời 09. Ngày đầu ở với em cũng thấy ngọt ngào, êm ái lắm. Nhưng giờ qua 6 năm, dù đã nâng cấp nội y cho em nhiều nhưng quả thực muốn nói lời chia tay. Ngó nghía mãi thấy các em Hàn xẻng dạo này cũng được đầu tư, nâng cấp, chau chuốt nhiều nên thấy ham. Nói thật, ở với vợ Nhật kỹ năng chiều chuộng mình nghèo nàn thì oải lắm các bác ah! Chẳng biết kỹ năng của Hàng xẻng được bao lâu, nhưng cháu xác định ở với "người ta" đến khi nào mình chán thì cũng nên hưởng hết các thú vui mà "vợ 2" mang lại. Nhà cháu đang định sắp tới đổi vợ hai cam già thành em Sắt; thế nên theo cháu thì bác chủ cũng chẳng nên phân vân giữa vợ Hàn - vợ Nhật làm gì. Bác cứ mạnh dạn lấy vợ Hàn đi cho nó phẻ!

Trung Xoăn

Xe hơi
đã yêu em nó rồi thì vọt cũng cố cho em nó làm vợ 2

VeryGood

Xe điện
Thằng bạn thân em định mua cx5 bị em chê nhiều qua đâm ra giờ chưa có xe đi =))

uduchi

Xe container
Nhà cháu đang ở với vợ 2, em cam già xuất đài đời 09. Ngày đầu ở với em cũng thấy ngọt ngào, êm ái lắm. Nhưng giờ qua 6 năm, dù đã nâng cấp nội y cho em nhiều nhưng quả thực muốn nói lời chia tay. Ngó nghía mãi thấy các em Hàn xẻng dạo này cũng được đầu tư, nâng cấp, chau chuốt nhiều nên thấy ham. Nói thật, ở với vợ Nhật kỹ năng chiều chuộng mình nghèo nàn thì oải lắm các bác ah! Chẳng biết kỹ năng của Hàng xẻng được bao lâu, nhưng cháu xác định ở với "người ta" đến khi nào mình chán thì cũng nên hưởng hết các thú vui mà "vợ 2" mang lại. Nhà cháu đang định sắp tới đổi vợ hai cam già thành em Sắt; thế nên theo cháu thì bác chủ cũng chẳng nên phân vân giữa vợ Hàn - vợ Nhật làm gì. Bác cứ mạnh dạn lấy vợ Hàn đi cho nó phẻ!
Khi nào cụ muốn đổi các V2 cam già lấy V2 San trẻ đẹp thì ới em nhé:D

nhocyeumazda

Xe hơi
Thưa các cụ.
E được các cụ nhà e đầu tư cho 50% mua xe tầm 1toi đổ lại. E đang phân vân giữa CX5 or santafe 5 chỗ máy dầu.
Các cụ tư vấn e nên chọn ẻm nào ạ.
Hay chờ e creta máy dầu cho rẻ ạ.
Tiêu chí của e là gầm cao, tk nhiên liệu, máy dầu ưu tiên hơn
Cụ ơi, CX5 nói là không có cửa gió phía sau là không đúng rồi. Cửa gió được thiết kế ở dưới chân, tạo cảm giác mát lan tỏa cả trên cả dưới chứ không phải là không có. Tùy cụ chọn kiểu nào khi sử dụng thôi.
Nói về gầm cao thì CX5 rõ ràng là chiếm ưu thế hơn. Xe mình chạy gia đình thì độ an toàn là trên hết. Những cái này CX5 có cả. Ngoài ra, CX5 còn có cả hệ thống chống lật, cụ đi đường nào cũng hoàn toàn ok chứ không như các bác ấy nói.
Tiết kiệm nhiên liệu thì công nghệ SkyActiv của bên em là độc quyền, chả có bên nào hơn đâu cụ ạ

Cam già

Xe đạp
Vâng. Nhà cháu cảm ơn cụ.

nhocyeumazda

Xe hơi
cứ phân vân vợ Nhật với vợ Hàn, sau đó lại lấy về 1 em lai VN thì fun :))

nhocyeumazda

Xe hơi
Thằng bạn thân em định mua cx5 bị em chê nhiều qua đâm ra giờ chưa có xe đi =))
bác VeryGood cứ vui tính lạ... phải cho bạn cụ có xế cho bằng anh bằng em chứ ạ..... Bạn cụ như thế cứ phải qua tay em :))

uduchi

Xe container
Cụ ơi, CX5 nói là không có cửa gió phía sau là không đúng rồi. Cửa gió được thiết kế ở dưới chân, tạo cảm giác mát lan tỏa cả trên cả dưới chứ không phải là không có. Tùy cụ chọn kiểu nào khi sử dụng thôi.
Nói về gầm cao thì CX5 rõ ràng là chiếm ưu thế hơn. Xe mình chạy gia đình thì độ an toàn là trên hết. Những cái này CX5 có cả. Ngoài ra, CX5 còn có cả hệ thống chống lật, cụ đi đường nào cũng hoàn toàn ok chứ không như các bác ấy nói.
Tiết kiệm nhiên liệu thì công nghệ SkyActiv của bên em là độc quyền, chả có bên nào hơn đâu cụ ạ
Hệ thống chống lật nó hoạt động dư lào hở cụ8-}

nhocyeumazda

Xe hơi
Hệ thống chống lật nó hoạt động dư lào hở cụ8-}
em cũng chả biết gì nhiều, cụ bên Huyn thì khen anh San nhà cụ là đúng rồi. em thì em chỉ thích an toàn vs cả đẹp thôi cụ ạ. Bền lâu hay nhanh lỗi mốt thì cứ cho cụ tự nhận xét.
Hnay em đang vui nên không thích ăn ớt :))

pocket

Xe buýt
Không có nói không đi cụ. Cái dưới chân xe nào chả có, nhưng phải chuyển chế độ thổi xuống chân. Chờ đc chỗ chân nó lan toả e hơi lâu. CX5 có bản 2.5, ngả đc ghế sau, lock cửa tự động thì đc. 2.0 yếu xìu, skyactive chỉ là cái tên Mazda đặt ra thôi không có gì ghê gớm đâu.

uduchi

Xe container
em cũng chả biết gì nhiều, cụ bên Huyn thì khen anh San nhà cụ là đúng rồi. em thì em chỉ thích an toàn vs cả đẹp thôi cụ ạ. Bền lâu hay nhanh lỗi mốt thì cứ cho cụ tự nhận xét.
Hnay em đang vui nên không thích ăn ớt :))
Nói về bền lâu thì CX5 ko đọ được với San đâu cụ ợ:))

Luciano

Đi bộ
Vào box huyndai hỏi thì chỉ có san thôi :))

Gengine

Xe tăng
Tiền nào của ấy ợ. Xe nhật mà rẻ hơn xe hàn thì sao mà hơn được.