[Funland] Chọn điều trị Ung thư ở Vn hay Singapore?

halongbay123

Xe máy
có điều kiện thì lên đi nước ngoài cụ ah

halongbay123

Xe máy
y thật Việt nam tuy giỏi nhưng vẫn không bằng nước ngoài đâu cụ a

muoibaconcho

Xe điện
Em biết 1 trường hợp các bv trong nước bảo bó tay, còn bọn Sing nó bảo có ông A à B bệnh giống thế mà nặng hơn, đi Sing chữa đã khỏi. Nghe bùi tai nên cũng qua đấy. Sau tầm 3 tháng về ca ngợi hết lời, nào là bs giỏi, nhiệt tình, bệnh đã gần hết... Thêm 3 tháng nữa thì cái bệnh kia trở nặng mà lại phát sinh thêm cái bệnh mới. Cuối cùng vẫn tạch theo đúng dự kiến của bs VN. Hài cái là tạch rồi mà nó vẫn gửi mail đòi tiền về tận nhà.
Trong số những người em quen biết đi Sing chữa ung thư, em chưa thấy ai còn sống.

xe đạp lùn

Xe đạp
Em biết 1 trường hợp các bv trong nước bảo bó tay, còn bọn Sing nó bảo có ông A à B bệnh giống thế mà nặng hơn, đi Sing chữa đã khỏi. Nghe bùi tai nên cũng qua đấy. Sau tầm 3 tháng về ca ngợi hết lời, nào là bs giỏi, nhiệt tình, bệnh đã gần hết... Thêm 3 tháng nữa thì cái bệnh kia trở nặng mà lại phát sinh thêm cái bệnh mới. Cuối cùng vẫn tạch theo đúng dự kiến của bs VN. Hài cái là tạch rồi mà nó vẫn gửi mail đòi tiền về tận nhà.
Trong số những người em quen biết đi Sing chữa ung thư, em chưa thấy ai còn sống.
Tiền nong sòng phẳng mà cụ :( - chẹp!
Tạch hay ko bọn Sin nó cần biết đâu! Sử dụng của nó xong thì vẫn phải thanh toán như thường mà.
Lúc về chưa thanh toán hết, còn thủ tục lằng nhằng sau mới rốt ráo cụ êi :)

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bọn tư bản nó làm ăn rành mạch. Chữa là chữa, tiền là tiền, chết là chết. Chứ không có chuyện mày về chết rồi là không phải trả tiền đâu.

căngthẳng

Xe tăng
Ấy,
Cụ đừng mách cụ ấy sử dụng TPCN như vậy chứ.
Tuy nghệ có nhiều tác dụng tích cực nhưng cụ chủ tham khảo bác sĩ trước khi dùng, cẩn trọng khi nghe mách :D
Tôi ko bán chẳng kinh doanh loại mả tôi nói đến. Tất cả là rút ra từ thực tế của ng thân và những ng đã nghe theo lời khuyên của mình đa số có kết quả tốt. Với K đường tiêu hóa nhưnđại tràng dạ dầy thì lại đặc biệt hiệu nghiệm. Ng thân của tôi K đại tràng giai đoạn 3, sau khi mổ truyền hóa chất theo phác đồ tây y thì dùng sừng tê giác + tinh nghệ Mỹ đến nay đã dc ngót 9 năm. Sinh hoạt nấu cơm nước đi chợ hàng ngày, 1 năm du lịch đà nẵng sg 1-2 lần. Vài ng quen K dạ dầy dùng nghệ cũng khá, 5-6 năm vẫn đang ổn định.

Điều thú vị là bác sĩ tây y điều trị cho ng nhà tôi cũng nói như bác, thậm chí họ nói nếu dùng nghệ hay sừng tg có vđ gì họ ko chịu trách nhiệm. Nhưng 1 thời gian sau thì chính các bsi đó đã hỏi thông tin để mua về dùng và cho bệnh nhân dùng bổ sung
Nhiểu bác cùng đợt, cùng phòng chỉ dùng tây y thì kéo dài dc 1-2 năm

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
cuối cùng rồi cũng chết chỉ là đốt thêm vài tỏi, có khi kiếm cái chùa thanh tịnh nào trên núi ăn chay tĩnh tâm lại hay.

halongbay123

Xe máy
Nếu nhà Cụ có điều kiện thì đi Sing sẽ tốt hơn.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
em nghĩ là ở vn tốt nhất ,cụ có thể điêu trị Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec, chất lượng và phong ốc xin chả thua kém j nước ngoài, còn về bệnh ung thư em thấy khác nhau là ngươi ung thư mất bao tiền thôi còn lại.......
Vinmec là bệnh viện đa khoa thôi cụ ạ. Chứ ko chuyên khoa được như K.

chapmotmat

Xe hơi
Cho em hỏi, các cụ thấy có trường hợp nào bị di căn vào xương chữa được không?

thiên nga

Xe tải
Thế cũng tùy người tùy bịnh và tùy mệnh.

02 người em quen sang Sing đều khỏi, 10 năm rồi vẫn khỏe mạnh như người bình thường. Còn người nhà em chữa VN, mổ 2 lần cũng không qua được.
bên họ nhà em mấy người đi sing,về đc 1 năm là hic hic

29U - 9667

Xe tải
Em có ông bác qua singapore chữa, 2 tháng hết 7 tỷ, sau đó phải thuê trực thăng đưa về, 3 ngày sau thì mất. Bố em chữa ở Phủ Doãn từ năm 2003 đến giờ vẫn ổn định

mayxanh_hp

Xe tăng
Em có ông bác qua singapore chữa, 2 tháng hết 7 tỷ, sau đó phải thuê trực thăng đưa về, 3 ngày sau thì mất. Bố em chữa ở Phủ Doãn từ năm 2003 đến giờ vẫn ổn định
Đúng là bệnh nặng thì Sing cũng bó tay. Có nhiều nhiều tỷ thì hãy đi Sing cụ ạ.

catpv

Xe điện
Em nghĩ cụ nên ở VN mà chữa, với tiền đó thì tha hồ mà chi, dịch vụ cũng kém tí thôi chấp nhận được. Cái khó của bệnh này là tiên lượng nó đi vào đến đâu, cần chụp Citi toàn thân rồi tiên lượng mà chiến tôi.

Lúc mổ quan trọng nhất là phải vét bằng hết các nguy cơ, thà giết nhầm còn hơn bỏ sót cụ nhé. Em có ông bạn thân, mẹ cậu ấy bị dạ giày, mổ cắt gần hết luôn, rồi các tuyến hạch cũng cắt hết, mặc dù lúc đó chưa có dấu hiệu xâm lấn đến các chỗ khác. Giờ sau 5 năm vẫn ngon lành mạnh khỏe, mà hồi đó điều trị hóa chất đơn giản thôi, chứ không dùng liều cao đâu ạ. Nên em nghĩ chuyện mổ vét hết các tổ chức có nguy cơ là điều căn bản ạ.

Điều trị hóa chất em nghĩ cũng nên dùng liều lượng vừa phải, để đảm bảo giữ được thể trạng của bệnh nhân, chứ mạnh quá lại làm bệnh nhân suy kiệt tạo điều kiện cho các bệnh khác tấn công thì cũng mệt.

Chúc cụ lựa chọn được đơn vị điều trị phù hợp, chúc người nhà cụ mau mạnh khỏe ạ.

khicon

Xe buýt
em nghe nói ở Thu cúc chữa ung thư khá tốt, đã cụ n ào có trải nghiệm chưa, cho em tý review. Em hỏi thêm là nếu dùng thuốc truyền hóa chất theo chế độ BHYT thì thuốc có đảm bảo tốt và update không ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Em đẩy top này lên, ông già em bị Lymphoma não, đang hoá trị đợt 1 trong 108, các cụ có kinh nghiệm gì em xin nghe chỉ giáo. nản lắm :(

trang.kiss

Đi bộ
Em cũng đang hóng vụ này quá. ai có thông tin thì share cho mọi người biết đi :x

linhanh1976

Xe buýt
em nghe nói ở Thu cúc chữa ung thư khá tốt, đã cụ n ào có trải nghiệm chưa, cho em tý review. Em hỏi thêm là nếu dùng thuốc truyền hóa chất theo chế độ BHYT thì thuốc có đảm bảo tốt và update không ạ?
BS điều trị bệnh K có tâm đấy Kụ ạ , ( k nói hành chính các loại thủ tục nhé) vì K chủ yêu toàn ng nghèo và dùng bhyt thôi k hạnh họe đòi tiền như bs bệnh viện khác đâu, thuốc k có loại cũ đâu mà lo, các loại thuốc cấp cho bệnh nhân mỗi tuần nó về mấy xe k đủ cấp cho bệnh nhân ý chứ , xếp hàng chờ từ đầu h chièu đến cuối h chiều mới đến lượt, ng nhà bn cùng với y bác sĩ đi chuyển thuốc cùng ...mổi tuần fat cho có mà cả bịch to các thể loại , bbs cũng nhẹ nhàng và nhiệt tình với bn, Cụ nên đến K chi đúng chuyên khoa vì họ chỉ chuyên chưa K , muốn cơ sở hạn tầng tôt thì qua k2 , k3 mới xây, và rộng rãi sạch sẽ hơn ...K 1 cũng đang chuyển dần về K tân triều rồi..

linhanh1976

Xe buýt
Cám ơn các còm của các cụ, qua đó em cũng đã tương đối xác định là sẽ điều trị cho ng nhà ở Vn, phác đồ điều trị của K đại tràng này sẽ là mổ + hóa trị. Việc mổ 1 lần sẽ xong và em có thể lo tốt được, việc hóa trị em thấy bảo phải chuẩn bị sức khỏe tốt cho bệnh nhân thì hiệu quả mới cao được, em xin thỉnh các cụ có kinh nghiệm chia sẻ thêm về các đồ ăn, thức uống, thực phẩm chức năng, chăm sóc nói chung... mà các cụ thấy có hiệu quả cao.

Em có người nhà bị Ung thư đại tràng gđ 3 (có di căn hạch, chưa di căn bộ phận khác). Hiện tại em tìm hiểu thì phác đồ điều trị chung phổ biến là mổ+chạy hóa chất, cả Sing và Vn đều như vậy. Nếu điều trị ở Sing thì chi phí rất cao, chăm sóc khó khăn. Điều trị ở Vn thì chi phí thấp hơn hẳn, điều kiện gần gia đình chăm sóc dễ hơn. Nếu phác đồ, thuốc men giống nhau thì nên điều trị ở Vn nhưng em không biết là thuốc men ở Sing nó có gì hơn mình không hay là chỉ tốt hơn phần dịch vụ. Em trình bày hơi lủng củng hy vọng các cụ hiểu và tư vấn giúp em. Đa tạ.

Đã di căn vào xương rồi thì sẽ khó , nên chữa ở VN kụ ạ
Kụ mua nấm linh chi đỏ mang ra tiệm thuốc đông y mất 50k tiền công họ sẽ thái lát và xay giúp mình , hàng ngày kụ nấu nước nấm linh chi, lá trinh nữ hoàng cung ( 2 thứ trị khối u và ung thư ) uống thay nước hàng ngày cang nhiều càng tốt , nếu khó uống có thể cho thêm quả la hán hoặc tí cam thảo vào
-Mua sữa đặc trị ung thư của Tây Ban Nha , 380k 1 hộp nhỏ nhỏ . uống để lấy sức chống lại bênh tật cũng như hóa xạ trị ( K k đc uống sữa thường vì sẽ tăng K)
-Uống đong trùng hạ thảo
- Mua những tpcn trị ung thư dành cho hóa trị xa trị ,
1) Fucoidan loại của Mỹ : Link này chỉ 700k , nơi khác bán 1.200 : mua gui tiền họ sẽ ship ra mất khoảng 50k cước cho 5 lọ
http://www.thuocfucoidan.com/thuoc-f...thi-mua-o-dau/

2) EMUGLUCAN
http://emuglucan.vn/ho-tro-dieu-tri-ung-thu-tieu-duong-mo-mau/
3) Procell
http://www.procell.vn/san-pham.aspx

2 thuốc này cụ google ra địa chỉ tiệm thuốc gần nhất nhé vì có mấy đại lý ở HN , trên web cũng ghi đia chỉ nhà thuốc có bán

4- Uống trà tam thất xà đen và viên nang ukata trị K của học viện quân y

5-Ruột mãng cầu xiên xay ra rồi hoa với sữa chua ăn hàng ngày ( như sinh tố )

6- Uống bột tam thất sống

7- Nọc bò cạp của cuba ....

dinh dưỡng k nghe ng ta mà chỉ ăn gạp lứt muối mè k đủ chất , chỉ ăn thêm thôi , còn có thể mua bột gạo lứt , cháo gạo lứt, bún gạo lứt , nấu và fa ăn sáng như bình thường , chế dộ dinh dưỡng hàng ngày thì bs đã tư vấn cho rồi...