Chọn đường đi hồ Ba Bể.

DIRE

Xe buýt
Em đi/về 2 đường khác nhau, túm lại đường sá tùy vào địa điểm cccm nghỉ ở Ba bể:
- Nếu ở Bản Bó Lù nên đi lên Bắc Kan rồi rẽ trái đi Chợ Đồn vào bản, dg dẹp, vắng.
- Nếu ở ks của vườn quốc gia hoặc Bản Pắc Ngòi thì nên đi Lối Bắc Kan, Phủ Thông, chợ Rã. Dg này đoạn đẹp lung linh, đoạn xấu vãi, có đoạn đang làm. Đoạn nối giữa 2 bản dg rất hẹp, 2 xe 4 chỗ ngược chiều ko phải chỗ nào cũng tránh dc.
- Bên Bó Lù rộng rãi hơn, đỗ xe thoải mái, bên Pắc ngòi dg hẹp đỗ xe hơi khó, hình như xa hồ hơn Bó Lù.

HNmember

Xe tăng
Cụ đã về rồi ạ, hóng "hoang sơ,thân thiện và giá cả phải chăng" một cách chi tiết của cụ ợ.
E thấy ăn thì 100K/suất chén tẹt ga, thức ăn ngon. Hồ nước sạch, gió mát lạnh- chú lái thuyền vui vẻ- ko đòi hỏi gì cả. Bà con địa phương dễ mến, khách đông nhưng ko thấy "chặt chém". Tuy nhiên ko có dịch vụ gì đặc biệt cả, chỉ đi chơi 1 buổi là hết.

MYWAY68

Xe máy
hành trình đi hộ ba bể

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Xe gầm thấp không đi được lối chợ Chu, chợ Đồn đâu, Cụ đi thế này:
Cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên, đến vòng tròn Tân Long rẽ trái. Đến Phủ Thông thì rẽ trái vào TL258, đường mới làm, phẳng phiu. Đến đoạn đường đôi, to thì rẽ trái vào chợ Rã. Đến chợ Rã thì rẽ trái tiếp vào Ba Bể. Phủ Thông có bánh cuốn rất ngon. Nếu nhằm ngày đầu tháng thì mấy quán sẽ không bán thịt chó mà bán thịt dê, cực ngon và rẻ.
Cảm ơn cụ, không biết giờ 2022 rồi thì đường xá ra sao, có thay đổi gì ko hả cụ và nếu đi từ HN 6h thì ko biết nên ăn trưa ở đâu ah?

bau67

Xe container
Cảm ơn cụ, không biết giờ 2022 rồi thì đường xá ra sao, có thay đổi gì ko hả cụ và nếu đi từ HN 6h thì ko biết nên ăn trưa ở đâu ah?
Lâu lắm rồi nhà Cháu chưa quay lại Ba Bể Mợ ạ !
Nếu xuất phát từ 6h thì trưa là Mợ vào đến nơi, ăn luôn tại Ba Bể. Giờ Homestay nhiều, ăn và nghỉ luôn 1 chỗ Mợ ạ !

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Lâu lắm rồi nhà Cháu chưa quay lại Ba Bể Mợ ạ !
Nếu xuất phát từ 6h thì trưa là Mợ vào đến nơi, ăn luôn tại Ba Bể. Giờ Homestay nhiều, ăn và nghỉ luôn 1 chỗ Mợ ạ !
Cảm ơn cụ!
Vậy để em cân nhắc vậy! Em ko muốn đi sớm quá, hixx. Đi hùng hục một mạch cũng mệt :)

chuot_bach

Xe tăng
Nếu cụ nghỉ ở các homestay trên Ba Bể thì đi đường Thái Nguyên đó, đường mới làm nên ok. Còn không thì đi đường HN - cao tốc Thái Nguyên - tp Bắc Kạn - Phủ Thông cũng ok. Tất cả đường đều đẹp.

kimanh281beo

Xe hơi
Nếu cụ nghỉ ở các homestay trên Ba Bể thì đi đường Thái Nguyên đó, đường mới làm nên ok. Còn không thì đi đường HN - cao tốc Thái Nguyên - tp Bắc Kạn - Phủ Thông cũng ok. Tất cả đường đều đẹp.
Đường dễ đi hả cụ, mà em thấy bảo đi gần 6 tiếng từ Hà Nội ạ?

chuot_bach

Xe tăng
Đường dễ đi hả cụ, mà em thấy bảo đi gần 6 tiếng từ Hà Nội ạ?
đường dễ đi nhưng không đi nhanh được vì đường núi quanh co nhiều cụ ah. mà thoát khỏi thủ đô cũng mất gần 1h rồi còn gì ( nhất là với các cụ ở mạn Hà Đông hoặc Linh Đàm)