Chọn em nào camry 2.5G hay mazda cx5?

Ricky_NAU

Xe đạp
Em thấy cụ chủ nên đi test cả hai xe. Nhà em cũng đang định lấy CX-5. Thế nhưng mà em cũng muốn nêu quan điểm
+ CX-5 nhìn trẻ, nếu cụ chủ trẻ hơn thì hợp hơn. Cách âm gầm khá là tốt thế nhưng cách âm cửa thì hơi kém tí, bằng chứng là khi em lái thử nghe khá rõ tiếng ồn từ ngoài nhưng ít thấy từ bánh xe và khi qua ổ gà. CX-5 lại có hệ thông nội thất khá là trẻ trung hiện đại, đầy đủ đồ chơi. Hệ thống lái của CX-5 thì hơi thể thao thành ra là hơi cứng.
+ Camry mới nhìn hơi giống Lexus ES, thành ra cụ tầm trung tuổi thì hợp hơn ạ. Cái này chỉ là ý kiến chủ quan của em nhưng em thấy nội thất Camry không đẹp cho lắm. Thế nhưng Camry cách âm khá tốt, hệ thống lái nhẹ nhàng êm ái và hơi bồng bềnh.

Em chỉ góp ý kiến bản thân thôi ạ, cụ chủ nên đi test cả hai xe mà xác định rõ hơn

adco

Xe điện
Đúng là ss 2 con này thật khập khiển vì chúng khg cùng dòng .
Em có may mắn đã tét thử 2 con vừa đập hộp , còn mới cứng nên thấy chiếc nào cũng thích ( xét về độ vận hành bình thường trong TP) . Giá cả có lẽ là same mhau
Ở các bài trư6o1c em có nói cả 2 con đều có tay lái quá nhẹ so với 1 số chiếc em đã từng chạy qua trước đây .
Về mặt trang bị thì CX5 vượt trội với chức năng giải trí hàng hiệu giành cho tai nghe nhạc sành điệu với dàn loa boss trứ danh (tiếc là hôm test con này khg ai nhớ mang cd nên em đành nghe cải lương qua FM:((). Cửa trời , lốp 20' to như bánh xe tải , hệ thống cân bằng, xenon ,...Rõ ràng nó như 1 chiếc xe có thể vượt địa hình xấu nhưng có nội thất của 1 chiếc sedan sang trọng. Tuy nhiên trên các ý kiến mạng, nhiều người vẫn cho động cơ của cx5 cho công suất khg thuyết phục , nếu kh muốn nói là yếu tuy là mazda đã ứng dụng công nghệ mới nhất của mình (chủ yếu về môi trường) . Có 1 điểm nhỏ em khg hài lòng là các chi tiết nhựa trang trí trong xe rất dỡ , nhất là cá miếng che ốc chân ghế hay gãy chốt , chủ nhân phải dán keo (đây là con xe NK).
Về Cam thì em kh nói nhiều vì nó khá thông dụng.
Chọn con nào tất nhiên phải là nhu cầu của chủ nhân quyết định . Theo em đứng tuổi thì đi sedan (chứ khg riêng gì Cam) vẫn sang hơn . Thanh niên thì CX5 có lợi thế .

Mimoc

Xe đạp
Cảm ơn các pác đã cho ý kiến. Vẫn còn đôi chút hoang mang style, nhưng em có vẻ hơi nghiêng về camry vì lý do lịch sự và giữ giá. Tuy nhiên 1 em camry G hay Q bây giờ cũng xấp xỉ 1,5 tỷ. Đau lòng quá...

toyota78

Xe buýt
Cảm ơn các pác đã cho ý kiến. Vẫn còn đôi chút hoang mang style, nhưng em có vẻ hơi nghiêng về camry vì lý do lịch sự và giữ giá. Tuy nhiên 1 em camry G hay Q bây giờ cũng xấp xỉ 1,5 tỷ. Đau lòng quá...
-Tỷ rưỡi chơi cam hơi phí, lúc cần tiền đẩy đi con này lỗ tiền trăm triệu, thích cam cụ kiếm con cũ còn ngon tỷ hơn tỷ kém, kinh tế hơn

RAVA

Xe ba gác
-Nói chung là đã ăn chơi là ko phải nghĩ đến khi bán, cứ làm con So nát hơn tỷ, đi 1-2 năm lỗ vài trăm cho nó thỏa đam mê, chứ lỗ 1 trăm thì nhằm nhò gì?:((

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cam ở VN được liệt vào xe sang nên giá k kém xe sang là mấy, hehe

toyota78

Xe buýt
-Hôm qua có em CX5 đỗ chỗ em, dáng đẹp và lạ mắt, cụ chủ tìm kiếm cái mới đê, cam dáng xấu, ko thay đổi nhiều nhàm chán lắm, hay làm em mazda6 kiểu dáng mới và lạ mắt

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
-Hôm qua có em CX5 đỗ chỗ em, dáng đẹp và lạ mắt, cụ chủ tìm kiếm cái mới đê, cam dáng xấu, ko thay đổi nhiều nhàm chán lắm, hay làm em mazda6 kiểu dáng mới và lạ mắt
Làm iem CRV 2013 cũng ok nếu kụ thích gầm cao,

trungbattu

Xe buýt
Em nghĩ Cx5 ko ồn như cụ nghĩ đâu.Em hay đi nên em biết. 1 Phiếu cho Cx5

viet8027

Đi bộ
Em mới mua Cam 2.5G đi thấy ưng ý phết. Đi đường trường 100km hết hơn 8l, nội thành hết hơn 10l. Em nghĩ mức tiêu thụ nhiên liệu đối với xe 2.5 như vậy là ok rồi. Vượt xe thì khỏi nghĩ luôn(hay là trước em toàn đi xe 2.0, khi chuyển lên 2.5 nó vậy).
Cx5 thì em chưa đi nên ko biết ntn.

Kia-forever

Xe tải
CX 5 nhìn õng ẹo kiểu gái quê mới lên tp
Cam nó như tiểu thơ có ăn có học aha
Vãi với cả quả fan cuồng này. Chém ko bị đánh thuế có khác, càng chém càng tỏ ra đếch biết gì

Nếu chỉ mua gia đình mà ko thực sự cần cái xe để đi làm ăn thì nên mua cx5, xe cao ko sợ va quệt, ở HN ít lo 2B nó hôn hít, đỡ hao xăng hơn, tay lái còn non thì dòng xe gầm cao hơn hẳn về tầm nhìn và đi đêm ko bị chói. Còn nếu mua có cả yếu tố phục vụ làm ăn thì nên mua cam cho nó chững chạc, sau này đủ tiền mua thêm con cx5 về để phục vụ gia đình là chuẩn :))

Chỉnh sửa cuối:

DH_Altis07

Xe tải
Nếu chạy trong phố là chính, thích lịch sự nhẹ nhàng, cách âm ổn, êm ái, lái nhẹ nhàng, lành tính đổ xăng là đi thì cụ chọn Cam. Còn trẻ trung, hay chạy đường trường, thích gầm cao, tầm quan sát thoải mái và yêu công nghệ thì chọn CX5. Ý kiến Ae trong này cụ có thể tham khảo, nhưng quan trọng là cụ phải ngồi thử và cảm nhận, nhớ mang theo Vợ con cho Họ cảm nhận cái xe nào phù hợp.

Mr Chun

Xe tăng
CX5 tuổi gì mà so sánh với camry, CX5 phải so với vái ột thôi:)):)):)):)):)):)):)):))
ai lại đem một chiếc SUV bình dân so với một chiếc hạng sang như camry

phucbonguyen

Xe điện
Thế này thì khó cho cụ chủ ròi, hết cằm ry đến cx5 và bh đến crv. Tiếp theo la xe gi day? E lại hóg tiếp vậy