Thảo luận Chọn ford focus sedan hay hatchback

Hôm nay e ra hãng ford xem 2 con ford focus 1.5 bản titanum và bản hatchback sport 1.5 đời mới nhất thì thấy dáng con sedan đẹp hơn con hatch sport khá nhiều nhưng khi lái thử thì em chỉ được lái bản hatchback sport thôi. Cảm giác lái phê lòi mắt. Anh tư vấn có nói rằng bản hatchback sport lái thích hơn sedan. K biết có đúng k ạ. Sau khi lái con ford focus xong e có lái thử con ecosport thì con ecosport phải gọi bằng cụ. Các bác cho e hỏi bản sedan và bản hatchback sport bản nào lái phê hơn để e quyết mua ạ. Cảm ơn các bác nhiều..!
về tổng quan thì hai chiếc không khác gì nhau mấy ,cảm giác lái thì giống nhau nhưng để thể thao phong cách hơn thì hatbach đẹp hơn,trẻ trung hơn

Đụ Cá

Đi bộ
tuỳ sở thích từng người, là em em sẽ chọn hatchback, nhưng bản titanium mới ra sedan cũng đẹp nên có thể sẽ cân nhắc :D

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
cụ nào biết cho e hỏi với: mấy hôm trời nóng, xe FF trend của e có tiếng kêu khá to ở khoang máy, kiểu như quạt điều hoạ/quat máy gì đó chạy. lúc kêu lúc không. hôm mát trời e ko thấy hiện tượng đó. vậy có bình thường không ạ? hay xe bị lỗi gì ạ?
xe em mới chạy đc 2000 km thôi. em còn chưa đi thay dầu lần đầu.

cụ nào biết cho e hỏi với: mấy hôm trời nóng, xe FF trend của e có tiếng kêu khá to ở khoang máy, kiểu như quạt điều hoạ/quat máy gì đó chạy. lúc kêu lúc không. hôm mát trời e ko thấy hiện tượng đó. vậy có bình thường không ạ? hay xe bị lỗi gì ạ?
xe em mới chạy đc 2000 km thôi. em còn chưa đi thay dầu lần đầu.
BT cụ nhé, nó hú như máy bay chuẩn bị cất cánh :v, 1 lát là hết

Cụ Chủ Thớt: - Chọn sedan êm ái, cốp riêng rông, có thể hạ hết hàng ghế sau để đồ dài luồn từ cốp vào xe. Sedan ghế lái chỉnh điện
- Chọn Sport nếu muốn xe ngắn linh hoạt hơn trong phố, ghế lái chỉnh cơ.

Em đang đi sedan nhưng vote cho sport
Ảnh dưới đây em lấy của anh em trong hội FFC, các cụ xem chơi

tonglinhlc

Xe đạp
em xin link fb hội ford focus với ạ? Nhìn bản RS này đẹp quá