[Funland] Chọn giày chơi te-lít,thương hiệu nào?

Mata

Xe container
cò 2 loại,mới chơi thì cụ cứ dùng loại willson.. giá hipwj lý mà rất bền em đang dùng đi tầm hơn 6 tháng,sau khi cụ bay trên 1 năm đổi giày là vừa và đi loại nike mà fedder đang chơi,chứ nadal thì cứng lắm.
Wilson giá cũng chẳng mềm đâu cụ, toàn tầm 1t5-1t7, giá đấy thì cũng mua được Nike với Adidas rồi.

mr_limo

Xe buýt
Nhiều người toàn khuyên nên dùng giày xịn khoảng tầm củ rưỡi, 2 củ chính hãng trở lên mới là tốt. Em ngẫm lại cái thời cách đây mấy chục năm, cái công nghệ sản xuất giày thời đấy liệu nó có bằng mấy loại hàng nhái rẻ tiền bây giờ không mà sao phải quan trọng nó thế.

Vấn đề nằm ở chỗ là cách di chuyển của các bác, có khởi động kĩ không, di chuyển đúng cách không, có chạy quá sức không (ông a chơi cùng em, đi giày xịn, một hôm đánh rất lâu, khi mệt nhưng vẫn cố chơi, thế là chân khi đó nó xoắn quẩy, ko khiển được ... cố cứu bóng, và ...trẹo )

Những ngày đầu tiên khi mới chơi môn này em dùng vợt fake, vẫn đánh được bóng, vẫn đoa rầm rầm (cũng có hơi đau tay, nhưng là do đánh vào thành vợt mà bị phản lực... vấn đề này thì vợt xịn cũng ăn chưởng..., nhưng tất nhiên là khi dùng vợt xịn thì cú quả hiệu quả chính xác hơn); giày thì đi giày cắt 170k Lê Duẩn, vẫn chiến đều đều mà chả vấn để gì, tuy nhiên dòng này đế hơi mềm nên nhanh mòn sau khoảng 4-5 tháng chơi đều, và điểm xuất phát kô được hết khả năng bản thân.

Vấn đề ở đây là nằm ở kĩ thuật của các bác, nhiều bác cứ máu chiến tuy nhiên những kĩ thuật cơ bản ko chau chuốt, ko khởi động kĩ và quá cố sức nên mới hay chấn thương, chỉ là quả đoa cơ bản, có bao nhiêu bác tự cho mình là thời điểm, mặt vợt tiếp xúc bóng của mình là chuẩn (hay chỉ là đánh bóng cho qua hay rầm rầm là đã đúng).

Nếu như bác chủ thớt và các bác khác mới chơi, có điều kiện thì đầu tư sớm cũng tốt.

Và bác chủ thớt nên hướng tới việc bảo vệ mình từ cái gốc của mình ý chứ đừng bắt trước cái cành cái ngọn của người khác.

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Nhiều người toàn khuyên nên dùng giày xịn khoảng tầm củ rưỡi, 2 củ chính hãng trở lên mới là tốt. Em ngẫm lại cái thời cách đây mấy chục năm, cái công nghệ sản xuất giày thời đấy liệu nó có bằng mấy loại hàng nhái rẻ tiền bây giờ không mà sao phải quan trọng nó thế.

Vấn đề nằm ở chỗ là cách di chuyển của các bác, có khởi động kĩ không, di chuyển đúng cách không, có chạy quá sức không (ông a chơi cùng em, đi giày xịn, một hôm đánh rất lâu, khi mệt nhưng vẫn cố chơi, thế là chân khi đó nó xoắn quẩy, ko khiển được ... cố cứu bóng, và ...trẹo )

Những ngày đầu tiên khi mới chơi môn này em dùng vợt fake, vẫn đánh được bóng, vẫn đoa rầm rầm (cũng có hơi đau tay, nhưng là do đánh vào thành vợt mà bị phản lực... vấn đề này thì vợt xịn cũng ăn chưởng..., nhưng tất nhiên là khi dùng vợt xịn thì cú quả hiệu quả chính xác hơn); giày thì đi giày cắt 170k Lê Duẩn, vẫn chiến đều đều mà chả vấn để gì, tuy nhiên dòng này đế hơi mềm nên nhanh mòn sau khoảng 4-5 tháng chơi đều, và điểm xuất phát kô được hết khả năng bản thân.

Vấn đề ở đây là nằm ở kĩ thuật của các bác, nhiều bác cứ máu chiến tuy nhiên những kĩ thuật cơ bản ko chau chuốt, ko khởi động kĩ và quá cố sức nên mới hay chấn thương, chỉ là quả đoa cơ bản, có bao nhiêu bác tự cho mình là thời điểm, mặt vợt tiếp xúc bóng của mình là chuẩn (hay chỉ là đánh bóng cho qua hay rầm rầm là đã đúng).

Nếu như bác chủ thớt và các bác khác mới chơi, có điều kiện thì đầu tư sớm cũng tốt.

Và bác chủ thớt nên hướng tới việc bảo vệ mình từ cái gốc của mình ý chứ đừng bắt trước cái cành cái ngọn của người khác.
Hì hì, sao bác lại so với ngày xưa thế. Rõ ràng là cùng 1 điểm xuất phát (tập chơi) mà có dụng cụ tốt hơn(giầy tốt, vợt tốt) thì nó phải tốt hơn chứ :)
KHông thế chả lẽ thế giới đi giật lùi :P

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
em thấy thế giới đi giật lùi là đúng với quy luật tiến hóa tự nhiên đấy ạ
anh bes là một ví dụ =))

Verdasco76

Xe máy
Các bác nên chọn Das đi rất bền.So sánh giữa Nike và Das thì như sau.

1 Đôi Nike của Federer thì mềm mòn nhanh đế chi đc 3 ,4 tháng.NIke của Nadal thì đc 6 tháng.

1 Đôi Das phải 9 tháng,e tình 1 tuần các bác chơi 2 buổi.Đế Das cứng hơn Nike,bền hơn Nike.

Hiện có mấy đôi barricade 7 của Adidas. Hàng ngoài cũng 2t4 rồi.

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Giày lởm lật mắt cá như chơi, tất ngieen thanh niên nhặt bóng thì dép lê vẫn chạy băng băng, giày phải thật tốt ko chấn thương thì nghỉ hết, có khi ảnh hửong đến cả hạnh phúc gd cụ :))

mr_limo

Xe buýt
Hì hì, sao bác lại so với ngày xưa thế. Rõ ràng là cùng 1 điểm xuất phát (tập chơi) mà có dụng cụ tốt hơn(giầy tốt, vợt tốt) thì nó phải tốt hơn chứ :)
KHông thế chả lẽ thế giới đi giật lùi :P
Ý của em muốn chia sẻ là nên chú ý đến vấn đề kĩ thuật nhiều hơn là coi trọng quá về trang phục, và em cũng có nói là nếu có điều kiện mua được thì càng tốt mà, và cũng ko cần bàn cãi là đồ xịn thì bền hơn, hỗ trợ nhiều hơn, dùng thoải mái hơn rồi.
Em mà có điều kiện thoải mái thì em cũng mua toàn đồ hiệu mà dùng chứ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thấy giống một số bác có kinh nghiệm đã phát biểu. Riêng môn tennis giày và vợt là quan trọng nhất. Mà đôi giày nó ảnh hưởng trực tiếp đến các bác do độ bám sân, độ lồi lõm để đỡ bàn chân và gan bàn chân, thông hơi... nên giày là yếu tố số 1, tiếp đến vợt xịn thì cú quả chuẩn hơn, thật tay hơn và bớt chấn thương cổ và cánh tay.
Nhưng nếu đánh mùa hè mặc áo xịn thoát mồ hôi tốt cảm giác cũng thoải mái hơn.
Em toàn chơi Das công nhận bền hơn Nike nhưng lại cứng hơn Nike.

beautifulife

Xe máy
Em nghĩ cái khoản giầy cụ cứ phóng khoáng mà chi hầu bao cho em nó. Mua giầy tốt vừa đẹp vừa an toàn vừa bền, có khi mua một lần dùng cả đời mình rồi đời con đời cháu đời chắt chút chít

waterfall

Xe buýt
Thực tế chứng minh rồi, có bao nhiêu cụ đánh tennis ở đây chăc cũng biết. Giầy vừa là công cụ hỗ trợ vừa bảo vệ nên phải dùng loại tốt. Các cụ mua 1 đôi giày xịn đánh còn hơn mua 5 đôi giày đểu, vì kiểu gì 5 đôi đó cũng hỏng trước. Vợt thì nên chọn loại phù hợp với sức, lực và cách đánh của các cụ là chuẩn rồi ợ.

hoatra

Xe điện
cụ chơi giày hiệu CHÂN TRẦN, ngon bổ rẻ và tự liền nếu rách:P

MinhBum

Xe container
Các bác nên chọn Das đi rất bền.So sánh giữa Nike và Das thì như sau.

1 Đôi Nike của Federer thì mềm mòn nhanh đế chi đc 3 ,4 tháng.NIke của Nadal thì đc 6 tháng.

1 Đôi Das phải 9 tháng,e tình 1 tuần các bác chơi 2 buổi.Đế Das cứng hơn Nike,bền hơn Nike.

Hiện có mấy đôi barricade 7 của Adidas. Hàng ngoài cũng 2t4 rồi.
có cụ trong hcm bán bar 6 có 1.7 củ, khá rẻ, cụ nào máu vào vntennis.net mà múc, hàng ngon.
em thấy bảo ở Phú Thái 186 trường chinh bán dunlop rẻ, khoảng hơn500k, trc em đc cho 1 đôi, đánh bền như Das luôn

vasco

[Tịch thu bằng lái]
giày asics các cụ, ở nước ngoài thương hiệu này rất phổ thông như das, nike ở vn vậy.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Chân e dày mua nike di đánh toàn đau nên lại phải mua đôi addidas 7 mới thấy ok

lynnhung11

Xe tải
Chân e dày mua nike di đánh toàn đau nên lại phải mua đôi addidas 7 mới thấy ok
E thì ngược với cụ, mua 2 lần Das theo anh em trong sân, đi cũng bền nhưng mới chuyển sang nike Nadal được hơn năm nay, thấy độ bền chả kém mà đi thì đỡ đau chân hẳn, giờ ko bao giờ quay lại das nữa

Xuân Trường

Xe buýt
cũng phải tuỳ tầm tiền của cụ như thế nào, theo em nếu có điều kiện thì cứ NIKE hoặc ADIDAS thôi ạ

Kim Tín

Xe hơi
Website
vouu.vn
Đánh tennis quần áo có thể lởm,vợt có thể cũ nhưng đôi giày là cần phải chuẩn. Đi giày k đúng giày dành cho tennis rất dễ chấn thương, hỏng và lâu dài sẽ ảnh hưởng đến khớp gối. 3 dòng Nike,Adidas và Prince là sự lựa chọn cơ bản ! Chúc bác chọn được em ưng ý!

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
vasco nói:
giày asics các cụ, ở nước ngoài thương hiệu này rất phổ thông như das, nike ở vn vậy.
Nó là hãng chuyên đồ thể thao lâu đời của Nhật. Bên Mỹ và Châu Âu rất thông dụng. Giá khá chát nhưng mua dùng rồi mới thấy Nike và das ko có cửa để so cụ ạ.