Thảo luận Chọn mua xe Honda City top hay Hyundai Elantra 1.6at

Highstake

Xe hơi
Lái thử là biết chứ gì, mới lái hay lái lâu quan trọng là bác phải thích trước đã. Còn nếu xđ đi rồi sau này muốn sang tay nhanh để đổi đời xe thì cá nhân em thấy con TOP sau này cụ triển đi sẽ nhanh và giữ giá tốt hơn.

kamelo

Xe buýt
Lái thử là biết chứ gì, mới lái hay lái lâu quan trọng là bác phải thích trước đã. Còn nếu xđ đi rồi sau này muốn sang tay nhanh để đổi đời xe thì cá nhân em thấy con TOP sau này cụ triển đi sẽ nhanh và giữ giá tốt hơn.
Cứ tư tưởng giữ giá thì cứ thò cổ cho hãng nó cứa. Xe mắc hơn thì khi bán lại sẽ mất giá hơn

kamelo

Xe buýt
Em nghĩ cũng tuỳ mỗi cụ thôi. Bản thân em từng ngồi con top của ông bạn và cả từng đi grab cũng có. Em thấy ko ồn như cụ nói và nó khá cải tiến êm hơn nhiều so với các em đời trước khi ngồi ghế lái phụ với bạn. Còn em đi grab ngồi thì ngồi ghế sau thấy rộng rãi, để chân thấy thoải mái hơn.
Em đi city Top ngoài ồn ra thì nghe ù ù khó chịu lắm. Tại VN phải mua xe 2t trở lên mới hết ồn thôi

thanh_ha

Xe hơi
Cụ hỏi trong box HD thì trước mắt các cụ đi HD nhiều sẽ trả lời. Nhưng cơ bản em thấy cứ lái thử để cụ tự cảm nhận. Huyndai được dáng đẹp nhưng City em lại thấy có nét thể thao hơn, bảo dưỡng thì em nó dễ độ dễ chăm, ăn uống ít.

Tengo.Mit

Xe tăng
Elantra turbo mới ngon hơn TOP nhiều. 200mã mà vít thì phê phải biết.

TuanBank

Xe máy
cụ mới có bằng thì mua city đi cho nhẹ nhàng cụ ạ.

btb58

Xe hơi
Em đi City Top vài ngày. Kết luận là chán, chưa kể còi vọng vào cabin rất to mà k thấy các cụ nói đang đi City thân j. Có lẽ đang grab mà mơ city
Em cũng như cụ. Em tìm mua xe lần đầu, đi thử city 2015. Đang đi bấm còi tưởng mình chưa đóng cửa, hoảng quá.

haithanhdhh

Xe máy
Em đã phân vân như thế này và quyết định mua Tucson lướt @@

namtu1810

Xe hơi
Em cũng như cụ. Em tìm mua xe lần đầu, đi thử city 2015. Đang đi bấm còi tưởng mình chưa đóng cửa, hoảng quá.
Cụ mua con sang tay ạ? Em thấy sang tay còn tuỳ cụ chủ trước có biết giữ hay ko. Chứ em có đi city đời 15-16 grab car vài lần. Cá nhân em thấy ko vấn đề, ngồi duỗi chân thoải mái, máy thì cũng ko ồn như các cụ nói.

tatthanh2412

Xe hơi
Em đã phân vân như thế này và quyết định mua Tucson lướt @@
Mang tucson ra so với em này thì em thấy hơi chênh :)) như em nó cụ so với CRV thì đúng hơn. Còn về hai em này thì cá nhân em thấy mới chạy thì lướt city cho dễ sử dụng, kiểu thông thường mà option cũng đầy đủ.

haithanhdhh

Xe máy
Mang tucson ra so với em này thì em thấy hơi chênh :)) như em nó cụ so với CRV thì đúng hơn. Còn về hai em này thì cá nhân em thấy mới chạy thì lướt city cho dễ sử dụng, kiểu thông thường mà option cũng đầy đủ.
Hôm cuối tuần em có đi cao tốc Hà Nội, Hải Phòng. Ngồi City về ù hết đầu luôn.
Phải nói là ồn và hơi mệt cụ ạ.
Elantra thì em mới đi trong phố thôi, chưa thử cao tốc. Tạm thời thì trong phố em nó chắc chắn và im ắng hơn

Mesh

Xe buýt
Elantra ở phân khúc trên sướng hơn nhiều. Ngồi lên con xe nặng hơn 200 cân thép và bề ngang cơ sở rộng nó đầm, chắc chắn,an toàn, ngồi nó cũng dễ chịu hơn.
Còn so về kinh tế thì có lẽ Kia Morning là hay nhất.

vindiessel28

Xe hơi
Tóm gọn, mua xe thì nên mua con mình thích để đỡ lăn tăn mà nghía thêm em khác, còn biết cách chăm thì còn nào cũng ngon lành. Cá nhân em ko đánh giá thấp em elantra nhưng về phần nhìn em lại khá thích thiết kế của Honda hơn. Kiểu xe thể thao đô thị, nhìn cũng hút mắt.

long_xec43

Xe máy
Tóm gọn, mua xe thì nên mua con mình thích để đỡ lăn tăn mà nghía thêm em khác, còn biết cách chăm thì còn nào cũng ngon lành. Cá nhân em ko đánh giá thấp em elantra nhưng về phần nhìn em lại khá thích thiết kế của Honda hơn. Kiểu xe thể thao đô thị, nhìn cũng hút mắt.
Em cũng khá thích phần nhìn của đầu xe Honda, nhất của mấy anh Civic, nhìn lai thể thao. City thì chịu khó độ hay chăm em nó mấy phụ kiện lạ thì kể ra quá ổn.

MrBuiHien

Xe máy
Có tiền thì cứ phân khúc C mà triển cụ. Cá nhân e thấy con city xấu, nhìn ko cân đối, xe có hệ thống màn cảm ứng và điều khiển điều hòa cảm ứng nhưng độ nhạy rất kém @@, cách âm kém Ela, đc cái cũng rộng rãi. Lái thử đi rồi quyết cụ ạ

Mạnh Ninh

Xe tải
E cũng có câu hỏi như cụ chủ nhưng khác là e cân nhắc giữa city top và focus trend ạh

Mesh

Xe buýt
Các cụ tư vấn thế ko biết cụ thớt chốt em nào rồi. Hai em chênh dòng nhưng City cũng được xem là cận C rồi. Option thì hơn hẳn các em cùng dòng, mà quan trọng là nội thất con này thoải mái, triển đi xa với vợ con thì đỡ nhọc hơn.
Mấy cụ thớt nào cũng phao tin nâng bi City nên bị tịch thu bằng lái phải không?.
Elantra 1.6 tuy động cơ Gamma thế hệ cũng không phải mới. Nhưng động cơ hộp số nó ngon hơn Civic 1.8 máy cam đơn thế hệ cũ vừa mới bán ra nhiều đấy.

City tuổi gì mà so với Elantra. Elantra đỡ ồn hơn City nhiều, máy móc ngon hơn, hộp số AT ngon, xe nặng đầm chắc, an toàn.
Tóm lại Elantra nó phân khúc trên.

Blu Bird

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã tư vấn, em phân vân vì giá city và elantra ko chênh nhau nhiều quá, chỉ lăn tăn về chất lượng nội thất và hộp số ntn thôi vì nội thất nhựa mà ko tốt thì mấy hôm kêu két két e sợ, hộp số cvt của city em chưa biết ntn nhưng con Jazz cũ nhà e thì hộp số chán. Chắc phải lượn 1 vòng giữa 2 hãng trc khi quyết định ạ