Thảo luận Chọn mua xe Honda City top hay Hyundai Elantra 1.6at

lei00zhi

Xe máy
So sánh tỷ lệ mã lực/ trọng lượng sẽ không có quá nhiều sự khác biệt nhưng nếu về dáng xe hay mức tiêu hao nhiên liệu thì đi Top ổn định và tiết kiệm hơn

Ferdi

Xe hơi
Đi phục vụ cho gia đình, thích cốp rộng, cần sự yên tâm của xe Nhật, yêu cầu cao về trang bị tiện nghi và tính năng an toàn hỗ trợ thì em nghĩ TOP làm tốt hơn

boyhd

Xe máy
Mấy hôm nay em xem nát các bài đánh giá về City, em thấy nó là chiếc xe mà mình đang cần. Vì đáp ứng đủ tiêu trí " bền , hiện đại, tiết kiệm..." nhưng hôm qua em vào hội City thì lại thấy giật mình, vì có mợ mới mua xe xong phản hồi là 500k đi được 254km nội thành HN. Đường ko tắc mấy. Vậy là em nó uống cũng 10-12 lít nội thành. Đọc xong mà hoang mang quá, em định qua tháng ngâu là lấy xe. Các cụ cho em lời khuyên với ạ. Chúc các cụ đầu tuần vui vẻ.

picaso182

Xe buýt
Mấy hôm nay em xem nát các bài đánh giá về City, em thấy nó là chiếc xe mà mình đang cần. Vì đáp ứng đủ tiêu trí " bền , hiện đại, tiết kiệm..." nhưng hôm qua em vào hội City thì lại thấy giật mình, vì có mợ mới mua xe xong phản hồi là 500k đi được 254km nội thành HN. Đường ko tắc mấy. Vậy là em nó uống cũng 10-12 lít nội thành. Đọc xong mà hoang mang quá, em định qua tháng ngâu là lấy xe. Các cụ cho em lời khuyên với ạ. Chúc các cụ đầu tuần vui vẻ.
Nếu lựa chọn City và Accent em sẽ chọn Accent.
Nên City với Elantra đương nhiên sẽ chọn Elantra 0% do dự, elantra ngồi sướng hơn nhiều. City để so với Accent có một vài điểm hơn, nhưng lại rất nhiều điểm kém Accent. Để so với Elantra không so được.

LongVega

Xe máy
Cả 2 em đều ngon để đi cho gia đình, nhưng cá nhân nếu thích không gian hàng 2 thoải mái, cao ráo thì TOP em ngồi đỡ ngộp hơn, nhà có cháu nhỏ ngồi sau đi đường dài cũng đỡ hơn

1vo2con4banh

Xe hơi
So với em Elantra, TOP được trang bị lẫy chuyển số trên vô-lăng, khoang hành lý có thể tích lớn hơn, 8 loa và cổng HDMI nên nếu đi gia đình thì TOP đáp ứng nhu cầu hơn.

Damquochung

Xe máy
chắc các bác đo đi thế nào chứ m đi civic cũng chỉ báo tầm 9l thôi, mà xe mới nhé, dự sau 5000km sẽ xuống tầm 8,x lít, nên city sẽ phải ít hơn đấy

Em mới chạy hơn 3 tháng, em rúc ở trong phố tắc đường suốt ngày đây cụ à. Không đến mức đấy đâu cụ, xe bốc, ăn ít xăng lắm, giờ khoảng 8.1 chấm 2 gì đấy, dự còn xuống nữa, về quê thì khỏi nói rồi, đường trường thì khoảng hơn 5 lít tý thôi cụ.

boyhd

Xe máy
Em mới chạy hơn 3 tháng, em rúc ở trong phố tắc đường suốt ngày đây cụ à. Không đến mức đấy đâu cụ, xe bốc, ăn ít xăng lắm, giờ khoảng 8.1 chấm 2 gì đấy, dự còn xuống nữa, về quê thì khỏi nói rồi, đường trường thì khoảng hơn 5 lít tý thôi cụ.
Vậy thì em nghĩ chắc mợ kia đo sai hoặc ntn đó. Chứ ngày xưa em chạy con Lacceti EX, đường HN cũng chỉ khoảng 9 lít là kịch thôi. Honda City công nghệ hơn hẳn thì phải khác chứ ạ?

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Vậy thì em nghĩ chắc mợ kia đo sai hoặc ntn đó. Chứ ngày xưa em chạy con Lacceti EX, đường HN cũng chỉ khoảng 9 lít là kịch thôi. Honda City công nghệ hơn hẳn thì phải khác chứ ạ?
Giờ đi HN trừ khi máy yếu hẳn, chứ em đi City cũng loanh quanh 9L đó cụ. Toàn đi 20km/h thì em nghĩ làm sao tiết kiệm được.

DANGTIENTRI

Đi bộ
City cho cảm giác lái khá tốt. Bữa em chở 5 người với hành lý, Qua số S đạp hết ga dính ghế luôn các cụ ạ.

Cuongsmiles

Xe máy
Đang máu focus, cụ lại làm e hơi lăn tăn, dao động dữ dội.
Cụ nên tham khảo thêm. Cơ địa mỗi người mỗi khác. Có người lên xe là say, thậm trí ngửi mùi xăng xe cũng say. Nhà mình đi chả thấy ai say cả dù ngồi trên hay dưới (FC trend 2017).

huanmorning

Xe tăng
Các cụ phải chú ý cho em phân da máy của Honda, Hyundai, Kia và phần cơ khí và độ hoàn thiện của hệ thống điện đóm mới thấy xe Nhật hơn xe Hàn 1 bậc, về phần da máy xe Honda đứng đầu về độ tinh xảo, sau nhiều năm sử dụng da máy của Honda vẫn sáng bóng ít thâm rỗ, còn xe Hyundai và Kia có hiện tượng thâm nhiều da máy, độ hoàn thiện của dây dợ phần khoang máy của xe Nhật gọn tinh xảo hơn, các cảm biến của xe Nhật gọn chính xác hơn. phần nhựa Taplo Tappi trong xe xe Nhật nhìn đường nét hơn, các đường bo vét khớp nối xe Nhật tinh xảo hơn, mùi nhựa trong xe Nhật hơn xe Hàn, đấy là ý kiến của Em.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Các cụ phải chú ý cho em phân da máy của Honda, Hyundai, Kia và phần cơ khí và độ hoàn thiện của hệ thống điện đóm mới thấy xe Nhật hơn xe Hàn 1 bậc, về phần da máy xe Honda đứng đầu về độ tinh xảo, sau nhiều năm sử dụng da máy của Honda vẫn sáng bóng ít thâm rỗ, còn xe Hyundai và Kia có hiện tượng thâm nhiều da máy, độ hoàn thiện của dây dợ phần khoang máy của xe Nhật gọn tinh xảo hơn, các cảm biến của xe Nhật gọn chính xác hơn. phần nhựa Taplo Tappi trong xe xe Nhật nhìn đường nét hơn, các đường bo vét khớp nối xe Nhật tinh xảo hơn, mùi nhựa trong xe Nhật hơn xe Hàn, đấy là ý kiến của Em.
Hôm qua e đi mua tủ lạnh mà tủ sam sung sx thái lan mùi nhựa kinh tởm. Trong khi tủ panasonic sx vn chả mùi gì khó chịu cả . Có khi ung thư nhiều cũng chính từ nhựa đểu làm tủ lạnh

SƠN CƯỚC

Xe điện
E lái city đh max họng bt. Ngồi santafe về họng đọng đờm cứ vướng vướng , sợ dell tả ...kkk

qtuanns

Xe máy
City cho cảm giác lái khá tốt. Bữa em chở 5 người với hành lý, Qua số S đạp hết ga dính ghế luôn các cụ ạ.
City mà dính gì bác ơi. Em chạy một mình, để sport đạp lút mà chưa thấy dính. Dòng b, c nếu muốn thử dính ghế thì bác chạy thử civic sport hoặc elantra sport. Để s để biết dính khác ra sao...