Chọn sh mode hay vespa primavera

tinhoc6a

Xe tải
em nghĩ bác thử xem yamaha xem, động cơ yamaha giờ bền hơn honda rồi nhưng không hiểu sao để cái kiểu dáng ko mê nổi và bất tiện. NVX hơn mọi mặt so với AB mỗi tội yên sau cao nhổng lên đi mua đồ gì mà buộc vào chở hàng cũng khó, có gia đình thì khó đèo. Freego bị lỗi chắn bùn trước, bùn bắn vào trong khoang trước xe, thiếu két nước và chỉ có 1 giảm xóc sau. Janus thì lốp có săm, dính đinh là xịt lốp :-< . Honda tuy động cơ kém bền hơn nhưng tổng thể lại ok. đến bao h Ya mới ra con xe na ná AB nhỉ :D

Vietkbang

Xe tải
E hỏi 100 người, thì 80% chê Vespa cụ ạ :)). Khung xe nào chả bằng thép hả cụ, hay xe Honda khung bằng nhựa. E chả dựa vào động cơ hay khung, em dựa vào cảm giác lúc cưỡi lên cái xe để chạy cụ nhá. Đấy là chưa kể lúc cần đổi xe, vác ra bán thì đúng là như bị...hoạn :)). Còn cái chân chống, thì từ Lx đến Premavera, cái nào cũng bị mõm sườn do xe đổ vì chân chống nghiêng yếu quá, đc mỗi cái kiểu dáng hợp chị em.
Xe vespa khung và vỏ đa phần là thép , xe Honda thì thỉ tỷ lệ thép chỉ bằng 60% so với vespa. Còn cảm giác lái thì mỗi người một sở thích khác nhau . Tuy nhiên đa phần dân VN đều thích Honda .

Khanhbaby2016

Xe hơi
Thôi sh mode lành cụ ơi , sợ vespa lắm r

chaser8x

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đang muốn mua xe mà không biết nên chọn sh mode hay vespa primavera, ai có kinh nghiệm về 2 dòng xe này có thể tư vấn giúp em với ạ, giá cả thì không nói, sh mode đang bị đội giá kinh khủng, cho em xin chút cảm nhận về máy móc, độ bền, xăng xe, ưu nhược điểm các kiểu của 2 dòng xe này với ạ. Em cảm ơn nhiều^.^
nếu kiểu nông dân đi ngon tốn ít chi phí linh tinh thì mode

thíchđẹp mà hay hỏng thì vespaạ

sh di cụ. bền đẹp mà có hỏng sử hay bảo dưỡng n cũng rẻ

sjeuchuoi

Xe hơi
Cá nhân em sẽ chọn Vespa
Ngồi Vespa vẫn một phong cách quý tộc hơn mấy bố lau chau SH - lại còn mode nữa thì lau chau hẳn

Vumanhtung

Đi bộ
Em đang muốn mua xe mà không biết nên chọn sh mode hay vespa primavera, ai có kinh nghiệm về 2 dòng xe này có thể tư vấn giúp em với ạ, giá cả thì không nói, sh mode đang bị đội giá kinh khủng, cho em xin chút cảm nhận về máy móc, độ bền, xăng xe, ưu nhược điểm các kiểu của 2 dòng xe này với ạ. Em cảm ơn nhiều^.^
Như bạn Nữ lên trọn piaggio.giờ máy Piaggio thế hệ mới iget đi rất êm và mượt ăn ít xăng.kiểu dáng thì ko phải nói rồi.mỗi xe có mục đích sử dụng khác nhau,ưu và nhược điểm.mình chạy Piaggio từ Hà Nội đi Sài Gòn thấy ổn máy đời mới đi êm ái,vận hành ok hơn đời máy cũ nhiều...

Sent from Aris Pro via OTOFUN

anhtuan11705

Xe máy
Thôi sh mode lành cụ ơi , sợ vespa lắm r
Giống cụ, vừa làm quả SH Mode cho con gái. Mình đang đi con GTS đời 2008 nhập Ý hơn 13 năm nay, đi khá ít khoảng 4 vạn. Tuy nhiên, nó hay hỏng vặt. Không tính bảo dưỡng, tiền sơn xe thì tiền sửa nó tương đương chi phí vận hành con CIVIC cùng tuổi, mình đi gấp hơn 3 lần số km (nghe lạ phải không vì Civic mình đi 12 vạn đồ vẫn zin, không sửa nhiều, lần đắt nhất 5 triệu).
Hồi mới đi hơn 1 năm đã vỡ ống dẫn xăng chết đường 2 lần, vỡ bi sau chết 1 lần, chắc do bọn nó làm cho xe ôn đới. Số lần em bị chết dọc đường không dưới 10 lần. Làm đường nước mát trước tổng mất 3.5 triệu, bị cả củ sạc và bộ đánh lửa 1.8 +1.6 = 3.4 triệu. Cách đây 2 tháng vừa chết bơm xăng mất hơn 3 củ mà xe mới 4 vạn đã chết bơm trong khi chú Lead đời 2009 đi số km gấp rưỡi vẫn phóng vù vù, chẳng thay đồ gì ngoài lốp và dầu nhớt.
Nói chung chơi thằng GTS mỗi lần ra hãng bảo dưỡng định kỳ là 1-2 củ đi tong là chuyện thường. Ắc quy xịn của nó đắt hơn ắc quy con ô tô 4 chỗ. Các bác cứ thấy con bơm xăng của GTS đắt hơn nhiều lần bơm xăng ô tô I10 là biết rồi đó. Hiện xe em đang nằm hãng sơn lại, thay đồ vặt chắc mất tầm 4.5 tr nữa. Em cũng giảm chi phí do có thợ giỏi mở tiệm ngay cổng, nếu không còn mệt nữa.
Đểu cái con Lead của vợ đi cũng từng ấy năm chưa thay đồ đến 1 triệu. Con Dream thái trước em chạy gần 12 vạn từ 1996 - 2008 gần như không hỏng vặt.
Kết luận : Đi cũng thích nhưng hay hỏng vặt và sửa tốn tiền, so với Honda thì độ ổn định kém xa. Sau 4 đời Honda và 1 đời GTS, em cũng hơi sợ Vespa rồi dù vẫn đang nuôi nó.

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Xe container
Em chọn SH mode còn các cụ thì sao
Nếu chưa bao giờ đi Vespa thì nên mua Primavera. Còn sau khi đã dùng qua Vespa rồi thì sẽ không lên đây hỏi nữa, mà chạy thẳng ra Head mua Sh mode ngay và luôn. =))

theo e dòng piago đi 1 thời gian máy bốc thôi.chứ lúc bán đi rẻ bèo.như e cứ mua honda cụ ạ