[Funland] Chọn trường cho F1 vào cấp II.

Moitapchoi

Xe hơi
Nguyễn Tất Thành liệu có hạ điểm không các cụ. Cháu nhà em được có 22,75. Tiếc quá

vikingloveu

Xe buýt
Con nhà em không có điều kiện nên cứ trường công cho chi phí thấp, cụ thể là trường làng cho gần. Em ở quê.

gaquay123

Xe tăng
Nguyễn Tất Thành liệu có hạ điểm không các cụ. Cháu nhà em được có 22,75. Tiếc quá
Gần như chắc chắn là hạ đấy, nên trường mới đưa ra 3 mốc điểm dự khuyết! Và khả năng rất cao là cháu nhà cụ sẽ có suất vào Nguyễn Tất Thành nhé! Vì nhiều cháu khác đỗ Nguyễn Tất Thành cũng đã đỗ Cầu Giấy, và sẽ đỗ Ams, đỗ CNN2, nên sẽ không học Nguyễn Tất Thành!
Như con em đỗ Đoàn Thị Điểm và Nguyễn Tất Thành nên cũng đang lăn tăn đây cụ! Nguyễn Tất Thành không có xe đưa đón, mà Đoàn Thị Điểm thì lại có xe đưa đón ngay trước cửa nhà luôn! 😭

NNS

Xe ngựa
năm nào cũng hạ cụ ạ, vì thường các cháu đỗ những trường top này cũng sẽ đỗ vài trường khác cùng phân khúc hoặc hơn, nên nó sẽ là sự lựa chọn, sẽ thiếu học sinh theo chỉ tiêu tuyển sinh.

Arizona

Xe tăng
0.25 thông thường sẽ gọi cụ ạ. Vấn đề là lọc file excel ra đến 400 bạn trên 23đ nên khả năng trường đã dự trù đội đậu mà ko học rồi. Bạn nhà e cũng không nhập học dù CNN chưa biết bao giờ mới thi.

Moitapchoi

Xe hơi
Em chỉ mong cho nó xong đi thôi chứ thấy các cháu năm nay do dịch đã thì cử vất vả quá

MinhIphone

Xe tải
0.25 thông thường sẽ gọi cụ ạ. Vấn đề là lọc file excel ra đến 400 bạn trên 23đ nên khả năng trường đã dự trù đội đậu mà ko học rồi. Bạn nhà e cũng không nhập học dù CNN chưa biết bao giờ mới thi.
Cụ và CCCM khác có kinh nghiệm gì về Thi tuyển hàng năm Cầu Giấy không? con gái em 56,3/56.5 thiếu 0,2 ?
Liệu có phúc khảo không nhỉ? Vì Cầu Giấy hạ điểm chỉ khi AMS có kết quả nhưng giờ này lịch thi còn chưa có? nghe đâu thí sinh vẫn Nộp được hồ sơ.

BKG

Xe tăng
vâng em ngâm cứu LTV thì tiền học và tiền các loại năm nay cỡ 6 củ (k xe đưa đón) rồi cụ. Mấy trường này thì học phí cũng same same nhau nên cũng phải tính toán chứ k 2 ông con đi học tháng cũng méo mặt tiền luôn :)) TX hệ Cam song bằng mới cao tiền còn hệ CLC thì thấp hơn LTV chút đó cụ, nhưng thấy bảo năm nay dừng hệ song bằng rồi k hiểu lí do tại sao
6 củ LTV thì quá đắt so với những gì nhận được!

Arizona

Xe tăng
Cụ và CCCM khác có kinh nghiệm gì về Thi tuyển hàng năm Cầu Giấy không? con gái em 56,3/56.5 thiếu 0,2 ?
Liệu có phúc khảo không nhỉ? Vì Cầu Giấy hạ điểm chỉ khi AMS có kết quả nhưng giờ này lịch thi còn chưa có? nghe đâu thí sinh vẫn Nộp được hồ sơ.
Theo em thì chả mất gì khi mình làm phúc khảo cả(theo link online đính kèm email thông báo kết quả). Khả năng hạ vẫn còn nên cụ chấp nhận nhập học phương án B trước đi. CG gọi thì rút hs chấp nhận mất tiền nếu thực sự thích CG.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Phương châm là cứ trường tốt là cho con vào cccm ạ!

vitdhtl

Xe buýt
Nhà em được 22,5 điểm. Nhà xa trường nên chưa chắc đã chọn học nhưng biết trượt con cũng buồn ghê gớm! Nhìn nó rơm rớm nước mắt, không ăn tối mà thương quá. Tí tuổi đã phải chịu áp lực học hành!

vua_luoi

Xe điện
Gần như chắc chắn là hạ đấy, nên trường mới đưa ra 3 mốc điểm dự khuyết! Và khả năng rất cao là cháu nhà cụ sẽ có suất vào Nguyễn Tất Thành nhé! Vì nhiều cháu khác đỗ Nguyễn Tất Thành cũng đã đỗ Cầu Giấy, và sẽ đỗ Ams, đỗ CNN2, nên sẽ không học Nguyễn Tất Thành!
Như con em đỗ Đoàn Thị Điểm và Nguyễn Tất Thành nên cũng đang lăn tăn đây cụ! Nguyễn Tất Thành không có xe đưa đón, mà Đoàn Thị Điểm thì lại có xe đưa đón ngay trước cửa nhà luôn! 😭
con nhóc lớn nhà em ngày xưa ko đỗ CG, chỉ đỗ NTT may quá c3 vào đc CNN. CG khó lắm

mr teppi

Xe buýt
Nếu em, em gạt LTV đầu tiên! Lý do? Trước, thời bác Cương còn thì em không nói, nhưng giờ yếu tố sp chả còn bao nhiêu, người lãnh đạo chả giống quản lý giáo dục tý nào. Quân phiệt, gây áp lực cho hs, tài chính thu chả chính đáng.
Ngoài công lập nếu được chọn thì em chọn NTT, ngôi sao, Arc.
Công lập, Ams, Cầu giấy, Thanh Xuân. Sau đó Trường Tộ, Giảng Võ, có thể là Trưng Vương nữa.
Còn LTV giờ vẫn còn tên tuổi bởi hình ảnh để lại từ thủa bác Cương, và nhiều hs giờ là phụ huynh của F1 nên cho con thi vào.

xedaprach

Xe điện
Cccm nào có con đã học hoặc vào Lê Quý Đôn ở Nguyễn Văn Huyên cầu giấy thì cho em hỏi với.

Jaquier

Xe tải
NTT ngay và luôn đi cụ. ĐTĐ được cấp 1 thôi, càng lên cao càng kém dần. Tiền chênh cụ thuê xe đưa đón cũng ok.

BKG

Xe tăng
Học phí lớp 6 trường này có 3,5 thôi (tôi vừa tìm trên mạng), cũng phù hợp.
Cụ nhầm rồi. Trước con e học ở đây 2 năm. Vì chán cách thu tiền nong vớ vẩn nên e chuyển. 3.5tr là tiền fix và public, nhưng sẽ thu thập cẩm đủ thứ trên đời (giấy vệ sinh, nước uống, thẻ...) nhưng không in thành hóa đơn chứng từ gì hết mà viết tay (GVCN đọc cho HS ghi ra vở về đưa PH), tính ra nhiều lắm cụ. Thực sự là không đáng tiền vì cách dạy hoàn toàn như công lập, chỉ khác GV không nhũng nhiễu kiểu công. Đặc biệt môn TA thì chán toàn tập!

maybach57

Xe tăng
Trường LTV có đặc sản thu tiền vô tội vạ! Chia nhỏ nhiều loại ra để thu tiền. Em ví dụ như tiền xây dựng thu rồi nhưng lại thu tiền rèm cửa, tủ, ... riêng. Có khi con cụ phải đóng cả tiền hít thở không khí (cây xanh) cũng nên! Cùng mức thu như hiện nay có rất nhiều trường để cụ lựa chọn!
Sắp tới nhẽ nó mua cả máy thở rồi thu tiền cụ ạ

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Hôm nọ em nghe ông bô nói là giờ phường nào phải học trường ấy, vẫn được chọn trường à cụ?

gadi2banh

Xe điện
Con e đỗ cả NTT và CG mà đau đầu lựa chọn quá. NTT thì cháu được điểm cao ngất ngưởng, sẽ vào lớp chọn 1, còn CG thì thừa ít điểm thôi nên chắc sẽ vào lớp thường. Các bác tư vấn giúp với ạ. Khoảng cách đến trường như nhau, học phí thì same same ạ