Đánh giá Chọn Tucson hay X-trail

ubisapro

Xe trâu
CX8 e cũng hóng rồi nhưng cũng khá băn khoăn.

1. Giá. Nếu đắt hơn CX5 1 chút thì vô lý, mà chênh CX5 nhiều thì tầm giá đó e lên suv vì e cũng ít khi đi phố giờ cao điểm.
2. Chả biết chung gầm CX5 hay CX9 ( rộng bằng 5, dài gần bằng 9), lắp máy 2.5 của CX5 mà kéo xác đó thì e dự cũng hít chả kém phò tủn mấy nên khoản tiết kiệm e nghĩ bỏ qua.
3. E ko có cảm tình với Maz từ vụ xử lý cá vàng.

Chốt: nếu giá hợp lý thì e ngó, còn giá bằng CRV thì e mua CRV còn hơn mặc dù đang phốt hoặc phò tủn xăng 4x2.

4. E ưng nhất outlander vì giá hợp ví. Nhưng vì cái điều hoà củ chuối nên e gạch đầu tiên. E hóng crv xử lý sao vì nhanh thì đầu năm sau e mới đổi, chưa vội :D

-Bác chờ con CX-8 xem ntn? E chạy suv nhiều rồi và thấy là nếu thật cần thiết như cần nồi đồng cối đá, hay chạy đg xấu, chở nhiều ng thì hãy mua, ko cứ làm mấy con crossover 5+2 (nếu có thêm đc awd thì tốt) chạy cho nó nhàn và tiết kiệm. Chạy mấy con suv trên đg cao tốc hay trong phố thì chả hay ho gì đâu?

jupiter legend

Xe hơi
Hyundai và KIA đang trong giai đoạn tự chủ công nghệ để giảm bớt phụ thuộc vào công nghệ của đức nên tự mình thiết kế và áp dụng (thực ra là tìm cách lấy của đức thôi nhưng đâu có đơn giản mà lấy ngay được)
E có mấy ô a chơi cùng, có mấy ô đang chạy elantra, có ô đã chạy cerato mới đổi lên bim thấy đều nói mấy con Hàn chạy lành mà cụ, còn đúng như cụ nói, so với Đức thì còn phải cố gắng nhiều ạ

X30

Xe tăng

1. Giá. Nếu đắt hơn CX5 1 chút thì vô lý, mà chênh CX5 nhiều thì tầm giá đó e lên suv vì e cũng ít khi đi phố giờ cao điểm.
2. Chả biết chung gầm CX5 hay CX9 ( rộng bằng 5, dài gần bằng 9), lắp máy 2.5 của CX5 mà kéo xác đó thì e dự cũng hít chả kém phò tủn mấy nên khoản tiết kiệm e nghĩ bỏ qua.

Chốt: nếu giá hợp lý thì e ngó, còn giá bằng CRV thì e mua CRV còn hơn mặc dù đang phốt hoặc phò tủn xăng 4x2.

4. E ưng nhất outlander vì giá hợp ví. Nhưng vì cái điều hoà củ chuối nên e gạch đầu tiên. E hóng crv xử lý sao vì nhanh thì đầu năm sau e mới đổi, chưa vội :D
Giá CX8 dự kiến nè cụ.

https://www.facebook.com/406594439399968/posts

Mazda CX-8 là mẫu xe 7 chỗ, được định vị trên CX-5. Mẫu xe này có 7 chỗ ngồi hoàn chỉnh chứ không phải dạng 5+2 như Hyundai Santa Fe, bởi trục cơ sở dài tương đương CX-9.

Nhiều thông tin cho rằng THACO sẽ chính thức bán mẫu SUV 3 hàng ghế mới nhất của Mazda từ tháng 6 này. Cũng theo đại lý, sẽ có 3 phiên bản được phát hành là Deluxe, Premium 2WD và Premium AWD, với giá tạm tính lần lượt là 1,149 tỷ, 1,269 tỷ và 1,319 tỷ đồng.
---
Chi tiết tại: https://news.otofun.net/mazda-cx-8-...ml/2459206864138705?s=100001546390950&sfns=mo

Mclaren_LeMans

Xe tăng
đến giờ này nhân viên Nissan ở VN còn chưa rõ sau tháng 8 tương lai sẽ đi đâu về đâu, cụ mua con xe mà không biết nó có còn được dịch vụ chuẩn nữa ko thì khá là phiêu đấy ạ

PCX BLACK

Xe hơi
Chia sẻ với anh em là, mình làm trong công ty chuyên sản xuất linh kiện cho động cơ và hộp số của Hyundai và KIA và không thấy ông nào trong công ty mua xe của hai thương hiệu này cả! :)):)):)):)):))
Chia sẻ với cụ e làm trong Honda nhưng cũng ko dám mua xe của Honda. E lại mua tuc mất rồi

tanthuyhoang6

Xe tải

E đang ngâm cứu outlender. Cái điều hòa nó củ chuối như nào cụ. Thanks cụ đã chia sẻ.

nguyenhoang_gac

Xe buýt

San thì sao cụ mình. Em thấy đánh giá từ người dùng ngon mà. Đợi hết lạc em cũng lấy 1 em xăng bản giữa.

nhatthinha

Xe máy
Chia sẻ với anh em là, mình làm trong công ty chuyên sản xuất linh kiện cho động cơ và hộp số của Hyundai và KIA và không thấy ông nào trong công ty mua xe của hai thương hiệu này cả! :)):)):)):)):))
chắc Cty cụ buôn toàn hàng lởm, hoặc tuồn hàng ko chính hãng lại mác chính hãng :))) :))) :)))

X30

Xe tăng
Xtrail 2018 em đi rồi, option rất đầy đủ, đi cách âm ổn. Em đa qua đoạn mấy con lươn thấy ổn hơn so với SF 09 của em ạ.

uduchi

Xe container
San thì sao cụ mình. Em thấy đánh giá từ người dùng ngon mà. Đợi hết lạc em cũng lấy 1 em xăng bản giữa.
Xăng bản giữa hết lạc rồi đới cụ ạ.Bên em đang còn màu bạc giao ngay.

a_cheng

Xe điện
X-Trail thì em loại luôn, kiểu dáng xấu, xe đi thì ồn.
CX5 kiểu dáng thì phải nói thực sự là đẹp nhưng cách âm không tốt lắm.
Tucson kiểu dáng ổn,cách âm tốt, bản 2019 khá đẹp nhưng giá lại hơi cao.
Cả 3 xe thì option nói chung là đầy đủ. Đây là ý kiến cá nhân em ạ.
về vụ cách âm, em đánh giá Mazda cách âm khoang xe hơi bị chán. em có ông bạn đi mazda 3 một thời gian nói lại là đi mazda ngại nhất dừng xe giữa ngã tư, mình bật nhạc hơi to, xe máy nó cứ nhòm vào mình ( vì bên ngoài nghe thấy hết). Sau vụ đó em mới để ý là từ mazda2, 3 hay CX5 em đứng cạnh ngoài đường đều nghe thấy nhạc từ bên ngoài :))

linhnc308

Xe máy
Như tôi đang đi TUCSON bản đầu năm 2019 chứ chưa phải hàng vừa mới ra lò. Rất ưng lựa chọn vì bản thân hay đi 1 mình đi làm là chính và thi thoảng cuối tuần đưa vợ con vi vu đây đó nội ngoại thành HN nên thấy 5 chỗ, cốp to thế là đủ. SAN thì rất OK, chỉ tiếc đợt đầu năm xuống tiền mua thì vẫn nhiều lạc mà em lại không uống bia nên không chơi được.