[Funland] Chọn vợ giàu- tạo đường tắt đi đến thành công .

trantam410

Xe tải
Em có thằng đệ ăn to nói lớn đẹp giai nhưng nhờ nhà vợ thấy tội quá. Trước mặt nhạc gia khúm núm về nhà sợ cả vợ lẫn con. Vợ nó chẳng làm gì suốt ngày lên chùa giúp việc, con cho đi du học nên nó phải nấu cơm và giặt giũ giúp vợ tiền thì nhà vợ tài trợ. Sau nhiều năm cày cuốc biết kiếm tiền giơnó cũng biết cãi lại vợ rồi nhưng hàng ngày vẫn phải làm osin cho vợ. Anh em bạn bè cũng góp ý với nó nhiều nhưng k thể thay đổi ngày một ngày hai.
Quan điểm của em trước khi lấy vợ là đừng quan tâm đến cô ấy đang có những gì mà xem khả năng cô sẽ làm đc gì. Kết quả là cô ấy lo hết việc nâu ăn giặt giũ và đưa con đến trường việc của em rất đơn giản là kiếm tiền. Cũng bởi vậy nhà ngoại có việc gì cũng gọi em về bàn có gì ngon cũng dành cho cháu nhưng em giáo dục con là ông bà cho quà hoặc một vài trăm thì xin cho ông bà vui nhiê thì k đc vìông bà vẫn còn khó khăn

Sfilm

Xe hơi
Em thấy thế này! Lấy được vợ giàu kể cũng sướng cái khoản kinh tế, quàn áo, ăn uống này nọ... Nhưng nếu người vk giàu đó là người biết nghĩ cho mình thì sẽ chẳng có chuyện chó chui gầm chạn. Nếu mà người vk giàu đó là người chảnh chọe và gia đình nhà cô ta cũng vậy thì nên thôi!
Các cụ mình có câu: " Thuận vk thuận ck tát biển Đông cũng cạn" mà! ^^ .
Em thì chưa vk con gì nhưng mà 5 đứa yêu em thì 3 đứa nhà giàu và 2 đứa nhà bình thường! Nhưng giờ em thực sự chán bọn nhà giàu các cụ ạ! Giàu đến mấy, yêu đến mấy rồi cũng có lúc rơi vào cảnh ko có đồng nào trong túi! vậy nên cái gì mình làm ra nó vẫn bền hơn các cụ ạ!
THeo em cứ lấy vk ko giàu cũng ko được nghèo quá! :))

sthd

Xe lăn
nói chung vẫn có mặc định Giàu là xấu!
trừ giàu do bán đất, cầm bảng .... còn lại thì nói chung là giàu ... không xấu.

dealer-ck

Xe tăng
nói chung vẫn có mặc định Giàu là xấu!
trừ giàu do bán đất, cầm bảng .... còn lại thì nói chung là giàu ... không xấu.
Ở mình đa phần giàu mới nổi cụ ợ, mà giàu mới nổi thường trọc phú. Cụ xưa dạy, giàu thì cần 1 đời, nhưng sang trọng lễ nghĩa cần phải 3 đời. Thực ra em định nghĩa hơi khác chút: đa phần em chỉ gọi là người có tiền thôi, còn người giàu thực sự (cả tiền và văn hóa, tri thức) có lẽ ít hơn-được thông gia với những gia đình như vậy em thấy may mắn.

nhihuongxp

Xe tải
Website
www.facebook.com
Hôm qua vô tình em nghe được mấy anh zai tâm hự với nhau về việc chọn lấy vợ .
Mấy anh trung tuổi , có vẻ đã vợ con và nhìn khá bảnh bao , thành đạt đang chỉ giáo cho 1 anh zai trẻ nên lấy cái cô mà nhà có điều kiện , công việc ngon nghẻ . Làm được thế coi như đã tạo đc đường tắt để đạt đến thành công , tích kiệm sức lao động và khỏi phải phấn đấu ,chứ ko thì có đến 40 tuổi cũng vẫn còn è lưng ra cày mà chả biết được sẽ đến đâu . Còn yêu đương chỉ là phứ hai , k có tiền mới là thứ 1.Nội dung nôm na là thế . Hị Hị , nghe xong em hoang quá , không biết các cụ trên này có dùng tiêu chí này để lấy vợ ko ? cụ nào đã thành công chia sẻ kinh nghiệm cho a e với :D
cụ ơi lấy vợ hay lấy tài sản nhà vợ hả cụ

Canghai89

Xe tải
Em có thằng đệ ăn to nói lớn đẹp giai nhưng nhờ nhà vợ thấy tội quá. Trước mặt nhạc gia khúm núm về nhà sợ cả vợ lẫn con. Vợ nó chẳng làm gì suốt ngày lên chùa giúp việc, con cho đi du học nên nó phải nấu cơm và giặt giũ giúp vợ tiền thì nhà vợ tài trợ. Sau nhiều năm cày cuốc biết kiếm tiền giơnó cũng biết cãi lại vợ rồi nhưng hàng ngày vẫn phải làm osin cho vợ. Anh em bạn bè cũng góp ý với nó nhiều nhưng k thể thay đổi ngày một ngày hai.
Quan điểm của em trước khi lấy vợ là đừng quan tâm đến cô ấy đang có những gì mà xem khả năng cô sẽ làm đc gì. Kết quả là cô ấy lo hết việc nâu ăn giặt giũ và đưa con đến trường việc của em rất đơn giản là kiếm tiền. Cũng bởi vậy nhà ngoại có việc gì cũng gọi em về bàn có gì ngon cũng dành cho cháu nhưng em giáo dục con là ông bà cho quà hoặc một vài trăm thì xin cho ông bà vui nhiê thì k đc vìông bà vẫn còn khó khăn
Kiểu mạnh vì gạo bạo vid tiền đấy phỏng cụ:)
Chọn vợ giàu- tạo đường tắt đi đến thành công - thành công ở đây có thể hiểu là đã đi hết con đường mà bạn phải đi.
vâng đôi khi k nhữnh đi đc hết mà còn đi khá nhanh và dễ dàng để có thêm thời gian và sk đi thêm vài con đg khác:D

nhihuongxp

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thì em thấy nhiều cụ có dự định là đc thì cả hai k đc thì 1 trong 2 ạ:))
ko bao giờ được cả hai đâu cụ ạ được cái này thì mất cái kia nếu xác định lấy vợ mà có tài sản nhà vợ thì khác gì chó chui ngậm trạn còn lấy vợ nghèo về tài sản thì giàu về tc và nghị lực cụ ạ

ducjack

Xe hơi
E chưa vợ! Phải hóng mới được =))

haivanphe

Xe container
Mình nghèo, lấy vợ nhà giàu, nhà vợ không cho gì, mình vẫn yêu vợ mình vì can đảm lấy thằng nghèo, mình cũng xin đi ra.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Anh em thì có thể k nên, nhưng chị e thì đúng là nên lấy a giầu, lấy a nghèo nhan sắc chả mấy mà tàn phai, bục mặt lo cơm áo gạo tiền thì tình yêu cũng là điều xa xỉ, đã thế còn chưa chắc được nhà chồng ghi nhận công lao đâu. E thấm cái tình yêu vô sản lắm rồi, cứ nghĩ có tình yêu là có hết, nhưng đời nó lại không phải vậy

fastdrive

Xe đạp
Gái nó được chọn giai giàu thì sao giai nó không được chon gái con nhà giàu nhỉ :))
Cái này bởi bản lĩnh 1 thằng đàn ông bác ah. Bác chấp nhận ở nhà vợ, tết về vợ ăn tết, bố mẹ bác xuống thăm cháu là khách thì quyền lựa chọn của bác bác ah!

fastdrive

Xe đạp
Anh em thì có thể k nên, nhưng chị e thì đúng là nên lấy a giầu, lấy a nghèo nhan sắc chả mấy mà tàn phai, bục mặt lo cơm áo gạo tiền thì tình yêu cũng là điều xa xỉ, đã thế còn chưa chắc được nhà chồng ghi nhận công lao đâu. E thấm cái tình yêu vô sản lắm rồi, cứ nghĩ có tình yêu là có hết, nhưng đời nó lại không phải vậy
Chuẩn! Nhưng cái cơ bản là thằng lấy nó nghèo nhưng nó có bản lĩnh thì ko giầu cũng đủ sống. Cơ bản thì đa phần các thằng sinh ra trong giầu có lại thường có ưu thế hơn những anh sinh ra trong nghèo khó. Nghèo khó xuất sắc chỉ là số nhỏ. Thế mới nói đã nghèo gặp cái eo!

Bigcat

Xe tải
Lấy vợ nhà có điều kiện kinh tế thì là lựa chọn tốt, nhưng tiêu chuẩn là: nhẫn nhịn, da mặt cực dầy, miệng câm và tai bị..điếc ạ!

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Nói chung cụ nào mà ở trong tình trạng chọn được vợ cũng là hàng vip rồi đơí(nhất là trong đó lại có vợ giầu).