Thảo luận Chọn X3 hay X5

LX6899

Xe tải
cứ X3 mà quất nhé cụ

Trung12889

Xe đạp
lấy con x3 2019 bác ơi sắp có xăng Euro 5 thì mấy con đời mới dùng được xăng mới.

anhtm

Xe máy
KĐT Vinhomes Riversides, Long Biên, Hà Nội
Cảm nhận cá nhân nhé, mình thì cũng thik X5. Nhưng xét về góc độ tài chính như bạn nói X5 vượt tầm bạn. vì tôi đã đi X5 từ năm 2008, khi thay đồ thì khỏi phải bàn nếu chính hãng. còn nếu thay đồ ngoài thì xe ko còn được chất nữa. GLc 300 bạn tôi mua bản lắp ráp chạy chán đc cái sang chảnh hơn X3 nên đc 1 năm là bán luôn. Nhìn X3 thì nói thật xấu ngoại hình và nội thất. X5 chạy khỏi bàn, chỉ thua Cayenne ở đẳng cấp cá nhân hóa thôi. XC 60 chưa dám bàn luận vì chưa đi.
Và thêm quan điểm cá nhân nhé, nếu đã mua thì mua xe mới. Xe cũ các hãng bán chủ yếu làm trò cả. Đừng nói người ta mua xe chán một năm rồi bán. Người mua xe cũng như bạn họ mua con nào tính lên xuống rồi mua, ít người 1,2 năm thay xe lắm.
PS: Xe bạn tôi biển ko phong thủy ( Xấu ). Cộng với bị vặt trộm gương 2 lần, cộng với xe đã đầm với vỡ kính lái

pine872003

Xe máy
Cảm nhận cá nhân nhé, mình thì cũng thik X5. Nhưng xét về góc độ tài chính như bạn nói X5 vượt tầm bạn. vì tôi đã đi X5 từ năm 2008, khi thay đồ thì khỏi phải bàn nếu chính hãng. còn nếu thay đồ ngoài thì xe ko còn được chất nữa. GLc 300 bạn tôi mua bản lắp ráp chạy chán đc cái sang chảnh hơn X3 nên đc 1 năm là bán luôn. Nhìn X3 thì nói thật xấu ngoại hình và nội thất. X5 chạy khỏi bàn, chỉ thua Cayenne ở đẳng cấp cá nhân hóa thôi. XC 60 chưa dám bàn luận vì chưa đi.
Và thêm quan điểm cá nhân nhé, nếu đã mua thì mua xe mới. Xe cũ các hãng bán chủ yếu làm trò cả. Đừng nói người ta mua xe chán một năm rồi bán. Người mua xe cũng như bạn họ mua con nào tính lên xuống rồi mua, ít người 1,2 năm thay xe lắm.
PS: Xe bạn tôi biển ko phong thủy ( Xấu ). Cộng với bị vặt trộm gương 2 lần, cộng với xe đã đầm với vỡ kính lái
thanks bác. nếu mua xe mới chắc em phải hạ xuống bản xdrive cho đỡ vượt budget.

Đ.Hương

Xe tải
Em thấy chênh nhau chút thì X5 vẫn hơn nhiều

Gừng

Xì hơi lốp
thanks bác. nếu mua xe mới chắc em phải hạ xuống bản xdrive cho đỡ vượt budget.
X5 cũ đi cụ ơi

h thế ky 21 rồi, đi cái xe 5 năm xong có khi đổi xe điện rồi chứ ngoiif đó mà lo bền hay ko

muoons mua xe tốt cứ ra salon lớn và mình đem thợ theo chek, ddawts tí nhưng yên tâm ko sợ đâm đụng ngập nước

X3 nhìn be như cái lỗ mũi, chán lắm

cuonglh151

Xe tải
Mua dc xe chưa cụ? chọn dc model rồi nhưng tìm xe còn khó hơn chứ ko fai dễ.theo e là 3 hay 5 cũng dc nhưng fai tìm dc xe chất thực sự mới lấy.tức là số Km vừa phải, xe còn mới mới chút.

pine872003

Xe máy
Mua dc xe chưa cụ? chọn dc model rồi nhưng tìm xe còn khó hơn chứ ko fai dễ.theo e là 3 hay 5 cũng dc nhưng fai tìm dc xe chất thực sự mới lấy.tức là số Km vừa phải, xe còn mới mới chút.
em chưa mua cụ ạ. dự tính cuối năm sẽ mua, em nghĩ mua lướt chỉ khoảng 1 vạn km thôi, đắt 1 chút nhưng an toàn hơn vài vạn

pine872003

Xe máy
Còn trẻ , 1 vợ 2 con nhỏ thì là con X4 là đẹp nhất.
em lại không khoái x4. trẻ nhưng em lại thích classic :(. bạn bè khuyên lấy glc công nghệ full, nhìn bóng nhoáng nhưng cảm giác chỉ thích bmw. hồi xưa cũng từng đi 320i nên đọng lại ấn tượng cảm giác lái rất phê, công nghệ thì em cũng ko khoái lắm, đi xe thì chỉ mỗi lái và nghe nhạc, đến cruise control còn chẳng bao giờ dùng :(

nvkdtt

Xe máy
Cụ so sánh thế hơi khập khiễng. X3 2019 là thế hệ G mới nhất trong khi X5 2017 giá 2 tỷ 7 chắc chắn chỉ là đời F cũ hơn. Chứ còn nếu cùng một thế hệ mà X5 hơn có vài trăm triệu thì ko có lý do gì ko chọn X5.
Về khả năng vận hành, có sự khác biệt rõ nét giữ 3 và 5, lên 5 rộng rãi, đầm chắc và lái sướng hơn hẳn. Tuy nhiên, cái sướng đấy thì phải ai đam mê cầm lái nó mới đáng tiền.
Với nhu cầu như của cụ, em nghĩ X3 là lựa chọn hợp lý vì:
- Đời mới nhất, đi 5-7 năm chưa lỗi form;
- Động cơ 2.0 B48 thừa đủ dùng cho mọi nhu cầu từ phố đến núi. Cảm giác lái ko được như X5 nhưng vẫn có chất BMW rõ nét;
- X3 rộng hơn hẳn GLC, nội ngoại thất nam tính hơn
- X5 2017, bắt đầu đến chu kỳ phải thay đồ đạc rồi, sẽ mất thời gian và chi phí. Cảm giác bỏ gần 3 tỷ mua xe mà cứ phải thỉnh thoảng lóc cóc đi thay cái này cái kia nó buồn lắm :D

pine872003

Xe máy
Cụ so sánh thế hơi khập khiễng. X3 2019 là thế hệ G mới nhất trong khi X5 2017 giá 2 tỷ 7 chắc chắn chỉ là đời F cũ hơn. Chứ còn nếu cùng một thế hệ mà X5 hơn có vài trăm triệu thì ko có lý do gì ko chọn X5.
Về khả năng vận hành, có sự khác biệt rõ nét giữ 3 và 5, lên 5 rộng rãi, đầm chắc và lái sướng hơn hẳn. Tuy nhiên, cái sướng đấy thì phải ai đam mê cầm lái nó mới đáng tiền.
- Động cơ 2.0 B48 thừa đủ dùng cho mọi nhu cầu từ phố đến núi. Cảm giác lái ko được như X5 nhưng vẫn có chất BMW rõ nét;
- X5 2017, bắt đầu đến chu kỳ phải thay đồ đạc rồi, sẽ mất thời gian và chi phí. Cảm giác bỏ gần 3 tỷ mua xe mà cứ phải thỉnh thoảng lóc cóc đi thay cái này cái kia nó buồn lắm :D
thanks cụ nhiều. cụ gãi đúng chỗ em đang bị ngứa, chính vì xe hiện tại đang đi thỉnh thoảng hỏng mấy lỗi cơ học xíu xiu nhưng lóc cóc đi thay dẫn đến suy nghĩ đổi xe của em. chắc em chốt X3. đang nghiêng về bản M sport lướt, nếu bản thường thì em mua xe mới

duynq95

Đi bộ
Em cũng vote X3 cụ nhé. Vừa khả năng và nhu cầu thì không nên cố quá làm gì

Q.tran.67890

Xe đạp
Em thấy cụ nói hợp lý. Như nhu cầu cụ chủ, em cunxg thấy X3 hợp lý, cộng với các cái lý của cụ nvkdtt thì lại càng hợp lý. Mà cụ chủ thớt nên làm con mới cụ ạ. Cụ chơi X3 tầm đó là chơi mới được rồi, cùng lắm cố thêm tí. Mới thì ko phải nhọc tìm xe cũ, cụ ạ.

anhtm

Xe máy
KĐT Vinhomes Riversides, Long Biên, Hà Nội
Chơi BMW, Mer, Audi, Porsche, Range rover...Nói chung đều cần phải có một nguyên lý là TIỀN. Một khi đã lên dòng này rồi là ít khi xuống Toyota, Hyundai...thậm chí Lexus. Chơi dòng này với tài chính kiểu phập phù như a e mình thì cần phải có thêm độ máu và yêu xe. Quan điểm tôi là nếu đã chơi dòng này thì đừng xe cũ, mới mà quất. Vì thực ra số tiền bạn đi vay thêm một ít đấy nó cũng sẽ dồn vào số tiền bạn phải thay phụ tùng sớm. Chơi các dòng này đừng xác định bán lại đc giá, giá thợ bán cho mình một kiểu, giá mình bán cho thợ lại kiểu khác ( Chênh nhau tương đối lớn đấy ). Chính vì vậy mua xe đừng xác định đổi đi đổi lại. Trừ khi bạn kinh tế khả giả nhưng đang giả nghèo kiểu chủ tịch.

pine872003

Xe máy
Chơi BMW, Mer, Audi, Porsche, Range rover...Nói chung đều cần phải có một nguyên lý là TIỀN. Một khi đã lên dòng này rồi là ít khi xuống Toyota, Hyundai...thậm chí Lexus. Chơi dòng này với tài chính kiểu phập phù như a e mình thì cần phải có thêm độ máu và yêu xe. Quan điểm tôi là nếu đã chơi dòng này thì đừng xe cũ, mới mà quất. Vì thực ra số tiền bạn đi vay thêm một ít đấy nó cũng sẽ dồn vào số tiền bạn phải thay phụ tùng sớm. Chơi các dòng này đừng xác định bán lại đc giá, giá thợ bán cho mình một kiểu, giá mình bán cho thợ lại kiểu khác ( Chênh nhau tương đối lớn đấy ). Chính vì vậy mua xe đừng xác định đổi đi đổi lại. Trừ khi bạn kinh tế khả giả nhưng đang giả nghèo kiểu chủ tịch.
em mua xe cũng xác định đi lâu dài, xe cũ cũng đi 6 năm rồi, chuyện giá cả thì đã đi xe phải xác định tuân theo quy luật thị trường thôi, xe càng đắt thì trượt giá càng nhiều. gà mờ như em thì đúng là nên suy nghĩ mua xe mới bản thấp hơn tí cho an toàn vậy

Fortuner2019

Xe tải
Không thấy các cụ bàn về X4 nhỉ