[Công nghệ] Chống giật khi mở cửa xe mùa đông - Nguyên nhân - Giải pháp

Huthasa

Xe lăn
=))
Mùa đông hẳn nhiều cụ bị giật tê tay khi mở cửa xe.
Hiện tượng này thường xảy ra lần đầu tiên buổi sáng.
Nguyên nhân cơ bản : Do mùa đông mặc nhiều áo, nhất áo lên, nên lượng điện + tích trong người khá cao, khi sờ tay vào cửa xe, gặp điện - thì có hiện tượng giật khá tê tay. Đôi khi phản ứng giật này làm nhiều người giật mình.
Hiện tượng thường xảy ra với xe Hàn, Nhật là nhiều, với thời gian sử dụng xe 2-4 năm, càng cũ càng dễ bị, thế mới tài ...:D
Giải pháp : về cơ bản trước khi nắm tay vào cửa xe, cần có 1 thiết bị triệt tiêu điện đơn giản như 1 cái bút thử điện để gí vào trước, thì sẽ không bị giật...
Còn chuyên dụng thì có thiết bị chống tích điện Made in Korea. Quảng cáo của NSX có thể triệt tiêu dòng lớn tới 1000V, cụ nào biết tiếng Hàn vui lòng đọc phía sau không lại bảo em chém điêu >:D<
Cấu tạo thi đơn giản thôi, chỗ màu xanh xanh, phía trong là 1 bogns đèn, khả năng để triệt tiêu điện
Đeo hoặc để trong người, bản thân nó luôn triệt tiêu dòng điện + ở người nên hạn chế tối đa việc tích điện, có những cụ bị năng, thì trước khi mở cửa phải gí đầu của thiết bị vào tay nắm.
Sau đó mở ra là okie,
Phản xạ này có thể 1 vài hôm mới quen, nhưng với những cụ hay bị giật thì chắc là sẽ nhớ rất nhanh thôi.
Topic mở ra để giải đáp và học hỏi thêm các cụ, không phải bán hàng, nên mong các cụ đừng coment hỏi giá, mod xóa thớt, phí ạ

Mặt trước đây ạ :

Mặt sau, made in Korea,

Dòm gần 1 tí :

Đeo với chùm khóa :

Mùa đông không có nó không được, cụ nào bị giật òi chắc hiểu :

Em làm sợi xích kéo loảng xỏng dưới đất như mấy xe chở dầu ý. Vừa chuẩn kt lại sành điệu=))=))=))

bobenham

Xe hơi
Cảm ơn cụ, đánh dấu khi cần :)

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn