[Funland] Chóng mặt và hay rức đầu, đi đứng loạng choạng mất thăng bằng, ngày càng tăng dần.

FTIR

Xe hơi
Em bị vấn đề chóng mặt từ nhiều tháng nay, lúc đầu thì bị thưa thớt ngày vài cơn và mỗi cơn chỉ 3-5 giây, sau tăng dần và thời lượng cũng tăng, kèm đó là hay rức đầu, ngủ thì rất ít. Em đã đi thăm khám tây y, các bác sỹ chuyên khoa thần kinh các bệnh viện E, bệnh viện Việt Pháp, bệnh viện Hồng Ngọc, làm đủ các chuẩn đoán xét nghiệm chụp MRI sọ não, siêu âm dopple động mạch cảnh ... đều không có vấn đề, thuốc bác sỹ kê đơn mỗi lần uống cả tháng, hết thuốc không thuyên giảm, chỉ khi uống thuốc thì có giảm triệu chứng một chút, không biết là do tâm lý hay tác dụng thực sự của thuốc, mà thuốc về thần kinh thì uống vô mệt rã người, cảm thấy nhược cơ nên cũng hết liều thuốc là thấy ngại dùng tiếp. Có cụ nào như em và đã chữa trị thế nào xin được chia sẻ ạ. Cảm ơn các cụ các mợ

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
chắc lại triệu chứng bệnh triều đình à quên "tiền đình" rồi cụ còn nguyên nhân thì gúc phát có mà đầy :)) :)) :)) đùa thôi triệu chứng thì lúc cụđi khám nó k sao nên bác sỹ tạm thờiđang chữa theo chẩnđoán mà cụ nên theo & theo dõi chứ trên này toàn chém gió thôi, cụ thử dùng thêmTPCNđể cơ thể nó khỏehơn xem sao,

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em bị vấn đề chóng mặt từ nhiều tháng nay, lúc đầu thì bị thưa thớt ngày vài cơn và mỗi cơn chỉ 3-5 giây, sau tăng dần và thời lượng cũng tăng, kèm đó là hay rức đầu, ngủ thì rất ít. Em đã đi thăm khám tây y, các bác sỹ chuyên khoa thần kinh các bệnh viện E, bệnh viện Việt Pháp, bệnh viện Hồng Ngọc, làm đủ các chuẩn đoán xét nghiệm chụp MRI sọ não, siêu âm dopple động mạch cảnh ... đều không có vấn đề, thuốc bác sỹ kê đơn mỗi lần uống cả tháng, hết thuốc không thuyên giảm, chỉ khi uống thuốc thì có giảm triệu chứng một chút, không biết là do tâm lý hay tác dụng thực sự của thuốc, mà thuốc về thần kinh thì uống vô mệt rã người, cảm thấy nhược cơ nên cũng hết liều thuốc là thấy ngại dùng tiếp. Có cụ nào như em và đã chữa trị thế nào xin được chia sẻ ạ. Cảm ơn các cụ các mợ
Cụ bao niên rồi ạ. Có bệnh đầu tiên cứ phải khám, rồi nữa là tự chăm sóc bản thân: bớt cáu giận, bớt lo lắng, bớt thức khuya, bớt dùng điện thoại, năng vận động, nếu có thể thì đây đi đó cụ ạ

Xuan Bang

Xe máy
Tập thể dục đi cụ: chạy, đi bộ, tập xà, các động tác liên quan đển cổ, vai gáy.... máu lưu thông tốt sẽ dần hết bệnh thôi ạ. Hoặc cụ sang bên Bệnh xá vào thớt của cụ Hấp Nặng để tập theo các bài tập do mợ MyMac hướng dẫn (kinh nghiệm em đã bị gần 5 năm và đã khỏi sau khi tăng cường tập thể dục từ hè đến giờ ạ)

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
sao bác kg vào viện tâm thần mà khám.. khám chỗ này em nghĩ mới ra bệnh vì họ chuyên khoa thần kinh mà

kitty phương

Xe máy
Bác có khám đĩa đệm và thoái hóa cột sống ko, có thể do chèn ép khiến máu không lưu thông gây ra các triệu chứng trên.

nguyenlongthe

Xe tăng
Chữa nhanh thì mất 10 buổi,chậm thì 15 buổi là khỏi dứt điểm. Nếu cụ thớt quan tâm alô dưới chữ ký để trao đổi

FTIR

Xe hơi
chắc lại triệu chứng bệnh triều đình à quên "tiền đình" rồi cụ còn nguyên nhân thì gúc phát có mà đầy :)) :)) :)) đùa thôi triệu chứng thì lúc cụđi khám nó k sao nên bác sỹ tạm thờiđang chữa theo chẩnđoán mà cụ nên theo & theo dõi chứ trên này toàn chém gió thôi, cụ thử dùng thêmTPCNđể cơ thể nó khỏehơn xem sao,
Cảm ơn cụ đã có lời khuyên, em cũng đã dùng TPCN chủ yếu là biloba của CAN để duy trì tuần hoàn não từ lâu nay, trước cả khi có những cơn chóng mặt này cơ. Mà nó cũng vẫn cứ bị, chán thế chứ.

FTIR

Xe hơi
Cụ bao niên rồi ạ. Có bệnh đầu tiên cứ phải khám, rồi nữa là tự chăm sóc bản thân: bớt cáu giận, bớt lo lắng, bớt thức khuya, bớt dùng điện thoại, năng vận động, nếu có thể thì đây đi đó cụ ạ
Cảm ơn cụ, em cũng đã ngoài 60 rồi, không còn trẻ nữa nhưng vẫn đi làm và tham gia các hoạt động thể chất như Gym, bơi lội hàng tuần. Thỉnh thoảng cũng đi dã ngoại... nhưng mà vấn đề này nó vẫn cứ bám lấy mình không rũ ra được :)

FTIR

Xe hơi
Tập thể dục đi cụ: chạy, đi bộ, tập xà, các động tác liên quan đển cổ, vai gáy.... máu lưu thông tốt sẽ dần hết bệnh thôi ạ. Hoặc cụ sang bên Bệnh xá vào thớt của cụ Hấp Nặng để tập theo các bài tập do mợ MyMac hướng dẫn (kinh nghiệm em đã bị gần 5 năm và đã khỏi sau khi tăng cường tập thể dục từ hè đến giờ ạ)
Em vẫn tập tành đều hàng tuần khoảng 3-4 buổi Gym (đi bộ nhanh, đạp xe, tập squat ...) và bơi khoảng 3 buổi nên cũng gọi là có tý hoạt động thể chất chứ ko chỉ ngồi vp, em sẽ quan tâm lời khuyên của cụ vào bệnh xá F xem thớt cụ Hấp Nặng và bài cụ MyMac ạ, thanks cụ.

FTIR

Xe hơi
sao bác kg vào viện tâm thần mà khám.. khám chỗ này em nghĩ mới ra bệnh vì họ chuyên khoa thần kinh mà
Em đã đi không dưới 3 bv và gặp các bsy chuyên khoa thần kinh cũng là thuộc loại kỳ cựu rồi mà các bài thuốc và thăm khám cũng không hiệu quả, nếu có biểu hiện tâm thần thì bsy thần kinh cũng sẽ phát hiện để có tư vấn cho mình đi khám ở bv tâm thần cụ ạ.

FTIR

Xe hơi
Bác có khám đĩa đệm và thoái hóa cột sống ko, có thể do chèn ép khiến máu không lưu thông gây ra các triệu chứng trên.
À em còn bị mổ giải ép do thoát vị L4L5 và dùng nẹp cố định 2 đốt này, cách đây 7 năm, nhưng đã thăm khám thường xuyên và nó không dở chứng nữa cụ ạ, còn siêu âm động mạch cảnh lên não cũng không có vấn đề chèn ép gì.

Xuan Bang

Xe máy
Em vẫn tập tành đều hàng tuần khoảng 3-4 buổi Gym (đi bộ nhanh, đạp xe, tập squat ...) và bơi khoảng 3 buổi nên cũng gọi là có tý hoạt động thể chất chứ ko chỉ ngồi vp, em sẽ quan tâm lời khuyên của cụ vào bệnh xá F xem thớt cụ Hấp Nặng và bài cụ MyMac ạ, thanks cụ.
Ôi thế thì em múa rìu rồi. Cụ đã thăm khám, xét nghiệm đầy đủ lại còn luyện tập chăm chỉ như thế mà không khỏi thì khó nhỉ. Em thì cứ mỗi lần tiền đình uống thuốc dăm ngày là đỡ nhưng tầm xuất tái phát thường xuyên; bênh đau đầu đau vai gáy thì cứ thay đổi thời tiết là bị. May sao khi em chăm chỉ thể dục thì lại khỏi, đến nửa năm nay em không phải dùng viên thuốc nào.

dongnat123

Xe container
Em đánh dấu học kinh nghiệm vì khám và thể thao như cụ chủ là bài bản rồi, chắc chưa gặp đúng thầy và bắt đúng bệnh thôi. Chúc cụ chủ mau tìm ra nguyên nhân để có phác đồ điều trị hợp lý

lamhaha191

Xe tăng
Vừa rồi cụ có mất tiền hay việc gia đình gì ko?

Quê bầm

Xe điện
Nó đi từ việc mất ngủ thôi, cụ chủ cứ ngủ được sẽ thấy sức khỏe cải thiện ngay, cần xử lý các vấn đề vướng mắc để nó đỡ ảnh hưởng đến giấc ngủ, tập thể dục đôi chút như đi bộ chạy bộ tập gym... cũng giúp ngủ ngon ăn ngon hơn. Có thể dùng máy mát xa xoa bóp vùng cổ vai gáy để máu lưu thông tốt hơn, trước em cũng khó ngủ sau qua chỗ trị liệu vai gáy làm hơn hai trục buổi nhưng từ hôm em dùng cái gối mát xa cổ em thấy ổn nên ko đi trị liệu nữa, ngủ ngon hơn và tập luyện cũng đều hơn. Kết hợp ăn uống, uống có thể ưu tiên thảo dược dễ ngủ như nụ vối, hoa hòe, hoa cúc, lá sen tâm sen...

FTIR

Xe hơi
Em thì có vấn đề kém ngủ từ thời trẻ, đã trị đủ mọi cách không hiệu quả, có lẽ do Gen nhà em nó thế, cả mấy anh em trong nhà đều ngủ ít, nhưng ít ngủ mà vẫn không mỏi mệt ban ngày khi làm việc. Chứng chóng mặt em biết nếu ngủ được nhiều cũng sẽ cải thiện được, nhưng đúng là cái mình muốn thì lại không có, thật trớ trêu cụ ạ

Xakhơi.

Xe hơi
Em cũng bị, Bác sĩ kê đơn bệnh rối loạn vận mạch, sau tái khám còn nghi cả thiếu can xi nên đo mật độ canxi rồi uống thêm cả can xi, em vẫn chưa khỏi hẳn . Em thấy uống cái cao khô lá bạch quả dạng ống Laferine cải thiện rõ tuần hoàn não làm cho đầu bớt nặng.

FTIR

Xe hơi
Em cũng bị, Bác sĩ kê đơn bệnh rối loạn vận mạch, sau tái khám còn nghi cả thiếu can xi nên đo mật độ canxi rồi uống thêm cả can xi, em vẫn chưa khỏi hẳn . Em thấy uống cái cao khô lá bạch quả dạng ống Laferine cải thiện rõ tuần hoàn não làm cho đầu bớt nặng.
Hôm nay đi bv Thu Cúc TCI để tái khám và lần này BS quyết định cho 1 đợt điều trị tiêm truyền để cải thiện tuần hoàn máu não do bs chẩn vẫn là tuần hoàn não kém do thoái hóa đốt sống cổ, tiêm truyền Cerebrolysine 10ml và Notropine hay cái gì đó để dẫn truyền, kèm theo 1 số vitamin đường uống scanneuron. Chắc 1 tuần dùng xem có tác dụng gì không. Ngoài ra bs khuyên đi làm vật lý trị liệu cho cơ cổ vai gáy mềm ra để đỡ cản trở máu lên đầu, chả biết có hiệu quả không.