[Funland] Chồng ngoại tình lúc vợ mang bầu

kimthanlahan

Xe tăng
Cụ nên thông cảm, khi ở trong vị trí cụ ấy, hixx.
Em từng tinh vi như thế, nghĩ nếu ngoại tình phải là em, chứ ko phải sói em :)
Nhưng khi xảy ra rồi, thì mới biết ...
Chỉ là với chuyện này, phải bình tĩnh, phải bình tĩnh và phải yêu bản thân mình nhất có thể, khi đó mới đủ tỉnh táo, xinh đẹp, tự tin để giải quyết :)
Hi hi, chúng ta là người ngoài cuộc nên tuyệt đối không thể phán xử đúng, sai, ai đúng, ai sai mợ nhỉ. Với lại bản chất của quan hệ gia đình, nhất là vợ - chồng vốn dĩ cũng chẳng thể phân định đúng hay sai được, chỉ là phù hợp hay không phù hợp thôi. Vợ chồng là nghĩa tào khang, cộng sinh, cùng nhìn về một hướng. Vợ chồng giống như hai con ngựa đóng vào một cỗ xe. Nếu hai con ngựa cùng chạy về một hướng, đồng điệu trong nhịp chạy thì người ngồi trên xe cảm thấy êm ái, hạnh phúc. Nếu hai con chạy hai hướng, thì ngựa một đằng xe một nẻo, người ngồi xe sẽ xuống đi bộ, dẫu rằng cũng mệt nhưng sẽ đi tiếp quãng đường của mình. Nếu hai con ngựa nghĩ về hai hướng, con nọ nghĩ mình ngon hơn, phòng bị, chèn ép con kia, vừa chạy vừa cắn, vừa đá hậu ... trong lòng thì lẩm bẩm nếu không vì đưa người trên xe về đích thì a,b, c ... thì cỗ xe sẽ rất sóc, người ngồi trên xe chưa chắc đã sướng hơn đi bộ. Hi hi... em dông dài, hươu vượn mợ nhé. Trả thớt lại cho mợ chủ. :))

xommai

Xe tải
Chuyện là em đang mang bầu gần 8 tháng thì phát hiện ra chồng em có Bồ. Hai người mới quen nhau và đã đi nhà nghỉ với nhau 4 lần trong tháng 4 vừa rồi. Thật sự em đang rất shock và muốn chấm dứt vì quan điểm của em là thiếu thốn có thể bóc bánh trả tiền, nếu vậy em sẽ bỏ qua, chứ kiểu cặp Bồ là em ghét nhất.
Em có 1 bé trai lớn 10 tuổi và sắp sinh thêm 1 bé gái, kinh tế tự chủ.
Mọi người cho em 1 lời khuyên ah
Hôm nay thấy Mẹ Kún tâm sự chuyện nhà. Bỗng thấy buồn mênh mang cả sáng cứ luẩn quẩn câu hỏi "tại sao phụ nữ thiệt thòi thế'?. Bản thân em cũng sống trong gia đình bố trăng hoa nhưng vì ông đi suốt, lúc bố về thì bố rất chiều mẹ và con nên em không để ý. Chỉ nghĩ đơn giản là bố đi công tác mà bố đi công tác thật, mỗi lần bố về mẹ chiều bố lắm, cơm ngon canh ngọt và luôn dịu dàng với bố thế nên em cứ nghĩ gia đình của mình HP ( mặc dù ở ngoài mẹ em sắc sảo lắm ạ, kiểu chẳng ai bắt nạt được, nhưng với bố mẹ như bị bỏ bùa). Bố em thì cứ nghiễm nhiên nhận. Sau này qua câu chuyện của mẹ ( mẹ em kể với giọng vui tếu táo rằng bố mày trăng hoa nhất quả đất, có hôm gọi từ cơ quan về máy bàn ở nhà là 18h bố về đến nhà thì đến 18h ngày hôm sau gọi nói là đang ở Huế, sau đó đi một mạch 9 ngày mới về. Cũng có lần ngủ ở đâu qua đêm không về sáng hôm sau gọi bảo đang ở nhà ông bạn ( ông ấy giật máy nói rằng N ơi nó bảo anh nói với N rằng tối qua nó ngủ ở đây nhưng kỳ thực nó vừa đến, khiến mẹ em chỉ biết cười trừ... đến tận bây giờ bố vẫn quyết không khai đêm đó ngủ ở đâu với mẹ em) Ngày đó chỉ có máy bàn không có máy di động nên việc bố em ở nhà hay k, có về hay không thì mẹ em cũng không quản được. Thỉnh thoảng em hay thắc mắc sao mẹ yêu bố thế? Mẹ em bảo bố mày là người đặc biệt, mẹ cũng kể mẹ vật vã vì chuyện trăng hoa của bố, lúc bố 80 tuổi mẹ mới nhẹ nhõm là giờ bố thuộc về mẹ hoàn toàn. Bố em giờ hơn 80 rồi vẫn dửng dưng và cười vu vơ khi mẹ nổi quạu. Giờ mẹ em sung sướng lắm vì ông chẳng đi được với ai nữa. Mẹ luôn tự hào là dù bố em trăng hoa kiểu gì cũng k bỏ được mẹ. Còn các em út của bố thì dần dần trở thành bạn bè của mẹ. Họ luôn ngưỡng mộ mẹ vì sức chịu đựng và tình yêu đối với bố em.
Còn cá nhân em thì em thấy mẹ em luỵ tình. Chả việc gì phải thế, phụ nữ không việc gì phải luỵ tình. Mẹ em chịu đựng mấy chục năm giờ cũng chẳng phải vì yêu mẹ mà ông quay về, chằng qua ông già rồi không chinh chiến được nữa thì về thôi, đàn ông nói chung thường là ích kỷ, muốn có nhiều nhưng lại muốn người phụ nữ của mình phải toàn tâm toàn ý với mình. Em rút ra từ mẹ em nên em dửng dưng, nếu anh hết lòng hết dạ với em, em sẽ hết lòng hết dạ lại nhưng nếu anh không coi trọng em thì anh cũng sẽ nhận được ở mức vừa phải. Em thích làm việc nhà thì em làm, em không thích em không làm. Em có thể cả tháng vào nấu cơm rất chỉn chu nhưng cơn lười em lên thì em báo trước là tối nay sau giờ làm k nấu cơm mà đi ra ngoài ăn. Chồng em ok đi ăn thì đi, không ok em về đặt cho nồi cơm rồi em dắt con em đi ăn. Chồng em có phàn nàn nọ kia em thường bảo em chỉ có thể thôi không cố được. Có những lúc chồng em về hỏi bố em " Con thấy mẹ yêu bố và chăm sóc bố từng tí một, vợ con sao không giống mẹ ở khoản này" Bố em cười bảo " Phú Quý giật lùi", Ông cũng chẳng có ý định dạy giỗ em phải chăm sóc chồng tử tế. Em cũng chẳng biết chồng em đã và đang hay sẽ cặp bồ không. Em cũng k biết cảm giác của em lúc đó sẽ thế nào nhưng quan điểm của em là nếu anh ấy vì tình yêu với cô bồ mà qua lại thì em sẽ buông, còn bóc bánh trả tiền thì em sẽ xem xét.
Mẹ Kun bình tĩnh nhé, chả ai yêu mình bằng bản thân mình hết. Giờ bạn có làm sao thì bạn thiệt, bố mẹ bạn thiệt và con bạn thiệt. Nên việc đầu tiên cứ phải bình tĩnh đã. Chúc bạn vượt qua giai đoạn này, mẹ tròn con vuông, mạnh khoẻ, tránh trầm cảm sau sinh. Chờ tin tốt của bạn.

Chỉnh sửa cuối:

skuadi

Xe điện
Cụ nên thông cảm, khi ở trong vị trí cụ ấy, hixx.
Em từng tinh vi như thế, nghĩ nếu ngoại tình phải là em, chứ ko phải sói em :)
Nhưng khi xảy ra rồi, thì mới biết ...
Chỉ là với chuyện này, phải bình tĩnh, phải bình tĩnh và phải yêu bản thân mình nhất có thể, khi đó mới đủ tỉnh táo, xinh đẹp, tự tin để giải quyết :)
Thường thì phụ nữ/đàn ông nghĩ là yêu hay chăm sóc bản thân là ok.
Già rồi họ mới thấy đó vẫn chỉ là trò mèo vờn chuột. Lớn nhất vẫn là yêu thương ng khác ko kỳ vọng.

kimthanlahan

Xe tăng
Hôm nay thấy Mẹ Kún tâm sự chuyện nhà. Bỗng thấy buồn mênh mang cả sáng cứ luẩn quẩn câu hỏi "tại sao phụ nữ thiệt thòi thế'?. Bản thân em cũng sống trong gia đình bố trăng khoa nhưng vì ông đi suốt, lúc bố về thì bố rất chiều mẹ và con nên em không để ý. Chỉ nghĩ đơn giản là bố đi công tác mà bố đi công tác thật, mỗi lần bố về mẹ chiều bố lắm, cơm ngon canh ngọt và luôn dịu dàng với bố thế nên em cứ nghĩ gia đình của mình HP ( mặc dù ở ngoài mẹ em sắc sảo lắm ạ, kiểu chẳng ai bắt nạt được mẹ, nhưng với bố thì mẹ như bị bỏ bùa). Bố em thì cứ nghiễm nhiên nhận, Sau này qua câu chuyện của mẹ ( mẹ em kể với giọng vui tếu táo rằng bố mày trăng hoa nhất quả đất, có hôm gọi từ cơ quan về máy bàn ở nhà là 18h bố về đến nhà thì đến 18h ngày hôm sau gọi nói là đang ở Huế, sau đó đi một mạch 9 ngày mới về. Cũng có lần ngủ ở đâu qua đêm không về sáng hôm sau gọi bảo đang ở nhà ông bạn ( ông ấy giật máy nói rằng N ơi nó bảo anh nói với N rằng tối qua nó ngủ ở đây nhưng kỳ thực nó vừa đến, khiến mẹ em chỉ biết cười trừ...) Ngày đó chỉ có máy bàn không có máy di động nên việc bố em ở nhà hay k, có về hay không thì mẹ em cũng không quản được. Thinh thoảng em hay thắc mắc sao mẹ yêu bố thế? Mẹ em bảo bố mày là người đặc biệt, mẹ cũng kể mẹ vật vã vì chuyện trăng hoa của bố, lúc bố 80 tuổi mẹ mới nhẹ nhõm là giờ bố thuộc về mẹ hoàn toàn. Bố em giờ hơn 80 rồi vẫn dửng dưng và cười vu vơ khi mẹ nổi quạu. Giờ mẹ em sung sướng lắm vì ông chẳng đi được với ai nữa. Mẹ luôn tự hào là dù bố em trăng hoa kiểu gì cũng k bỏ được mẹ. Còn các em út của bố thì dần dần trở thành bạn bè của mẹ. Họ luôn ngưỡng mộ mẹ vì sức chịu đựng và tình yêu đối với bố em.
Còn cá nhân em thì em thấy mẹ em luỵ tình. Chả việc gì phải thế, phụ nữ không việc gì phải luỵ tình. Mẹ em chịu đựng mấy chục năm giờ cũng chẳng phải vì yêu mẹ mà quay về, chằng qua ông già rồi không chinh chiến được nữa thì về thôi, đàn ông nói chung thường là ích kỷ, muốn có nhiều nhưng lại muốn người phụ nữ của mình phải toàn tâm toàn ý cho mình. Em rút ra từ mẹ em nên em dửng dưng, nếu anh hết lòng hết dạ với em, em sẽ hết lòng hết dạ lại nhưng nếu anh không coi trọng em thì anh cũng sẽ nhận được ở mức vừa phải. Em thích làm việc nhà thì em làm, em không thích em không làm. Em có thể cả tháng vào nấu cơm rất chỉnh chu nhưng cơn lười em lên thì em báo trước là tối nay sau giờ làm k nấu cơm mà đi ra ngoài ăn. Chồng em ok đi ăn thì đi, không ok em về đặt cho nồi cơm rồi em dắt con em đi ăn. Chồng em có phàn nàn nọ kia em thường bảo em chỉ có thể thôi không cố được. Có những lúc chồng em về hỏi bố em " Con thấy mẹ yêu bố và chăm sóc bố từng tí một, vợ con sao không giống mẹ ở khoản này" Bố em cười bảo " Phú Quý giật lùi", Ông cũng chẳng có ý định dạy giỗ em phải chăm sóc chồng tử tế. Em cũng chẳng biết chồng em đã và đang hay sẽ cặp bồ không. Em cũng k biết cảm giác của em lúc đó sẽ thế nào nhưng quan điểm của em là nếu anh ấy vì tình yêu với cô bồ mà ngủ qua lại thì em sẽ buông, còn bóc bánh trả tiền thì em sẽ xem xét.
Mẹ Kun bình tĩnh nhé, chả hai yêu mình bằng bản thân mình hết. Giờ bạn có làm sao thì bạn thiệt, bố mẹ bạn thiệt và con bạn thiệt. Nên việc đầu tiên cứ phải bình tĩnh đã. Chúc bạn vượt qua giai đoạn này, mẹ tròn con vuông nhé. Chờ tin tốt của bạn.
Chuyện nhà của mợ hay, có hậu! Quan điểm của mợ hiện đại, công bằng. Sói và bố của mợ là những người đàn ông hóm hỉnh, hài hước và may mắn. Nhưng khoản phú quý giật lùi nghe có vẻ hơi tiêng tiếc thế nào ấy...nhể :)) Chúc mợ và gia đình hạnh phúc!

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thường thì phụ nữ/đàn ông nghĩ là yêu hay chăm sóc bản thân là ok.
Già rồi họ mới thấy đó vẫn chỉ là trò mèo vờn chuột. Lớn nhất vẫn là yêu thương ng khác ko kỳ vọng.
Tất nhiên yêu chuẩn là yêu ko kỳ vọng :D gọi là yêu kiểu lý thuyết :)
Phụ nữ khi có gia đình, có con và có bầu thường nhếch nhác, ko thơm tho, nên nhiều ông cũng chán nản, nhà cửa lôi thôi + nấu ăn ko ngon.
Nếu phụ nữ biết yêu bản thân trước, xinh đẹp, sạch sẽ thơm tho, đáng yêu, thêm nhà cửa sạch đẹp và nấu ăn ngon thì cũng đã đủ hấp dẫn rồi :)
Khi đó họ tự tin, họ mới có thể yêu ko kỳ vọng nhá hahaa

skuadi

Xe điện
Tất nhiên yêu chuẩn là yêu ko kỳ vọng :D gọi là yêu kiểu lý thuyết :)
Phụ nữ khi có gia đình, có con và có bầu thường nhếch nhác, ko thơm tho, nên nhiều ông cũng chán nản, nhà cửa lôi thôi + nấu ăn ko ngon.
Nếu phụ nữ biết yêu bản thân trước, xinh đẹp, sạch sẽ thơm tho, đáng yêu, thêm nhà cửa sạch đẹp và nấu ăn ngon thì cũng đã đủ hấp dẫn rồi :)
Khi đó họ tự tin, họ mới có thể yêu ko kỳ vọng nhá hahaa
Xinh đẹp thơm tho tuỳ ng thôi. Khi ng ta nhận thấy mợ yêu họ thật sự ko kỳ vọng thì họ sẽ thấy sự nhếch nhác của mợ khi chăm con sẽ là đẹp nhất.
Hiếm ai trải nghiệm nhiều xxx như em nhưng từ khi lấy vợ em tuyệt đối say no. Mặc dù vấn tư vấn xxx cho mấy đứa nhân viên, cả trai nhưng gái nhiều hơn :)

katenguyen

Xe điện
Chẳng có đáp án chung nào cho tất cả các trường hợp. Có ông “xảy chân” thì chắc cũng xem xét tha thứ còn ông nào là “thói quen” thì buông cho nhẹ nợ. Bạn mẹ em có cô này quen chồng cô í khi ông ấy còn đang chung sống với vợ cũ, hai người yêu nhau say đắm ko dứt ra được thế là ly dị vợ cũ lấy cô ấy, 2 năm sau cô ấy có bầu thì ông ấy lại đi với người khác, cô ấy bỏ qua, nhưng rồi lại cô nữa nữa ...
Cô ấy vẫn sống chung với ông chồng và day dứt cả đời với các cuộc tình của ông ấy, giờ hơn 70 rồi vẫn vậy.
Cô ấy giữ được bố cho con đấy nhưng để làm gì? Ở ngoài nhìn vào em lại thấy như bà vợ đầu sướng hơn, xong là xong.

Saukhoai2019

Xe tải
bản thân mình thì khó chấp nhận và dù có chấp nhận tha thứ thì việc này cũng sẽ mãi ám ảnh, và ko thể nào quên.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Mọi chuyện đều có thể tha thứ ngoại trừ chuyện bồ bịch Mợ ạ. Lót lá, rắc muối... đuổi ra cửa.
Quan điểm của em là vậy. Cho nhanh. Nỗi đau đỡ kéo dài và ám ảnh.
Mất bao nhiêu thời gian, tiền bạc và công sức mới đến được với nhau, sao vội phũ nhau thế mợ. NT này chẳng qua là bị phát hiện chứ trên OF này có mà ối cụ mợ đang NT hiện vẫn trong đống rơm :))
Biết thì YC chấm dứt là xong :))

Jamebonds

Xe container
còn yêu nhau thì giữ, trước khi bỏ thì cân nhắc tâm lý con cái xem thế nào... rồi quyết định.
E có bạn vk ngoại tình, ra tòa bỏ nhau rồi nhưng vẫn chung sống giả vờ trước mặt con để đợi lúc phù hợp mới chính thức tách nhau.
Mệt lắm

Hưngchột

Xe buýt
Một tháng đi bốn lần lại cùng địa điểm làm gì chả lộ:))

wave-tau

Xe container
Chồng mợ mà bị mợ bỏ là may mắn lắm.
Bởi vì em cảm thấy trong gia đình, chồng mợ chỉ được mợ coi như 1 đứa con lớn của mợ, ko hơn.
Và điều này cũng có thể giải thích vì sao ck mợ đi kiếm gái bên ngoài. Vì bên em gái kia có thể ck mợ được làm 1 người đàn ông thực thụ
Mợ chủ viết còm 2 có vẻ chưa chuẩn mực lắm nhưng vì thế mà cụ chém thế này e là ích kỷ thói nghĩ của đàn ông xấu, vô trách nhiệm, sai lè lè ra rồi nhưng rình rình đàn bà hở ra câu nào là vin vào đấy bụp lại.

Em là đàn ông, cũng thói háu gái và trăng hoa nhưng nhất là khi vợ bầu bí trách nhiệm và lòng tự trọng chưa khi nào nghĩ mình có thể ngủ với con khác được. Vợ nó vất vả mang con cho mình, rồi "chửa là cửa mả" bao nhiêu thứ phải lo phải nghĩ khác mà thằng chồng vẫn đi với con khác, dạng đấy cũng đáng làm con trong nhà thôi chứ tuổi gì mà đòi làm chủ gia đình.

Nếu chuyện mợ thớt có thật quả là thiệt thòi cho 1 người phụ nữ, vừa cảm thấy cô đơn vừa cảm thấy bị phản bội.

kimthanlahan

Xe tăng
còn yêu nhau thì giữ, trước khi bỏ thì cân nhắc tâm lý con cái xem thế nào... rồi quyết định.
E có bạn vk ngoại tình, ra tòa bỏ nhau rồi nhưng vẫn chung sống giả vờ trước mặt con để đợi lúc phù hợp mới chính thức tách nhau.
Mệt lắm
Theo em thì rất, rất không nên. Tính quá thành quẩn a. Phải chăng các bé còn 1-2 tuổi à?

Jamebonds

Xe container
Theo em thì rất, rất không nên. Tính quá thành quẩn a. Phải chăng các bé còn 1-2 tuổi à?
1 đứa cấp 1, đứa cấp 2. Nhưng cái đứa cấp 2 nó nhạy cảm, sợ nó sốc thì phức tạp
Nhưng ko ngủ chung giường nữa rồi, vk ngủ với con

Taihoatu

Xe lăn
Giờ tập trung đẻ đã, mọi cái tính sau.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Về logic mà nói thì chưa chắc đã phải do thiếu thốn mà cặp bồ và chưa chắc đã phải là cặp bồ lần đầu tiên.
Cụ chuẩn, đã có bồ thì là có vde nghiêm trọng về tcam giữa vợ chồng. Ko ô nào ngu mà nghĩ ko lộ, chả qua là dẽ tặc lưỡi "lộ thì chịu".
Còn bóc bánh bẩn bủ mợ.

Nhân tiện cụ mợ nào giải nghĩa e từ "rau sạch" với ạ? E thấy còn bẩn hơn gái chuyên!

kimthanlahan

Xe tăng
1 đứa cấp 1, đứa cấp 2. Nhưng cái đứa cấp 2 nó nhạy cảm, sợ nó sốc thì phức tạp
Chuyện bạn cụ, cụ biết mà con bạn cụ nó không biết a? Nó lại là đưa nhạy cảm nữa chứ? Mà nhạy cảm nó khác với dễ tổn thương cụ nhoé. Nhạy cảm là cực tốt, dễ tổn thương, mong manh, dễ vỡ mới ngại thôi.

Trần Trụi

Xe tải
Chuyện là em đang mang bầu gần 8 tháng thì phát hiện ra chồng em có Bồ. Hai người mới quen nhau và đã đi nhà nghỉ với nhau 4 lần trong tháng 4 vừa rồi. Thật sự em đang rất shock và muốn chấm dứt vì quan điểm của em là thiếu thốn có thể bóc bánh trả tiền, nếu vậy em sẽ bỏ qua, chứ kiểu cặp Bồ là em ghét nhất.
Em có 1 bé trai lớn 10 tuổi và sắp sinh thêm 1 bé gái, kinh tế tự chủ.
Mọi người cho em 1 lời khuyên ah
Chuyện nghe buồn, nhưng không mới, nhiều trường hợp đã xảy ra như vậy. Thông thường các chị bầu ngoài việc phải kiêng khem xyz, nhiều chị còn đâm khó tính, cáu bẳn, làm ngôi nhà trở nên ngột ngạt, nên các anh chồng mệt mỏi và dễ phạm sai lầm.
Mình viết vậy không phải để bênh anh chồng, hay "phán xét, suy đoán" gì về chị (vì mình không phải người trong cuộc nên k có đủ "thông tin"), mà chỉ muốn đưa ra một góc nhìn khác, để chị có cơ sở "khoan hồng" nếu chồng hối cải.
Cái gì cũng vậy, xây thì khó hơn phá nhiều lần. Các em bé cũng cần gđ đầy đủ và hạnh phúc.