[Funland] Chồng ngoại tình lúc vợ mang bầu

transporter3

Xe điện
Trong 10 năm mà biết chỉ đc có 4 tháng thì e là có rất nhiều thiếu sót! :D

Skoda_Favorit

Xe container
Chuyện là em đang mang bầu gần 8 tháng thì phát hiện ra chồng em có Bồ. Hai người mới quen nhau và đã đi nhà nghỉ với nhau 4 lần trong tháng 4 vừa rồi. Thật sự em đang rất shock và muốn chấm dứt vì quan điểm của em là thiếu thốn có thể bóc bánh trả tiền, nếu vậy em sẽ bỏ qua, chứ kiểu cặp Bồ là em ghét nhất.
Em có 1 bé trai lớn 10 tuổi và sắp sinh thêm 1 bé gái, kinh tế tự chủ.
Mọi người cho em 1 lời khuyên ah
Hình như khi "đói" hay làm liều! >:)
E không cổ súy[-X nhưng các mợ khi có bầu hoặc mới sinh nhiều khi cũng chả quan tâm gì đến chồng thì cũng có ông thấy tủi!:((
Mà sao Mợ lại đếm được 4 lần?:-??

Hự.

Xe điện
Chắc ý mợ không hài lòng vì Bồ đang miễn phí? Vậy yêu cầu chồng trả tiền sòng phẳng thôi :P

Đây là lời khuyên “chết người” đây.
Con bạn vợ em cũng tiêm nhiễm vào đầu mấy đứa bạn kinh nghiệm cá nhân: phát hiện chồng có bồ thì cứ lẳng lặng gom góp tài sản, bao gồm bán căn nhà trước hôn nhân của chồng rồi cho thuê để lấy tiền cất tk ngân hàng cho con đi du học từ cấp 2. Sau chia tay chồng giữ được một nửa tài sản bằng hiện vật còn tiền thì vợ tẩu tán sạch. Noi gương, 2 đứa nữa cũng âm thầm vun vén cho cá nhân. Kết cục là mới chỉ lục đục chuyện mẹ chồng nàng dâu và chồng mải nhậu mà mới cưới nhau chưa đứa nào quá 4 năm đã ly thân chờ ly dị và một đứa single mom. Chỉ tội đứa nhỏ, vừa thiếu bố, vừa thiếu cả mẹ vì single mom trẻ thì còn phải bay nhảy. Kết cục ông bà ngoại phải làm phụ huynh thay con. Nghĩ mà chán.
cụ nói chuẩn, chị em khuyên nhau cách giữ ck, rồi phòng thủ này nọ nhỡ ck sa ngã... có biết đâu làm theo là đã bước 1 bước vào cái lối cụt đó rồi. Vợ chống mà sống bắt đầu phải mưu mẹo, cách nọ cách kia để chuẩn bị cho ly hôn đỡ thiệt nhất, là đã không còn đối đãi nhau bằng cái tâm vợ chồng rồi.

QUANG1970

Xe lăn
Vãi, mình làm sai lại đổ lỗi cho người khác cố chấp, lại còn đòi hỏi người ta phải bao dung. Đạo lý ở đâu vậy cụ?

+ Người ta khoanh tay trước tài năng nhưng qùy gối trước lòng bao dung!

+ Hôn nhân là thông cảm, chia sẻ và nhường nhịn nhau, thậm chí nhiều lúc không có đúng hay sai mà chỉ có yêu thương và bao dung thì mới tồn tại lâu dài và bền vững! =D>

+ Đạo lý nào? Xưa hay nay? hay cả hai?
Đạo lý xưa thì "Trai năm thê bảy thiếp gái chinh chuyên chỉ có một chồng" nhé! =D> =))
Cái bác nói là Luật hôn nhân và gia đình "đương đại', chứ không phải đạo lý! [-X

Còn nếu bảo đạo lý truyền thống của VN, thì là: yêu thương, bao dung và nhường nhịn hay nói nôm na là:

Một trăm cái lý không bằng một tí cái tình!

Chỉnh sửa cuối:

Xe bọ xít

Xe container
Chuyện là em đang mang bầu gần 8 tháng thì phát hiện ra chồng em có Bồ. Hai người mới quen nhau và đã đi nhà nghỉ với nhau 4 lần trong tháng 4 vừa rồi. Thật sự em đang rất shock và muốn chấm dứt vì quan điểm của em là thiếu thốn có thể bóc bánh trả tiền, nếu vậy em sẽ bỏ qua, chứ kiểu cặp Bồ là em ghét nhất.
Có hàng xóm giúp lúc mình khó khăn thế là tốt rồi =)) =)) =)) Đợi sau này nó mang bầu mình lại giúp chồng nó là hoà =)) =)) =))

DurexXL

Tháo bánh
1. Về thông tin đi nhà nghỉ

Xưa rày em lên đây vẫn được các Kụ OFer lão thành dạy : Hoạt động kach mệnh phải kiên trung bất khuất, đảm bảo nguyên tắc 3 không - 3 chưa:
- không bị túm tại nhà nghỉ thì kiên quyết chưa nhận có qhe j, chỉ là đối tác công việc
- bị túm tại nhà nghỉ mà chưa thoát y thì không nhận có quan hệ gì, chỉ là vào chỗ mát trao đổi công việc
- bị túm tại nhà nghỉ, đã thoát y mà chưa xếp hình thì kiên quyết không nhận có quan hệ gì, chỉ là đau bụng, vào chữa cách cổ truyền

Thế nên, tự nhiên chồng mợ ồng ộc khai nhận đến 4 lần cán bộ vào đống rơm là cực kỳ vô lý
Mợ có tự sáng tác ra hay là chửa nằm 1 chỗ rồi lúc cãi nhau, rủa xả nó, tự hét lên là đi mỗi tuần 1 lần à, thấy nó im thì kết luận luôn là tháng 4 lần?

2. Về thời điểm
Không biết các nhà nghỉ nhỏ lẻ như nào, nhưng theo thằng em con ông cậu bà bán xôi đầu ngõ nhà em bẩu, tháng 4 là phong thành full Hà Nội, MaiVilla, A25, Sao ...nghỉ sạch, muốn đi nhà nghỉ cũng khó

Thế nên, Mợ cứ bình tĩnh chek kỹ thông tin
Cái giống bà chửa là cực kỳ hay lộn xộn thông tin tâm lý rồi gây sự

Còn nếu đã quyết là bỏ, thì viết mẹ nó cái đơn, bảo chồng ký hoặc nộp mẹ nó đơn phương, đek phải lên đây hỏi

Chuyện vợ chồng, hợp thì ở, nhịn được cho nhau con con thì ở, đé.o nhịn được thì giải tán, việc đé.o j mang ra chợ ra phố hỏi?

Em thật

Chỉnh sửa cuối:

coixay13

Xe tăng
Mợ cứ âm thầm thâu tóm tài chính đã rồi xử thế nào thì xử. Giờ mợ đang nóng ko nên quyết định gì vội
Âm thầm thâu tóm hết tài chính đ.thời thu thập và lưu đầy đủ bằng chứng nữa chứ. Cứ nghĩ đến cái cảnh: quyền lực tài chính trong tay, mời đầy đủ gia đình 2 bên nội ngoại của ck và bồ đến làm việc, trước những lý lẽ đanh thép, chứng cứ....thì gian nan, vất vả, tủi hờn, uất hận....mấy cũng chịu đựng đc, fỏng ạ?

dungla1976

Xe tải
Chắc ý mợ không hài lòng vì Bồ đang miễn phí? Vậy yêu cầu chồng trả tiền sòng phẳng thôi :P

Đây là lời khuyên “chết người” đây.
Con bạn vợ em cũng tiêm nhiễm vào đầu mấy đứa bạn kinh nghiệm cá nhân: phát hiện chồng có bồ thì cứ lẳng lặng gom góp tài sản, bao gồm bán căn nhà trước hôn nhân của chồng rồi cho thuê để lấy tiền cất tk ngân hàng cho con đi du học từ cấp 2. Sau chia tay chồng giữ được một nửa tài sản bằng hiện vật còn tiền thì vợ tẩu tán sạch. Noi gương, 2 đứa nữa cũng âm thầm vun vén cho cá nhân. Kết cục là mới chỉ lục đục chuyện mẹ chồng nàng dâu và chồng mải nhậu mà mới cưới nhau chưa đứa nào quá 4 năm đã ly thân chờ ly dị và một đứa single mom. Chỉ tội đứa nhỏ, vừa thiếu bố, vừa thiếu cả mẹ vì single mom trẻ thì còn phải bay nhảy. Kết cục ông bà ngoại phải làm phụ huynh thay con. Nghĩ mà chán.
Cứ như các mợ âm thầm như cụ nói, xã hội lại nhiều cháu bé thiếu vắng cha mẹ khi còn quá bé! Nghĩ nó chán và rất ác.

meoluoi

Xe điện
Câu chuyện vui dân gian truyền lại:
Vợ mang bầu bảo chồng sang hàng xóm nhờ trút bầu tâm sự, khi xong việc trở về
Vợ hỏi: chị ấy có giúp không Anh?
Chồng bảo: có nhưng lấy 4 đồng.
Vợ: chị ấy tệ thật, khi chị ấy mang bầu chồng chị sang nhờ em giúp không lấy gì.
Đây là chuyện vui nhưng ông cha cũng đã gửi gắm nhắn nhủ, hãy cảm thông và mở lòng trong giai đoạn này

Trang Nguyen

Xe điện
Hình như khi "đói" hay làm liều! >:)
E không cổ súy[-X nhưng các mợ khi có bầu hoặc mới sinh nhiều khi cũng chả quan tâm gì đến chồng thì cũng có ông thấy tủi!:((
Mà sao Mợ lại đếm được 4 lần?:-??
Cụ nói ngược ngược thì phải? các mợ lúc có bầu hoặc mới sinh, thể chất và tinh thần đều rất mệt mỏi, căng thẳng, đáng ra các ông chồng phải quan tâm hơn chứ, sao lại còn bắt các mợ ấy phải quan tâm đến mình?

Trang Nguyen

Xe điện
+ Người ta khoanh tay trước tài năng nhưng qùy gối trước lòng bao dung!

+ Hôn nhân là thông cảm, chia sẻ và nhường nhịn nhau, thậm chí nhiều lúc không có đúng hay sai mà chỉ có yêu thương và bao dung thì mới tồn tại lâu dài và bền vững! =D>

+ Đạo lý nào? Xưa hay nay? hay cả hai?
Đạo lý xưa thì "Trai năm thê bảy thiếp gái chinh chuyên chỉ có một chồng" nhé! =D> =))
Cái bác nói là Luật hôn nhân và gia đình "đương đại', chứ không phải đạo lý! [-X

Còn nếu bảo đạo lý truyền thống của VN, thì là: yêu thương, bao dung và nhường nhịn hay nói nôm na là:

Một trăm cái lý không bằng mộ tí cái tình!
Cụ thật ngụy biện quá, trong trường hợp mợ thớt, ông chồng đã thực hiện được điều gì trong việc: "thông cảm, chia sẻ và nhường nhịn nhau...yêu thương và bao dung...."? :-?
Còn nếu ý cụ nói là mợ thớt ko chịu "thông cảm, chia sẻ và nhường nhịn nhau...yêu thương và bao dung...." thì cụ cho e xin lý do vì sao mợ thớt phải làm thế?

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ nói ngược ngược thì phải? các mợ lúc có bầu hoặc mới sinh, thể chất và tinh thần đều rất mệt mỏi, căng thẳng, đáng ra các ông chồng phải quan tâm hơn chứ, sao lại còn bắt các mợ ấy phải quan tâm đến mình?
Chả ngược đâu Mợ! Chết vì chỗ "thể chất và tinh thần đều rất mệt mỏi, căng thẳng, đáng ra các ông chồng phải quan tâm hơn chứ"!

juve99

Xì hơi lốp
" 1 cái lạ bằng 1 tạ cái quen". Nó khai 4 lần thì chắc phải nhân gấp 5,6 lần ấy bác nhỉ? :P
E ko muốn nói hết sợ mợ í hoang mang ~X( , bóc bánh thì nhanh quên còn đã gọi là cặp, ăn quen và thấy ngon rồi thì dứt hẳn hơi khó, chỉ khi cả 2 bên sợ vic đi quá xa, đều quyết tránh nhau hoặc ko thấy hấp dẫn nữa thì tự giải tán. Tính ái dục vọng nó lằng nhằng vậy nên đề tài muôn thủa này ko bg có lời giải đáp cụ thể, có nhiều người đến già vẫn canh cánh ghen tuông lo giữ canh vợ chồng. Chính ra như mợ thớt cứ nghĩ đơn giản thôi thì hắn nhịn lâu ngày, hắn đi đổi gió ko mang bênh tật về cho nhẹ đầu, lò nào cũng là lò, vẫn yêu vợ và có trách nhiệm vs gđ là dc, nguyên tắc khuân phép quá chỉ tự khổ mình, sự vic xảy ra rồi, chẳng thể thay đổi dc nữa :-??

tamock

Xe buýt
Nếu là mợ ngoại tình thì chắc hầu hết lời khuyên sẽ là bỏ ngay và luôn :D

Nhưng cụ ngoại tình thì.... như trên ạ.

Dan du an

Xe cút kít
Lẳng lặng nhét bao cao su đã đục lỗ cho ớt bột vào túi nó để khi nó dùng là .....