Chống nóng cho ô tô đỗ ngoài trời nắng

chummy

Xe máy
Mấy ngày hôm nay em đo nhiệt độ để so sánh việc dùng Half Cover và Sunshade (giống như mấy tấm bạc cách nhiệt cát tường mà một số cụ dùng) Bên em bán ngoài Walmart từ $3-$10 tuỳ chất lượng:

1 xe em dùng Half cover, 1 xe em che bằng 3 tấm sunshade (1 tấm kính trước, 1 kính sau, 1 kính hông). Dụng cụ đo thì em đã có thêm 1 cái đồng hồ có remote nữa. Cái này em mua đấu giá đc $24 trên ebay (trên amazon bán đến $39). Các cụ cho em khoe 1 tí, cái weather station này em rất thích vì ngoài chức năng đo nhiệt độ, nó còn có thể đo độ ẩm, áp suất không khí, đồng hồ radio (kết nối với vệ tinh nên luôn cho giờ chính xác từng giây), có bộ nhớ Max và Min các thông số và cảnh báo :D Cái remote sensor thì chỉ có 2 thông số độ ẩm và nhiệt độ.

Như vậy em chỉ cần bỏ 2 cái remote vào xe nên mỗi giờ ko cần phải ra xe đọc kết quả.

Đây là kết quả em đo đc trong 2 ngày (đổi qua lại cho chính xác).

Ngày 1: Xe 1 em phủ cover, xe 2 em che bằng sunshades:

Ngày 2: Xe 1 em che bằng sunshades, xe 2 em phủ cover:

=> Như các cụ thấy Half cover vẫn giảm đc nhiệt tốt nhất.

Chỉnh sửa cuối:

moc xit

Xe buýt
em nghĩ chỉ cần để hé cửa là okay rồi, tránh hiệu ứng kính là được

chummy

Xe máy
em nghĩ chỉ cần để hé cửa là okay rồi, tránh hiệu ứng kính là được
em hé cửa vẫn ko ăn thua cụ à, vì chổ em ít khi có gió, mà nếu có gió thì dễ kéo bụi vào trong xe. Bao cái này vừa chống nóng, vừa ko sợ bụi bên trong lẫn bên ngoài kính.

stdt

Xe tải
Che bên ngoài hiệu quả hơn hẳn che bên trong,chỉ làm sao ko bị mất hay gió bay

bongkhanhlinh

Xe tăng
Cái này e thấy có cụ đang bán 1 triệu đấy, half cover í

fantasy0178

Xe tăng
Cụ nào đứng ra tổ chức ship về đê, em thấy cho ship số lượng ít nhất là 10 cái

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
onthi247.vn
Mấy ngày hôm nay em đo nhiệt độ để so sánh việc dùng Half Cover và Sunshade (giống như mấy tấm bạc cách nhiệt cát tường mà một số cụ dùng) Bên em bán ngoài Walmart từ $3-$10 tuỳ chất lượng:

1 xe em dùng Half cover, 1 xe em che bằng 3 tấm sunshade (1 tấm kính trước, 1 kính sau, 1 kính hông). Dụng cụ đo thì em đã có thêm 1 cái đồng hồ có remote nữa. Cái này em mua đấu giá đc $24 trên ebay (trên amazon bán đến $39). Các cụ cho em khoe 1 tí, cái weather station này em rất thích vì ngoài chức năng đo nhiệt độ, nó còn có thể đo độ ẩm, áp suất không khí, đồng hồ radio (kết nối với vệ tinh nên luôn cho giờ chính xác từng giây), có bộ nhớ Max và Min các thông số và cảnh báo :D Cái remote sensor thì chỉ có 2 thông số độ ẩm và nhiệt độ.

Như vậy em chỉ cần bỏ 2 cái remote vào xe nên mỗi giờ ko cần phải ra xe đọc kết quả.

Đây là kết quả em đo đc trong 2 ngày (đổi qua lại cho chính xác).

Ngày 1: Xe 1 em phủ cover, xe 2 em che bằng sunshades:

Ngày 2: Xe 1 em che bằng sunshades, xe 2 em phủ cover:

=> Như các cụ thấy Half cover vẫn giảm đc nhiệt tốt nhất.
riêng vụ sâu hàng con weather của cụ em có ý kiến mấy cái tự lấy giờ đó mang về VN vứ hết, em mua con đồng hồ báo thức này mang về VN
toàn sai giờ vì ở VN có radio control gì đâu

chummy

Xe máy

chummy

Xe máy
à mà e ngoài lề tí cái đồng hồ báo thức của cụ có tự set giờ được không hay nó hoàn toàn phụ thuộc vào vệ tinh?

eco6310i

Xe tải
Không hiệu quả vì phải có khí vào để đối lưu thì hút ra mới mát được chứ????? Các cụ đóng kín cửa thì sao mà có tác dụng được???????????????

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
onthi247.vn
à mà e ngoài lề tí cái đồng hồ báo thức của cụ có tự set giờ được không hay nó hoàn toàn phụ thuộc vào vệ tinh?
cụ set bằng tay được nhưng mỗi ngày phải set lại 1 lần vì nó chạy sai vài chục phút.

Bây giờ em dùng nó làm radio vì nó có cả FM, AM và AUX

Yoo

Xe hơi
E hóng vụ này...giá rổ mà 3-400k thì quá ngon

Muốn xin ý kiến của các cụ trước khi quyết định thử sản phẩm ợ
Copy quảng cáo của cửa hàng để cụ tham khảo

quạt hút khí nóng ra khỏi ô tô chạy bằng năng lượng mặt trời - quạt hút mùi ô tô - quạt điều hòa không khí
thương hiệu: evergreen
kích thước 14.5*10CM
- thiết bị sử dụng 1 quạt hút gió theo kiểu quạt hút gió chuyên dụng cho động cơ xe motor và ô tô chạy bằng năng lượng mặt trời
- 1 tấm hấp thụ năng lượng mặt trời
- 1 tấm hội tụ năng lượng mặt trời
công suất quạt 1 w
tốc độ quay của quạt 6.000 vòng/phút
điện áp 2 V
điện lưu 500 mA

cách thức lắp quạt:
1- hạ kính ô tô xuống khoảng 15 cm, sau đó gài thiết bị vào phía trong kính xe sao cho phần quạt hướng về phía trong xe (như hình vẽ)
2- đo đạc và cắt tấm cao su đi kèm thật chính xác theo vị trí của thiết bị rồi gài 2 bên sao cho, khi đẩy kính lên kính xe, thiết bị hút nóng và các tấm cao su kín khít nhất có thể để tăng hiệu quả hút gió
3- đẩy kính lên và sử dụng, tháo bỏ khi trời mưa

công dụng:
trong trạng thái dừng đỗ xe vào mùa hè, nếu ta hạ kính xe xuống thì sẽ không an toàn cho cả xe lẫn đồ đạc bên trong. Nếu kéo kính lên hết thì xe sẽ hấp thụ nhiệt độ ngoài trời tới 50 - 60 độ C sẽ không tốt cho các chi tiết nhựa nội thất trong xe, dễ gây ra hiện tượng xe có mùi khó chịu. Khi cần lái xe đi ta lại phải hạ cửa kính, bật điều hòa khá lâu để đẩy khí nóng ra ngoài vừa mất thời gian lại tốn xăng.
sản phẩm hút khí nóng năng lượng mặt trời này giúp bạn vừa không tốn 1 đồng xăng nào, vừa không gây ô nhiễm môi trường, giúp bạn giải nhiệt cho xe của bạn khá tốt, tiết kiệm tiền và thời gian cho người sử dụng

baoden_cz

Xe buýt
em copy trên trang đó về cho các cụ tham khảo

quạt hút khí nóng ra khỏi ô tô chạy bằng năng lượng mặt trời - quạt hút mùi ô tô - quạt điều hòa không khí
thương hiệu: evergreen
kích thước 14.5*10CM
- thiết bị sử dụng 1 quạt hút gió theo kiểu quạt hút gió chuyên dụng cho động cơ xe motor và ô tô chạy bằng năng lượng mặt trời
- 1 tấm hấp thụ năng lượng mặt trời
- 1 tấm hội tụ năng lượng mặt trời
công suất quạt 1 w
tốc độ quay của quạt 6.000 vòng/phút
điện áp 2 V
điện lưu 500 mA

cách thức lắp quạt:
1- hạ kính ô tô xuống khoảng 15 cm, sau đó gài thiết bị vào phía trong kính xe sao cho phần quạt hướng về phía trong xe (như hình vẽ)
2- đo đạc và cắt tấm cao su đi kèm thật chính xác theo vị trí của thiết bị rồi gài 2 bên sao cho, khi đẩy kính lên kính xe, thiết bị hút nóng và các tấm cao su kín khít nhất có thể để tăng hiệu quả hút gió
3- đẩy kính lên và sử dụng, tháo bỏ khi trời mưa

công dụng:
trong trạng thái dừng đỗ xe vào mùa hè, nếu ta hạ kính xe xuống thì sẽ không an toàn cho cả xe lẫn đồ đạc bên trong. Nếu kéo kính lên hết thì xe sẽ hấp thụ nhiệt độ ngoài trời tới 50 - 60 độ C sẽ không tốt cho các chi tiết nhựa nội thất trong xe, dễ gây ra hiện tượng xe có mùi khó chịu. Khi cần lái xe đi ta lại phải hạ cửa kính, bật điều hòa khá lâu để đẩy khí nóng ra ngoài vừa mất thời gian lại tốn xăng.
sản phẩm hút khí nóng năng lượng mặt trời này giúp bạn vừa không tốn 1 đồng xăng nào, vừa không gây ô nhiễm môi trường, giúp bạn giải nhiệt cho xe của bạn khá tốt, tiết kiệm tiền và thời gian cho người sử dụng

giao hàng tại 17 Thụy Khuê Tây Hồ Hà Nội hoặc chuyển phát nhanh trên toàn quốc theo báng giá quy định
giá bán: 176.000 vnđ 1 chiếc
em thấy con này có vẻ ko tiện lắm,thứ nhất là công xuất yếu quá sợ ko đủ làm mát,thứ 2 là lại phải hạ kính xuống 15cm thì quá vùa 1 bàn tay thò vào vậy có bị trộm ko khi các bác đi xa khỏi vợ 2.

dung152

Xe máy
công suất bé thế thì làm sao chống nóng được, họa chăng chỉ là giảm bớt phần nào thôi

Indiana Jones

Xe hơi
Cái quạt bé tý em nghĩ tác dụng không nhiều, mua cái bạt trùm như của mợ gì bán còn hiệu quả hơn

thangmao

Xe hơi
Em cũng hóng vụ này. Không biết có bán chưa và giá rổ thế nào nhỉ

Bobay

Xe điện
Trùm lên xe chỉ càng làm xe nóng hơn và hại hơn thôi các cụ ạ, trước em cũng tính mua bạt, hay tấm chắn trên kính như đều rườm rà lắm, tốt nhất cứ kiếm chỗ có cây mà để, ko kiếm được cây thì các cụ hé cửa ra 1 tý, và trên taplo nên mua cái thảm chống nắng, hữu hiệu mà lại sang các cụ nhé. em cũng vẫn lấy thảm các dòng xe Kia, hyundai, Daiwoo, Chevrolet...về cho các cụ đấy ạ http://kmfc.vn/showthread.php?t=2855