Chống ồn cho xe city

ltrphuc

Xe tăng
v2 cụ 13 còn city 14 nó lắp sẵn luôn các gioăng này nên tiếng của chắc nịch
không phải đâu anh. Lắp vào vẫn nhiều cao su hơn 14 nha :D 14 nó chỉ có 1 vòng cao su ở mép cửa (chính là cái em lắp thêm cho xe 13) tuy nhiên nó ko có cái vòng cao su ở trong. City 13 nó ko có vòng cao su ở mép cửa ngoài nhưng nó làm cái vòng cao su cách âm dịch chuyển vào cái đoạn tiếp xúc giữa cửa và phần vỏ xe ở lùi vào giữa cửa 1 đoạn đó ạ (mô tả hơi khó lúc nào em chụp anh anh coi, nhưng nói chung lắp thêm là 13 sẽ thành 2 lớp cao su ở 2 vị trí vòng ngoài và vòng trong của cánh cửa, còn 14 chỉ có vòng ngoài, 13 mặc định chỉ có vòng trong :D)

Pep

Xe đạp
Đúng là hôm em đi xem vợ 2 thì đóng cửa nghe "phập"...phê thật, kết cái, cưới luôn. Nhưng mà được một thời gian em lại thấy đóng cửa nó lại "rầm"...không biết có phải em bị bệnh cảm giác không nữa!!! :-s

Xanh den

Xe hơi
Em đồng quan điểm cụ Ba bánh, cứ mở nhạc vặn volume to lên khoảng 15 là hết ồn ngay ấy mà

Ivan Quân

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ nào có kinh nghiệm chống ồn cho City thì chia sẻ đi ợ!
Nguyên nhân gây ồn từ đâu???
- tiếng vọng của máy lên khoang xe khi vận hành
- tiếng đất, cát sỏi bắn lên từ gầm, hộc lốp và tiếng gió lọt qua khe cửa khi vận hành ở tốc độ khá cao
- tiếng ồn gây ra khi trời mưa từ trần xe

Để khắc phục những điểm này khá khó và đã là 1 chủ đề hot trong box âm thanh- điện- nội thất sau bao năm mà chưa có hướng giải quyết cụ thể. Tốt nhất là không nên làm và nghe dần sẽ thành quen, cụ đầu tư đống tiền vào mà sẽ không thực sự hiệu quả.
Cá nhân em đã từng bóc toàn bộ xe crv 2.4 ra dán chống ồn mà không ăn thua

- giải pháp thay sang lốp mềm như michelin, yoko,... Đi đường thành phố sẽ thấy êm hơn nhưng lốp mềm này tuổi thọ sẽ không cao, đặc biệt đi đường trường sẽ có rủi ro
- giải pháp phun cao su non vào gầm xe: nhằm hạn chế những tiếng va chạm từ mặt đất hắt lên nhưng ồn đâu có chỉ từ đó???
- dán zoăng cánh cửa: khi đóng cửa thấy tiếng chắc hơn nhưng đó là cảm giác của mình khi đóng cửa mà thôi.

hainam8168

Xe buýt
Website
hainam8168.com
Cụ nào có kinh nghiệm chống ồn cho City thì chia sẻ đi ợ!
Em chào các cụ
Em ko biết các cụ đã lắp gioăng cánh cửa chống ồn chưa ạ,e muốn giới thiệu với cụ về dịch vụ làm gioăng bên e mà khác hẳn với nhũng dịch vụ hiện đang có trên thị trường. Bên e chuyên cung cấp,lắp đặt thêm các tầng gioăng mà đã bị nhà phân phối,lắp ráp lược bỏ khi đưa về thị trường Việt Nam. Ví dụ như gioăng lõi thép cột B,gioăng cao su dán ở các cột A,C,D,nắp capo,cốp-cửa sau.
Về nguyên lý thì các tầng gioăng được lắp đặt như nguyên lý của cánh cửa tủ lạnh ạ,nghĩa là cao su chạm kim loại thì mới có độ kết dính và ko làm hỏng gioăng cao su ( cao su chồng cao su thì sẽ công cửa và làm dập, móp, mất độ đàn hồi của gioăng zin theo xe)
Về thực tế thì cụ có thể qua nhà e tham khảo,e sẽ làm thử từng bên và tư vấn cho cụ lý do tại sao như vậy.
Về tính thực tiễn thì e xin cam đoan là nhà e ko độ chế như các nhà khác,bên e chỉ lắp đặt thêm các tầng gioăng mà các dòng xe cao cấp có và những tầng gioăng mà nhà sản xuất đã lược bỏ,các tầng gioăng zin của cụ được giữ nguyên mà ko hề đụng chạm vào gioăng mới như các nhà khác làm.
Cụ nào có nhu cầu inbox cho em ạ
http://hainam8168.com/: 0987548168 em tên Nam ạ

TuanHung1

Xe tăng
Em chào các cụ
Em ko biết các cụ đã lắp gioăng cánh cửa chống ồn chưa ạ,e muốn giới thiệu với cụ về dịch vụ làm gioăng bên e mà khác hẳn với nhũng dịch vụ hiện đang có trên thị trường. Bên e chuyên cung cấp,lắp đặt thêm các tầng gioăng mà đã bị nhà phân phối,lắp ráp lược bỏ khi đưa về thị trường Việt Nam. Ví dụ như gioăng lõi thép cột B,gioăng cao su dán ở các cột A,C,D,nắp capo,cốp-cửa sau.
Về nguyên lý thì các tầng gioăng được lắp đặt như nguyên lý của cánh cửa tủ lạnh ạ,nghĩa là cao su chạm kim loại thì mới có độ kết dính và ko làm hỏng gioăng cao su ( cao su chồng cao su thì sẽ công cửa và làm dập, móp, mất độ đàn hồi của gioăng zin theo xe)
Về thực tế thì cụ có thể qua nhà e tham khảo,e sẽ làm thử từng bên và tư vấn cho cụ lý do tại sao như vậy.
Về tính thực tiễn thì e xin cam đoan là nhà e ko độ chế như các nhà khác,bên e chỉ lắp đặt thêm các tầng gioăng mà các dòng xe cao cấp có và những tầng gioăng mà nhà sản xuất đã lược bỏ,các tầng gioăng zin của cụ được giữ nguyên mà ko hề đụng chạm vào gioăng mới như các nhà khác làm.
Em mới đặt mua 3 cái chốt dây an toàn đó cụ. Cụ COD về cho em nhé

hainam8168

Xe buýt
Website
hainam8168.com

Pep

Xe đạp
Cá nhân em thấy city bị vọng ồn từ khoang máy nhiều. Đi đường thường thì chỉ cần vặn volume lên là ok, đi đường cao tốc mới (120km/h) + mặt đường trải trống trơn trượt thì đúng là ồn thật, như máy báy luôn. Chưa có dịp chạy con khác để mà so sánh trên đoạn đường này

TuanHung1

Xe tăng
Nhân viên bên em đi ship cho cụ rồi đấy ạ. em cám ơn cụ ạ
Em dùng 2 cái, cho ông hàng xóm 1 cái. Đi trong phố có tý nó kêu beng beng ko khoái masy. Kéu dây ra sau gài vào thì xấu, hên thế chộp được món của cụ. Khỏi nghe beng beng , muốn thì gài vào vẩn ok.

TuanHung1

Xe tăng
Cá nhân em thấy city bị vọng ồn từ khoang máy nhiều. Đi đường thường thì chỉ cần vặn volume lên là ok, đi đường cao tốc mới (120km/h) + mặt đường trải trống trơn trượt thì đúng là ồn thật, như máy báy luôn. Chưa có dịp chạy con khác để mà so sánh trên đoạn đường này
Híc 120klm/h em ko có đường chạy ặc ặc. Đường HCM em đạp 90 là thấy bánh ko chạm đất òi. Khổ thía đới cụ

30A-71308

Xe máy
City bị lỗi còi , tiếng còi nó dội hẳn vào bên trong hơi nhiều, các cụ có cách nào khác phục ko ah

hainam8168

Xe buýt
Website
hainam8168.com
Em dùng 2 cái, cho ông hàng xóm 1 cái. Đi trong phố có tý nó kêu beng beng ko khoái masy. Kéu dây ra sau gài vào thì xấu, hên thế chộp được món của cụ. Khỏi nghe beng beng , muốn thì gài vào vẩn ok.
em cám ơn cụ ạ, em mời cụ tham khảo web: http://hainam8168.com/ bên em ạ, có gì nhặt mua ủng hộ bên em cho đắt hàng ạ, hi

hainam8168

Xe buýt
Website
hainam8168.com
Em mời cụ qua cửa hàng em chơi ạ, em kiểm tra, tư vấn cho cụ, xe cụ đỡ ồn ngay ạ

QuSang_hn

Xe hơi
Em nghĩ đời mới cải tiến đáng kể rồi

TuanHung1

Xe tăng
Em thấy có ồn mấy đâu nhỉ. Em ngồi trong xe kèn xe máy em nhìu khi chả nghe. Vợ em đứng bên ngoài nc em nghe ko rỏ. Hay tai em kém :D

hondatayho

Đi bộ
Website
hondatayho.net.vn
chống ồn cũng là một biện pháp hay nhỉ

nghiarom

Xe đạp
City bị lỗi còi , tiếng còi nó dội hẳn vào bên trong hơi nhiều, các cụ có cách nào khác phục ko ah
Xe xuất xưỡng 2 cái còi lắp cùng 1 bên phụ cụ ạ. Cái nằm trước, cái nằm sau, cụ tháo 2 miếng nhựa đen 2 bên đèn gầm ra (không cần tháo cảng trước nhé cụ), tháo 1 còi ra và chuyển qua bên tài (bên đó có sẵn vị trí) là xong cụ ạ. Sau khi làm cụ sẽ yêu tiếng còi zin của em City cho xem.

pimbim

Xe tăng
Em chào các cụ
Giá cả thế nào hả cụ, Nó giảm được bao nhiêu dB ah.