Chống ồn CRV 2016

thangpicanto

Xe buýt
Mình cũng mới lấy con CRV2.0 mà chạy thấy ồn quá. Mấy hôm nay đang tìm hiểu xem có nên phun sơn gầm và chống ồn không mà nhiều ý kiến quá ko biết thế nào. Trước mình đi con Toyota Altis mình cũng làm chống ồn thấy cũng đỡ nhiều, chạy 6 nam mà ko thấy vấn đề gì.
Cụ có thể cho em biết, cụ làm ở đâu, làm những gì, và hết khoảng bao nhiêu thóc không ạ :D Em đang rất quan tâm vụ này

Thànhnam2.0

Đi bộ
Cụ có thể cho em biết, cụ làm ở đâu, làm những gì, và hết khoảng bao nhiêu thóc không ạ :D Em đang rất quan tâm vụ này
Trước mình mua xe ở Toyota Láng hạ và làm ở đó luôn. ko nhớ bao nhiêu tiền hình như là họ khuyến mại gói đó hoặc bảo hiểm thân vỏ và mình chọn chống ồn.

thangpicanto

Xe buýt
Trước mình mua xe ở Toyota Láng hạ và làm ở đó luôn. ko nhớ bao nhiêu tiền hình như là họ khuyến mại gói đó hoặc bảo hiểm thân vỏ và mình chọn chống ồn.
Thế thì tiện quá cụ nhỉ. Xe mới đúng là có cái thú riêng của nó :D

Thànhnam2.0

Đi bộ
Thế thì tiện quá cụ nhỉ. Xe mới đúng là có cái thú riêng của nó :D
Còn bây giờ cũng đang quan tâm vụ chống ồn cho con xe CRV 2.0 đây. Đi ồn quá đau đầu, nhưng thấy mọi người nói trên diễn đàn là ko ăn thua nên chưa biết làm sao. Tôi đang tính đi sơn gầm và hốc lốp bằng sơn Wurth của đức và lót sàn thôi, còn cánh cửa thì thôi vậy vì sợ đọng nước. Cụ nào có kinh nghiệm cho xin vài ý hay.

thangpicanto

Xe buýt
Còn bây giờ cũng đang quan tâm vụ chống ồn cho con xe CRV 2.0 đây. Đi ồn quá đau đầu, nhưng thấy mọi người nói trên diễn đàn là ko ăn thua nên chưa biết làm sao. Tôi đang tính đi sơn gầm và hốc lốp bằng sơn Wurth của đức và lót sàn thôi, còn cánh cửa thì thôi vậy vì sợ đọng nước. Cụ nào có kinh nghiệm cho xin vài ý hay.
Em có mấy ý như này với cụ như này:
1. Vụ sơn gầm và hốc lốp em đã làm, của 1 cụ trên này luôn. Nhận xét là khi vào chỗ xóc thấy tiếng chắc hơn. Khi đi vào đường đá dăm, hoặc chạy cao tốc 5B về Hải phòng thì đỡ dc chút tiếng sỏi đá va vào gầm. Còn đi đường bình thường thì em thấy k cải thiện mấy.
2. Theo em biết thì Honda nó định hướng các sản phẩm của nó, từ CR-V, City đến Civic theo hướng thể thao, như BMW í ạ. Nên vụ chống ồn này, nếu mình cố làm, thì đi ngược với triết lý ra sản phẩm của nó. Tất nhiên nếu làm thì em nghĩ vẫn sẽ cải thiện, nhưng có lẽ là k dc như ý mình muốn, ít nhất là với số tiền bỏ ra.
3. Lót sàn, theo ngu ý của em, k cải thiện dc ồn cụ nhé :D

Thànhnam2.0

Đi bộ
Em có mấy ý như này với cụ như này:
1. Vụ sơn gầm và hốc lốp em đã làm, của 1 cụ trên này luôn. Nhận xét là khi vào chỗ xóc thấy tiếng chắc hơn. Khi đi vào đường đá dăm, hoặc chạy cao tốc 5B về Hải phòng thì đỡ dc chút tiếng sỏi đá va vào gầm. Còn đi đường bình thường thì em thấy k cải thiện mấy.
2. Theo em biết thì Honda nó định hướng các sản phẩm của nó, từ CR-V, City đến Civic theo hướng thể thao, như BMW í ạ. Nên vụ chống ồn này, nếu mình cố làm, thì đi ngược với triết lý ra sản phẩm của nó. Tất nhiên nếu làm thì em nghĩ vẫn sẽ cải thiện, nhưng có lẽ là k dc như ý mình muốn, ít nhất là với số tiền bỏ ra.
3. Lót sàn, theo ngu ý của em, k cải thiện dc ồn cụ nhé :D
Vâng cảm ơn cụ. Mai đi sơn gầm thôi vậy, dù sao cũng chống mọt gầm, còn chống ồn dc tý nào hay tý ấy.

Thànhnam2.0

Đi bộ
Các cụ ơi sơn phủ gầm bằng sơn Wurth ở chỗ nào hà nội ngon bổ rẻ vậy các cụ, Thường thì xe CRV sơn khoảng mấy lọ 1kg thì tốt.

nhaque_tb

Xe buýt
Ồn ghê gớm thế à cụ? Lốp 2.0 ko phải lốp mỏng mà vẫn ồn thì Crv kinh thật

vindiessel28

Xe hơi
Em vẫn chuộng xe nguyên zin hơn, con Honda ở nhà tiếng động cơ ở mức chấp nhận được. Căn bản là chạy con này khá thoải mái, ghế lái duỗi chân dễ chịu nên bù lại hết mấy khoảng đó

tatthanh2412

Xe hơi
Muốn đi nhẹ như bay thì có nước là xúc mấy em Đức hay dòng cao cấp Accord thì ngon. Còn chủ yếu đi dạo phố hay lâu lâu làm vài chuyến phượt thì cỡ CRV em thấy đủ dùng. Mấy cái trợ năng hiển thị trên táp lô dễ sử dụng

DVDtrieubon

Xe điện
Mình cũng mới lấy con CRV2.0 mà chạy thấy ồn quá. Mấy hôm nay đang tìm hiểu xem có nên phun sơn gầm và chống ồn không mà nhiều ý kiến quá ko biết thế nào. Trước mình đi con Toyota Altis mình cũng làm chống ồn thấy cũng đỡ nhiều, chạy 6 nam mà ko thấy vấn đề gì.
Mơi cụ qua em

anh_hung12

Xe hơi
Em vẫn chuộng xe nguyên zin hơn, con Honda ở nhà tiếng động cơ ở mức chấp nhận được. Căn bản là chạy con này khá thoải mái, ghế lái duỗi chân dễ chịu nên bù lại hết mấy khoảng đó
Phun gầm ko những giảm tiếng ồn mà còn bảo vệ xe thôi cụ. CRV em đồng ý chạy ổn và dễ vì máy khá mạnh. Lần em đổ đèo đi Lâm Đồng HSA em thấy dùng khá sướng, ko cảm giác bị tuột hay giựt xe

kaka26

Xe hơi
Hầu hết mua CRV đi toàn mấy cụ có gia đình , với chủ yếu mua thồ đồ cho sướng. Còn vụ tiếng thì thật ko phải vấn đề lớn, quan trọng là ngồi trên xe phải khoẻ, trần cao chứ đi mà cảm giác cứ tù tù thì con mệt hơn vụ ồn

namtu1810

Xe hơi
Muốn đi nhẹ như bay thì có nước là xúc mấy em Đức hay dòng cao cấp Accord thì ngon. Còn chủ yếu đi dạo phố hay lâu lâu làm vài chuyến phượt thì cỡ CRV em thấy đủ dùng. Mấy cái trợ năng hiển thị trên táp lô dễ sử dụng
Xe Đức hay D gì đã chạy đường VN em thấy cũng ồn như nhau :)) h em chỉ chuộng con nào không gian phải to, hàng 2 hay ghế lái ngồi thoải mái để còn đi đường dài với nhau. CRV có thừa cái hàng 2 kiểu đó nên em thích

Duc dao tao

Xe đạp
Theo em hãng nó không làm vì hiệu quả không cao các bác làm làm cũng không ổn hơn là bao đâu

nhat_britec

Xe đạp
So với SANTA FE thì độ ồn của CRV ntn hả cụ
CRV không có cửa so với santafe 2016.
Cụ xem lại, nếu tham khảo video dưới đây (khoảng từ phút 16:50 trở đi) thì độ ồn là tương đương, nếu không muốn nói Santafe có phần ồn hơn đôi chút.

Về độ ồn, từ CRV 2010 đã được cải thiện rất nhiều so với bản 2009 vì thế cụ nào đi 2009 sẽ thấy rất ồn.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hôm rồi em đi công tác có ngồi con Mẹc s400. Thấy đúng là nó ít ồn hơn CRV thật. Nhưng sau khi đi rồi mới thấy CRV ồn không đến nỗi "kinh khủng" như các cụ mươu tả. Nếu vừa đi vừa chăm chăm chú ý xem nó có ồn không thì đúng là CRV khó chịu, nhưng thật ra nó vẫn trong giới hạn thôi.

ngochatran

Xe hơi
Ồn hay ko 1 phần là do tai cảm nhận, phần còn lại là thấy nhiều người nói ồn cái đâm ra có cảm giác ồn thật. Chứ căn bản tiếng em CRV em thấy ở mức cho phép không tới nỗi như nhiều cụ thổi. Còn nếu vẫn muốn chống ồn thì em thấy phun gầm hay lót sàn cũng giảm và làm xe êm hơn.

mr_roger

Xe hơi
Ồn hay ko 1 phần là do tai cảm nhận, phần còn lại là thấy nhiều người nói ồn cái đâm ra có cảm giác ồn thật. Chứ căn bản tiếng em CRV em thấy ở mức cho phép không tới nỗi như nhiều cụ thổi. Còn nếu vẫn muốn chống ồn thì em thấy phun gầm hay lót sàn cũng giảm và làm xe êm hơn.
Như con CRV nhà em, dịp tết về chất khoảng 5,6 cây quà, 2 vc 2 con hành lý 4 người đặt trên xe cũng khá nhiều, đi em thấy cũng chả rung lắc hay tạo ra tiếng ồn gì lớn.

minhmalboro

Xe hơi
Em đi xe toàn bật nhạc, căn bản chỉ nghe giọng Lệ Quyên khắc khoải thôi chứ chả nghe tiếng gì lớn tới độ mệt não :)). Với cả đi đường xa êm ru quá em thấy đâm ra cũng nguy hiểm phết.