Thảo luận Chống ồn xe hơi - dễ hay khó !!! Tùy thuộc vào bạn

LongThinhTech2

Xe điện
Em hỏi ngố tí là nếu chọn vật liệu cao cấp nhất thì 1 chiếc xe có êm được như Lexus ko nhỉ :D
Với cùng xe chassis rời như nhau thì sau khi làm chống ồn .. độ êm sẽ na ná như nhau ...

Không so xe Sedan chassis liền với xe Chassis rời các cụ nhé .

thong2288

Xe hơi
Cụ Mèo sạch thỉu cho hỏi con Suzuki Ciaz của Em đi thấy ồn so với phân khúc thì làm gì để đỡ ạh? Em định dán chống ồn 3M cả xe mà sợ mùi keo chảy ra khi đỗ ngoài nắng nên hơi lăn tăn!!!

keomutvuive

Xe điện
Báo cáo các cụ là e làm cho con altis 2014 nhà e, dán cửa,trần,capo,cốp,sàn bằng wuth,dán chống ồn hốc lốp, phun cao su non hốc lốp sau và trc, đi lốp mít primacy 4, sán gioăng cửa, thì thấy tiếng lốp giảm khoảng 30% ,tiếng môi trường giảm khá nhiều, tuy nhiên khi đi vào gờ,đường xấu thì chắc chỉ giảm dc tí chút do cái tiếng này nó truyền qua giảm xóc vào khung xe,muốn giảm tiếng này thì cc thay giảm xóc + loô khác,e thì mua đệm giảm chấn về lắp 4 lỗ,tiếng khó chịu khi đi đường xóc chắc phải giảm tầm 50%. Tiếng này những xe có hệ giảm xóc ngon sẽ ít hơn ,vd nhiw con mazda6,tiếng ồn do giảm xóc rất ít,nhiwng tiễng máy và tiếng lốp cực to,thế nên mỗi xe mỗi cách,ko xe nào giỗng xe nào,e đi thử mazda6,santafe,cx5,crv,xtrail, e tự tin xe e còn hơn kha khá, kém mỗi là xe gầm thấp,cụ nào ở vĩnh phúc muốn đi thử xe e thì inbox e

peidemeng

Xe tải
Báo cáo các cụ là e làm cho con altis 2014 nhà e, dán cửa,trần,capo,cốp,sàn bằng wuth,dán chống ồn hốc lốp, phun cao su non hốc lốp sau và trc, đi lốp mít primacy 4, sán gioăng cửa, thì thấy tiếng lốp giảm khoảng 30% ,tiếng môi trường giảm khá nhiều, tuy nhiên khi đi vào gờ,đường xấu thì chắc chỉ giảm dc tí chút do cái tiếng này nó truyền qua giảm xóc vào khung xe,muốn giảm tiếng này thì cc thay giảm xóc + loô khác,e thì mua đệm giảm chấn về lắp 4 lỗ,tiếng khó chịu khi đi đường xóc chắc phải giảm tầm 50%. Tiếng này những xe có hệ giảm xóc ngon sẽ ít hơn ,vd nhiw con mazda6,tiếng ồn do giảm xóc rất ít,nhiwng tiễng máy và tiếng lốp cực to,thế nên mỗi xe mỗi cách,ko xe nào giỗng xe nào,e đi thử mazda6,santafe,cx5,crv,xtrail, e tự tin xe e còn hơn kha khá, kém mỗi là xe gầm thấp,cụ nào ở vĩnh phúc muốn đi thử xe e thì inbox e
Thiệt hại bao nhiêu lúa cụ ơi.

keomutvuive

Xe điện
E mua vl wuth đức về hết 5tr thuê thiwj hết 1 củ,dán giăng hết 600,lắp đệm giảm chấn hết hơn 2 củ,đi mấy con cuv về đều thất vọng vì kém xe e về độ bốc độ êm,mỗi tội xe e dạo này tròng trành như ngồi thuyền ,chắc giảm xóc yếu rồi

peidemeng

Xe tải
E mua vl wuth đức về hết 5tr thuê thiwj hết 1 củ,dán giăng hết 600,lắp đệm giảm chấn hết hơn 2 củ,đi mấy con cuv về đều thất vọng vì kém xe e về độ bốc độ êm,mỗi tội xe e dạo này tròng trành như ngồi thuyền ,chắc giảm xóc yếu rồi
đệm giảm chấn là cái vòng cao su lắp vào lò xo giảm xóc phái ko cụ?

keomutvuive

Xe điện
Cụ có phun gầm không? Nếu ở HN cụ cho em địa chỉ mua vật liệu. VỤ phun cao su non là cụ phun ở đâu? CHi phí như nào ạ
E mua 3 lọ wuth về phun hốc bánh xe thôi,riêng phần gầm e ko phun,có tháo nội thất ra để dán nhưng e thấy xe e hãng đã dán full rồi, có mấy phần cụ nên làm trc là trần,cánh cửa,gioăng cửa, mua vl xịn về ra gara thuê họ làm,giám sát họ, dán thì cụ cắt từng miếng bằng tờ a4 thôi,mỗi miếng cách nhau 1 chút cho đỡ ù,cánh cửa dán thì làm sao cho nước nó chảy dc vì nước vẫn theo phần kính chảy xuống đáy,kẻo mọt cửa

Tommy M

Xe đạp
Con này ù gầm thôi rồi .. cụ lần lượt làm như sau (tùy theo cái ví):
1. Phủ gầm vật liệu sơn sần .. chống chỉ định sơn trơn .. tầm 10kg là ổn
2. Dán damping hai vè lốp trước
3. Dán Sound Barrier & hút âm mặt trên
4. Thay lốp Mit .. êm hơn nhưng sẽ chóng mòn hơn
Cụ Mèo ơi, xe em Mazda 3 1.5 FL 2017 thì chắc cũng làm tương tự như này cụ nhỉ? Cụ biết chỗ nào làm uy tín, chất lượng, anh em thợ làm thật cẩn thận cụ cho em địa chỉ để em làm chống ồn với? Em cũng hơi lăn tăng đỡ được tiếng ồn nó chuyển sang ù thì còn đau đầu hơn thôi!

Cụ Mèo ơi, xe em Mazda 3 1.5 FL 2017 thì chắc cũng làm tương tự như này cụ nhỉ? Cụ biết chỗ nào làm uy tín, chất lượng, anh em thợ làm thật cẩn thận cụ cho em địa chỉ để em làm chống ồn với? Em cũng hơi lăn tăng đỡ được tiếng ồn nó chuyển sang ù thì còn đau đầu hơn thôi!
Lúc nào qua tirefun cà fe ..e ngó nó ồn ntn ..dự là ù gầm, bệnh kinh niên của mazda

cucgach_175

Xe hơi
Cụ cho hỏi ở HN mua vật liệu wuth ở đâu ạ, thank cụ!

keomutvuive

Xe điện
Cụ làm ở đâu vậy, em cũng vĩnh phúc, giá có chát không cụ.
E mua đồ về thiê thợ làm cụ ạ,m đặt hàng xịn về thuê giá cũng hợp lý,cụ đi altis thì hnao e cho đi thử xe e