[Funland] Chống thấm sàn bê tông tầng thượng bằng nhựa đường

mazda3_pro

Xe lăn
nhà em chỗ rãnh thoát nước trên sân thượng bị thấm, cứ trời mưa là thấm xuống trần phòng phía dưới. E dùng sika latex can như của cụ pha với xi măng như hướng dẫn trên can chống thấm được không nhỉ?
Latex gốc xi măng trời nắng nó sẽ nứt ra.

F1 Mercedes

Xe tăng
Sân thượng nhà em hồi mới xây thì dùng Kova ct11 pha xi măng quét 2 lớp như hướng dẫn. Sau đó thì cán hồ dày 5 phân + lót gạch đá (loại ốp sàn nhà). Giờ bị bung rãnh 1 số viên phải xử lý như thế nào ? Em muốn xử lý các rãnh còn lại luôn vì có thể sẽ bung tiếp. Hiện tại thì thoát nước sàn rất tốt, không bị đọng nước, còn thấm hay không thì em không biết vì dưới có trần thạch cao kín nên em không thấy. Các cụ tư vấn giùm em với.

phanhoanght1985

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ở Hà Nội có cừa hàng nào bán lẻ nhựa đường không ạ? Em muốn mua khoảng 10kg để chống thấm mái hiên trên tầng thượng bị nứt ạ. Em chọn nhựa đường vì nó là vật liệu chịu nhiệt tốt. Mà khổ nỗi mái hiên diện tích nhỏ nên chỉ cần 10kg là đủ. Mong các cụ chỉ giúp. Thanks.
Cụ mua keo sữa dùng cho ngành gỗ. Loại keo một thành phần cũng ok đó

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Sân thượng nhà em hồi mới xây thì dùng Kova ct11 pha xi măng quét 2 lớp như hướng dẫn. Sau đó thì cán hồ dày 5 phân + lót gạch đá (loại ốp sàn nhà). Giờ bị bung rãnh 1 số viên phải xử lý như thế nào ? Em muốn xử lý các rãnh còn lại luôn vì có thể sẽ bung tiếp. Hiện tại thì thoát nước sàn rất tốt, không bị đọng nước, còn thấm hay không thì em không biết vì dưới có trần thạch cao kín nên em không thấy. Các cụ tư vấn giùm em với.
Nếu không thấm mà gạch hỏng thì cụ thay gạch. Cụ đã lát loại gạch không dùng cho sân thượng, lát sân thượng nên dùng gạch đỏ vì nó chịu được nhiệt (nóng/lạnh).

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Thợ làm ẩu, mà ở góc wc dưới là thạch cao nên e ko để ý cụ à, giờ kệ chỗ hở thép thôi, cũng chưa thấy ảnh hưởng gì ah
Khi nào sửa chống thấm cụ trát vữa vào, để thế thép bị ô xy hóa dần vào trong, sau dễ thấm hơn. Thực ra việc chống thấm thì cần người có kinh nghiệm đến khảo sát, đánh giá, chứ phán trên mạng này chỉ để tham khảo.

dpl

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi ở Hà Nội có cừa hàng nào bán lẻ nhựa đường không ạ? Em muốn mua khoảng 10kg để chống thấm mái hiên trên tầng thượng bị nứt ạ. Em chọn nhựa đường vì nó là vật liệu chịu nhiệt tốt. Mà khổ nỗi mái hiên diện tích nhỏ nên chỉ cần 10kg là đủ. Mong các cụ chỉ giúp. Thanks.
Ngã 4 đê la thành - hào nam ạ

v-kong

[Tịch thu bằng lái]

aladanh

Xe tăng
Khi nào sửa chống thấm cụ trát vữa vào, để thế thép bị ô xy hóa dần vào trong, sau dễ thấm hơn. Thực ra việc chống thấm thì cần người có kinh nghiệm đến khảo sát, đánh giá, chứ phán trên mạng này chỉ để tham khảo.
Dạ vâng e cảm ơn cụ nhiều, vì nó ở chỗ hiểm và kín quá nên hôm rồi e mới thấy

cucsat

Xe tải
Trước trần nhà em bị nứt, thấm dột. Em hỏi thợ có loại nào chống thấm tốt nhất. Bạn thợ nói chỉ có cách lợp mái tôn trùm hết trần. Và em nghe theo luôn và ngay, vừa chống nóng vừa không còn nước mà dột.

dpl

Xe lăn
Đê La Thành cụ ạ

vocuc_trongrong

Xe tăng
Cầu kỳ nhỉ, nhà em mua lại nhà cũ, thấm dột liên miên. Sân thượng để nhiều cây cối nc mưa nó còn ngấm trần các kiểu.
Sau mấy thầu xd mách cho mới biết mua loại sơn chống thấm Quicseal 103 này về quét. Sơn này là sơn màu dùng để sơn cả tường luôn. Xài hiệu quả mà giá phải chăng do nó ko q/cáo như tụi Jotun, Dulex, Toa... Hỏi trên thị trường khéo chả ai biết hãng này, ngay cả các cửa hàng bán sơn đại trà cũng ko biết luôn. Nên thường phải mua ở các đại lý đc p/phối.

jobber

Xe tăng
Cầu kỳ nhỉ, nhà em mua lại nhà cũ, thấm dột liên miên. Sân thượng để nhiều cây cối nc mưa nó còn ngấm trần các kiểu.
Sau mấy thầu xd mách cho mới biết mua loại sơn chống thấm Quicseal 103 này về quét. Sơn này là sơn màu dùng để sơn cả tường luôn. Xài hiệu quả mà giá phải chăng do nó ko q/cáo như tụi Jotun, Dulex, Toa... Hỏi trên thị trường khéo chả ai biết hãng này, ngay cả các cửa hàng bán sơn đại trà cũng ko biết luôn. Nên thường phải mua ở các đại lý đc p/phối.

Cái này so với Taiko Japan thế nào cụ?

cái dì cũng to

Tháo bánh
có keo chống thấm nhẹ hơn nhựa đường mà bền hơn mà.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Các cụ cho em hỏi, em muốn trồng cỏ ( cỏ nhật hoặc cỏ thường ) trên sân thượng thì chống thấm dùng kiểu gì, hay thuê 1 bên thi công toàn bộ ạ. Chi phí có đắt lắm không ạ, diện tích thì chỉ khoảng hơn 20m2
Đổ thêm các tấm lanh tô ghép vào (hoặc đổ liền) nâng nó lên 10cm so với sàn sân thượng và chống thấm rồi trồng là đẹp cụ ạ.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Bả ma tít trước rồi quét sơn chống thấm cả vạt đấy dăm lớp thì được một thời gian ạ.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Bả ma tít để chống thấm thì ghê đấy. Các cụ phải hiểu nguyên lí của hóa chất, cụ thể là hóa chất xây dựng mới làm việc được. Mặt khác phải nhận định được nguồn thấm xâm nhập ở đâu.