[Funland] Chống trộm xe, khóa nào hiệu quả nhất ?

kimma

Xe điện
Hiện này tình trạng mất trộm xe diễn ra khắp nơi trên thế giới. Hở ra cái là mất xe hoặc phụ tùng trong xe. Vậy khóa xe loại nào hiệu quả an toàn nhất hiện nay? Bất chấp mọi công nghệ điện tử thông minh nhất hiện nay, kẻ trộm chỉ cần vài chục giây là chiếc xe đi tong. Nên khóa vật lý vẫn làm khó nhất mất công nhất. Thậm trí trộm bỏ cuộc luôn. Nhưng cũng có nhiều loại khóa khác nhau trên thị trường. Cá nhân tôi thấy loại khóa dạng này hiệu quả nhất hiện nay mà kẻ trộm xe hoặc trộm aribag Chào thua.

Quiet Storm

Xe buýt
Dừng ở đâu, đỗ ở đâu, gửi ở đâu thì từ xe số đến tay ga, từ ô tô đến máy bay tàu bò, chống trộm hiệu quả nhất là rút buzi đút túi cụ nhé :D

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Dừng ở đâu, đỗ ở đâu, gửi ở đâu thì từ xe số đến tay ga, từ ô tô đến máy bay tàu bò, chống trộm hiệu quả nhất là rút buzi đút túi cụ nhé :D
Xe máy trộm nó vẫn dắt đi như thường cụ ạ

Quiet Storm

Xe buýt
Xe máy trộm nó vẫn dắt đi như thường cụ ạ
Ôi zồi... Trộm giờ khôn lắm. Nó bẻ khóa xong mà không nổ được máy thì nó cũng bỏ tìm mối khác chứ hơi đâu mà dắt cho lộ ra :D
Đang yên đang lành có thằng chổng phao câu lên đủn xe đi trên đường, đến cây xăng không vào, đến tiệm sửa không vào, mà nhất là đội Grab bây giờ hay kiếm thêm bằng cách hỏi xe đang dắt bộ rồi đủn để kiếm tí tiền ngoài - cũng lắc đầu từ chối nốt thì cũng nghi vấn phết :v

hat65

Xe điện
Ôi zồi... Trộm giờ khôn lắm. Nó bẻ khóa xong mà không nổ được máy thì nó cũng bỏ tìm mối khác chứ hơi đâu mà dắt cho lộ ra :D
Đang yên đang lành có thằng chổng phao câu lên đủn xe đi trên đường, đến cây xăng không vào, đến tiệm sửa không vào, mà nhất là đội Grab bây giờ hay kiếm thêm bằng cách hỏi xe đang dắt bộ rồi đủn để kiếm tí tiền ngoài - cũng lắc đầu từ chối nốt thì cũng nghi vấn phết :v
Cụ nhầm rồi. Xe sh khoá smartkey nó ko mở đc nó giật tay lái cho hỏng khoá cổ, đẩy bộ một tý có đồng bọn đi cùng dùng xe máy đẩy luôn.

Hiện này tình trạng mất trộm xe diễn ra khắp nơi trên thế giới. Hở ra cái là mất xe hoặc phụ tùng trong xe. Vậy khóa xe loại nào hiệu quả an toàn nhất hiện nay? Bất chấp mọi công nghệ điện tử thông minh nhất hiện nay, kẻ trộm chỉ cần vài chục giây là chiếc xe đi tong. Nên khóa vật lý vẫn làm khó nhất mất công nhất. Thậm trí trộm bỏ cuộc luôn. Nhưng cũng có nhiều loại khóa khác nhau trên thị trường. Cá nhân tôi thấy loại khóa dạng này hiệu quả nhất hiện nay mà kẻ trộm xe hoặc trộm aribag Chào thua.
Trước em đọc báo thì mấy thày nhảy xe kỵ nhất xe khóa chân chống, cụ thử tìm loại khóa đấy xem thế nào? Nhưng tầm đói lên thì các thày cũng chơi hết. Hay nhất là cụ ra thợ, câu một dây ắc quy lên một cái công tắc giấu ở chỗ nào bí mật là an toàn nhất chứ trộm thì chấp hết các loại khóa cụ ạ.

namphong12

Xe container
Trước em đọc báo thì mấy thày nhảy xe kỵ nhất xe khóa chân chống, cụ thử tìm loại khóa đấy xem thế nào? Nhưng tầm đói lên thì các thày cũng chơi hết. Hay nhất là cụ ra thợ, câu một dây ắc quy lên một cái công tắc giấu ở chỗ nào bí mật là an toàn nhất chứ trộm thì chấp hết các loại khóa cụ ạ.
Khóa chân chống nó có điểm tì cố định. Dùng xà cạy 1 phát bụng khóa ngay. Em đã từng nc với 1 tay đạo chích. Hắn nói khóa dây cáp là lâu hơn. Vì nó lỏng lẻo không có điểm tựa để bẩy. Chỉ là lâu hơn thôi chứ có thời gian thì loại nào cũng phá được.

tienaka

Xe điện
vì gọi là trộm nên chúng cần làm nhanh làm gọn. vậy thì cứ đánh vào chỗ này thôi
- Thường xuyên để ý đến xe
- Tăng thêm khóa, sử dụng khóa hiện đại để làm tăng thời gian phá
- sử dụng các tiểu xảo như rút bugi, đấu công tắc phụ
Nguyên tắc cơ bản nhất là để xe mình bên cạnh một cái xe đẹp hơn và khóa ít hơn.
Về khóa em thấy hiệu quả nhất là cái này :D nhất là cụ nào chịu khó quay cái phía khóa vào trong.
nhìn nông dân tý nhưng rất hiệu quả.
tải xuống.jpg

To Viet Ha

Xe tải
An toàn là để xe ở nhà đi xe Grab không phải lo nghĩ gì cả! Còn cứ có xe dắt ra khỏi nhà, rời khỏi tay mình thì không có gì đảm bảo 100% là an toàn cả! Mà nhiều khi xe trong tay còn bị cướp giật như bỡn á!

Lam__Phương

Xe container
Như trước e đi cái xe đò nát dăm củ chìa khoá nhà cắm vô cũng bật được điện thấy tiện ăn trộm chắc nó cũng chê😂

Hai cang

Xe buýt
E cũng nghĩ như bác trên. Nguyên tắc trộm là phải nhanh gọn. Nên cứ làm sao cho nó mất thời gian là nó nản. Mai E làm thêm cái khóa đĩa trước, đĩa sau. Xong đâu đấy E để xe ở nhà là ngon.

(Vì dịch có dc đi xe ra đường đâu)

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Khóa chân chống nó có điểm tì cố định. Dùng xà cạy 1 phát bụng khóa ngay. Em đã từng nc với 1 tay đạo chích. Hắn nói khóa dây cáp là lâu hơn. Vì nó lỏng lẻo không có điểm tựa để bẩy. Chỉ là lâu hơn thôi chứ có thời gian thì loại nào cũng phá được.
Hay quá, cảm ơn bác. Để tôi chỉ đạo anh em, từ mai đi đâu phải cầm theo cái xà beng, cho nó hiệu quả, bác nhỉ.

Tôi thì thấy, để xe trên phố, chỉ cần thêm cái khóa càng cua là an toàn rồi. Loại tử tế 1 tý, độ 250K.
Nó ngại nhiều hơn là sợ.
Ngoài chuyện mất thời gian ra, việc 1 tay loay hoay ở chỗ bánh xe, cũng gây nghi ngờ nhiều hơn là loay hoay chỗ ổ khóa.
Cái khóa chữ U nó cũng lỏng lẻo, không có điểm tựa nào rõ ràng để tỳ vào.

À, đấy là các anh ấy mê tín thế cụ ạ. Chứ khóa nào cũng bung hết, muốn nó không để ý thì làm như em cũng được, đi xon xe đểu, vất bờ rào 2 ngày không thằng nào thèm lấy :))

To Viet Ha

Xe tải
À, đấy là các anh ấy mê tín thế cụ ạ. Chứ khóa nào cũng bung hết, muốn nó không để ý thì làm như em cũng được, đi xon xe đểu, vất bờ rào 2 ngày không thằng nào thèm lấy :))
Cụ lại nói quá lên rồi, giờ Cụ cứ vứt ra bờ rào, gặp nhà cháu đi đồng nát thấy nhà cháu thó đi vài thứ là méo mẹt liền, Cụ cứ khinh thường giờ đồng nát sắt vụn cũng có giá lắm đấy nhé!

Cụ lại nói quá lên rồi, giờ Cụ cứ vứt ra bờ rào, gặp nhà cháu đi đồng nát thấy nhà cháu thó đi vài thứ là méo mẹt liền, Cụ cứ khinh thường giờ đồng nát sắt vụn cũng có giá lắm đấy nhé!
Em nói điêu em chết. Xe em vất ngoài cửa kho, đúng cạnh bờ rào tre luôn :)), em đi công trình, tối kế toán về không để ý, vất nguyên đêm và một ngày chủ nhật ở đấy. Tối chủ nhật em mới về và xe vẫn nằm đó :)), chắc gặp hôm mấy anh đại bàng không làm việc, mấy cô đồng nát sao dám làm liều thế được. Một lần nữa cũng thế nhưng có hàng xóm cạnh xưởng dắt đi cất hộ, về tìm nổi váng lên.

namson229

Xe điện
Trộm nó để 10 cái buzi vào túi luôn, dùng cho các loại xe. Xe nên gửi, khóa càng, làm công tắc bí mật ngắt điện....

formen

Xe lăn
mất xe - hỏi sao mất:

xe em trang bị đầy đủ, khóa từ , điện,khóa cổ, khóa càng, khóa chân chống. khóa xích, khóa dây.
thế mà em để cửa là mất.

thế nó phá các khóa trên ntn.

không phải phá khóa nào vì em vừa đi về để đấy chạy vào nhà lấy đồ đi luôn - ra cái là thấy mất rồi.

:))
ròi, xong.

To Viet Ha

Xe tải
mất xe - hỏi sao mất:

xe em trang bị đầy đủ, khóa từ , điện,khóa cổ, khóa càng, khóa chân chống. khóa xích, khóa dây.
thế mà em để cửa là mất.

thế nó phá các khóa trên ntn.

không phải phá khóa nào vì em vừa đi về để đấy chạy vào nhà lấy đồ đi luôn - ra cái là thấy mất rồi.

:))
ròi, xong.
À cái này thì phải gọi là BỐ NHÀ KHÓA cũng không đảm bảo được ấy chứ! Mẹ tổ cái đứa nào cứ bắt trộm nó phải lấy đồ!

formen

Xe lăn
À cái này thì phải gọi là BỐ NHÀ KHÓA cũng không đảm bảo được ấy chứ! Mẹ tổ cái đứa nào cứ bắt trộm nó phải lấy đồ!
chính xác cụ ợ :D

Mẹ tổ cái đứa nào cứ bắt trộm nó phải lấy đồ!