[VHGT & ATGT] Chốt bẫy làn Quốc lộ 5 đoạn chân cầu Vĩnh Tuy đến bùng binh Nguyễn Văn Cừ

phutrong_nguyen

Xe tăng
Đường 5 từ lâu đã có biển phăn làn rồi mà ... các kuj .
Đường 5 trên địa phận HN phân làn kiểu này lâu rồi mà các cụ. Mà e thấy làn xe con và xe khách cũng tương đối rộng nên di chuyển cũng k đến mức khó chịu, chỉ làn xe tải là k có cơ hội vượt :)
Em mời 2 cụ cần đọc thêm về biển phân làn "DỎM" trên đường 5 và tự tin bảo vệ lẽ phải như cụ đây:

Đường 5 được đi tất cả các làn mà, biển không đúng qui chuẩn nên xxx chỉ bắt được những cụ không nắm chắc luật thôi. Nhà cháu đã chiến với xxx 1 lần, cứ đòi đưa giấy tờ lập biên bản. Nhà cháu chỉ bảo các xxx chứng minh lỗi sai của tôi, tôi sẵn sàng đưa.
Sent from my iPhone using Tapatalk

Toriko

Xe đạp
e thỉnh thoảng về quê qua đoạn này thấy nhiều bác bị pikachu tóm mà ko hiểu vì sao,h mới biết là vì vậy , cũng may là e chưa bị tóm lần nào cảm ơn các cụ ah

Wagon902.86

Xe hơi
Có mỗi loạt biển treo trên long môn nhưng là trước ngã 3 để lên cầu vượt mới xây để đi cầu Đông Trù ạ. Con e chua xet den tinh dung sai cua bien.
Còn toàn biển đểu ạ.
thế chỗ này xe con vào BigC đi kiểu gì ạ. các cụ chỉ em với

mia2015

Xe hơi
Website
mnvietuc.com
thế chỗ này xe con vào BigC đi kiểu gì ạ. các cụ chỉ em với
Cụ cứ đi sát phân cách, qua vạch dừng đèn đỏ cụ rẽ phải để vào bigC (nhớ xi nhan). Cách này cụ đỡ rắc rối.

HDZ3001

Xe hơi
Rất hữu ích vì vợ e quê Hp, hihi

STElectrics

Xe lăn
Biển đó sai quy chuẩn, cãi được.
KLQ: Hôm trước em đi về Hải Dương, cũng bị bắt vì tội đi sai làn. 2 công te nơ đi song song 1 đoạn dài làm em ko vượt được, thế là em vào làn trong cùng bên phải vượt và bị dừng xe. (tất nhiên là đảm bảo an toàn thì mới vượt) Sau khi tranh luận 1 hồi với mấy anh CSGT về làn đường thì em phang 1 câu. "nếu các đồng chí quyết tâm khẳng định rằng tôi đi sài làn thì lập biên bản đi, tôi sẽ ghi vào phần ý kiến là "không đồng ý lỗi vi phạm vì không có biển phân làn, chỉ có biển chỉ dẫn" và tôi sẽ chụp ảnh biển bản, đưa lên diễn đàn để mọi người phân tích ..." Xong thì Anh CSGT lại nói vài câu gì đó nữa (em không thèm nghe, châm thuốc hút và ngồi nhắn tin chơi :D).
Cuối cùng thì trả em giấy tờ và mời em đi :D
Cụ nhầm đấy, từ Hưng Yên về tới Hải Phòng làn trong cùng bên phải là dành cho xe gắn máy, xe thô sơ. Cụ đi vào đấy xxx gọi lại là đúng rồi, còn họ không phạt thì do cụ đỏ thôi ạ.

HUMMER H2 SUV

Xe container
Cụ nhầm đấy, từ Hưng Yên về tới Hải Phòng làn trong cùng bên phải là dành cho xe gắn máy, xe thô sơ. Cụ đi vào đấy xxx gọi lại là đúng rồi, còn họ không phạt thì do cụ đỏ thôi ạ.
Ko phải em đỏ, mà họ thiếu cơ sở pháp lý. Chứ chả có lý nào đã gọi vào lại ko phạt.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em ở hải phòng lên thủ đô cũng dính phát, may có ít hành trang của các cụ truyền nên ko mất xéng