Chốt cửa tự động cho xe CX5 - 2014

Yaml8290

Xe tải
Em nghĩ các Bác VINAMAZDA Trường Hải xem lại ngay nếu đúng thì cần phổ biến đi? chứ ai lại làm thế các Bác nhỉ.
Người ta cấm bật chắc là có lý do gì đó liên quan tới vận hành của xe rồi.
Nếu liên quan tới vận hành của xe thì đã ko có sẵn tính năng đấy để mà xe e kích hoạt lên đúng ko bác.
Suy nghĩ của e thì đơn giản lắm lý do chỉ là từ 2013 đến đầu 2016 trước khi ra bản FL thì Trường Hải bán đc hình như trên 8,000 chiếc CX5 mà hầu như 99% là ko biết về chuyện này giả dụ giờ ko cấm để mọi chuyện coi như ko có gì còn hơn là để lộ ra mà ầm lên thì giải quyết kích hoạt cho bằng đấy cái xe cũng mệt nghỉ luôn đấy. =))

cuti_hn

Xe máy
em hỏi hãng, vẫn nói ko làm đc cụ ạ. chả biết phải làm sao bây giờ

lazang-go

Xe tải
e cũng đang định lặp cho cx5 muốn hỏi cụ nào đã lắp rồi là - khi về P nó tự unlock nhưng mình dùng tay ấn lại tức là chốt lại cửa thì nó có cho không hay nó cứ bật trở lại trạng thái unlock , e hỏi vậy vì nhiều khi mình dừng xe vẫn ngồi trong xe nhưng không muốn unlock cửa , mà trường hợp này là thường xuyên ví dụ như dừng đèn đỏ , tắc đường vv nếu cứ dừng xe mà không lock cửa được thì không an toàn các cụ nhể

Yaml8290

Xe tải
e cũng đang định lặp cho cx5 muốn hỏi cụ nào đã lắp rồi là - khi về P nó tự unlock nhưng mình dùng tay ấn lại tức là chốt lại cửa thì nó có cho không hay nó cứ bật trở lại trạng thái unlock , e hỏi vậy vì nhiều khi mình dừng xe vẫn ngồi trong xe nhưng không muốn unlock cửa , mà trường hợp này là thường xuyên ví dụ như dừng đèn đỏ , tắc đường vv nếu cứ dừng xe mà không lock cửa được thì không an toàn các cụ nhể
Như xe e đã kích hoạt rồi thì nó hoạt động như này cụ nhé:
Lock khi rời P, Unlock khi về P và khi kích hoạt thì chức năng lock và unlock ở khoá tổng (chốt ở cửa lái) mất tác dụng lúc đấy những người ngồi ở các ghế khác có thể tự unlock cửa bằng cách gạt chốt ở cửa của mình để xuống xe (nguyên tắc an toàn phòng khi xảy ra sự cố nếu người lái ko đủ tỉnh táo để mở chốt tổng cửa thì những người khác vẫn có thể tự mở để thoát ra)
Nên trường hợp của cụ hỏi khi dừng xe mình chỉ nên về N thôi thì cửa vẫn sẽ Lock còn chỉ khi nào cần Unlock cho người ở ngoài lên xe thì mới phải về P.

lazang-go

Xe tải
Như xe e đã kích hoạt rồi thì nó hoạt động như này cụ nhé:
Lock khi rời P, Unlock khi về P và khi kích hoạt thì chức năng lock và unlock ở khoá tổng (chốt ở cửa lái) mất tác dụng lúc đấy những người ngồi ở các ghế khác có thể tự unlock cửa bằng cách gạt chốt ở cửa của mình để xuống xe (nguyên tắc an toàn phòng khi xảy ra sự cố nếu người lái ko đủ tỉnh táo để mở chốt tổng cửa thì những người khác vẫn có thể tự mở để thoát ra)
Nên trường hợp của cụ hỏi khi dừng xe mình chỉ nên về N thôi thì cửa vẫn sẽ Lock còn chỉ khi nào cần Unlock cho người ở ngoài lên xe thì mới phải về P.
ý e muốn hỏi là khi về P mà mình muốn chốt khoá cửa có được không

cuti_hn

Xe máy
có chốt cơm cửa nào khoá cửa đấy cụ àh. Còn muốn cả 4 thì rời P mới được
Cụ ơi,
cụ cho em hỏi cụ kích hoạt ở chỗ nào đó ạ, em cũng muốn qua để làm cái ạ

Yaml8290

Xe tải
Cụ ơi,
cụ cho em hỏi cụ kích hoạt ở chỗ nào đó ạ, em cũng muốn qua để làm cái ạ
Ở ngoài bắc thì có 1 KTV ở Hải Phòng hôm nọ có lên Hà Nội kích hoạt cho mấy cụ trong Fanpage Mazda CX-5 Club rồi.
Còn e ở trong Nam biết có 2 chỗ kích hoạt được là Mazda Cộng Hoà và Mazda PMH cụ àh.

aotim

Xe container
Người OF
E chém bác làm gì chứ ở ngoài hầu như thợ chỉ có lắp thêm thiết bị thôi chứ ko hề kích hoạt được bác cứ seach Google là có kết quả ngay àh :D. E làm trong hãng chỉ thấy KTV cắm vào máy tính kết nối với phần mềm của Mazda rồi kích hoạt lên.
Món này ngon nhỉ, bác làm ở đâu hướng dân e qua phát, mấy hôm nữa qua up phàn mềm rồi kích dục luôn :)

Yaml8290

Xe tải
Món này ngon nhỉ, bác làm ở đâu hướng dân e qua phát, mấy hôm nữa qua up phàn mềm rồi kích dục luôn :)
Nếu bác ở Hà Nội thì bác lên Fanpage Mazda CX-5 Club ấy có số đt của KTV ở Hải Phòng làm đc bác cuti_hn mới post bài trên đấy hỏi và đc share cho đấy.
Còn nếu bác ở TP HCM thì bác đến Mazda Cộng Hoà hoặc Mazda PMH là làm được

aotim

Xe container
Người OF
Nếu bác ở Hà Nội thì bác lên Fanpage Mazda CX-5 Club ấy có số đt của KTV ở Hải Phòng làm đc bác cuti_hn mới post bài trên đấy hỏi và đc share cho đấy.
Còn nếu bác ở TP HCM thì bác đến Mazda Cộng Hoà hoặc Mazda PMH là làm được
Iem ở cùng với với bác, HN ợ :)

GALA2007

Xe hơi
E cài đặt look cửa tự động đc hơn 1 tháng rồi, thấy dùng ngon choét, vào số thì look về P thì mở. Mỗi tỗi giá hơi chát, 1 củ cho 5 phút cài đặt :))

Yaml8290

Xe tải
E cài đặt look cửa tự động đc hơn 1 tháng rồi, thấy dùng ngon choét, vào số thì look về P thì mở. Mỗi tỗi giá hơi chát, 1 củ cho 5 phút cài đặt :))
Ngoài Hà Nội đúng là đắt thật cài 5 phút 1tr còn ở trong Nam e cả cài auto lock với update dữ liệu 2016 cho Vietmap hết có 500k thôi.
Nói chung làm xog cái auto lock này e thấy hài lòng vì tiện và an toàn lèm theo yên tâm vì kích hoạt sẵn ở xe lên thôi chứ phải đấu nối thiết bị bên ngoài đúng ko cụ.

GALA2007

Xe hơi
K phải là đắt mà là quá đắt, chưa kể thái độ của cụ cài đặt đơn giản mà nghĩ mình là sao hix

Longwaveus

Xe đạp
Cái kick hoạt này là họ làm trực tiếp trên ECU của xe hả các cụ.

NVK2011

Xe buýt
Làm cho vụ này nóng lên nào. Em dang quan tâm mà chưa tìm được chỗ đây