Thảo luận Chốt khóa cửa KIA MORNING

VietPublic

Xe hơi
Website
vietpublic.net
Em đang chạy KIA MORNING muốn hỏi các cụ :

Khi bấm chốt khóa cửa lái thì các cửa kia cũng khóa theo và khi mở khóa cũng vậy, rút chốt cửa lái thì các cửa kia cũng rút chốt theo.

Thường là em đi xe 1 mình nên muốn chốt các cửa trừ cửa lái (bên phải và 2 ghế sau và cửa cốp sau) luôn luôn khóa (ra đường bây giờ trộm cắp ăn vạ nhiều quá). Nhất là lúc xuống xe mua xăng ấy, chẳng lẽ lúc nào cũng rút chìa bấm khóa.

Làm thế nào cho tiện nhất các cụ nhỉ.

Kính các cụ (b)

hoangdole

Xe buýt
Cụ lấy cái băng dính bịt 3 cái chốt cửa của kụ lại, ko thì lấy keo con voi dán chặt 3 cái chốt ko cho nó nhẩy len nữa.
Còn cách khác thì em chệu (b)(b)(b)

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Cụ lấy cái băng dính bịt 3 cái chốt cửa của kụ lại, ko thì lấy keo con voi dán chặt 3 cái chốt ko cho nó nhẩy len nữa.
Còn cách khác thì em chệu (b)(b)(b)
Băng dính thì không giữ được.

Keo con voi dính vào thì từ đây khỏi mở 3 cánh cửa đấy luôn.

Có 1 cách là mang ra hàng, tháo điện dây điện điều khiển 3 cánh cửa sau ra, từ đây mỗi lần dùng thì mở bằng cơm là được (b)

minhnguyen3107

Xe tăng
Băng dính thì không giữ được.

Keo con voi dính vào thì từ đây khỏi mở 3 cánh cửa đấy luôn.

Có 1 cách là mang ra hàng, tháo điện dây điện điều khiển 3 cánh cửa sau ra, từ đây mỗi lần dùng thì mở bằng cơm là được (b)
Chế thêm cái công tắc đóng/ngắt dây điều khiển 3 cánh được ko nhỉ ?:102:

chinauto

Xe hơi
Đổi xe khác cụ ợ! Làm con Altis đi cụ chốt cửa thì cửa lái vẫn mở bt.

Đậu đại ka

Xe buýt
Thường thì xuống xe mua xăng chỗ đông nên cũng không sợ mất đồ. Em đấy đa số các xe đều như vậy hết. Chốt thì chốt cả cho an toàn, em đi đường chốt lại không phải vì sợ mất đồ trên xe vì trên xe chẳng có gì. Em chốt lại phòng khi có thằng ăn vạ hay va quệt mà gặp thằng nào điên không nói không rằng nó mở cửa phệt mình thôi. Còn khi mua xăng thì cụ cũng nên tắt máy cho an toàn, mặc dù em chưa thấy trường hợp xấu nào khi mua xăng vẫn nổ máy, thỉnh thoảng em cũng vẫn nổ máy khi bơm xăng. Như thế vừa không an toàn vừa tốn xăng.

yeswrong

Xe buýt
Vì an toàn mà tắt máy khi mua xăng thì đúng chứ vì tiết kiệm xăng mà tắt máy thì bác đề 1 phát lục tốn chứ

yeswrong

Xe buýt
Em đang chạy KIA MORNING muốn hỏi các cụ :

Khi bấm chốt khóa cửa lái thì các cửa kia cũng khóa theo và khi mở khóa cũng vậy, rút chốt cửa lái thì các cửa kia cũng rút chốt theo.

Thường là em đi xe 1 mình nên muốn chốt các cửa trừ cửa lái (bên phải và 2 ghế sau và cửa cốp sau) luôn luôn khóa (ra đường bây giờ trộm cắp ăn vạ nhiều quá). Nhất là lúc xuống xe mua xăng ấy, chẳng lẽ lúc nào cũng rút chìa bấm khóa.

Làm thế nào cho tiện nhất các cụ nhỉ.

Kính các cụ (b)
Bác chốt tất cả vào, riêng ghế lái bác gạt cái lẫy sang để mở mỗi cánh lái thôi là được mà

nguyenthedzung

Xe tải
Bác này cẩn thận thật đấy. Dạo nay cướp giật đầy đường, kể cũng lo lo:^). Xã hội kiểu gì người ngay lúc nào cũng nơm nớp lo kẻ gian :102:

VietPublic

Xe hơi
Website
vietpublic.net
Bác chốt tất cả vào, riêng ghế lái bác gạt cái lẫy sang để mở mỗi cánh lái thôi là được mà
Lẫy nào cụ nhỉ. Xe em là KIA MORNING nhé.

Bác này cẩn thận thật đấy. Dạo nay cướp giật đầy đường, kể cũng lo lo:^). Xã hội kiểu gì người ngay lúc nào cũng nơm nớp lo kẻ gian :102:
Lo cả kẻ gian lẫn xxx cụ ạ. Giặc lái nào chẳng thế. (b)

nguyenanhson113

Xe tăng
Phét lác tí:
Chuột cánh lái có nhiều hơn một dây so với 3 cánh còn lại, cái đấy làm nhiệm vụ khóa tổng (trung tâm). Ngắt cái dây khác màu ấy ra, vậy là cánh nào đi cánh ấy! (tất nhiên là bấm thì vẫn lên tất và xuống tất, nhưng nếu rút riêng cánh lái thì mấy cánh kia vẫn đóng).
Cái chuồng gà cũ của tôi tôi làm đúng như vậy. Tôi thề!