Chốt ngày ra mắt Toyota Fortuner 2016

ubisapro

Xe trâu
Nhiều cụ cứ so Toy LD và nước ngoài. Cụ chê thì cụ xúc Toy Mỹ xem, có mà nhảy dựng lên vì giá, lúc đó lại bảo với giá đó chỉ được con xe này, trong khi mua được các con khác tương đương mà giá rẻ hơn... Có suy nghĩ ko khi nhìn giá con Cam Mỹ về VN rùi so với Cam LD rùi so sánh chất lượng. Bằng tiền thì hãy so, Toy LD cắt giảm để giảm giá thành, ko thích thì mua Toy nhập, đơn giản vậy thôi.

RAVA

Xe ba gác
Tôi k đi toy. Có thể các bạn nghĩ đi Uây cũng đc. Dân ta k mù quáng, nhưng cái tư tưởng ăn chắc mặc bền ngấm sâu quá rồi. Chẳng thế đến giờ 40 năm sau ngày giải phóng mà dân ta vẫn ở top Teen. Chính vì những suy nghĩ khác thế giới như cảm nhận của dân việt với Toy. Dân việt cuồng toy hơn cả người Nhật.
-Em thấy dân Mẽo nó cũng cuồng Toy, ở bển Toy nó bán nhiều gấp mấy chục lần ở Việt ta, chắc bọn này cũng toàn loại "mù quáng,", thích "ăn chắc mặc bền" bác nhể?:))

hung69

Xe tải
Tôi k đi toy. Có thể các bạn nghĩ đi Uây cũng đc. Dân ta k mù quáng, nhưng cái tư tưởng ăn chắc mặc bền ngấm sâu quá rồi. Chẳng thế đến giờ 40 năm sau ngày giải phóng mà dân ta vẫn ở top Teen. Chính vì những suy nghĩ khác thế giới như cảm nhận của dân việt với Toy. Dân việt cuồng toy hơn cả người Nhật.
đọc còm của cụ làm em k còm k được
cụ "cuồng" loại xe nào để em học tập ạ?

TonyTinh

Xe hơi
Xe đẹp, nhưng giá thành tại VN mới thành vấn đề, nếu giá đẹp em sẽ quất luôn.

hung69

Xe tải
Nhiều cụ cứ so Toy LD và nước ngoài. Cụ chê thì cụ xúc Toy Mỹ xem, có mà nhảy dựng lên vì giá, lúc đó lại bảo với giá đó chỉ được con xe này, trong khi mua được các con khác tương đương mà giá rẻ hơn... Có suy nghĩ ko khi nhìn giá con Cam Mỹ về VN rùi so với Cam LD rùi so sánh chất lượng. Bằng tiền thì hãy so, Toy LD cắt giảm để giảm giá thành, ko thích thì mua Toy nhập, đơn giản vậy thôi.
hỏi cụ "cuồng" loại xe gì để anh em còn học tập mà cụ chả nói?
nhưng mà cụ "cuồng" là cụ phải bỏ tiền ra mua nó về, cụ đi rồi cụ "cuồng" 1 cách thực sự theo cảm nhận của cụ
chứ cụ mà "cuồng" theo cái "cuồng" của thằng bạn cụ thì cụ cuồng thế nào em cũng không theo phe cụ được
cụ nhóe

hung69

Xe tải
úi giời "lỗi đánh máy" nhầm từ cụ Phanhungvnn thành cụ ubisapro

Phanhungvnn

Xe máy
Tôi chẳng cuồng xe nào hết. Đơn giản nó là cái phương tiện. Toy rẻ và bền, nhưng về Việt Nam nó k mang đúng hình ảnh của nó. Cắt xén, đẩy giá vô tội vạ, thời buổi này mua xe còn phải xếp hàng... Các bạn hãy công tâm và nhìn nhận xem có đáng không? Còn tôi nghĩ, 3-5 năm nữa cách nhìn sẽ khác, Toy cũng sẽ như Honda ngày xưa thôi.

Bon_bim

Xe máy
Cảm nhận thay đổi đột phá phần đầu quá đẹp. Không biết phần sau như nào. Phiên bản hoàn toàn mới của Fortuner. Tuyệt

kysingheo

Xe buýt
Con này đẹp, cải tiến thêm tí taplo nội thất cho khỏi đơn giản quá là ổn, mà bê nguyên nội thất bản cũ thì chắc dân ta vẫn mua ầm ầm

ubisapro

Xe trâu
Tôi chẳng cuồng xe nào hết. Đơn giản nó là cái phương tiện. Toy rẻ và bền, nhưng về Việt Nam nó k mang đúng hình ảnh của nó. Cắt xén, đẩy giá vô tội vạ, thời buổi này mua xe còn phải xếp hàng... Các bạn hãy công tâm và nhìn nhận xem có đáng không? Còn tôi nghĩ, 3-5 năm nữa cách nhìn sẽ khác, Toy cũng sẽ như Honda ngày xưa thôi.
Em cũng đang thắc mắc cụ đi xe nào:D Xe máy Honda bây h đi vẫn ổn so với các xe hãng khác và vẫn chiếm thị phần rất lớn ở VN mình. Em chả hiểu cụ nói như Honda ngày xưa là sao? Cái câu 3-5 năm nữa cách đây gần 10 năm, nhiều cụ thâm niên trong ốp này nghe nhiều rùi, có điều chắc thêm số 0 đằng sau nữa thì may ra. Còn bây h chưa thấy đâu cả:D Ko ai dí súng bắt các cụ mua Toy cả, mỗi hãng có cách bán hàng, đáp ứng cung cầu khác nhau. Nếu thích có thể mua xe hãng khác, thời buổi này mua xe còn phải xếp hàng thì các hãng khác hãy tự hỏi vì sao? Xe mình nhan nhản ra, khuyến mãi ngập răng, mà khách hàng vẫn lèo tèo. Mình làm tốt, được kiểm chứng 1 thời gian thì khách hàng tự mua thôi, khỏi cần marketing. Có tiền mua xe thì tự biết quyết định. Cụ đi so Toy LD với Toy Mỹ, cụ so giá 2 con tại VN chưa mà cụ so sánh 2 con đó?

Chỉnh sửa cuối:

Phanhungvnn

Xe máy
Camry XSE giá 25.000$, Mec C250 giá 37.000$. Về Vnam camry cắt vô tội vạ, giảm vô tội vạ, giá Camry vẫn cận kề giá Mec C. Nếu với chất lượng xe như ở Vnam, giá xe như ở Vnam, tôi tin dân Mỹ họ k lưa chon đâu. Tôi chỉ mong dân ta nghèo đừng để tư bản bóc lột nữa, tôi nghèo tôi đi honda nhưng tôi sẽ k mơ Toyota.

tuananhkudo

Xe tải
em éo thể nào chấp nhận được toy việt nam... đúng là phải có cuộc cách mạng như kiểu xe máy ngày xưa dân mình mới được nhờ....

TunTa

Xe tải
kiểu dáng có vẻ giống Hightlander nhỉ

hung69

Xe tải
vâng cụ
phương tiện cụ đang đi là xe gì?
diễn đàn này chuyên bình luận và trao đổi về "phương tiện" thôi mà cụ

Phanhungvnn

Xe máy
Với tôi phương tiện k qtrong. Nó k đánh giá 1 con người vì nó là phương tiện k hơn k kém. Tôi cũng đã từng mua và chạy toy cách đây 10 năm. Có thể cac bạn k vừa ý khi tôi chê thần thánh mà các bạn tôn thờ. Tôi k có ý gì hết. Tôi chỉ mong cái xe hãy về đúng giá trị thực cho dân Việt đỡ khổ. Những người có tiền họ cũng chẳng chọn Toy đâu, hau het chỉ người già thế hệ cũ, những gia đình có tiền bằng 3-4 lần cái xe họ muốn mua và vẫn coi cái xe là tài sản họ mới chọn toy. Toy k phải k tốt, rất tốt rất bền nhưng cũng rất đắt khi giá chị cấu thành sản phẩm chỉ bằng 1/3 gia trị các bạn đang mua.

Quả này fortuner mới này ra mắt chắc doanh thu lại hơn ngàn chiếc / tháng đây, quả này thì sorento, santafe, pjero spost ,everest lại ăn cám đây hĩ hĩ

ubisapro

Xe trâu
Với tôi phương tiện k qtrong. Nó k đánh giá 1 con người vì nó là phương tiện k hơn k kém. Tôi cũng đã từng mua và chạy toy cách đây 10 năm. Có thể cac bạn k vừa ý khi tôi chê thần thánh mà các bạn tôn thờ. Tôi k có ý gì hết. Tôi chỉ mong cái xe hãy về đúng giá trị thực cho dân Việt đỡ khổ. Những người có tiền họ cũng chẳng chọn Toy đâu, hau het chỉ người già thế hệ cũ, những gia đình có tiền bằng 3-4 lần cái xe họ muốn mua và vẫn coi cái xe là tài sản họ mới chọn toy. Toy k phải k tốt, rất tốt rất bền nhưng cũng rất đắt khi giá chị cấu thành sản phẩm chỉ bằng 1/3 gia trị các bạn đang mua.
Giả sử xe của cụ có vde or mất cắp cụ có tiếc ko? Lúc đó có được gọi là mất tài sản ko hay cụ chỉ coi là mất phương tiện? Cái xe ít cũng vài trăm triệu ko được coi là tài sản? Có tiền bằng 3-4 lần cái xe mới mua Toy? Thế người vừa đủ tiền, người có nhiều hơn 3-4 lần cái xe, ko phải thế hệ già ko được mua sao? Em thì chắc chắn ko thuộc những thành phần cụ nêu rồi :))

CTV111

Xe máy
rồi lại cắt hết opion thôi

Phanhungvnn

Xe máy
Tôi cũng chắc 1 điều. Toy cứ cắt hết, xấu hết cỡ, thì vẫn là số 1 tại thị trường Việt Nam. Các bác ý vẫn tự hào Việt Nam lựa chọn thông minh như Mỹ mà. Nhưng bản chất bên Mỹ Toy luôn rẻ hơn các xe cùng phân khúc, Vnam thì ngược lại.