Thảo luận Chrome Paint giải thích về các xe mạ chrome

lehai85

Xe máy
chưa thấy bao giờ:-bd:-@

chuvantien

Đi bộ
hay bác lại tiên phong chụt bạch đê :D bác mua sơn về còn em miễn phí thi công
:((:((:((:((:((Hôm nay tìm nhà cụ Việt Vòi này khó quá. lòng vòng mãi mà chẳng thấy. Em có con vợ Lá nốt quốc tịch Hàn Cào muốn đánh bóng kính không biết bên cụ có xử ný hộ em không. Cụ inbox cho em nhé : 0977.258.580,>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

tqhuy83

Xe tải
Mấy cái đồ phụ kiên mạ crom cho xe cũng dùng loại sơn này hả các cụ???, đi đường thấy mấy ông Taxi chỗ tay cầm bị bong crom lòi cả nhựa nhìn đen đen hài vãi.

tqhuy83

Xe tải
Cụ son chrome có nhận sơn phục hồi chrome trắng xi mạ giúp xe e một số chi tiết xe máy bằng nhựa abs ko ạ ? Gồm ốp tay xách, ốp đèn hậu, đèn pha, mang cá. E chịu phí ship hàng HN-SG-HN.
Hà Nội không bán sơn về tự sơn hả cụ, cụ cầu kỳ thế :D

haisau15

Xe đạp
Sơn này có bền không cụ. Em chỉ aowj không chơi dc lâu.

tqhuy83

Xe tải
Các cụ biết ở đâu sơn loại này nhỉ, nếu muốn sơn lại mấy cái phụ kiện ốp xe

hoang204

Xe buýt
Ở HN đã có gara nào nhận sơn chrome cho vành xe chưa các cụ, vành xe của em là nhôm phay bị xước nhiều nên em muốn sơn chrome sáng bóng cả 5 chiếc.

nguyenvanhoiah

Xe hơi
Website
xehoiford.vn
Lâu lâu rồi làm bài mới cho vui

Chrome Paint giải thích về các xe mạ chrome

Bài này viết để giải thích cho các bác về các loại xe mạ chrome đắt tiền mà chúng ta thường thấy tại Dubai

Các bác đừng nhầm với việc chúng nó nhúng cả xe để mạ chrome, không có chuyện đấy đâu, cũng chẳng cao sang gì ngay cả với các sản phẩm vè mưa của trung quốc nẹp viền inox trên mấy con Inova cũng có thể sáng loáng được. Tất cả nó chỉ là cái loại sơn chrome mà thôi, đương nhiên đắt rẻ tùy loại nhưng việc thực thi hoàn toàn được tại Việt nam chứ ko cần thiết phải bay sang Dubai để làm.

Đương nhiên như các bác thấy các xe sang tại Dubai như RR mạ vàng và các xe xịn khác thì ngoài việc sơn chrome thì chúng nó táng cả bột vàng vào để sơn thì đắt là đúng, nhưng việc sơn sáng loáng cả 1 con xe thì ko khó và quá đắt. Chi phí thường rơi vào khoảng 1000USD cho 1 thùng sơn để sơn đủ 1 con xe, vì vậy bản thân các xe đều làm được.

Trong quá trình sơn cũng không khác gì các loại sơn đơn thuần chỉ có chút lưu ý duy nhất về việc nền của sơn chrome nó sẽ tạo ra ánh kim loại cho các màu nền khác nhau. Việc tạo ra ánh kim khác nhau cũng do công đoạn sơn cuối với độ phủ dầy mỏng khác nhau (không khác gì sơn màu đậm nhạt). Công đoạn cuối cùng là việc đánh bóng cái này thì cần 1 sự cẩn thận và tỉ mẩn mới tạo được độ sáng và giá trị của lớp sơn. Chính điều này góp phần làm cho sơn chrome 1 con xe đắt lên.

Đang sơn Chrome

Xe cỏ cũng chơi nhé

Pha mầu xẫm

Lambo pha mầu xanh

Roll Royce sơn Chrome bổ sung thêm vàng

lambo sơn đơn thuần

Nó tháo cả xe để sơn

Giầy cũng sơn

Chrome hơi đen

Đây là Video giới thiệu 1 loại sơn chrome thông qua bình xịt tay có thể sử dụng với 1 số loại đồ dùng nhỏ

Một trong số các nhà cung cấp sơn chrome
http://chromepaint.com/

Bảng giá
http://www.chromepaint.com/LiquidChrome.html
Trông xế ngon lành hơn hẳn, nhưng ra đường dễ bị tóm lắm các bác ợ,...

biahoihanoi

Xe lăn
Các bác có biết sơn này ở Hà Nội có bán không?

aaatttvn

Xe hơi
up ...................... up ................... up

BốBảoQuyên

Xe hơi
Em thấy ngoài hàng decal giờ có kiểu dán decal crom luôn ấy. Không cần phải sơn. Lúc nào chán thì bóc ra là về nguyên bản. Cả xe 4b thì cũng tầm vài củ thôi.