[Funland] Chủ đầu tư Artemis ngăn cư dân gửi xe

Tập Lái 2022

Xe tải
trừ ng thu nhập thấp ko thể mua đc nhà mặt đất mới phải chấp nhận chui vào cc cho thằng khác nắm đầu mình. Chứ còn có đk có tiền thì việc gì phải chui đầu vào rọ,phụ thuộc vào thàng khác nhỉ?Nó cho mình làm gì mình mới đc làm đấy,phải cạy vạy xin xỏ...
là e thì đ.ếu có bh e cho thằng khác quản lý mình như vầy,trừ đi làm ở cơ quan lĩnh tiền nuôi gia đình hàng tháng thì đành chấp nhận thôi.
Ý em như cụ dưới.
Với em sợ cách nói của cụ lắm. Nhất là câu " là em thì méo bao giờ cho thằng khác quản lý " hoặc " phải tay em thì ".
Em xem youtube toàn thấy còm " gặp pải tao thì, phải tay tao thì "
Cứ như thể động cái là xách phóng heo ra tay ngay.
Cụ nói hoàn toàn không đúng với thực tế cuộc sống.

Con người mong muốn là vô hạn nhưng năng lực hữu hạn. Việc người này phụ thuộc vào người kia là tất nhiên phải xảy ra trong thực tế cuộc sống. Không ai trên đời này không phụ thuộc vào người khác. Bản thân cụ cũng phụ thuộc vào sếp đấy thây.

XSim

Xe container
E có căn nhà Vin, 3 hầm
Họ có vb gửi BQT rõ luôn
B1 để xe máy xe đạp là cư dân có sở hữu chung vs cdt, tuy vậy dân chả vẫn đóng phí xe ầm ầm (tuy thấp) và k thấy chia tiền thu dc
B2-B3 ô tô hoàn toàn thuộc sở hữu của họ
Vì phí gửi xe đạp, xe máy thấp nên không ai để ý thôi. Vin làm chuẩn thì chắc tiền đó sẽ gộp vào phí vận hành chung.

Như chỗ em hầm thuộc cư dân nên tất cả tiền đậu ô tô, xe máy đều dùng làm quỹ chung cả.

Mấy cụ ở Artemis này tính ra vẫn sướng hơn em vì còn slot đỗ xe :D

Loss1982

Xe buýt
Cư dân cần phải đoàn kết và sử dụng hỗ trợ pháp lý của công ty luật, kiện chủ đầu tư ra toà, có thể theo hướng xử lý hình sự (nếu có đủ căn cứ) thì mới đòi được quyền lợi. Luật sư cũng đại diện cho cư dân tham gia tố tụng tại toà nên cư dân ko mất thời gian , chỉ mất tiền cho bên Luật sư thôi. Mỗi gia đình góp 5triệu thì thoải mái tranh đấu với CĐT (thừa tiền để sử dụng mọi giải pháp)

Dan du an

Xe cút kít
"Một lý do để chủ đầu tư tăng giá dịch vụ này là hầm gửi xe đã nâng cấp, áp dụng công nghệ thông minh như nhận diện thông qua thẻ, nhận diện khuôn mặt người dùng, biển số xe, hệ thống camera. Hầm gửi xe là tài sản riêng của chủ đầu tư và họ đang làm theo quy định của pháp luật."- Quả tài sản riêng này thì thôi của nó tất.
Mấy bữa nữa nó tăng giá tiếp thì có luật nào cấm nó làm thế không. Hay nó chuyển sang thu phí theo giờ 30k/giờ chắc cũng phải chịu, chả nhẽ lại bán xe.

Dan du an

Xe cút kít

volam078

Xe tải
Website
cohoc.vn
Em thích ở nhà đất thôi,

thangdc

Xe buýt
Cụ nói làm cháu mới để ý. Nếu đúng thế thật thì cũng nên tránh.
Ẻm cũng từng khuyên khách mình như thế. Đơn giản vì nếu là CA thì chả ai xử cho các cụ, còn QĐ thì CA cũng k đụng đến đc, càng chả có ai bênh vực cho mình.

Mua CC thì phải đọc kỹ từng điều khoản một, chả khác cái HĐ Bảo hiểm, quyền của mình thì ít mà chủ đầu tư thì nhiều. Sau sinh ra vđề gì thì mệt mỏi lắm.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

huylinht

Xe buýt
Như vậy, giá trông xe của chung cư ko phụ thuộc vào vị trí mà phụ thuộc vào trang bị hệ thống trông xe

Trang bị hệ thống giám sát, trông giữ xe thông minh: Camera theo dõi, kiểm tra phương tiện người gửi; quản lý điểm đỗ; ra vào quẹt thẻ theo dõi giờ vào, giờ ra và tính tiền, in hóa đơn tự động, bảo hiểm gửi xe
Bằng mức giá dịch vụ trông giữ xe ô tô đến 09 chỗ ngồi theo các tuyến đường, phố thuộc các quận nằm trong đường vành đai 1 và trên vành đai 1

Nếu chung cư trang bị hệ thống này thì giá trần trông giữ xe là 3 triệu/ tháng
Nói chung là chủ đầu tư nó nắm chuôi rồi. Cư dân ngoan thì nó cho gửi ko thì ra vỉa hè 🤣

duongqua

Xe container
Ý em như cụ dưới.
Với em sợ cách nói của cụ lắm. Nhất là câu " là em thì méo bao giờ cho thằng khác quản lý " hoặc " phải tay em thì ".
Em xem youtube toàn thấy còm " gặp pải tao thì, phải tay tao thì "
Cứ như thể động cái là xách phóng heo ra tay ngay.
Vâng,gặp phải sếp chuối quá thì phải tìm đường mà chạy,còn ko chạy thì cố mà ở lại chịu đựng thôi. Có ai bắt ép ai trong cuộc đời này đâu cụ hẩy?Đều trong ngưỡng chịu đựng cả,chịu được thì làm ko chịu được mà vẫn cố chịu thì phải chấp nhận thôi chứ làm thế nào?Còn biết trước sự việc xảy ra mà vẫn chui đầu vào rọ thì ngta gọi là gì cụ hẩy?

thudoll88

Xe tăng
Cư dân cần phải đoàn kết và sử dụng hỗ trợ pháp lý của công ty luật, kiện chủ đầu tư ra toà, có thể theo hướng xử lý hình sự (nếu có đủ căn cứ) thì mới đòi được quyền lợi. Luật sư cũng đại diện cho cư dân tham gia tố tụng tại toà nên cư dân ko mất thời gian , chỉ mất tiền cho bên Luật sư thôi. Mỗi gia đình góp 5triệu thì thoải mái tranh đấu với CĐT (thừa tiền để sử dụng mọi giải pháp)
Ấy nhưng để kêu gọi tất cả các căn 1 lúc dù là 5 triệu cũng ko dễ cụ ạ haizzza

đường Cổ Nhuế, Cổ Nhuế 2, Bắc Từ Liêm, Hà Nội

james_max

Xe đạp
Chung cư nói thật là đi thuê nhà chứ không phải nhà mình, hàng tháng không đóng dịch nó khóa xe, cắt nước. Bác nào thích tự chủ thì xuống đất ở vậy. #:-s

huylinht

Xe buýt
Chung cư nói thật là đi thuê nhà chứ không phải nhà mình, hàng tháng không đóng dịch nó khóa xe, cắt nước. Bác nào thích tự chủ thì xuống đất ở vậy. #:-s
Tư tưởng buồn cười thế cụ? Sử dụng dịch vụ thì phải đóng tiền là đúng rồi, lại còn định tư duy ăn không ăn hỏng? Đi thang máy không phải leo bộ ai trả tiền điện? Hành lang, sảnh sạch sẽ ai trả tiền lau dọn? An ninh đảm bảo 24/7 ai trả tiền bảo vệ? Rác rưởi rồi cảnh quan xung quanh toà nhà ai trả tiền duy tu dọn dẹp?

tototata

Xe buýt
Có cụ khóc trông thảm quá...

james_max

Xe đạp
Tư tưởng buồn cười thế cụ? Sử dụng dịch vụ thì phải đóng tiền là đúng rồi, lại còn định tư duy ăn không ăn hỏng? Đi thang máy không phải leo bộ ai trả tiền điện? Hành lang, sảnh sạch sẽ ai trả tiền lau dọn? An ninh đảm bảo 24/7 ai trả tiền bảo vệ? Rác rưởi rồi cảnh quan xung quanh toà nhà ai trả tiền duy tu dọn dẹp?
Bị vấn đề về đọc hiểu à?

tôi nói b có ăn không ăn hỏng ở đâu thì tôi không cần biết nhé.

Đây không phải là tư tưởng mà là bản chất thực tế của chung cư. Mua chung cư bỏ không đó không sử dụng thì hàng tháng vẫn sẽ phải trả phí dịch vụ, dù có dùng hay không, nó là chi phí hàng tháng vĩnh viễn theo, nếu không đóng sẽ không ở được bị cắt nước, xe vứt ra đường.
Không tự quyết được khi muốn sửa chữa, không tự quyết được các loại phí dù mình có dùng hay không như nói bên trên.

Bản chất giống như là đi thuê nhà đóng một cục tiền để thuê và hàng tháng đóng thêm phí. Tôi mới nói ở đây ai muốn tự chủ thì xuống đất.

Chỉnh sửa cuối:

patevu

Xe đạp
em xem video này mà thương thay :( đi mua nhà ở giờ hên xui thật

Dungthiengia

Xe tải
Mịa .chẳng hiểu sao có tiền mua nhà mà phải ra thưa vào trình. Xinh nhật thằng con mà khách đến chơi phải xin phép. Để xe đỗ xe còn phải trông chờ thì chung cư làm cái giề. 😎😎😎😎

phuongmit

Xe cút kít
Như vậy, giá trông xe của chung cư ko phụ thuộc vào vị trí mà phụ thuộc vào trang bị hệ thống trông xe

Trang bị hệ thống giám sát, trông giữ xe thông minh: Camera theo dõi, kiểm tra phương tiện người gửi; quản lý điểm đỗ; ra vào quẹt thẻ theo dõi giờ vào, giờ ra và tính tiền, in hóa đơn tự động, bảo hiểm gửi xe
Bằng mức giá dịch vụ trông giữ xe ô tô đến 09 chỗ ngồi theo các tuyến đường, phố thuộc các quận nằm trong đường vành đai 1 và trên vành đai 1

Nếu chung cư trang bị hệ thống này thì giá trần trông giữ xe là 3 triệu/ tháng
E đã còm là k thằng cđt nào nó lại tăng vọt trần cả, làm thế là tự nó bắn vào chân nó vì vi phạm pl ngay. Đằng sau nó là cả 1 ban bệ tư vấn nên việc nó tăng như cụ thấy đó, vẫn k hề vi phạm vì nó chuẩn bị đủ đkien cho việc này rồi nên dân k để ý, coi trang bị thẻ từ, đếm slot, thu tiền… là trang bị mặc định và hầu như k còn lựa chọn nào cả, hở ra là mất slot ngay và luôn.