[Funland] Chủ đầu tư này có ngáo giá quá không các bác,e nghe nói giá từ 60-70 triệu/m

Trạng thái
Thớt đang đóng

3d4s

Xe tăng
Bọn Masteri này siêu ngáo luôn. Xuống Time Cities xem nhà mẫu mà chán. Thiết kế căn hộ y như nhà thu nhập thấp, khoảng hơn 20 căn/tầng. Thang máy thì ít, đi lại kiểu gì cũng chen nhau. Tầng hầm để xe máy, chỗ đỗ ô tô thì không có & phải ra bãi xe công cộng...

Nói chung là siêu ngáo.

gotocomeback

Xe hơi
Mastery là Vip nhất Smart city r

gotocomeback

Xe hơi
các bác này chả hiểu cái gì cả
nhà nước h thu tiền sử dụng ĐẤT CAO, NÊN NÓ SẼ GIÁ CAO, GIỜ DỰ ÁN NÀO CŨNG THẾ ĐẤY, CHỨ K PHẢI MỖI NÓ
1 phần đợt vừa rồi bds giá cũng lên, ngay cả chủ đầu tư cũng phải lên gối mấy lần với những khu như GS hay S04

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
các bác này chả hiểu cái gì cả
nhà nước h thu tiền sử dụng ĐẤT CAO, NÊN NÓ SẼ GIÁ CAO, GIỜ DỰ ÁN NÀO CŨNG THẾ ĐẤY, CHỨ K PHẢI MỖI NÓ
Vậy hả cụ? Vậy mấy cái chung cư nhà em sắp lên 60tr/m2 phải không ạ?

cattrang130390

Xe tăng
xưa e cùng bạn mua đầu tư căn ở Skylake, lúc đó 6 tỷ căn là khủng khiếp lắm (2018) chả dám vào căn đó, thế mà 2020 rồi nó bán lại hơn 7 tỷ, câu mây tầng nào gặp mây tầng đó đúng cụ ah :))
Masterise này nghe đồn làm khúc tương đương với Diamond của Vin, Tech cho vay kịch khung, 6-70tr view hồ chắc vẫn bán hết thôi cụ nhỉ? căn hộ nó k bé manh mún như Vin hạng 3 xung quanh
E thấy qc căn hộ đủ loại từ 25m2 trở đi y như vin luôn mà cụ

TuanBanhBao

Xe tăng
Giá đấy e mua Matrix one còn hơn vị trí mà nhìn đẳng cấp hơn hẳn.

KeanuR

Xe tăng
Giá đấy e mua Matrix one còn hơn vị trí mà nhìn đẳng cấp hơn hẳn.
khó cụ ah, matrix có mỗi toà trơ ra chả có gì, bên vinsmart cả hệ sịnh thái cực lớn ( công viên, bệnh viện trg học supermall, bắt đầu xây các toà cao cấp bên cạnh các toà thấp cấp đã bàn giao kiểu ở toà "thượng lưu" nhìn các toà "trung lưu" nó thấy sướng ấy =))
Hôm nọ e dc gửi demo Metrolines của Vin, mà giá dự kiến từ 53 rồi cụ ah;

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
khó cụ ah, matrix có mỗi toà trơ ra chả có gì, bên vinsmart cả hệ sịnh thái cực lớn ( công viên, bệnh viện trg học supermall, bắt đầu xây các toà cao cấp bên cạnh các toà thấp cấp đã bàn giao kiểu ở toà "thượng lưu" nhìn các toà "trung lưu" nó thấy sướng ấy =))
Mịa nó chứ, lúc mua chung cư ngoại ô 35-40tr/m2 thì kêu chung cư cao cấp, đẳng cấp đủ tiện ích. Bây giờ cần bán tòa khác thì chúng nó chửi mình là chung cư hạng 3, loại "thấp cấp". Lật mặt nhanh hơn bánh tráng ^:)^

TuanBanhBao

Xe tăng
Bên kia đường là công viên mà cụ ây, nhìn không gian xung quanh nó thoáng và sang hơn nhiều, đây đi lại học hành hơn nhiều chứ cụ.

SuvMit

Xe máy
Cũng là cái xe 4 bánh, 5 chỗ mà sao RR đắt hơn Matiz nhiều thế. Cũng là cái đồng hồ đeo tay, loại 10tr đeo tạm cũng đc, mà sao có loại 120 tỷ cũng có. Cũng là bát phở 30k ăn tạm sao dân toàn chọn loại 45-50k/bát vậy. Nói chung tuỳ nhu cầu và tài chính mà lựa chọn thôi. Dân mình 5 tỷ là mua đc Land hay Mer GLS, S đi đủ bao phê nhưng cứ hay lựa chọn tận R.Rover Autobiography 14 tỏi, g63 hay Maybach cơ,

KeanuR

Xe tăng
Mịa nó chứ, lúc mua chung cư ngoại ô 35-40tr/m2 thì kêu chung cư cao cấp, đẳng cấp đủ tiện ích. Bây giờ cần bán tòa khác thì chúng nó chửi mình là chung cư hạng 3, loại "thấp cấp". Lật mặt nhanh hơn bánh tráng ^:)^
Bên Vin thì khôn, họ chỉ qc chung chung thôi, còn vẽ lên mây là do....sale nói =)) nchung nôm na là mua tìm hiểu ko kỹ thì thiệt thôi. Bên Smart xưa e định đầu tư nhưng do mật độ dày, tường bê tông xốp và 1 hầm e đọc dc e té luôn, vì e ở vin nên biết 3 hầm còn ko đủ nữa là 1.
Nhưng bạn bè a e vợ chồng son e vẫn khuyên mua smart để ở, vì tầm dưới 2 tỷ k kiếm đâu dc khu nó toàn diện đến vậy

Chỉnh sửa cuối:

nghichnham

Xe tăng
Quan điểm của em mua CC cứ thích không nằm trong khu nào sang xịn mịn quá, có không gia xung quanh thoáng rộng, ít bị quản lý bí bách, tối xuống chân nhà làm cốc trà bồm hóng gió lại thấy yên vui.

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
nhược điểm Vin City là căn hộ hơi bé, chứ chất lượng và tiện ích xung quanh thì chắc ko dám ai nhận số 1 hơn Vin cả
còn giá cả thì em ko dám phán đâu ạ, đắt rẻ quan điểm mỗi người thôi
Tiện ích thì em đồng ý, chứ chất lượng thì em chắc chắn cụ chưa vào Time/Royal/Park bao giờ ^:)^

KeanuR

Xe tăng
nhược điểm Vin City là căn hộ hơi bé, chứ chất lượng và tiện ích xung quanh thì chắc ko dám ai nhận số 1 hơn Vin cả
còn giá cả thì em ko dám phán đâu ạ, đắt rẻ quan điểm mỗi người thôi
Bên Vin phân loại thì khúc đó Saphire cụ ah tiêu chuẩn thấp hơn nhiều Greenbay Skylake Westpoint, hôm rồi mất điện leo thang bộ hết vs nhau, ngày ngày rồng rắn đi từ bãi xe đến toà nhà hết 20' vì có 1 hầm
Bàn giao không có: tủ, tủ bếp, điều hoà âm, nước nóng tổng, lát gạch men, mật độ trên khoảng 20 căn 1 sàn/ 5 thang máy;
Tiện ích ngoại khu thì như vin khác ko khác gì, thậm chí hơn vì có công viên có hồ

KeanuR

Xe tăng
mấy cái nội thấp bếp biếc, điều hòa mà đem vào đánh giá chất lượng công trình, e nghĩ là cụ hơi khó tính quá, mấy cái đó lâu nhâu bên ngoài, ai mua thêm tùy nhu cầu mỗi người
tầm hơn 2 tỷ mà Sapphire thì e nghĩ là ổn, e đến xem thấy chất lượng như vậy là đc, nhiều chung cư 1 tỷ 9 hoặc hơn 2 tỷ chút trông rất chán đời
em không thích mỗi cái là vị trí hơi xa so với cầu giấy chỗ vợ e làm thôi, ngoài ra hành lang nhỏ quá
tường xốp cách âm kém, toà nhà ko có máy phát mất điện đi bộ vì thang máy ko chạy (vin khác thì máy phát dùng phè phè), ô tô gửi xa toà nhà nên bất tiện; theo e là cái dở nhất của khúc, ngoài ra vin khác thẻ cư dân bể bơi 4 mùa, gym free (free nhé)
So là so với chỗ vin khác theo y/c cụ thôi, ko so sợ cụ k biết, tất nhiên e đánh giá bên smart hơn chán nhiều dự án cdt khác

lanhpham

Xe điện
tường xốp cách âm kém, toà nhà ko có máy phát mất điện đi bộ vì thang máy ko chạy (vin khác thì máy phát dùng phè phè), ô tô gửi xa toà nhà nên bất tiện; theo e là cái dở nhất của khúc, ngoài ra vin khác thẻ cư dân bể bơi 4 mùa, gym free (free nhé)
So là so với chỗ vin khác theo y/c cụ thôi, ko so sợ cụ k biết, tất nhiên e đánh giá bên smart hơn chán nhiều dự án cdt khác
Cụ đánh giá chuẩn,e có vào trong hội cư dân,thấy nhiều bất cập lắm

KeanuR

Xe tăng
à vâng, em là em đang so tầm giá khoảng trên 2 tỷ chút cụ ơi, thì Vin city là khả dĩ hơn
còn so tầm giá 3,5-4 tỷ thì nhiều chung cư ngon lắm, chất lượng không kém Vin đâu
cái này e nói thật từ kinh nghiệm bản thân đi mua chung cư ở và đầu tư khá nhiều căn;
Ở Vin và ở muốn lâu dài thì cụ phải mua căn rộng 3pn trở lên, diện tích >100m, căn góc, tuy vậy giá tiền căn 3pn Vin cấp Ruby giờ ở đẹp cũng tầm 5ty5-6 ty trở lên rồi;
còn ở căn 2pn 1pn thì bé bí lắm, như kiểu ở để hưởng ké tiện ích ấy, bên trong tk manh mún bí kê cái giường to ko nổi, mua ở vài năm lại muốn đổi;
Bên Smart mà muốn ở thế chỉ mỗi cách mua 2-3 căn rồi đập thông;

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
à vâng, em là em đang so tầm giá khoảng trên 2 tỷ chút cụ ơi, thì Vin city là khả dĩ hơn
còn so tầm giá 3,5-4 tỷ thì nhiều chung cư ngon lắm, chất lượng không kém Vin đâu
Cụ cần em chỉ vài chung cư 2.5-3 tỷ mà chất lượng, thiết kế, Vin xách dép chạy theo không kịp không? ;;)Xưa đến nay ai cũng bảo Vin đẹp vì tiện ích, còn chất lượng nằm ở mức trung bình. Nói "chất lượng không kém Vin" nghe lạ tai quá =))

KeanuR

Xe tăng
căn 3 ngủ diện tích hơn 100m2 nói thật e rất thích nhưng sợ tầm tài chính của vợ chồng e hiện tại chưa đủ
trước em có qua Vin city xem căn 75m2 3PN cũng thấy ổn em khá là thích, căn đó căn góc, nhưng 2 cái phải suy tính, 1 là cạnh mãi tha ma, 2 là hành lang bé quá
tha ma thì thôi cụ ah, con mà yếu bóng vía là suốt ngày ốm khóc, bạn em con 3 tuổi yếu vía còn thấy người âm đi lại trong nhà cơ;
Nhà là nơi an cư, chứ mua về xong lo lắng bồn chồn chả làm dc gì đâu cụ ah; cụ cứ phải điều tra nhà cửa kỹ kể cả tâm linh, xem đi xem nhà cug ngó nghiêng chán, cứ thấy đâu dán nhiều bùa, nhà gần hoặc nhìn ra bãi tha ma là e té

Trạng thái
Thớt đang đóng