Thảo luận Chủ đề Hot: Tản mạn về CRV 2018 và CX5 2018

silver1

Xe điện
CX5 2018 rất đẹp... Nhưng CRV 2018 đẹp chả kém lại còn đc nhập khẩu với ghế 5+2...
CRV hơn cũng ko quá nhiều nên sau khi đc giảm 200 củ em nghĩ đắt khách

Let'sviet

Xe hơi
CX5 2018 rất đẹp... Nhưng CRV 2018 đẹp chả kém lại còn đc nhập khẩu với ghế 5+2...
CRV hơn cũng ko quá nhiều nên sau khi đc giảm 200 củ em nghĩ đắt khách
Sắp tới còn giảm nữa cụ ạ, từ từ rồi khoai sẽ nhừ.

Let'sviet

Xe hơi
Trước em yêu cx5 dự định tháng 6 lấy xe .nhưng quả này em lại cố cày đến tháng 8 lấy em crv .bắt đầu lại thấy yêu em crv rồi.
Em cũng kế hoạch như cụ, khoảng tháng 6 lấy cx5(thực ra em định lấy trc tết nhưng ức chế cái vụ tăng giá nên mất hứng), chưa vội nên em kệ cứ nghe ngóng tình hình đã.

kamelo

Xe buýt
Thì anh em cũng đưa ra để xem ưu nhược điểm của xe để người mua sau tránh mất tiền oan mà chất lượng thì tệ. Tuy cùng là phân khúc bình dân nhưng khách quan mà nói CRV giá theo công bố ngày 5/3/2018 với chất lượng nhập khẩu thái lan thì CX5 nên giảm thêm mỗi phiên bản khoảng 100 - 120 củ nữa mới cân xứng.
Bây giờ có nên xúc Outlander 2.0 Premium với giá chưa ra biển là 860tr không bác? Nhà em đã có xe rồi. Thanks

phamvietnd

[Tịch thu bằng lái]
Bên em đang có sẵn xe Cx-5 2.5 2 cầu màu xanh 42M.Cụ nào cần cứ ới em nhé

trong_hang2007

Xe buýt
Thằng TH chúa làm ăn chụp giựt, cuối năm ngoái giá còn tăng giảm theo tuần, đầu tuần tăng, éo bán được cuối tuần lại giảm. Chất lượng lắp ráp thì lởm nhất trong các hàng có mặt tại VN, nước sơn như vôi bột, đi một năm trông xuống mã như xe hãng khác 5 năm.
Nếu CX5 lắp ráp không rẻ hơn CRV nhập Thái 150-200 triệu thì sẽ éo bán được đâu !
Cụ ghét thế chứ ghét nữa nó vẫn bán đc cho cụ ức chế. Cụ chê cái mà gần như ko ai chê. E nói thật là cụ ko hiểu gì về sơn cả. Vk tôi đi ford fiesta chưa đc năm mà nhìn tã tượi. Tôi đi mazda hơn 2 năm mà xe mới kéng tủ nội thất đến ngoại thất, bền hay ko do ng sd là chính đi phá thì ko gì lại đc. Cái màu sơn trắng của fiesta nó ko bao giờ ăn đc cái màu trắng vôi bột của mazda đâu, nó là màu trắng ánh ngọc trai đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ghét thế chứ ghét nữa nó vẫn bán đc cho cụ ức chế. Cụ chê cái mà gần như ko ai chê. E nói thật là cụ ko hiểu gì về sơn cả. Vk tôi đi ford fiesta chưa đc năm mà nhìn tã tượi. Tôi đi mazda hơn 2 năm mà xe mới kéng tủ nội thất đến ngoại thất, bền hay ko do ng sd là chính đi phá thì ko gì lại đc. Cái màu sơn trắng của fiesta nó ko bao giờ ăn đc cái màu trắng vôi bột của mazda đâu, nó là màu trắng ánh ngọc trai đấy.
Sâu Mazda đừng nói lấy được! Chạy Fiesta ngày nào chưa đấy !?
Riêng về đồng sơn thì Mazda Trường Hải phải gọi Ford bằng cụ chớ không phải là bố nữa! Anh nói trên quan điểm nhà có gara sửa oto cả chục năm nay.
Cùng phân khúc như CRV hay CX5, M3 so với Civic hay Altis... thì xe Trường Hải luôn phải bán rẻ hơn 1-200 triệu mới bán được, ngoài uy tín thương hiệu còn có thực tế là công đoạn đồng sơn làm cũng kém hơn vì ăn bớt đấy !

Johnny Cupcakes

Xe điện
E dang di xe TH neu dc chon thi quat CRV k phai nghi

5banhxe

Xe điện
Thaco ngày càng làm ăn dở tệ, kinh doanh chụp giật. Khi xưa mọi người ấn tượng với Thaco vì 3 thứ liên quan đến giá: không bao giờ kênh giá, đại lý luôn đồng giá và giá luôn thấp hơn xe hãng khác cùng phân khúc. Giờ thì giá lên xuống theo ngày, có cơ hội là tranh thủ giật giá và cũng đủ chiêu trò như bọn Honda hay Toyota. Nếu cũng cá mè 1 lứa như vậy thì mua béng Honda, Toyota... cho nhanh, đỡ phải lăn tăn chuyện "nội địa hóa" của Thaco.

trong_hang2007

Xe buýt
Sâu Mazda đừng nói lấy được! Chạy Fiesta ngày nào chưa đấy !?
Riêng về đồng sơn thì Mazda Trường Hải phải gọi Ford bằng cụ chớ không phải là bố nữa! Anh nói trên quan điểm nhà có gara sửa oto cả chục năm nay.
Cùng phân khúc như CRV hay CX5, M3 so với Civic hay Altis... thì xe Trường Hải luôn phải bán rẻ hơn 1-200 triệu mới bán được, ngoài uy tín thương hiệu còn có thực tế là công đoạn đồng sơn làm cũng kém hơn vì ăn bớt đấy !
Rất tiếc là ko phải sâu bọ mới hay. Chẳng có cái gì đánh giá đc chất lượng sơn đâu. Đừng nhìn vào mắt thường. Đi ko va quệt thì 20 năm nó vẫn thế thôi. Mắt cụ bảo sơn nó đẹp tôi bảo ko đẹp. Còn ford có là cụ là bố thì cũng chết sặc tiết tại Vn thôi. Sau vụ hộp số Ps và sự vô trách nhiệm của họ thì chết nó vhết kéo theo 1 loạt ng tiêu dùng chết theo, cách phục vụ gọi TH bằng cụ tổ nhé.

boy_hanoi04

Xe đạp
Các cụ cứ so sánh nhưng các cụ đã đi cx5 với crv mới chưa hay toàn lấy bản cũ ra so sánh,muốn chọn cứ ra showroom lái thử vọc vạch các kiểu rồi hãy chọn chứ so sánh mỗi người 1 ý vô vàn lắm. Cá nhân e thì cx5 mới quá đẹp từ trong ra ngoài,nhìn crv e đek thấy đẹp.
Nà CRV là xe nhập Thái cho thị trường việt nam,khi nào nhập cho thị trường nội địa hãy nói chuyện còn crv về vnam cắt tùm lum đã thấy ngán rồi.

Zanr Zij

Xe buýt
Website
maychuchuyendung.vn
Mình đi CX-5 FL do nó đúng với số tiền ở thời điểm mua. Mình có thể xác nhận:

- Chăm sóc KH của TH khá ổn về tổng thể.
- Chất lượng kết cấu vật lý như: vỏ, sơn, nhựa, mạ không thật tốt lắm.
- Kéo lại khoản option và độ tin cậy nên cũng gọi là phù hợp với tầm tiền!

Với bản 2018 mình thấy: CX-5 nhỉnh hơn chút về kiểu dáng nhưng tổng thể thì CR-V vẫn hơn: chất lượng thân vỏ/sơn/nhựa, khả năng vận hành, cảm giác lái.

Tuy nhiên mình ko hài lòng về cái khoản hàng ghế 3, cắt quá nhiều option tương đối quan trọng và khoản set giá của CR-V. Bạn Honda nên biết điều hơn.

Nhận định: CX-5 2018 sẽ còn giảm giá. Santa Fe 2019 về VN mà giá ổn thì sẽ có là 1 đối trọng thật sự mệt cho X-Trail, CR-V.

Sent from my MI MAX 2 using Tapatalk

Chỉnh sửa cuối: