[Funland] chú em tự vệ do bị hành hung,nhưng người hành hung khả năng không qua khỏi,liệu chú em có bị truy tố không ạ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

motthoidongbim

Xe điện
Bị quây thì phang thằng nào phải loại nó khỏi cuộc chứ để càng lâu càng bất lợi + đang say đòn thì cứ đánh thôi nghĩ gì đến hậu quả. Vào trường hợp nhóm cụ thì ai cũng thế. Cụ nên xoá thớt, đợi luật sư và người nhà. Vậy thôi.
Chúc cụ và nhóm cụ an lành

Vulcan V70

Xe trâu
cọn em đang ờ công an.có dám đi đâu đâu ạ,đang đợi người nhà với luật sư
Nên giữ quyên im.lặng.
Bên cụ có hung khí không? Hay chống đỡ tay vo.
Cũng may là chú cụ không dùng thế phản đòn đoạt dao và hạ nó bằng dao đấy, các cụ đừng đặt vấn đề tại sao khi bẻ tay nó rồi mà không dừng lại mà đánh tiếp? Cụ nào học võ sẽ hiểu? Võ huấn luyện cho bộ đội đặc công là tinh hoa võ thuật , 1 lần ra đòn là 1 chuỗi liên hoàn khoảng 7,8 cú phá thế, phản đòn liên tiếp triệt ha đối phương, kho0ng giống võ đấu đài hoặc võ thuật huấn luyện cho bên cảnh sát là khống chế , bắt sống đối thủ.

duytrong

Xe lăn
Giờ đã đến nước này các cụ cứ bình tĩnh thôi, kiểu gì thì các cụ cũng có lẽ phải hơn bọn kia , còn rách việc và tốn xiền thì đương nhiên, mâu thuẫn đột phát, tự vệ hợp lý, chỉ có thể hơi quá thôi, đừng no quá.

Mr.Chem

Xe điện
Bị quây thì phang thằng nào phải loại nó khỏi cuộc chứ để càng lâu càng bất lợi + đang say đòn thì cứ đánh thôi nghĩ gì đến hậu quả. Vào trường hợp nhóm cụ thì ai cũng thế. Cụ nên xoá thớt, đợi luật sư và người nhà. Vậy thôi.
Chúc cụ và nhóm cụ an lành
Giờ chỉ biết cầu trời cho đồng chí kia đừng tạch, ngộ sát cũng phải ăn cơm nhà nước rồi.

Dan du an

Xe cút kít
Bọn nó giật cả cửa xe lôi mọi người ra lại có vũ khí nguy hiểm và tấn công mọi người. Chắc sẽ có người bị thương. Thế là ngon rồi còn gì. Đây là chống trả để khỏi bị bắt đi hoặc uy hiếm tính mạng

ocean1

Xe tăng
Ko nói mạnh dc cụ ơi, đang hỗn loạn, lại yếu cơ hơn thì phang trúng đâu thì phang để bảo toàn mạng mình thôi. Chủ động và lấn át được lựa chọn đòn đánh thì đã ngon
Không đâu cụ, người tự vệ không chọn một nơi hiểm để đánh . Đánh gãy tay thì em chấp nhận, nhưng lựa chon đánh vào đầu, đánh liên tục nhiều lần thái dương thì không thể gọi là tự vệ được .

Ai cũng biết cái đầu là nơi quan trọng, bị tổn thương não bộ là tổn hại rất lớn . Có thể bạn của chủ thớt đang có rượu trong người nên không kìm hãm được . Cũng chỉ có chính người đánh mới biết lúc đó trong đầu anh ta nghĩ gì khi ra tay mạnh bạo như thế .

duytrong

Xe lăn
Nên giữ quyên im.lặng.
Cũng may là chú cụ không dùng thế phản đòn đoạt dao và hạ nó bằng dao đấy, các cụ đừng đặt vấn đề tại sao khi bẻ tay nó rồi mà không dừng lại mà đánh tiếp? Cụ nào học võ sẽ hiểu? Võ huấn luyện cho bộ đội đặc công là tinh hoa võ thuật , 1 lần ra đòn là 1 chuỗi liên hoàn khoảng 7,8 cú phá thế, phản đòn liên tiếp triệt ha đối phương, kho0ng giống võ đấu đài hoặc võ thuật huấn luyện cho bên cảnh sát là khống chế , bắt sống đối thủ.
Trước em cũng được thày dạy ,một khi đã đến mức đánh nhau thì không được nương tay hời hợt, kể cả có ai hô hào can ngăn cũng phải cảnh giác, vì mình lơ là là bị nó phản đòn thì chỉ có chết.

Nên giữ quyên im.lặng.
bọn em tay bo,bị đậm vỡ của kính xe trước,bọn em không hề sử dụng một công cụ hỗi chợ gì cả,người bên em cũng bị đau,nhưng nhẹ,chỉ có thằng cầm dao đâm chú em là bị nặng nhất,

ngoc_phuong

Xe lăn
Tiên lượng xấu là đen rồi cụ ạ.
Nói chung nó không chết mà ngáo ngơ thành tật thì mình cũng tù. Ít hay nhiều thôi.
Phía cụ cũng có nhiều tình tiết giảm nhẹ đấy. Như bị tấn công, tấn công có hung khí, tận công nhiều người...

Bọn nó giật cả cửa xe lôi mọi người ra lại có vũ khí nguy hiểm và tấn công mọi người. Chắc sẽ có người bị thương. Thế là ngon rồi còn gì. Đây là chống trả để khỏi bị bắt đi hoặc uy hiếm tính mạng
thêm cả đập cửa kính xe em nữa,vũ khí của bọn nó còn cả có cái con dao trọc tiết lợn hàn với ống típ cơ

hxduong

Xe lăn
Quan trọng nhất bây giờ là xem thằng kia có toi hay không.
Luật mình thì khù khoằm, tự vệ cũng đi mà không tự vệ thì có khi mất mạng. Nhiều vụ như vậy rồi. Ông chú cụ chủ thớt thì có lẽ vượt qua mức phòng vệ chính đáng rồi.

Vulcan V70

Xe trâu
bọn em tay bo,bị đậm vỡ của kính xe trước,bọn em không hề sử dụng một công cụ hỗi chợ gì cả,người bên em cũng bị đau,nhưng nhẹ,chỉ có thằng cầm dao đâm chú em là bị nặng nhất,
Nó cầm dao nên bị nặng nhất là đúng rồi. Gặp dân đặc công mà nó không chết tại chỗ là cũng còn may. Tay không mà dám chống lại thằng cầm dao thì các cụ thừa biết kết quả thế nào, đừng trách ông chú ra đòn nặng tay. Em nói xui rủi cho cả 2 bên là thế.

Nhưng thày không dạy là sau đó luật sẽ xử thế nào đúng không cụ?
thưa cụ đến giờ nhóm em vẫn không nghĩ là mình sai,nếu quay lại bọn em vẫn làm thế,nó cầm dao lao vào mình,một là mình chết,hai là nó phải chết,đấy là cảm giác của bọn em đấy cụ ạ,cụ biết chúng nó có cả ống típ gắp dao chọc lợn ko,cụ nghĩ sao nếu nó đâm vào bụng cu,chắc cụ chưa bao giờ va phải nên nghĩ thế thôi

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Xích mích gì ở quán cũng rất ghê gớm bọn kia mới về lấy đồ và phục chứ nhỉ

harman_kardon

Xe điện
Em khuyên cụ lập tức nhờ Min Mod xóa thớt ngay. hoặc cụ phải biến đổi địa phương khu vực,

duytrong

Xe lăn
Nhưng thày không dạy là sau đó luật sẽ xử thế nào đúng không cụ?
Thì cũng chỉ là giải quyết tình thế để an toàn cho mình lúc ấy thôi, rồi thì vãn phải dùng miếng võ cuối cùng là phắn dù thắng hay thua cụ ạ.cụ nói đúng thày thực ra cũng chả hiểu luật lắm.

Dan du an

Xe cút kít
Bọn trẻ trâu ở nông thôn thì có khi chỉ cần chửi nó một câu nó cũng kéo cả lũ đi giết chứ cần gì phải xích mích gì to lớn đâu.

bọn kia còn trẻ con,bạn em đi vệ sinh,châm điếu thuốc đi qua nó,cái điếu thuốc nó sẹt qua mà thằng kia,thế là nó đấm bạn em,nhưng bọn em ra can,ko ứng gì cả,nhóm bọn em toàn hơn 30 rồi,chẳng phải trẻ trâu

Vulcan V70

Xe trâu
Trước em cũng được thày dạy ,một khi đã đến mức đánh nhau thì không được nương tay hời hợt, kể cả có ai hô hào can ngăn cũng phải cảnh giác, vì mình lơ là là bị nó phản đòn thì chỉ có chết.
Đã có trường hợp cs bắt thằng phạm cầm dao, khóa tay cầm dao ,nó buông dao rơi xuống đất và dùng tay kia nhặt dao đâm trả cs...

Trạng thái
Thớt đang đóng