[Funland] chú em tự vệ do bị hành hung,nhưng người hành hung khả năng không qua khỏi,liệu chú em có bị truy tố không ạ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

forest90

Xe hơi
tình hình ngon lắm cụ hơi,hiện chưa thế kể rõ ra đc,cu kia ko sao,gãy tay thôi,rách đầu thôi,vài ngày nữa cậu kia ổn ko quá 20% thương tích thì câu truyện nó lại khác hoàn toàn,luật sư bên em tư vấn đâm đơn kiện,kiện cho nó sáng mất ra,sau khi sắp xếp với bên công quyền,giờ bọn em là bị hại nhé,không phải bị cáo đâu
mừng cho cụ, kiện cho chúng nó chừa cái thói côn đồ

Henry 27

Xe tăng
thưa cụ đến giờ nhóm em vẫn không nghĩ là mình sai,nếu quay lại bọn em vẫn làm thế,nó cầm dao lao vào mình,một là mình chết,hai là nó phải chết,đấy là cảm giác của bọn em đấy cụ ạ,cụ biết chúng nó có cả ống típ gắp dao chọc lợn ko,cụ nghĩ sao nếu nó đâm vào bụng cu,chắc cụ chưa bao giờ va phải nên nghĩ thế thôi
Về mặt tình cảm và thực tế cuộc sống, nhóm các cụ không sai gì. Cái đáng sợ ở đây là rừng luật của Việt Nam mình thôi.

Mr met

Xe tăng
thây
Những vụ như chủ thớt muốn xử thế nào cũng đúng nên rất dễ làm :))
Vì đúg sai trong vụ này mong manh và dễ chỉnh
em đồng cảm với cụ!? cơ mà nhiều cụ trewn này cảm tính quá?! chủ thớt nên inbox riêng hoặc alo riêng nhờ cụ tư vấn thì hợp lý hơn phỏng cụ!? với dữ kiện cụ chủ đưa ra nếu làm bài bản thì sẽ dễ xử lý hơn rất nhiều cụ nhỉ!? :)

Henry 27

Xe tăng
Nói thật, em đi nhiều, sống ở nhiều nước. Em thấy dân VN mình trong tốp mất dạy nhất, đặc biệt thanh niên làng, tỉnh lẻ...nhiều khi đánh nhau chỉ vì lý do rất vớ vẩn.
Hay tại ăn thịt cờ hó nhiều nên bản tính giống cờ hó nhỉ.
Cháu lạc đề chút, nhà cụ hay ăn thịt gì?

hp78

Xe điện
tình hình ngon lắm cụ hơi,hiện chưa thế kể rõ ra đc,cu kia ko sao,gãy tay thôi,rách đầu thôi,vài ngày nữa cậu kia ổn ko quá 20% thương tích thì câu truyện nó lại khác hoàn toàn,luật sư bên em tư vấn đâm đơn kiện,kiện cho nó sáng mất ra,sau khi sắp xếp với bên công quyền,giờ bọn em là bị hại nhé,không phải bị cáo đâu
Như vậy là ổn rồi cụ ạ.

xegiacmo

Xe container
Cũng may cho team thớt là có người có võ , dân lành như em khéo giờ tụi nó chém nát người rồi

tieunhupha

Xe điện
Tự vệ được coi là bảo vệ mình và như vậy nghĩa là đánh gục người ta thôi chứ ko phải bẻ gãy tay cụ chủ ạ. Còn quật ngã mà chẳng may gãy thì lại là vấn đề khác nhé.
Nói thật là em thấy tình huống này chú của cụ chủ hoàn toàn chủ động chứ ko đơn thuần là tự vệ nữa rồi.

Talalich

Xe hơi
Phòng vệ chính đáng là ok, nhưng tìm được công lý mới là vấn đề !

xegiacmo

Xe container
Tự vệ được coi là bảo vệ mình và như vậy nghĩa là đánh gục người ta thôi chứ ko phải bẻ gãy tay cụ chủ ạ. Còn quật ngã mà chẳng may gãy thì lại là vấn đề khác nhé.
Nói thật là em thấy tình huống này chú của cụ chủ hoàn toàn chủ động chứ ko đơn thuần là tự vệ nữa rồi.
Gãy tay thì cũng không sao , thấy không qua khỏi là căng rồi

Phỗng new

Xe điện
Trước tiên là em chúc mừng đội cụ thớt, thoát hiểm giữ được mạng và khả năng cao là tránh được "đáo tụng đình".
Thứ 2 là, trong thớt này có khá nhiều ông/bà trẻ ngồi máy lạnh, xem ngôn tình nhiều. Khệnh khạng vào phán nhân tính, rồi hệ lụy rượu bia nọ kia. Đúng là mạng ảo nên thích chém gì thì chém. Rồi thì đến ngày các ông/bà chẳng may "sẩy nhà", ví dụ đi du lịch lọ chai, ra quán ăn uống bị bọn trẻ con địa phương nó ngứa mắt, rồi nó đem phóng lợn với tuýp nước nó quây, thì mang kiến thức phòng lạnh ra mà giáo dục chúng nó nhé !

Chỉnh sửa cuối:

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Cụ nên giúp vì sự yên ổn của XH. Có thể khi cụ còm thì chủ thớt đã bị thu đt hoặc vì lý do nào đó không rep được. Thậm chí họ còn sợ vì chưa biết cụ là ai, đứng về phía nào.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Trước tiên là em chúc mừng đội cụ thớt, thoát hiểm giữ được mạng và khả năng cao là tránh được "đáo tụng đình".
Thứ 2 là, trong thớt này có khá nhiều ông/bà trẻ ngồi máy lạnh, xem ngôn tình nhiều. Khệnh khạng vào phán nhân tính, rồi hệ lụy rượu bia nọ kia. Đúng là mạng ảo nên thích chém gì thì chém. Rồi thì đến ngày các ông/bà chẳng may "sẩy nhà", ví dụ đi du lịch lọ chai, ra quán ăn uống bị bọn trẻ con địa phương nó ngứa mắt, rồi nó đem phóng lợn với tuýp nước nó quây, thì mang kiến thức phòng lạnh ra mà giáo dục chúng nó nhé !
Rất đồng ý với cụ. Cho iêm cười mấy ông bà thẩm phán phòng lạnh cái. :)) :)) =)):)):))

ocean1

Xe tăng
Chúc mừng cho chủ thớt nhé . Không xảy ra án mạng là tốt rồi .

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Em nói thật là em đi ăn uống ở đâu cũng phải nhìn ngó trước sau, quán xá ntn, ngồi riêng là tốt nhất. Thấy có biểu hiện cà khịa phức tạp thì em nhanh nhẹn rút kể cả chưa no

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Chúc mừng team của cụ. Nếu có thể thì kiện và cho xử lưu động phổ biến pháp luật cho các trẩu vùng trũng cụ ơi. Cứ để thớt này và cập nhật cụ nhé. Cho các thẩm phán phòng lạnh có thêm ít thực tế ạ.

Phỗng new

Xe điện
Vầng, vì cụ từng trải. Chứ em thì thấy rất nhiều nhóm các cụ/mợ tre trẻ "thành đạt", đi chơi du lịch ăn uống khệnh khạng lắm. Ăn to nói lớn, hạch sách nhân viên "cu ơi-gái ơi" nước mắm hành tỏi...rồi thì là mày gọi quản lý ra đây.
Mìnhcó tuổi rồi chứng kiến còn ngứa mắt, đừng nói bọn trẻ con mới lớn có tí dấm.
Em nói thật là em đi ăn uống ở đâu cũng phải nhìn ngó trước sau, quán xá ntn, ngồi riêng là tốt nhất. Thấy có biểu hiện cà khịa phức tạp thì em nhanh nhẹn rút kể cả chưa no

beomap2

Xe container
khoảng 18h hôm nay bọn em có nhậu ở Thị Trấn A Lưới,Thừa Thiên-Huế,thì có xích mích khá nhỏ mới bàn bên cạnh,lời qua tiếng lại,thì bọn em bỏ đi(nhóm bọn em có 5 người tất cả) về đến KM +6 hướng từ A lưới về TP Huế thì bọn em bị khoảng 5 xe máy ép vào lề đường,khoảng 6 đối tượng chính(còn khá trẻ lao vào rật cửa lôi bọn em ra)nhóm đó có mang theo típ sắt và dao gấp(dao bấm) may trên xe em có hai người( là chú em và bạn chú em từnglà lính của binh chủng đặc công)lại xảy ra đánh lộn tầm 5 phút gì đó thì chú em và bạn chú hạ đc 2 thằng đo ván,đặc biệt cái thằng cầm dao gấp bị khá nặng do chú em ra đòn liên tục vào thái dương,bè ngãy một tay(gãy hẳn ở khớp tay,lủng lẳng luôn,có máu ở tai chảy ra)tiên lượng xấu,nay bọn em đã đến UBND xã để trình báo và đang nhờ luật sư bày cho cách để viết bản tường trình sự việc sao cho ổn,luật sư là luật sư của công ty thôi,theo các cụ,nhóm gở mồm mà cu kia chết,nhóm em có bị truy tố không ạ

giờ là 21:45p nhóm của em vẫn đang đợi luật sư của cty ở UBND xã,chưa dám viết bản tường trình vì cần Luật sư để gặt hết các yếu tố cấu thành tội gây thương tích để lại hậu quả nghiêm trọng(nếu mà ko khéo có khi còn bị khởi tố tội cố ý gây thương tích cơ lo quá ạ)

mà bọn em tay bo,không hề có công cụ hỗi trợ gì đâu nhé,chỉ có nồng độ còn trong người thôi ạ,xe công ty bị vỡ kính sau bên lái
Thì tim của cụ cứ lờ đi, xem bên kia có kiện cáo gì không đã.

Mr. Pomelo

Xe tải
Em chúc mừng chủ thớt.
Giờ em mới biết hễ có chuyện dính tới pháp đình là phải chuẩn bị nhiều tiền hoặc quan hệ phải mạnh. Ai như cái cụ ngáo ngơ gì bên thớt kia lên tới tòa rồi còn hỏi "Công lý ở đâu?"

hxduong

Xe lăn
Tính làm gì những thành phần đấy cụ, em đã nói là 90% các cụ vào thớt này nếu ở trường hợp thực tế cũng sẽ xử lý như nhóm cụ thớt, thậm chí còn nặng tay hơn ấy.
Đối diện với phóng lợn thì không nói đạo lý đc nữa, nó là 1 mất 1 còn rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng