[Thảo luận] Chú em xxx đội 2 – Bắt bừa lại còn rất xấc xược

dreamwater

Xe điện
Kính các cụ,
Lâu lắm rồi e ko xuất hiện ở OF nhà mình vì thấy các cụ nhà ta càng ngày càng cứng hơn đá, sắc hơn dao nên ko cần tư vấn tư véo gì.
Các cụ ạ. Bao giờ làm việc với các xxx e luôn có video ghi âm ghi hình đầy đủ, nhưng rất tôn trọng nhau nên chưa bao giờ em post hình hay nội dung ghi âm lên OF hay bất cứ diễn đàn nào. Em thực hiện đúng tinh thần “Văn hóa ghi âm/ghi hình khi trao đổi với các xxx” như đã từng chia sẻ với các cụ trong nhiều bài trước.
Nhưng hôm nay em cực kỳ bực mình vì thái độ cực xấc láo của 1 chú em đội 2. Nên bắt buộc phải cho chú e lên đây.
Em xin phép ko đưa nội dung ghi âm mà chỉ cắt hình đưa lên đây vì thực lòng em cũng không muốn làm khó ai.
Việc là thế này:
- Sáng nay em có việc ở trong Ciputra. Em đã từng đọc bài của 1 cụ nào đó về tình trạng xxx bắt sai làn ở đoạn đường này dù từ Ciputra ra là đã qua sau biển 412. Vì vậy em quyết định làm chuột bạch để nhắc nhở anh em đừng làm khó nhân dân.
- Lúc quay ra em theo cổng ra đường Võ Chí Công (Đường từ cầu Nhật Tân xuống. Cổng Ciputra này nằm ngay giữa 1 ngã tư không có đèn. Đi từ cầu Nhật Tân xuống thì 2 làn trong cùng là xe con, làn tiếp theo là xe khách. Do vừa từ trong cổng ra, 2 làn kia còn xe chạy tốc độ cao, hơn nữa qua ngã tư này, biển phân làn 412 không còn hiệu lực, vì vậy em di chuyển chậm trên làn số 3 này. Nhưng đang dừng thì chú em thiếu úy này nhảy ra và bắt lỗi em đi sai làn. Rất nhẹ nhàng em đã giải thích cho chú em này về biển 412 và biển 411. Nhưng chú e này nhất định không nghe, và to tiếng. Em ko nói chuyện với chú e này mà vào thẳng bốt, gặp 1 bác Trung tá. Nói chuyện với bác ấy rất nhẹ nhàng, và em đánh giá rất cao cách nói chuyện vui vẻ với dân, bác ấy cũng khẳng định em không sai vì ngã tư ấy sau biển trên cầu xuống. Bác ấy chuyển thành “Nhắc nhở” em và mời em đi.
- Ok, 2 chú cháu nói chuyện vui vẻ xong xuôi bắt tay chào nhau không sao. Em chỉ cười nói lại 1 câu. “Cháu cảm ơn chú nhắc nhở và đánh giá cao nếu như anh em xxx ở đây nhắc nhở để người tham gia GT đi đảm bảo ATGT. Nhưng còn nếu như đồng chí thiếu úy kia mà xuống xe đã gay gắt nói quy phạm lỗi sai làn và đòi giấy tờ cháu thì không được.” Em với thêm 1 câu: “Đồng chí thiếu uy ơi, đồng chí tên gì ấy nhỉ?”. Chú e kia có vẻ rất hậm hực giờ lại bị e nói móc nên quay ra cay cú. Và bắt đầu phi ầm ầm ra, sấn sổ chắp tay sau mít dí mặt vào vào mặt em, hích ngực như kiểu muốn oánh nhau (Nói thật với các cụ, hôm nay ko phải nó mặc bộ quần áo đấy, thì chắc chắn e táng vào mặt nó vài cái cùi chỏ) rồi to tiếng mắng em “Tôi đây này, anh thích làm gì, làm đi. Anh không đủ tư cách hỏi tên tôi, không đủ thẩm quyen để nói chuyện pháp luật với tôi …” Ngoài ra ăn nói rất xấc xược nữa. Em bắt buộc phải cho chú ta 1 bài học tại bốt: “… đồng chí chỉ là con dân, ăn cơm dân mặc áo Đản_g , dân chúng tôi cho đồng chí mặc bộ quân phục ấy, thì cũng lột bộ quần áo ấy được”.

Qua đây, nhắc với chú em Thiếu úy: A biết chắc chắn chú em cũng có vào OF. Nếu tự nhận ra mình, thì lần sau ăn nói với nhân dân phải đàng hoàng, đừng tỏ thái độ xấc xược. Không biết chú em là con ai level cao đến đâu. Nhưng thái độ hỗn của chú em với chính cả thượng cấp của chú và nhân dân như hôm nay thì chú em cẩn thận đấy. Có ngày không còn bộ quân phục ấy mà mặc đâu. Lần sau đừng xấc với dân.

Chỉnh sửa cuối:

Bom76

Xe buýt
Kính các cụ,
Lâu lắm rồi e ko xuất hiện ở OF nhà mình vì thấy các cụ nhà ta càng ngày càng cứng hơn đá, sắc hơn dao nên ko cần tư vấn tư véo gì.
Các cụ ạ. Bao giờ làm việc với các xxx e luôn có video ghi âm ghi hình đầy đủ, nhưng rất tôn trọng nhau nên chưa bao giờ em post hình hay nội dung ghi âm lên OF hay bất cứ diễn đàn nào. Em thực hiện đúng tinh thần “Văn hóa ghi âm/ghi hình khi trao đổi với các xxx” như đã từng chia sẻ với các cụ trong nhiều bài trước.
Nhưng hôm nay em cực kỳ bực mình thì thái độ cực xấc láo của 1 chú em đội 2. Nên bắt buộc phải cho chú e lên đây.
Em xin phép ko đưa nội dung ghi âm mà chỉ cắt hình đưa lên đây vì thực lòng em cũng không muốn làm khó ai.
Việc là thế này:
- Sáng nay em có việc ở trong Ciputra. Em đã từng đọc bài của 1 cụ nào đó về tình trạng xxx bắt sai làn ở đoạn đường này dù từ Ciputra ra là đã qua sau biển 412. Vì vậy em quyết định làm chuột bạch để nhắc nhở anh em đừng làm khó nhân dân.
- Lúc quay ra em theo cổng ra đường Võ Chí Công (Đường từ cầu Nhật Tân xuống. Cổng Ciputra này nằm ngay giữa 1 ngã tư không có đèn. Đi từ cầu Nhật Tân xuống thì 2 làn trong cùng là xe con, làn tiếp theo là xe khách. Do vừa từ trong cổng ra, 2 làn kia còn xe chạy tốc độ cao, hơn nữa qua ngã tư này, biển phân làn 412 không còn hiệu lực, vì vậy em di chuyển chậm trên làn số 3 này. Nhưng đang dừng thì chú em thiếu úy này nhảy ra và bắt lỗi em đi sai làn. Rất nhẹ nhàng em đã giải thích cho chú em này về biển 412 và biển 411. Nhưng chú e này nhất định không nghe, và to tiếng. Em ko nói chuyện với chú e này mà vào thẳng bốt, gặp 1 bác Trung tá. Nói chuyện với bác ấy rất nhẹ nhàng, và em đánh giá rất cao cách nói chuyện vui vẻ với dân, bác ấy cũng khẳng định em không sai vì ngã tư ấy sau biển trên cầu xuống. Bác ấy chuyển thành “Nhắc nhở” em và mời em đi.
- Ok, 2 chú cháu nói chuyện vui vẻ xong xuôi bắt tay chào nhau không sao. Em chỉ cười nói lại 1 câu. “Cháu cảm ơn chú nhắc nhở và đánh giá cao nếu như anh em xxx ở đây nhắc nhở để người tham gia GT đi đảm bảo ATGT. Nhưng còn nếu như đồng chí thiếu úy kia mà xuống xe đã gay gắt nói quy phạm lỗi sai làn và đòi giấy tờ cháu thì không được.” Em với thêm 1 câu: “Đồng chí thiếu uy ơi, đồng chí tên gì ấy nhỉ?”. Chú e kia có vẻ rất hậm hực giờ lại bị e nói móc nên quay ra cay cú. Và bắt đầu phi ầm ầm ra, sấn sổ chắp tay sau *** dí mặt vào vào mặt em, hích ngực như kiểu muốn oánh nhau (Nói thật với các cụ, hôm nay ko phải nó mặc bộ quần áo đấy, thì chắc chắn e táng vào mặt nó vài cái cùi chỏ) rồi to tiếng mắng em “Tôi đây này, anh thích làm gì, làm đi. Anh không đủ tư cách hỏi tên tôi …” Ngoài ra ăn nói rất xấc xược nữa. Em bắt buộc phải cho chú ta 1 bài học tại bốt “… đồng chí chỉ là con dân, ăn cơm dân mặc áo ****, dân chúng tôi cho đồng chí mặc bộ quân phục ấy, thì cũng lột bộ quần áo ấy được”.
Nhắc với chú em Thiếu úy: Biết chắc chắn chú em cũng có vào OF. Nếu tự nhận ra mình, thì lần sau ăn nói với nhân dân phải đàng hoàng, đừng tỏ thái độ xấc xược. Không biết chú em là con ai level cao đến đâu. Nhưng thái độ hỗn của chú em với chính cả thượng cấp của chú và nhân dân như hôm nay thì chú em cẩn thận đấy. Có ngày không còn bộ quân phục ấy mà mặc đâu. Lần sau đừng xấc với dân.
Em ủn lên cho *chú em* kia đọc và rút kinh nghiệm

Chỉnh sửa cuối:

ductrunghn

Xe hơi
Mặt xxx mờ thế bác ui.

nguyentoan.uct

Xe điện
Thực sự là khâm phục cụ. Em cũng một lần sút nữa thì vả cho thằng oắt mặc áo của dân,ăn cơm của dân mà dám ăn nói xấc xược với dân. Cũng may nhờ có gừng già là một bác em chỉ nhớ là cấp tá, cũng ăn nói nhẹ nhàng đuổi oắt đó đi. Mong sao nước mau trong cho dân đỡ khổ.

melissa

Xe hơi
Website
2way.vn
Xxx nhìu ng vào of lắm nhưng hình mờ quá, cụ có cái ảnh nào nét hơn thì cho lên để ae of và đồng chí đồng đội đồng chí í chiêm ngưỡng, thiếu úy thì có khi là công an nghĩa vụ mới đi học về.

tuantaitm

Xe hơi
Cụ chủ rất nhẹ nhàng và tinh tế. Ảnh của cụ censor mặt hay sao mà chẳng rõ gì :D

vietpq75hanes

Xe container
Khiếp, nồi canh nhà mình ngày càng nhiều sâu quá thể.

nhaquelaioto

Xe tăng
Em khâm phục cụ chủ dân quê như em chắc abc cho tay vào ấy khúm núm roài, cũng khổ thân anh ý đang gỡ vốn đầu tư

Cảm ơn cụ. Câu cuối cùng em chào chú em này là "Giỏi thì cởi bộ quần áo kia rồi ra ngã tư này với tôi "
Nó mượn bộ quần áo đó để bắt nạt mình thôi cụ ạ. Có bố bảo cũng chả dám cởi ra. :))
Ở đâu thì ở, mấy cái thể loại hổ báo cáo chồn ra mặt như thế thực chất bản lĩnh chả có *** gì.

dreamwater

Xe điện
Xxx nhìu ng vào of lắm nhưng hình mờ quá, cụ có cái ảnh nào nét hơn thì cho lên để ae of và đồng chí đồng đội đồng chí í chiêm ngưỡng, thiếu úy thì có khi là công an nghĩa vụ mới đi học về.
Có chứ cụ. Em còn ghi hình sát mặt, rõ nét bảng tên số hiệu ấy chứ.
Chỉ là em ko muốn làm khó các đ/c ấy thôi. Chẳng qua vì chú e này không chịu nhận thức lại xấc xược nên cực chẳng đã e mới phải cho lên đây cụ ạ

Becgie

Xe điện
Từ Nguyễn Hoàng Tôn rẽ phải ra VCC về Xuân La nó treo biển rất sát nên việc chuyển sang đi đúng làn oto gần như phải đi cắt ngang luôn, rất khó đi và nguy hiểm. Lần sau cụ chuột bạch tiếp thì nhờ cụ nhắc nhở các chú ý góp ý với GTCC nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

VietCuong1978

Xe tăng
Hoá ra cụ cũng là xxx à? Nếu ai là xxx mà cũng như cụ thì ắt sẽ được dân quý, dân thương!

Matizcoi

Xe cút kít
Bác chủ nắm được tình hình chứ nhiều bác ko nắm được thì thịt ngọt zồi :D
Cơ bản cái câu: "làm nghề gì ăn nghề ấy" nó thấm sâu quá vào bộ não các anh xxx :P

dreamwater

Xe điện
Từ Nguyễn Hoàng Tôn rẽ phải ra VCC về Xuân La nó treo biển rất sát nên việc chuyển sang đi đúng làn oto gần như phải đi cắt ngang luôn, rất khó đi và nguy hiểm. Lần sau cụ chuột bạch tiếp thì nhờ cụ nhắc nhở các chú ý góp ý với GTCC nhé :D
Cụ nói đúng. Chắc cái này các cụ vào Facebook của OF. Góp ý trực tiếp với cụ Khuất Việt Hùng xem sao