[Đã bán] Chủ nhà trên sổ đỏ bán tòa căn hộ dịch vụ 34 phòng Xã Đàn to, chỉ 18,5 tỷ.

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
18,500,000,000 VNĐ
Diện tích
108㎡

hle3personal

Xe hơi
Tốt, cấm xe máy thì những ngõ nông gần sát đường lớn, sát bến xe bus trong tầm 10m đến 20m sẽ càng có giá. Dân chuyển sang đi công cộng là chủ yếu. Nhà mình lại sắp lên giá rồi.

Chỉnh sửa cuối:

viet-k

Xe tải
Đọc 1 hồi e chả hiểu gì sất. Chỉ đủn thớt lên cho xôm thôi.

haquocd

Xe tải
Đọc từ trang 1 đến trang 6: em cũng chả hiểu gì sất.

CVB

Xe tải
Website
yesiam.com.vn
Em chả hiểu nhà em trong ngõ đống đa, 2 xe máy tránh nhau, nhà xây cực chất và mới, thoáng chắc chắn, 3 thế hệ. 75m2 mà 6,6 tỏi chưa bán đc. Thế mà các cụ cứ bảo 110tr/m2 :(
Toàn thấy thầu xd gạ mua làm 2 căn mà nhà e xây chắc chắn nên cũng ngại đập . Ở thì sướng. Đang cho thuê cho kd đc 7 phòng

tung1311 .

Xe điện
Tốt, cấm xe máy thì những ngõ nông gần sát đường lớn, sát bến xe bus trong tầm 10m đến 20m sẽ càng có giá. Dân chuyển sang đi công cộng là chủ yếu. Nhà mình lại sắp lên giá rồi.
Vậy bán giờ quá phí. Em cũng chưa tưởng tượng ra sau nay trong vành đai 3 sẽ thế nào, giá x2 x3 chắc chỉ phụ thuộc thời gian :D

hle3personal

Xe hơi
Vui thì bán thôi cụ. Không thích là dừng. Gặp người hiểu và trân trọng mới bán. Người không hiểu, không hợp thì có bán rẻ cũng không cảm nhận được. Qua cái cơn điên đầu cơ thì bất động sản có luồng tiền sẽ lại lên ngôi, vẫn luôn tốt mà. Đợt này khắp nơi lên giá điên cuồng nên chắc nhiều cụ đi khảo giá để mua chắc chắn giật mình. Cầm tiền nên cảm giác tiền nó cứ teo đi dần. Bên mình chơi cả 2 mang nên cứ túc tắc mà bán thôi.

Mũi tên bạc

Xe container
Em chả hiểu nhà em trong ngõ đống đa, 2 xe máy tránh nhau, nhà xây cực chất và mới, thoáng chắc chắn, 3 thế hệ. 75m2 mà 6,6 tỏi chưa bán đc. Thế mà các cụ cứ bảo 110tr/m2 :(
Toàn thấy thầu xd gạ mua làm 2 căn mà nhà e xây chắc chắn nên cũng ngại đập . Ở thì sướng. Đang cho thuê cho kd đc 7 phòng
Đâu ra 110tr/m cụ. Cụ tin lời đội cò làm gì. Cò mà đưa ra giá để người mua mặc cả với cò rồi mới cho đi gặp chủ nhà là loại cò đừng bao giờ dây vào. Bỏ thời gian đi tìm đất mới biết được vì đất ngay vành đai 3 thuộc khu pháp vân, trong làng ngõ xe máy tránh mà rao bán mới có 45tr/m. Nếu muốn mua đất thì chịu khó bỏ thời gian đi tìm chút chứ không ăn vố đau! Cò bây giờ nó có như cò trước đâu cụ. Chủ nhà đưa cho một mức giá còn bán được bao nhiêu là cò liếm thì đất mới có kiểu nghe thì toàn 110tr/m nhưng rao bán 90tr/m chưa tìm được người mua cụ ạ!

• Vodka
Reactions: CVB

hle3personal

Xe hơi
Xem thì xem cũng phải qua môi giới thôi, k thì biết đâu mà xem. Lắm lúc hơi bực vì môi giới sát thủ đòi phí gấp 3 thị trường nên gặp môi giới có tâm sẽ nhẹ nhàng hơn. Đỡ đội vào giá.

xephuot

Xe buýt
Độ hoàn thiện cũng không cao lắm nhỉ

Vova

Xe container
Nhưng offer chân chính không ăn chơi hoang phí như thế đâu cụ!
Giờ có phải như dạo xưa đâu mà còn chân chính với chân phụ. OF bây giờ cũng như một xã hội thu nhỏ, làm ăn tử tế có, lừa lọc cũng chẳng thiếu. Thế nên cụ chủ đưa lên đây bán hàng cũng là một kênh thôi, cụ nâng cao OF quá làm gì. Mà em thấy nhiều cụ nói đúng đấy, trên OF em xác định là bán đồ re rẻ vui vui để giao lưu thôi. To tiền một chút là nhức đầu vì đầy cụ vào trả giá hoặc định giá tứ tung trong topic. Mặc kệ không trả lời thì không được (vì bất lịch sự). Nhưng trả lời thì lại mất thời gian, bỏ công ra đối đáp thì lại căng thẳng. Em giờ đến cái Iphone cũng nhờ mấy cụ kinh doanh chuyên nghiệp trên này mua lại hộ, rẻ hơn chút nhưng đỡ mất thời gian.

Giờ có phải như dạo xưa đâu mà còn chân chính với chân phụ. OF bây giờ cũng như một xã hội thu nhỏ, làm ăn tử tế có, lừa lọc cũng chẳng thiếu. Thế nên cụ chủ đưa lên đây bán hàng cũng là một kênh thôi, cụ nâng cao OF quá làm gì. Mà em thấy nhiều cụ nói đúng đấy, trên OF em xác định là bán đồ re rẻ vui vui để giao lưu thôi. To tiền một chút là nhức đầu vì đầy cụ vào trả giá hoặc định giá tứ tung trong topic. Mặc kệ không trả lời thì không được (vì bất lịch sự). Nhưng trả lời thì lại mất thời gian, bỏ công ra đối đáp thì lại căng thẳng. Em giờ đến cái Iphone cũng nhờ mấy cụ kinh doanh chuyên nghiệp trên này mua lại hộ, rẻ hơn chút nhưng đỡ mất thời gian.
Em cũng quan điểm như cụ.

leejery

Xe hơi
Website
aivietnam.vn
Đổi lại thì OTF em thấy nó uy tín hơn rất nhiều các diễn đàn khác rất nhiều, và mức độ tương tác rất cao. Nhiều khi em thả vài câu trong mấy thớt mình thích chả biết mặn nhạt thế nài,mà các cụ cứ rep ầm ầm. Huống hồ gì bán 1 ngôi nhà ae hỏi mua hay ngã giá gì, thì nó cũng là 1 sự tương tác đẩy bài rất lớn rồi. Âu chủ thớt mất công tý nhưng cũng đạt được mục đích chính là pr sản phẩm.

chengon

Xe hơi
Đúng vậy ạ, ngồi cãi nhau mất hết cả ngày ^^

Vova

Xe container
Đổi lại thì OTF em thấy nó uy tín hơn rất nhiều các diễn đàn khác rất nhiều, và mức độ tương tác rất cao. Nhiều khi em thả vài câu trong mấy thớt mình thích chả biết mặn nhạt thế nài,mà các cụ cứ rep ầm ầm. Huống hồ gì bán 1 ngôi nhà ae hỏi mua hay ngã giá gì, thì nó cũng là 1 sự tương tác đẩy bài rất lớn rồi. Âu chủ thớt mất công tý nhưng cũng đạt được mục đích chính là pr sản phẩm.
Có lẽ tại giờ thêm tuổi, ít kiên nhẫn. Em còn vào OF trước cả nick em đang dùng này. Dạo đấy mua bán nhiều khi quẳng cái máy ảnh DSLR cho nhau dùng thấy ổn thì một hai tuần sau trả tiền. Em cũng thử bán đất bán nhà mấy lần ở đây, chẳng ra được gì hết :(. Sau rút ra nếu không thích qua cò thì chịu khó bỏ tiền mua slot page đầu trên bđs hay dạo xưa là đăng báo mua&ban.

Mũi tên bạc

Xe container
Xem thì xem cũng phải qua môi giới thôi, k thì biết đâu mà xem. Lắm lúc hơi bực vì môi giới sát thủ đòi phí gấp 3 thị trường nên gặp môi giới có tâm sẽ nhẹ nhàng hơn. Đỡ đội vào giá.
Cò có tâm em sợ chỉ nằm cho số ít thôi; phần lớn toàn đòi loanh quanh 3% giá trị giao dịch. Mua căn nhà mà 6 tỏi mất 180tr môi giới là nhiều cụ ạ chứ cò có bao giờ đòi theo kiểu 30-50tr đâu hoặc có thì rất ít cò làm thế!

CVB

Xe tải
Website
yesiam.com.vn
Cò có tâm em sợ chỉ nằm cho số ít thôi; phần lớn toàn đòi loanh quanh 3% giá trị giao dịch. Mua căn nhà mà 6 tỏi mất 180tr môi giới là nhiều cụ ạ chứ cò có bao giờ đòi theo kiểu 30-50tr đâu hoặc có thì rất ít cò làm thế!
Chuẩn, nhiều lúc hàng loạt công ty gọi xong ký hđ 3% , chả thấy bán chác gì đc ko mà nghĩ ký mỏi tay. À lâu lâu bạn MG cty đó nghỉ là hết ký cty đó cơ. Cứ ký ký suốt e nghĩ đ hiểu để làm gì luôn.
3% thì các cty BĐS này có luật chung rồi hay sao ế.
rao mua&ban toàn cò và trang qc gọi =)))
Mà e ko hiểu cũng nhà e rao mua&ban , ông hàng xóm qua xem (dân môi giới) muốn mua, giá mong muốn thấp hơn em đưa ra 300tr, bảo thôi để a môi giới ăn chênh lệch. Mà khách xem ầm ầm. Giá chênh giá e chào 600tr luôn. Em cũng đếch quan tâm, giá e bán giá thu về, tôi kém hơn thì tôi ko bán đc như a nên phần giỏi anh hưởng.

Mũi tên bạc

Xe container
Chuẩn, nhiều lúc hàng loạt công ty gọi xong ký hđ 3% , chả thấy bán chác gì đc ko mà nghĩ ký mỏi tay. À lâu lâu bạn MG cty đó nghỉ là hết ký cty đó cơ. Cứ ký ký suốt e nghĩ đ hiểu để làm gì luôn.
3% thì các cty BĐS này có luật chung rồi hay sao ế.
rao mua&ban toàn cò và trang qc gọi =)))
Mà e ko hiểu cũng nhà e rao mua&ban , ông hàng xóm qua xem (dân môi giới) muốn mua, giá mong muốn thấp hơn em đưa ra 300tr, bảo thôi để a môi giới ăn chênh lệch. Mà khách xem ầm ầm. Giá chênh giá e chào 600tr luôn. Em cũng đếch quan tâm, giá e bán giá thu về, tôi kém hơn thì tôi ko bán đc như a nên phần giỏi anh hưởng.
Người mua và người bán gặp nhau được là tốt nhất cụ ạ, giảm thiểu thiệt hại cho cả đôi bên!

hle3personal

Xe hơi
Các cụ gọi Cò nghe không thân thiện lắm. Mình vẫn trân trọng các bạn môi giới làm nghề chỉn chu, có tâm. Đưa lên OF cũng có tí fun để lời qua tiếng lại để nghe phản biện quần chúng. Chứ thực sự nghe nhiều bạn comment phũ quá cũng chán bán luôn. Bảo sao cứ phải qua môi giới. Ở ngoài phải qua mấy vòng mới được gặp chính chủ. Trên này thì chính chủ bị chém cho tơi tả :)))

Trạng thái
Thớt đang đóng