Tin tức Chủ nhân VinFast VF8 nói gì

Aquarius01

Xe đạp
Mới giao 100 xe nhưng có ảnh thực tế rồi mà cụ , cụ secrest đăng 1 vật thể nghi giống VF8 ở tầng 15 đấy , mình đăng lại cho cụ đỡ mất công mò nhé . Ngẫm câu các cụ nói : Chỉ được 3 x 7 = 21 ngày thật quá chuẩn ...kkk
Nhìn bảng số thì chắc là xe cũ lâu rồi

Kiên Khùng

Xe điện
Chắc vậy thì mọi người cũng cầm thông cảm cho nhà sản xuất này lắm.
Tôi không hiểu ý cụ lắm.
Ý cụ là so với Apple thì Asanzo còn nhiều tỷ lệ nội địa hoá hơn hả? Vì Iphone từ chế tác đến đóng gói bao bì sản phẩm đều tại TQ.
Hay so với Vinfast thì Asanzo cũng chế tạo được màn hình, khung tivi tương tự như Vinfast chế tạo khung gầm xe? Và Vinfast cũng có xưởng như Asanzo cho công nhân bóc tem từng linh kiện nhập hàng loạt kiểu ra chợ mua theo mớ mà không phải là do đặt hàng riêng biệt theo đúng tiêu chuẩn và quy cách riêng, ghi rõ xuất xứ?

Kiên Khùng

Xe điện
Qủa thật là ngắm đi ngắm lại hàng chục lần thì vẫn chỉ thấy tình huống này là do 2 con xe máy va chạm với nhau xong 1 xe máy bị vật thể giống Tesla do người lái không xử lý kịp cán trúng . Chẳng có bất cứ thông tin gì nói lên lỗi thuộc về vật thể giống xe Tesla cả . Chỉ thế thôi cụ ơi ...kkk
Link đây cụ:
...
Vật thể kia trục trặc hoặc do tài xế vận hành chưa đúng hoặc...hết pin mà nằm đường.
Vật thể Mỹ thì rõ ràng là GÂY TAI NẠN, chứ không phải là nhân chứng của tai nạn cụ nhé.
À nghe nói vật thể đó trang bị tính năng thông minh để đảm bảo chống tai nạn xảy ra cơ đấy.
Hay Mỹ cũng make color?

Kiên Khùng

Xe điện
Kkk...ngay trong bài báo cụ dẫn nó cũng nói là nhiều khả năng do người lái nhầm chân gas mà cụ . Cụ có chắc chắn vào thời điểm đó tính năng thông minh đang bật không ? kkk
Ủa tưởng thông minh thế nào...
Tóm lại vật thể Mỹ cũng có khi ăn nằm đường rồi còn gây tai nạn như thường nhể?
Thế thì vật thể kia nằm đường nói lên điều gì? Chỉ tay vu vơ để ám chỉ vớ vẩn?

Kiên Khùng

Xe điện
Quên, hỏi câu cuối là còn cụ nào lèm bèm móc mỉa gì nữa về sản xuất, lắp ráp hay tỷ lệ nội địa hoá của VF nữa không? Có cụ xem ra muốn đánh cái trống lảng rồi.

allmay

Xe tăng
Tôi không hiểu ý cụ lắm.
Ý cụ là so với Apple thì Asanzo còn nhiều tỷ lệ nội địa hoá hơn hả? Vì Iphone từ chế tác đến đóng gói bao bì sản phẩm đều tại TQ.
Hay so với Vinfast thì Asanzo cũng chế tạo được màn hình, khung tivi tương tự như Vinfast chế tạo khung gầm xe? Và Vinfast cũng có xưởng như Asanzo cho công nhân bóc tem từng linh kiện nhập hàng loạt kiểu ra chợ mua theo mớ mà không phải là do đặt hàng riêng biệt theo đúng tiêu chuẩn và quy cách riêng, ghi rõ xuất xứ?
Tôi thấy Asanzo cũng có đủ 2 cái quan trọng nhất cụ nêu ra nhưng thấy nó bị chửi tơi bời và vùi dập như vậy thì VF bị "một vài" ý kiến tiêu cực về "sản xuất" thì cũng dễ hiểu. Nếu số đông soi kỹ mà gộp lại cùng một giuộc thì còn tệ nữa. Găng làm gì cụ.

1. Điều cốt lõi làm nên nhà sản xuất là sở hữu thương hiệu....Nên mỗi sản phẩm.... bán ra thị trường đều là sản phẩm của Nhà sản xuất ...bất kể linh kiện làm ra ở đâu.
2. Tiếp đến, rất quan trọng, nhà sản xuất sở hữu bản quyền các thiết kế của sản phẩm của mình.

Kiên Khùng

Xe điện
Tôi thấy Asanzo cũng có đủ 2 cái quan trọng nhất cụ nêu ra nhưng thấy nó bị chửi tơi bời và vùi dập như vậy thì VF bị "một vài" ý kiến tiêu cực về "sản xuất" thì cũng dễ hiểu. Nếu số đông soi kỹ mà gộp lại cùng một giuộc thì còn tệ nữa. Găng làm gì cụ.

1. Điều cốt lõi làm nên nhà sản xuất là sở hữu thương hiệu....Nên mỗi sản phẩm.... bán ra thị trường đều là sản phẩm của Nhà sản xuất ...bất kể linh kiện làm ra ở đâu.
2. Tiếp đến, rất quan trọng, nhà sản xuất sở hữu bản quyền các thiết kế của sản phẩm của mình.
Vì cụm từ "cùng một giuộc", nên tôi nhắc cụ 2 ý sau:
1. Asanzo bị đánh vì gian dối xuất xử linh kiện chứ không phải vì họ nhập khẩu 100% linh kiện. Khác giuộc nhé.
2. Mẫu xe của Vinfast là riêng biệt. Tivi của Asanzo, từ vỏ đến ruột mua hàng có sẵn trên thị trường TQ rồi về xé nhãn mác. Vừa không có cái gọi là thiết kế, vừa gian dối lần 2. Khác giuộc nữa cụ nhé.
Cuối tuần vui vẻ khác giuộc nhé cụ.

huy.dang

[Tịch thu bằng lái]
Pin thuê 5tr pko các cụ...

Easy girl

Xe tăng
Mới 100 xe giao mà nằm đường kha khá thế này thì số phận xe điện vf chắc kém xe xăng =))
Mới giao 100 xe nhưng có ảnh thực tế rồi mà cụ , cụ secrest đăng 1 vật thể nghi giống VF8 ở tầng 15 đấy , mình đăng lại cho cụ đỡ mất công mò nhé . Ngẫm câu các cụ nói : Chỉ được 3 x 7 = 21 ngày thật quá chuẩn ...kkk

allmay

Xe tăng
1. Asanzo bị đánh vì gian dối xuất xử linh kiện chứ không phải vì họ nhập khẩu 100% linh kiện. Khác giuộc nhé.
2. Mẫu xe của Vinfast là riêng biệt. Tivi của Asanzo, từ vỏ đến ruột mua hàng có sẵn trên thị trường TQ rồi về xé nhãn mác. Vừa không có cái gọi là thiết kế, vừa gian dối lần 2. Khác giuộc nữa cụ nhé.
Hì hì. Có phải ai ai cũng hiểu và nhận định như cụ đâu. Nhãn hiệu VN, kiểu dáng VN đều có cả. Cơ quan có thẩm quyền có kết luận như cụ đâu nên không thể quy chụp họ như vậy. Nhưng ghét thì vẫn được, giống nhiều cụ không thích VF vậy. ASanzo ko có may mắn có khách hàng như cụ nên họ thiệt thòi, nhiều bà con nông dân biết ơn họ lắm vì nhờ họ mới có TV vừa tiền mà xem, không kém ai. Chúc cụ cuối tuần vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

allmay

Xe tăng
Ah mà cụ có nghe tin đồn "ai" đánh Asanzo không? Rõ khổ :((

Kiên Khùng

Xe điện
Hì hì. Có phải ai ai cũng hiểu và nhận định như cụ đâu. Nhãn hiệu VN, kiểu dáng VN đều có cả. Cơ quan có thẩm quyền có kết luận như cụ đâu nên không thể quy chụp họ như vậy. Nhưng ghét thì vẫn được, giống nhiều cụ không thích VF vậy. ASanzo ko có may mắn có khách hàng như cụ nên họ thiệt thòi, nhiều bà con nông dân biết ơn họ lắm vì nhờ họ mới có TV vừa tiền mà xem, không kém ai. Chúc cụ cuối tuần vui vẻ.
Tức là dù cho kết luận của CA cho thấy Asanzo có đủ mọi hành vi như tôi nhận định nhưng do luật pháp chưa quy định đó có phải là vi phạm (hay không) nên tạm thời chưa đánh giá là phạm tội. Không biết như vậy đúng hay không cụ nhỉ?
Ấy thế mà làm được như VF thì dù chưa cơ quan chức năng, bất cứ cơ quan báo chí hay thậm chí đối thủ cạnh tranh nào lên tiếng, thì một bộ phận người nói tiếng Việt vẫn ra sức quy kết dìm hàng, hạ nhục nó.
Có phải đây là ví dụ tiêu biểu của "giàu thì bị ghét, đói rét thì bị khinh, thông minh thì bị tìm cách tiêu diệt" đặc sản của 1 bộ phận không nhỏ dân mình?
Hay vì VF không gây thương hại nơi các cụ mà cách quảng cáo của họ gây thù ghét? Các cụ thích ở tâm lý bề trên và ban phát tình thương cho kẻ yếu thế (như kiểu Asanzo) hay cho người chịu nịnh nọt (Bitis nâng niu bàn chân Việt) đúng không?
Cho dù Asanzo có đủ mọi hành vi gian dối về xuất xứ, chỉ cần anh Tam chịu nhận mọi tội lỗi là cụ thương đúng không?
Còn ông Vượng dù đem hết gia sản thậm chí có thể phá sản để làm cho được xe hơi thương hiệu và sản xuất tai/bởi Việt Nam đi nữa, thì vẫn đắc tội với các cụ vì 2 lý do: ông ta giàu nhất (sàn) và ông ta vạch 1 lằn ranh rõ ràng giữa những người "tiên phong, mãnh liệt tinh thần Việt" và người còn lại, đẩy câc cụ không dùng VF vào tâm lý bị xếp loại công dân hạng hai, tự cảm thấy bị phân loại thấp, đúng không?
Nếu thế thì đành chịu. Với cách làm truyền thông đó và đặc điểm tâm lý đó của người Việt, thì VF chấp nhận bị các cụ thù ghét như là tất yếu.
Họ chấp nhận điều đó. Vì cái được vẫn lớn hơn.
VF mà làm sản phẩm kiểu ông Huyên Vinaxuki thì tôi không mua đâu. Đó là đặc điểm tính cách của tôi.
Tôi không mua 1 sản phảm rất tốn kém vì thương hại người sản xuất ra nó. Mà vì giá trị của chính nó. Bán xe cho những người như tôi đc thì bán xe cho khách hàng thế giới được.

Chỉnh sửa cuối:

Kiên Khùng

Xe điện
Cụ lạc hướng rồi cụ ơi . Xe giống Tesla gây tai nạn đã có kết luận do người Lái rồi cụ nhé , không thể đổ lỗi cho xe được
Còn trong trường hợp xe giống VF8 , lỗi Xe rõ ràng , không thể tiếp nối truyền thống đổ lỗi cho người Lái ( khách hàng , như vụ cu H Go Go ) được...
Đang có nghi vấn lỗi ở chính cái nắp ca pô đấy cụ .Đang phi 120km/ h mà nó bật lên thì ...thôi mình không dám tưởng tượng tiếp đâu ...kkk
Lại vẫn là nghi vấn phải không cụ?

Nghi vấn thì nhiều lắm cụ. Phiền cụ guc.

Kiên Khùng

Xe điện
Vâng cụ , mời cụ cứ tiếp tục với những thông tin hoang tưởng của cụ nhé , và cuối cùng thì trên cái đăng kiểm của TH , TC hay VF đều chung 1 dòng chữ : Nước sản xuất : Việt Nam thôi cụ nhé . Lắp ráp hay Sản xuất nó chỉ là cái danh , hơn nhau ở ưu đãi chính sách thôi...kkk
Bao giờ ThC hay TC sản xuât lắp ráp 1 con du lịch cá nhân dưới 9 chỗ có nhãn hiệu Th.co như chiếc Thco bus hay chiếc van Th.co Town thì mình hoàn toàn công nhận họ cũng như Vinfast, sản xuất và kinh doanh xe du lịch của chính họ.
Thực lòng mong sớm thấy ngày đó.

Kiên Khùng

Xe điện
Kkk...Tesla thì kệ Tesla
Chỉ xe mãnh liệt mới là quan tâm
Loa đài quảng cáo rầm rầm
Các fan cuồng nhiệt dủ thâm tinh thần
Cờ lê luôn nhớ phòng thân
Giữa đường tháo cọc phải cần cờ lê
Mới tinh đã có vấn đề
Ca pô tự bật ? nghĩ ghê quá trời ...kkk
Cụ tụ lột mặt nạ rồi nhỉ.
Cụ ăn tiền ai hay chỉ vì ghét Vinfast?
Dù thế nào thì với còn trên, hành vi chủ ý cá nhân tập trung tấn công thương hiệu Vinfast của cụ đã lập. Vô giá trị cho các còm của cụ nhé.
Rốt cuộc cụ chỉ là 1 cái nick phá thối đáng ignore.

allmay

Xe tăng
Tức là dù cho kết luận của CA cho thấy Asanzo có đủ mọi hành vi như tôi nhận định nhưng do luật pháp chưa quy định đó có phải là vi phạm (hay không) nên tạm thời chưa đánh giá là phạm tội. Không biết như vậy đúng hay không cụ nhỉ?
Ấy thế mà làm được như VF thì dù chưa cơ quan chức năng, bất cứ cơ quan báo chí hay thậm chí đối thủ cạnh tranh nào lên tiếng, thì một bộ phận người nói tiếng Việt vẫn ra sức quy kết dìm hàng, hạ nhục nó.
Có phải đây là ví dụ tiêu biểu của "giàu thì bị ghét, đói rét thì bị khinh, thông minh thì bị tìm cách tiêu diệt" đặc sản của 1 bộ phận không nhỏ dân mình?
Hay vì VF không gây thương hại nơi các cụ mà cách quảng cáo của gây thù ghét? Các cụ thích ở tâm lý bề trên và ban phát tình thương cho kẻ yếu thế (như kiểu Asanzo) hay cho người chịu nịnh nọt (Bitis nâng niu bàn chân Việt) đúng không?
Cho dù Asanzo có đủ mọi hành vi gian dối về xuất xứ, chỉ cần anh Tam chịu nhận mọi tội lỗi là cụ thương đúng không?
Còn ông Vương dù đem hết gia sản thậm chí phá sản để làm cho được xe hơi thương hiệu và sản xuất tai/bởi Việt Nam đi nữa, thì vãn đắc tội với các cụ vì 2 lý do: ông ta giàu nhất (sàn) và ông ta vạch 1 lằn ranh rõ ràng giữa những người "tiên phong, mãnh liệt tinh thần Việt" và người còn lại, đẩy câc cụ không dùng VF vào tâm lý bị xếp loại công dân hạng hai, tự cảm thấy bị phân loại thấp, đúng không?
Nếu thế thì đành chịu. Với cách làm truyền thông đó và đặc điểm tâm lý đó của người Việt, thì VF chấp nhận bị các cụ thù ghét như là tất yếu.
VF mà làm sản phẩm kiểu ông Huyên Vinaxuki thì tôi không mua đâu. Đó là đặc điểm tính cách của tôi.
Tôi không mua 1 sản phảm rất tốn kém vì thương hại người sản xuất ra nó. Mà vì giá trị của chính nó. Bán xe cho những người như tôi đc thì bán xe cho khách hàng thế giới được.
Hình như cụ nổi khùng với tôi thì phải, trong khi tôi chia sẻ khá nhẹ nhàng để có các quan điểm đa chiều. Thế thì tôi còm nốt với cụ để giữ hòa khí nhé. Với cá nhân tôi thì bản chất con buôn như nhau cả. Tôi không thích chiêu trò của Asanzo cũng như VF. Họ đều rất giầu cả, so với tôi hay rất nhiều người nhưng sao phải đố kỵ vì mình có làm được nhiều việc như họ đâu, cả về năng lực lẫn quan điểm làm ăn. Họ làm họ hưởng/chịu, mình làm mình hưởng/chịu :) Tôi chẳng dùng sản phẩm của cả hai vì không đúng tiêu chí của tôi. Còn không ưa thì tôi tự biết ai gây ra cái hệ lụy cho xã hội mà tôi đang sống nhiều hơn. Không phải câu chuyện là "lấy công chuộc tội" hay "bù đắp" những gì đã gây ra, có cả mặt này nọ cả. Còn là doanh nghiệp thì đều trăm phương nghìn kế để trục lợi, để làm/mua truyền thông v.v. nhưng cũng phải bỏ tiền túi ra mà làm vì cái đích họ muốn đến là gia tăng hoặc bảo vệ túi tiền hoaecj lợi ích của họ. Bên ngoài cứ bánh vẽ ra thế, ai tin thì tôn sùng, ai không tin thì phản bác hoặc makeo.
Với tôi thì a V cũng chỉ 1 hệ với a Tam, và không phải và không đủ tư cãh đại diện cho Việt Nam để mà có cái chuyện đưa ra lằn ranh phân loại con dân Việt Nam :) và cá nhân cụ cũng không đại diện cho người Việt Nam hoặc xa hơn, đại diện người dùng xe "bán cho thế giới được" :) Fun chút thôi.
Thế cụ nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Easy girl

Xe tăng
một thằng doanh nghiệp vietnam, một thằng doanh nghiệp singapore, thế mà cũng đem ra so cơ đấy, không nghĩ ta cái gì hay hơn à =))
Bao giờ ThC hay TC sản xuât lắp ráp 1 con du lịch cá nhân dưới 9 chỗ có nhãn hiệu Th.co như chiếc Thco bus hay chiếc van Th.co Town thì mình hoàn toàn công nhận họ cũng như Vinfast, sản xuất và kinh doanh xe du lịch của chính họ.
Thực lòng mong sớm thấy ngày đó.

sorciere_vn

Xe buýt
Link đây cụ:
...
Vật thể kia trục trặc hoặc do tài xế vận hành chưa đúng hoặc...hết pin mà nằm đường.
Vật thể Mỹ thì rõ ràng là GÂY TAI NẠN, chứ không phải là nhân chứng của tai nạn cụ nhé.
À nghe nói vật thể đó trang bị tính năng thông minh để đảm bảo chống tai nạn xảy ra cơ đấy.
Hay Mỹ cũng make color?
Hay vì VF không gây thương hại nơi các cụ mà cách quảng cáo của gây thù ghét? Các cụ thích ở tâm lý bề trên và ban phát tình thương cho kẻ yếu thế (như kiểu Asanzo) hay cho người chịu nịnh nọt (Bitis nâng niu bàn chân Việt) đúng không?
Còn ông Vương dù đem hết gia sản thậm chí phá sản để làm cho được xe hơi thương hiệu và sản xuất tai/bởi Việt Nam đi nữa, thì vãn đắc tội với các cụ vì 2 lý do: ông ta giàu nhất (sàn) và ông ta vạch 1 lằn ranh rõ ràng giữa những người "tiên phong, mãnh liệt tinh thần Việt" và người còn lại, đẩy câc cụ không dùng VF vào tâm lý bị xếp loại công dân hạng hai, tự cảm thấy bị phân loại thấp, đúng không?
Khiếp quá =)), nổ tưng bừng. Cái Lux SA mà bán cho bác được ấy, bán cho thế giới được mấy triệu chiếc rồi bác ơi ?

sorciere_vn

Xe buýt
View attachment 7412944
Cụ cho lời bình nào thật nét với hình ảnh này giúp các cụ ở đây mở rộng tầm mắt nhé.
À mà loại vật thể này ở VN không đến trăm cái đâu cụ. Và đã chạy test khắp nơi mới đến VN đấy cụ.

Thảm hại quá, bí quá lại đưa Tesla ra.

Doanh số của Tesla năm 2021 là hơn 935.000 chiếc, năm 2022 hiện tại là hơn 564.000 chiếc, cho hỏi doanh số xe Vinfast hàng đầu thế giới là bao nhiêu cho cả 2 năm vừa rồi là bao nhiêu bác ơi ? Xem bằng cái số lẻ lẻ của Tesla chưa nào mà cứ thích so vs sánh nào ?