Chủ nhật này em đi Đông Hà - Quảng Trị, Cửa Khẩu Lao Bảo Mua gì ở đấy hả các cụ?

3Lazang

Xe tăng
Ấn tượng nhất của em ở Lao Bảo là quán thịt nghé ngon tuyệt vời mà chưa đâu thấy lại quán như vậy .

Why_Me

Xe buýt
Em chưa đi bao giờ. Trước mắt là hóng đã. Nhưng sẽ có dịp...hehe

Dân ta phải biết nước ta
Để cho đỡ ngượng khi ra nước ngoài

Khoai Tây nó hỏi mà mình toàn mờ tịt, à ờ....

zippor

Xe buýt
E đi Lao Bảo hai lần, cả hai lần chỉ xơi thịt, thịt 2 chân cho tới 4 chân hihi. Còn lại chạ mua giề vì cái giề cũng thấy nó thế nào đó ... gần giống Lạng Sơn.

đợt hè cháu ở Đông Hà chục ngày mà chả lên Lao bảo lần nào vìcchhawuus thấy ông anh bảo là lên phải biết mới mua đc đồ xịn còn ko toàn đồ Tàu

3Lazang

Xe tăng
Quán Xuân Hòa ahf kụ,
Em không nhớ tên quán , chỉ nhớ đi vào một ngõ nhỏ gồ gề nhưng xe 30 chỗ vẫn vào được . Quán có khuôn viên rộng và cấy cảnh đẹp. Thịt nghé nhiều món ngon thôi rồi

mingchen

Xe máy
đợt hè cháu ở Đông Hà chục ngày mà chả lên Lao bảo lần nào vìcchhawuus thấy ông anh bảo là lên phải biết mới mua đc đồ xịn còn ko toàn đồ Tàu
Bác cứ vào thiên niên kỷ mà chơi, ở chợ bên ngoài thì tốt nhất có người nhà theo, ở đó mình mua dầu gội đầu, mỹ phẩm, kem đánh răng toàn hàng Thái đấy Bác.

vitcoi

Xe đạp
Bác cứ vào thiên niên kỷ mà chơi, ở chợ bên ngoài thì tốt nhất có người nhà theo, ở đó mình mua dầu gội đầu, mỹ phẩm, kem đánh răng toàn hàng Thái đấy Bác.
Thiên niên kỷ có j mà cụ tư véo cho cụ ấy vào. Theo e tốt nhất cụ muốn đi chơi thì cứ lượn lờ khắp mấy siêu thị và TTTM ở Lao Bảo, còn đừng sắm sửa mua bán j cả. Hàng Thái dùng tốt thật nhưng nếu ko cẩn thận cụ sẽ mua phải toàn hàng Tàu. Tốt nhất cứ về HN mà mua, cái j cũng có cụ ạ.

Prius

Xe buýt
Ấn tượng nhất của em ở Lao Bảo là quán thịt nghé ngon tuyệt vời mà chưa đâu thấy lại quán như vậy .
Đúng rồi!quán này tên là Thương Vườn ở Khóm An Hà, Khu Thương Mai Lao Bảo gần cafe Phố Xưa hỏi ai cũng biết.

Prius

Xe buýt
Ngon hơn rất rất nhiều cụ ạ.
Quán ấy biết tình cờ. 30/4 năm kia, đang thăm căn cứ Làng Vây (trên đường Khe Sanh đi Lao Bảo) f1 mệt. Thế là phi đại vào khu rừng sau căn cứ tìm bóng mát. Gặp ngay trạm kiểm soát cửa khẩu, vào trà nước, được các anh ấy bảo. Từ đó, lần nào lên LB em cũng phải phi vào quán ấy. Đợt đi đội off road, dẫn vào, ai cũng khen nức nở...
Cụ này nhầm,quán này cách Khe Sanh 12km hướng Lao Bảo, nó nằm ngay chân đồi sau đài chiến thắng Khe Sanh-Làng Vây(tượng đài có chiếc Xe tăng 268)đặc sản của nó là Cơm gà,ngon mà rẻ.

hoanglee94

Xe tăng
Nếu đi Đông Hà thì cụ đi thăm luôn thành cổ :D Còn đâu thì dấn ga tí vào Đà Nẵng - Hội An chơi mới khoái.
Em vừa đi 4 ngày về, Hà Nội - Đồng Hới - Đà Nẵng - Hội An. 1 mình em chạy Matiz chả có vấn đề giề, có đúng 1 đoạn em say cafe thế là ông cụ nhảy lên chạy ^^

tauluon

Xe buýt
em vào đấy rồi, tốt nhất là k nên mua gì cụ ạ. Về Hà Nội có hết, đẹp, rẻ, dễ chọn mà k sợ nói thách k sợ hàng lởm đâu. đây toàn hàng Khựa thôi, nói thách thôi rồi,nhớ để ý mã vạch k sẽ mua phải hàng Khựa đó
Vẫn có nhiều hàng xịn đấy.Tuy nhiên phải đủ trình độ mới mua được. Cần có mắt lửa.con ngươi vàng của Ton Hành giả mới phân biệt được thực hư:|:|

tauluon

Xe buýt
Iem đang ở QUảng bình thì nên đi Cầu treo hay Lao bảo các kụ ơi. Chỗ nào nhiều hàng hóa hơn và sầm uất hơn ahj.
Cầu Treo giờ tiêu điều lắm. Nhất là sau trận lũ vừa rồi xe không lên được, hàng hóa chẳng có gì, À mà cụ nào thích chim thì ở Phố Châu và Cầu Treo khá nhiều, Thứ này dân Hà Nội khá chuộng đó:)]

tauluon

Xe buýt
Cụ này nhầm,quán này cách Khe Sanh 12km hướng Lao Bảo, nó nằm ngay chân đồi sau đài chiến thắng Khe Sanh-Làng Vây(tượng đài có chiếc Xe tăng 268)đặc sản của nó là Cơm gà,ngon mà rẻ.
Ngoài thịt nghé, cơm gà đất Khe Sanh còn có một loại dương xỉ gọi là rau Rớn - Ngon tuyệt vời - su su Tam Đảo còn phải gọi bằng cụ. Các bác nhớ thưởng thức nhé. Ngoài ra cà phê Quảng Trị thì vừa ngon, vừa rẻ.

haidangdo

Xe hơi
em cũng công nhận là bây giờ dân mình đi du lịch thì chẳng còn thiết tha gì với đồ ở mấy cửa khẩu nữa rồi .. vấn đề là đồ ở Hà nội nhiều chủng loại phong phú mà giá cũng chẳng đắt hơn là mấy hơn nữa lại còn được chút an tâm chứ mua xong ở đây là xong chẳng ý kiến đc j .... Cụ có việc thì ở Đông Hà chứ ko thì chạy thêm tí cho thoải mái nhỉ :)