[Funland] Chú sợ các cháu rồi…

thịt luộc

Xe máy
Em thì thấy đúng ra phải xử mấy thằng trong bộ *** dụt, gần 100 năm sau khi giành độc lập và trở thành nước dân chủ cộng hòa chúng nó không cập nhật chương trình giáo dục cho con người, quanh đi quẩn lại học mấy cái thứ vô bổ chẳng liên quan gì đến cuộc sống của chúng nó nên con người xứ Vịt bao nhiêu thế hệ vẫn cứ lơ nga lơ ngơ không biết mình được làm và không được làm gì theo hiến pháp và pháp luật. Bọn trẻ xứ giãy chết chúng nó được học từ nhỏ về quyền trẻ em, quyền được học, quyền được bảo vệ, chúng nó cũng được dạy phải tôn trọng tài sản, sức khỏe và tính mạng người khác. Đương nhiên là có những thành phần cố tình quậy phá, nhưng đa số trẻ khi đủ 18 tuổi là biết rõ quyền và trách nhiệm của mình.

Matizcoi

Xe cút kít
Ai cũng 1 thời chẩu tre, cơ mà các cháu này quá cả chẩu :D

Dodge Ram

Xe điện
Bố chết, mẹ phải bươn chải để nuôi đàn con nên không có thời gian giáo dục...
Chờ huấn rose cùng các cơ quan đoàn thể đến an ủi động viên. :)

khaphieu

Xe tải
tàu cao tốc vài trăm km/h thì vẫn ứng xử thế này thì khủng quá các cụ nhỉ

search

Xe điện
Em cũng nghĩ tuyên truyền này nọ thì đúng nhưng để cảnh báo thằng khác thôi. Vụ này đúng ra phải phạt nặng (tổn thất xe cộ,…). Sau đó dán bài báo hay thông cáo báo chí tới các xã có cầu ngang cao tốc… để tụi trẻ con nó hiểu hơn.
Kỷ luật lđ xã có bọn trẻ này ý, đảm bảo ko còn 1 mống dám làm :D

tunglam28062009

Xe tăng
Các cụ 7x sinh viên đại học tài chính ( sau là hvtc ) thời trường còn ở trên Phúc Yên bị suốt. Cứ về gần ga PY là ăn gạch, bùn, cứt trâu bò.

Không biết chúng nó đã biết suy nghĩ chưa hay chưa biết gì. Ngày trước tàu hỏa bị ném đá cũng thành vấn nạn bao năm. Dập nhanh chứ không thàng trào lưu thì lại khổ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Dm lại tuyên truyền giáo dục :)))))

Bọn này cứ phải đè ra vụt roi bà đít như bọn Sing

Còn bố mẹ chúng nó phạt mỗi nhà 100tr vì tội không dạy được con.

Cứ phải đánh vào kinh tế với thể xác thì chúng nó mới kinh, giáo dục cccc!

Chiều theo cụ lại có các đội nhân quyền vào tuyên truyền :))
Thôi luật nó đang thế cứ theo luật đi cụ ơi :))

Y Nok

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho nhà cháu hỏi: vậy chốt nguyên nhân là do Nhà trường, do Xã hội hay do Bộ Giáo dục ạ?

Pvsc

Xe ba gác
Chuyển đăng ký thường trú các cháu và gia đình về vùng không có đường là xong :D

catking113

Xe điện
Cao tốc các cụ toàn đóng 100km/h mà ca s cháu nó tương cả viên gạch. Khiếp hồn.

stone_lamp

Xe điện
Ngày xưa tàu LS-HN có chị gái hàng xóm ăn nguyên 1 viên đá vào mồm, đi cả cái hàm dưới. Về sau tàu phải lắp thêm cả lưới sắt cho an toàn. Những vụ như này phải lôi bố mẹ ra bắt bồi thường toàn bộ và đầy đủ; cần thì đưa ra tòa xác định trách nhiệm dân sự thi hành đầy đủ thì mới mong bảo ban con cái tử tế được!
Ngày xưa hồi bọn em còn nhỏ đọc báo Thiếu niên tiề phòng những năm 80 đã có phòng trào vân jđộng các bạn gần đường tàu ko ném đá :)

Pigwalk

Xe container
Một trò nghịch ngu dại và độc ác.

dheIa

Xe điện
Bọn rợ thổ dân mà muốn phá thì đủ trò. Xưa cháu đi tàu bị ném đá, nhà tàu lắp cái lưới sắt. Chúng nó chuyển sang ném cứt trâu. Tội nghiệp em sinh viên ngồi đối diện bị cứt trâu đầy quần áo.
Mai mốt chạy Xin Căng Xên tốc độ mấy trăm kmh thì ko biết nó có ném đc ko các cụ nhở.
Chứ mọi rợ thế này tởm quá.
Ngày xưa ném tàu là bọn người lớn. Chúng nó bảo vì tàu chạy qua xả ku*t xuống làng chúng nó. Đúng là xưa tàu xả mứt tươi thật vì ko có thùng chứa. Ngồi toalet mà nhìn thấy gạch sỏi phía dưới.
Nhưng giờ thì làm gì còn mứt tươi mà vẫn ném? Hết tàu thì đến ô tô. Truyền thống chứ gì nữa :-B

minoan

Xe đạp
2007, người như cái kẹo mà nghịch ngu và ác quá các cụ ạ. Biết là nghịch ngu là truyền thống từ lâu của trẻ trâu Việt từ hồi ném tàu ngày xưa… nhưng nhìn hậu quả thì thật đáng sợ, rùng mình.

chữ ký bác này sao lại nhắc đến mình nhể?

quangsot

Racing Boy
Em thì thấy đúng ra phải xử mấy thằng trong bộ *** dụt, gần 100 năm sau khi giành độc lập và trở thành nước dân chủ cộng hòa chúng nó không cập nhật chương trình giáo dục cho con người, quanh đi quẩn lại học mấy cái thứ vô bổ chẳng liên quan gì đến cuộc sống của chúng nó nên con người xứ Vịt bao nhiêu thế hệ vẫn cứ lơ nga lơ ngơ không biết mình được làm và không được làm gì theo hiến pháp và pháp luật. Bọn trẻ xứ giãy chết chúng nó được học từ nhỏ về quyền trẻ em, quyền được học, quyền được bảo vệ, chúng nó cũng được dạy phải tôn trọng tài sản, sức khỏe và tính mạng người khác. Đương nhiên là có những thành phần cố tình quậy phá, nhưng đa số trẻ khi đủ 18 tuổi là biết rõ quyền và trách nhiệm của mình.
Ai bảo Cụ là trong nhà trường không dạy những thứ mà Cụ liệt kê? Có chăng là người lớn làm hư trẻ con thì có.

dalink

Xe điện
Mai mốt chạy Xin Căng Xên tốc độ mấy trăm kmh thì ko biết nó có ném đc ko các cụ nhở.
Chứ mọi rợ thế này tởm quá.
Ngày xưa ném tàu là bọn người lớn. Chúng nó bảo vì tàu chạy qua xả ku*t xuống làng chúng nó. Đúng là xưa tàu xả mứt tươi thật vì ko có thùng chứa. Ngồi toalet mà nhìn thấy gạch sỏi phía dưới.
Nhưng giờ thì làm gì còn mứt tươi mà vẫn ném? Hết tàu thì đến ô tô. Truyền thống chứ gì nữa :-B
Nói bố láo thế chứ tàu họ cũng chỉ mở toilet khi đi qua đồng. Em thấy còn đi hót về bón cây ấy chứ :)