[Funland] Chủ xe Ferrari 488 khởi kiện Masteri Thảo Điền vì khoá bánh trái phép

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
E là ko dám kiện, tiền thuê xe thì có thể có, tiền để theo kiện thì lấy đâu ra mà nộp án phí.
Em nghĩ cụ tính toán như thế là chuẩn.
Việc này dù sao cũng có tác dụng tích cực, khiến một số giang cư mận lên đồng tạm thời cụ nhỉ :D

harrynh

Xe điện
Em nghĩ cụ tính toán như thế là chuẩn.
Việc này dù sao cũng có tác dụng tích cực, khiến một số giang cư mận lên đồng tạm thời cụ nhỉ :D
Vâng giống ông Anycar, đòi kiện cả phây búc cơ, giả sử là 1000 người, mỗi ng tạm án phí là 1 triệu thì án phí là 1 tỷ, có cốp ra để cọc án phí ko? Rồi mời đc 1000 ông ra tòa chắc tết Công gô chưa lấy lại đc án phí.

TN1805

Xe điện
Đỗ láo bị phạt gấp nhiều lần gửi xe. Nên tiền và đạo đức không phải là thứ cần bàn ở đây.
Vấn đề ở đây chỉ là ai được phép khóa bánh và xé vé phạt đúng luật.
Thì do tiếc tiền gửi xe nên mới đỗ láo, đỗ bậy, đỗ không đúng chỗ....chứ nếu có chút ý thức và không tiếc tiền gửi xe thì đã cho xe vào bãi gửi xe. Và đỗ láo bị phạt tiền còn lớn hơn tiền gửi xe lại thấy tiếc hơn...nên mới định kiện cáo .:))

Thực ra, trong các khu đô thị bảo vệ người ta cũng cho phép đỗ lòng đường khoảng 15-20 phút du di cho những người trong hoàn cảnh khẩn cấp ( như đi làm quên đồ, chạy lên nhà lấy, tạt vào cây ATM rút tiền, tạt vào quán cà phê mua ly cà phê, đưa con đi học....vv). Bảo vệ chỉ khóa xe những xe đỗ quá lâu dưới lòng đường.
Vì nếu bảo vệ khu đô thị không làm vậy, ai cũng sẽ để xe như thế, rất nhiều người vô ý thức và tiếc tiền gửi xe sẽ đỗ xe cả nửa ngày hoặc cả ngày....dẫn đến lòng đường vốn đã chẳng rộng rãi gì sẽ bị tắc nghẽn vì xe ô tô đỗ cản trở giao thông. :))

bucxucthivao

Xe tải
Đường là để đi, chức năng số 1 là không gian để lưu thông. Dừng đỗ chỉ là tạm thời ngắn hạn, có nơi cho phép 3-5p có nơi không cho và ghi rõ sẽ bị khóa bánh. Cứ đỗ thoải mái thì đó không gọi là đường, chỗ đó gọi là sân mới đúng. Nhiều cụ tìm các kẽ hở của luật để biến khái niệm đường đi của mọi người thành cái sân của mình. Tệ thật, ai cũng học thế thì lấy đâu ra đường để đi, tự mình hại mình.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ làm gì có lập luận gì mà đòi “tranh luận” :)) Thế nhũng thứ cụ “chứng minh được” là những thứ gì thị cụ show ra :)) Hay lại cũng giống bà hàng nước bên cạnh bà hàng nước của tôi? :)) Tôi có hạ mình thì cũng có thấp được như cụ đâu, nên cụ chớ lo! :)) Mấy cái bài phát biểu của ông Lưu Bình Nhưỡng chắc cụ cũng k cho là báo chí, truyền thông, nhà làm luật đâu nhỉ? khuyến mại cụ chút thông tin để cụ đi gúc chứ tôi biết bẩm sinh đầu óc cụ cũng k quá nhanh nhẹn :))
Cụ “nhà làm luật” này hôm nay lên mọi mặt báo rồi, quá nổi tiếng gs phuongmit nhỉ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt có tâm với thớt của mình đi nào, vui lòng cập nhật tình hình chủ xe kiện cáo đến đâu rồi, có ca khúc khải hoàn chưa?

huyhung123

Xe điện
Thì do tiếc tiền gửi xe nên mới đỗ láo, đỗ bậy, đỗ không đúng chỗ....chứ nếu có chút ý thức và không tiếc tiền gửi xe thì đã cho xe vào bãi gửi xe. Và đỗ láo bị phạt tiền còn lớn hơn tiền gửi xe lại thấy tiếc hơn...nên mới định kiện cáo .:))

Thực ra, trong các khu đô thị bảo vệ người ta cũng cho phép đỗ lòng đường khoảng 15-20 phút du di cho những người trong hoàn cảnh khẩn cấp ( như đi làm quên đồ, chạy lên nhà lấy, tạt vào cây ATM rút tiền, tạt vào quán cà phê mua ly cà phê, đưa con đi học....vv). Bảo vệ chỉ khóa xe những xe đỗ quá lâu dưới lòng đường.
Vì nếu bảo vệ khu đô thị không làm vậy, ai cũng sẽ để xe như thế, rất nhiều người vô ý thức và tiếc tiền gửi xe sẽ đỗ xe cả nửa ngày hoặc cả ngày....dẫn đến lòng đường vốn đã chẳng rộng rãi gì sẽ bị tắc nghẽn vì xe ô tô đỗ cản trở giao thông. :))
Cái quan trọng nhất là có biển cấm đỗ hay ko? Như ở Masteri là ko có. Vậy thì người lạ chết chắc à cụ?

Hư Không

Xì hơi lốp
Về luật thì có thể khoá bánh là ko đúng. Nhưng mấy thằng đb đỗ xe lung tung em ủng hộ khoá

harrynh

Xe điện
Cái quan trọng nhất là có biển cấm đỗ hay ko? Như ở Masteri là ko có. Vậy thì người lạ chết chắc à cụ?
Cụ ơi, đường, phố chức năng là để giao thông, ko phải để đỗ xe trừ khi có vạch và biển cho phép đỗ, ai cũng phải hiểu như vậy trừ mấy con bò bạ đâu đỗ đó. Cụ đi thành phố khác cũng bảo tôi lạ nên vi phạm luật đc à?

TU160M2

Xe tăng
Vấn đề là quy định của ai cụ ạ. Nếu là quy định của nhà nước thì OK, nhưng cũng chỉ có cơ quan nhà nước mới được quyền thực thi pháp luật.

Ở đây có sự nhập nhèm: DN muốn duy trì tình trạng đường nội khu để giữ hình ảnh cho khu đô thị nên chậm bàn giao đường cho nhà nước. Chứ thẳng băng ra thì bàn giao đường, đề nghị nhà nước cắm biển cấm đỗ cấm dừng. Trong các khu của Vin thường cắm biển 30km, toàn biển láo không đúng chuẩn.
Em thì hiểu cả khu đó đường nội bộ là thiết kế trong khu vực họ xin đầu tư, không phải là được theo quy hoạch của thành phố, về lý chỉ dành cho nội bộ dân cư, tuy gọi là đường nhưng vẫn là khuôn viên trong khu vực đầu tư của họ, người ngoài đi vào có việc ok, muốn đỗ xe thì có hầm hoặc bãi chuyên đỗ xe, còn đỗ không đúng chỗ trong khuôn viên đầu tư của họ thì xử lý theo nội quy của họ.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Em thì hiểu cả khu đó đường nội bộ là thiết kế trong khu vực họ xin đầu tư, không phải là được theo quy hoạch của thành phố, về lý chỉ dành cho nội bộ dân cư, tuy gọi là đường nhưng vẫn là khuôn viên trong khu vực đầu tư của họ, người ngoài đi vào có việc ok, muốn đỗ xe thì có hầm hoặc bãi chuyên đỗ xe, còn đỗ không đúng chỗ trong khuôn viên đầu tư của họ thì xử lý theo nội quy của họ.
Vấn đề là không phải đường nội bộ, bố thích thì bố khóa thôi :)) .