Chú ý, chú ý, chú ý:Cùng nhau trao đổi vấn đề đỗ xe ở Hà Nội

Hatm77

Xe hơi
Có cụ nào biết bao giờ cấp lại GP các bãi đỗ xe đủ điều kiện không cụ, hôm nọ xem vố tuyến thấy các anh ý bẩu đầu tháng 3 sẽ rà soát và cấp lại.
Nhà cháu chạy loạn từ 15/2 đến giờ oải quá

blackpaint

Xe container
Không biết Tây nó sang mình nó đi theo biển báo hay nó phải đọc văn bản của UBND TP Hà Nội nhỉ??? Không biết văn bản này có được ban hành bằng nhiều thứ tiếng không nhỉ??? Nếu người tỉnh khác đi vào thì sao??? Toàn những bất cập để rồi chèn ép dân đen.

Tribute

Xe container
Không biết Tây nó sang mình nó đi theo biển báo hay nó phải đọc văn bản của UBND TP Hà Nội nhỉ??? Không biết văn bản này có được ban hành bằng nhiều thứ tiếng không nhỉ??? Nếu người tỉnh khác đi vào thì sao??? Toàn những bất cập để rồi chèn ép dân đen.
Hôm nọ em thấy xxx cẩu cả xe của 1 chú khoai tây ở Hàng Bài, cũng lỗi dừng đỗ, chả biết chú kia có cãi không, mà cãi với mấy chú xxx bằng tiếng tây thì... chả biết thế nào nhể.

topabx

Đi bộ
Sao nhiều bác vào xem lại không cho ý kiến gì nhỉ? 2 file của em có hữu ích hay không?
Bác cho hỏi lại ký lần nữa vì tôi mới đi xe 262 tuyến mà mới bị thu hồi bãi trông mà kg có biển và kg thuộc 56 tuyến kia thì ntn? Cám ơn

Website
www.otofun.net
...
Nếu bác thấy bất mãn thì đừng sống ở Việt Nam nữa nhé. Việt Nam là thế mà........
Bác ơi, em xinh là người Việt, dù em rất khó chịu cái bọn xxx đang tàn phá quê hương em nhưng em cho rằng nói như bác còn xxx hơn bọn xxx vì bác có quyền và toàn quyền sống không bất mãn nhưng người khác cũng có cái quyền bất mãn, thậm chí cay cu hay căm hận cái chế độ mà bác không bất mãn ấy và cái quyền ấy được ghi nhận khi ai đó sinh ra đã là 1...con người bác ạ:D.

Về cái Quyết định mà bác trưng ra, nếu các tuyến phố kia không cắm biển cấm đỗ thì bọn em vẫn đỗ, xxx nào bắt em sẽ nói dư lày ạ:

1. Văn bản pháp luật chỉ có Hiến pháp, Luật, Nghị quyết của TVQH và Sắc lệnh của CTN.
2. Các văn bản dưới luật từ Nghị định trở xuống đến quyết định, chỉ thị ,...nếu trái với Luật thì chỉ dùng cho cơ quan ra quyết định, không áp dụng cho người dân vì dân chỉ biết làm những gì Hiến pháp quy định và Pháp luật không cấm.
3. Khi em học lái, không có cái luật nào em học là phải tuân thủ Quyết định của 1 thằng xxx UBND nào đó.

Chi tiết hơn, mời bác đọc thêm định nghĩa của HP, Pháp luật, Nghị định, thông tư, hướng dẫn, quyết định, nghị quyết...nhá:P

Hihi

CHICHIT

Xe máy
Nghe có vẻ lạc đề rồi, cụ chủ đã cho 2 file đó có khi cụ làm thêm 1 file những tuyến phố được phép dừng đỗ xe. E in ra trước khi đỗ E check được là đỗ luôn có khi danh sách nó ngắn hơn dễ đọc hơn. Dù gì cũng vok cụ chủ thớt.